Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Cụ mua cái đẹp như thế thì chết tiền, mà có khi lại k đủ dài đâu! Nếu không tìm được thì mua mấy cái đầu jack & dây rồi hàn tí có mà 3-4m cũng ok ấy chứ :D
Dạ, em đang gọi đây ạ.

Được như dây này thì đẹp

laodatma

Xe điện
HU thôi cụ nhé! cụ cứ HUD HUD là động vào nỗi đau của em đới! =))

Cái cáp đen đen của cụ Beck thì chuẩn rồi. Cụ Caren2010 đã dùng cáp đó với Ip4, rất ngon, âm thanh ra loa xe, điều khiển trên vô lăng, hiển thị thông tin bài hát trên HUD.

Còn cái cáp trắng, lởm khởm vớ vẩn :( cụ huycm với em hì hục bon chen lên tận núi trúc lấy; sử dụng duy nhất đc chức năng phát nhạc qua jack 3,5mm thông qua cổng AUX.

carens2011

Xe tải
Xời cái đó đơn giản như đan rổ, lẽ ra cụ phải bẩu làm ngay chứ không giờ thì phải tháo mặt đưỡng, lôi đầu ra, câu 2 cái jac RCA đực vào dây AUX ở bó dây của xe (nó đánh dấu đầy đủ (nó gồm 3 sợi: R,L và 1 dây chung), cụ có thể tìm thấy ngay. Đấu xong cụ căm 2 đầu đực đó vào 2 đầu cái trên bó dây của đầu kovan là ok mà! Món tháo mặt & lôi đầu ra nếu ngại thì sáng CN ra 3B nhờ cụ Beck (chuyên gia tháo lắp đồ nhưa trong xe) & chuẩn bị mấy phụ kiện em đã nói tự làm khoảng 15 phút là xong thôi mà. Đơn giản lắm! :D
Kovan của em vẫn khai thác AUX tối đa, audio thì xài cho nghe nhạc từ stupid phone còn video thì để em ngó tình trang cảm biến áp suất lốp ạ!
Jact trên đầu Kovan thì oki rùi, nó chi là 2 cái jack hoa sen (RCA). Vấn đề là đầu nối ra cổng AUX. Nối thế nào mà vẫn giữ được cái AUX nguyên bản của xe ý ạ. Còn cả cái cổng USB nữa, ko bít có đùng được ko?

laodatma

Xe điện
Khổ! em trình bày rõ thế mà cụ vẫn ... :D Cái cổng AUX trên xe bản chất là 1 cái jack stereo cái, có dây dẫn ra cái jack tổng vào HU zin (bó dây đó có đủ các dây: nguồn, cam, AUX .... Kovan thì chỉ có jack nguồn và 1 bó các đầu hoa sen là đầu vào của các đướng audio/video. Do vậy việc của cụ là tìm 3 cái dây trong bó dây nối jack tổng vào HU zin liên quan đến cổng AUX trên xe (tìm rất dễ vì dấy có đánh dấu ghi rõ hết) -> trích đấu ra 2 cái đầu RCA đực -> nối xong thì cắm vô 2 đầu 2 đầu RCA cái (2 kênh audio R,L AUX) của Kovan là xong. Nói thì lâu chứ có khi thời gian cụ làm chỉ = thời gian em ngồi gõ ra thế này thôi. Vụ USB vì xe em không có nên không tư véo được :D
Jact trên đầu Kovan thì oki rùi, nó chi là 2 cái jack hoa sen (RCA). Vấn đề là đầu nối ra cổng AUX. Nối thế nào mà vẫn giữ được cái AUX nguyên bản của xe ý ạ. Còn cả cái cổng USB nữa, ko bít có đùng được ko?

mth

Xe hơi
Sáng nay em qua Kia GP rồi. Hỏi vít nhựa chống ồn nắp cabo ko có :D. Hỏi giá cả cảm biến lùi cũng không có, nhưng bảo là có hàng :D. Cuối cùng sau một hồi điện thoại thì kết quả là ghế da công cảm biến lùi cho Caren là 10 củ.

Em chỉ bảo dưỡng tí cho vui, với sửa cái cái lỗi cửa lái ko chịu khóa (chắc bẩn, vệ sinh tí là xong). Đứng ngắm con Carens cụ nào mới thế đâm toác đầu vỡ kính được thay toàn đồ mới :D. Mà em chả hiểu bảo dưỡng có công đoạn gì nhanh thế nhỉ, chỉ có xiết ốc, thổi bụi lọc gió, thay dầu là xong ạ (490k ra đi, đoán là rẻ nhưng cũng ko nghĩ là nhanh thế).

Catdontlove

Xe buýt
Sáng nay em qua Kia GP rồi. Hỏi vít nhựa chống ồn nắp cabo ko có :D. Hỏi giá cả cảm biến lùi cũng không có, nhưng bảo là có hàng :D. Cuối cùng sau một hồi điện thoại thì kết quả là ghế da công cảm biến lùi cho Caren là 10 củ.

