Chi hội (Lưu trữ) Khu kỹ thuật hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranminhhoa

Xe tăng
Theo em thấy rằng kể cả em dùng tay hay dùng điều khiển từ xa thì khi chốt bên lái đóng thì các bên còn lại cũng đóng theo. Như vậy chắc các cửa còn lại đóng theo cửa bên lái theo một cơ cấu cơ khí nào đó đúng không cụ nhỉ. Chứ các cửa bên khác không có con chuột đâu nhỉ?
Cửa nào cũng có chuột hết cụ nhé, nhưng khi chuột cửa chính đóng nó sẽ đóng mạch hệ thống khoá cửa trung tâm vào hệ thống này sẽ đóng mạch các cửa còn lại.

Matizbk

Xe tải
Cửa nào cũng có chuột hết cụ nhé, nhưng khi chuột cửa chính đóng nó sẽ đóng mạch hệ thống khoá cửa trung tâm vào hệ thống này sẽ đóng mạch các cửa còn lại.
Khi em dùng tây để đóng mở chốt cửa bên lái, các chốt cửa còn lại đóng mở theo ==> các chuột cửa khác hoạt động ngon cụ nhỉ. Chỉ có thằng bên lái là lúc được lúc không. Mà sao đểu vậy cụ nhỉ. Nó không chết hẳn mà lúc đc lúc không cơ chứ. Bấm 10 phát thì được khoảng 7 phát.

bong07

Xe container
Khi em dùng tây để đóng mở chốt cửa bên lái, các chốt cửa còn lại đóng mở theo ==> các chuột cửa khác hoạt động ngon cụ nhỉ. Chỉ có thằng bên lái là lúc được lúc không. Mà sao đểu vậy cụ nhỉ. Nó không chết hẳn mà lúc đc lúc không cơ chứ. Bấm 10 phát thì được khoảng 7 phát.
cụ kiểm tra lại pin DK chưa?nếu như cụ nói thì chuột ko sao.

Matizbk

Xe tải
cụ kiểm tra lại pin DK chưa?nếu như cụ nói thì chuột ko sao.
Bẩm cụ, remote control em nghĩ là OK vì bằng chứng là 4 đèn xi nhan đều nháy khi em ấn dk từ xa. Nam châm cuộn hút đã hỏng thì hỏng luôn chứ ko chập chờn. Em cũng ko hỉu được tại sao nữa.

tranminhhoa

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ, như vậy là cửa khác vẫn ngon. Có thể chuột cửa lái bị nước vào, bị rỉ nên chập chờn

bong07

Xe container
Bẩm cụ, remote control em nghĩ là OK vì bằng chứng là 4 đèn xi nhan đều nháy khi em ấn dk từ xa. Nam châm cuộn hút đã hỏng thì hỏng luôn chứ ko chập chờn. Em cũng ko hỉu được tại sao nữa.
cụ kiểm tra lại đường điện vào chuột tổng chưa?

Matizbk

Xe tải
cụ kiểm tra lại đường điện vào chuột tổng chưa?
Em thao ra kiểm tra rồi cụ ah. Mối nối vẫn ngon. Có 2 dây vào con chuột thôi. Em vừa hỏi MAST thì bảo là bán kèm theo cả cơ cấu của nó. Ko bán rời con chuột. Cụ nào biết chỗ chỉ bán chuột không thì mách em với.

tranminhhoa

Xe tăng
Em thao ra kiểm tra rồi cụ ah. Mối nối vẫn ngon. Có 2 dây vào con chuột thôi. Em vừa hỏi MAST thì bảo là bán kèm theo cả cơ cấu của nó. Ko bán rời con chuột. Cụ nào biết chỗ chỉ bán chuột không thì mách em với.
Cụ vào chợ giời đi, có cái cửa hàng khá to ở giữa phố bán quan tài, số bao nhiêu em ko nhớ. Trước em hỏng cái mạch đồng hồ xăng, đi chỗ nào nó cũng bảo phải mua cả bộ bơm xăng, thế mà vào đó mua được ngay.

Matizbk

Xe tải
Cái chỗ bán quan tài thì em biết :D. Thời sv mài mòn đ.í.t ở chợ giời mà. Cái con chuột đó khoảng nhiêu cụ nhỉ? Chợ giời nên giá cũng rất trên giời.

tranminhhoa

Xe tăng
Cái chỗ bán quan tài thì em biết :D. Thời sv mài mòn *** ở chợ giời mà. Cái con chuột đó khoảng nhiêu cụ nhỉ? Chợ giời nên giá cũng rất trên giời.
Nhà đấy nó bán giá chuẩn luôn đấy cụ ạ, chắc chỉ hơn trăm.

huyman

Xe hơi
xe của em bị lỗi òa ga , đã thay 3 cảm biến rồi mà vẫn không hết bệnh , bật máy ấn côn là bị gào lên nhưng vào số ga lên đi thì lại bình thường , ae nào biết cách khắc phục triệt để vụ này không ạ , em shearch google thì nhiều bác nói xe daiwoo đã bị òa ga là bệnh kinh niên rồi không chữa được , đang nản quá các bác ạ :((

langtulanhlung

Xe điện
xe của em bị lỗi òa ga , đã thay 3 cảm biến rồi mà vẫn không hết bệnh , bật máy ấn côn là bị gào lên nhưng vào số ga lên đi thì lại bình thường , ae nào biết cách khắc phục triệt để vụ này không ạ , em shearch google thì nhiều bác nói xe daiwoo đã bị òa ga là bệnh kinh niên rồi không chữa được , đang nản quá các bác ạ :((
Cụ vệ sinh valve không tải chưa, các lão đại của MSC thường bảo nhau là vệ sinh cái valve này thì sẽ mượt hơn đấy ah

20m66595

Xe tăng

30h1917

Xe tải
Thưa cụ cái dấy có hỏng mấy đâu mà cụ thay cái quan trọng biét set nó cơ ah cụ tim lại bài của e trong này nhé e nói rất ti mỉ đấy ko thì call e cho nhanh

Trạng thái
Thớt đang đóng