Em chỉ bảo dưỡng tí cho vui, với sửa cái cái lỗi cửa lái ko chịu khóa (chắc bẩn, vệ sinh tí là xong). Đứng ngắm con Carens cụ nào mới thế đâm toác đầu vỡ kính được thay toàn đồ mới :D. Mà em chả hiểu bảo dưỡng có công đoạn gì nhanh thế nhỉ, chỉ có xiết ốc, thổi bụi lọc gió, thay dầu là xong ạ (490k ra đi, đoán là rẻ nhưng cũng ko nghĩ là nhanh thế).
- Với 10 củ cụ ra ngoài làm không đến giá ấy mà chất lượng đâu có kém đâu: Xe em bọc ở cụ Lộc trên Bách Thảo, mặt chính tiếp xúc với người da đẹp, mặt sau giả da hết 6,3 củ. Cảm biến lắp bên ngoài theo như các cụ nhà ta 1,5 củ là ngon lắm rồi.
- Theo kinh nghiệm khi bắt đầu quá trình bảo dưỡng xe, em xem hết cái lits của xe mình rồi xem KTV có làm hết không, nói chung em thấy đa số là thay dầu, lọc gió, lọc dầu, kiểm tra phanh, lốp, ngoài ra không có gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

mth

Xe hơi
Hí hí bõ công ra hỏi giá cập nhật các cụ cho vui chứ em cũng chả làm. Có mấy cái vết xước gạ đánh bóng hộ kêu 800k cả xe nản cũng ko làm (vì nhớ cái bác gần nhà 30k 1 vết :D).

Beck

Xe điện
Hí hí bõ công ra hỏi giá cập nhật các cụ cho vui chứ em cũng chả làm. Có mấy cái vết xước gạ đánh bóng hộ kêu 800k cả xe nản cũng ko làm (vì nhớ cái bác gần nhà 30k 1 vết :D).
Hãng họ có quy định các khoản mục và giá cả cũng đc thống nhất toàn hệ thống, cụ trả giá như gaâ ngoài thế này rất khó cho họ. Cong đánh bóng cả xe ở ngoài cũng 800k đấy ạ. Làm thì thường cả xe chứ oto nó khác cái xe máy cụ ạ, chả ga ra nào nó sơn 1 góc hay đánh bóng 1 chỗ xước đc, cụ muốn thì chỉ có cụ tự mua đồ về tự xử thôi.

nothinghd

Xe điện
Beck ui, hum nào ngoài chợ có hàng về cụ găm hộ em 1 tấm nhá.

Beck

Xe điện
Beck ui, hum nào ngoài chợ có hàng về cụ găm hộ em 1 tấm nhá.
***, cái giọng nịnh nọt nghe ngọt kinh :D

Này cụ Na với cụ Beck ! Không có chuyện găm lẻ một mình đây đấy nhé còn em nữa đấy.
Hehe, hàng nó mà về thì chắc thoải con gà mái cho cả KCC cụ ạ. :). Hôm nay cụ đi HP à? Em quên mất kô chuyển cho cụ HT mấy cái lọc dầu :-?

HoangTung76

Xe điện

Hehe, hàng nó mà về thì chắc thoải con gà mái cho cả KCC cụ ạ. :). Hôm nay cụ đi HP à? Em quên mất kô chuyển cho cụ HT mấy cái lọc dầu :-?
Nhớ được cái gì đâu, em trừ tiền lãi vì găm hàng quá lâu.

mth

Xe hơi
Hí hí vì xe em xước khoảng 2-3 chỗ bé bé, thấy có ông đang đánh bóng xe bên cạnh thì tiện mồm hỏi thoai, tưởng giống mấy bác gara gần nhà hồi còn đi Matiz hỏi phát đánh luôn :D.

carens2011

Xe tải
Khổ! em trình bày rõ thế mà cụ vẫn ... :D Cái cổng AUX trên xe bản chất là 1 cái jack stereo cái, có dây dẫn ra cái jack tổng vào HU zin (bó dây đó có đủ các dây: nguồn, cam, AUX .... Kovan thì chỉ có jack nguồn và 1 bó các đầu hoa sen là đầu vào của các đướng audio/video. Do vậy việc của cụ là tìm 3 cái dây trong bó dây nối jack tổng vào HU zin liên quan đến cổng AUX trên xe (tìm rất dễ vì dấy có đánh dấu ghi rõ hết) -> trích đấu ra 2 cái đầu RCA đực -> nối xong thì cắm vô 2 đầu 2 đầu RCA cái (2 kênh audio R,L AUX) của Kovan là xong. Nói thì lâu chứ có khi thời gian cụ làm chỉ = thời gian em ngồi gõ ra thế này thôi. Vụ USB vì xe em không có nên không tư véo được :D
Để e về cậy xe xem dư nào, như cụ nói thì e chỉ cần mua quả đầu nối 2 jack RCA với nhau thui. Em hỉu ngu thía có đúng hông cụ. :)

Catdontlove

Xe buýt

Hôm nào có hàng cụ găm hộ em 1 tấm nhé, em không có thời gian ở HN nhiều, toàn phải lượn lờ suốt :D

KMV

Xe tải
Các kụ ơi, em phải thất hứa với các kụ rồi, hiện nay em vẫn chưa nhận được thông tin về giá cả của bộ cảm biến lùi như đã hứa với các kụ tuần trước. Em rất xin lỗi về việc này nhưng hiện em vẫn đang cố gắng kết nối để có thông tin sớm nhất.
Rất xin lỗi các kụ
Chúc các kụ cuối tuần vui vẻ

cuongdq9898

Xe hơi
Không sao đâu cụ Bốn ạ, tinh thần của cụ làm a e tin tưởng rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng