Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangTung76

Xe điện
các cụ cứ lắp đi, hôm nào em nên thẩm du à quên thẩm âm xem thế nào rồi em đú sau vậy, em cũng là máu độ loa lắm, nhưng em thấy thành xe Kem nhà mình nó làm sao ý, mối lần em cắn trên xe giật mà cả xe nó cú rung lên đùng đùng xong lại còn è è nữa, nên em cứ đợi các cụ rồi e đú sau.
À các cụ ơi, cho em hỏi e định lắp bộ cảm biến áp suất lốp ( chỉ một tác dụng ấy thôi ) bây giờ giá bao nhiêu xèng ấy nhể, mà hình như hôm nọ đọc có cụ nào lắp loại cắm vào lỗ tẩu thuốc ấy, em tìm mãi ko thấy, các cụ tư véo cho em xem lắp laọi nào nhá.

Orient Sea

Xe điện
HoangTung76 nói:
các cụ cứ lắp đi, hôm nào em nên thẩm du à quên thẩm âm xem thế nào rồi em đú sau vậy, em cũng là máu độ loa lắm, nhưng em thấy thành xe Kem nhà mình nó làm sao ý, mối lần em cắn trên xe giật mà cả xe nó cú rung lên đùng đùng xong lại còn è è nữa, nên em cứ đợi các cụ rồi e đú sau.
À các cụ ơi, cho em hỏi e định lắp bộ cảm biến áp suất lốp ( chỉ một tác dụng ấy thôi ) bây giờ giá bao nhiêu xèng ấy nhể, mà hình như hôm nọ đọc có cụ nào lắp loại cắm vào lỗ tẩu thuốc ấy, em tìm mãi ko thấy, các cụ tư véo cho em xem lắp laọi nào nhá.
Đã lắp TPMS loại tẩu thuốc là cụ Lãi, cụ hỏi thử cụ í xem. Còn lắp loại dùng với đầu kovan thì có Lão Ma Đầu :D

Quạt

Xe điện

Cụ xem cái này xem thế nào http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=pk&action=viewgroup&group_id=95

Beck

Xe điện
Báo cáo các cụ là em rất tiếc phải thông báo là bên phía Korea thông báo nắp loa mặt taplo hiện đang hết hàng a, do vậy các cụ đang máu vui lòng chờ đợi nhé, em sẽ thông báo khi nào có thông tin mới ạ. :)

03179

Đi bộ
Chào mọi người!
Tình hình là em mới rước em CR còn thiếu nhiều đồ quá... Em xin đăng ký cái gá để đồ có 2 thanh nhé! Xe em cũ nên bác nào dư không xài để lại cho em cũn được. Em ở SG đt: 0918050258. Thank các bác.

ngocanhpdc

Xe tăng
Chào mọi người!
Tình hình là em mới rước em CR còn thiếu nhiều đồ quá... Em xin đăng ký cái gá để đồ có 2 thanh nhé! Xe em cũ nên bác nào dư không xài để lại cho em cũn được. Em ở SG đt: 0918050258. Thank các bác.
Cụ Rừng có bạn rồi kìa :)

huycm

Xe tăng
Chào mọi người!
Cái này còn 2 bộ mới nguyên nhưng cụ lấy thì em không biết chuyển như thế nào cả.

Catdontlove

Xe buýt
Quan chức bị mất đồ thì cụ càng nhanh có cơ hội mua hàng :D

Có 1 cách đơn giản hơn để cụ có món đồ cụ mún; hôm nào đi ọp có cả cụ Lý, cụ vặt thẳng tay từ xe cụ ý ý :D thế là xong :))
Cụ nào bị "đỏ đỏ" hỏi em, em chỉ cho chứ hỏi thẳng khó nói lắm :D

vt_hoa

Xe tăng
Cụ 03179 thiếu đồ thì cứ sáng chủ nhật hàng tuần ra cafe 3B Lê Văn Lương, nhiều đồ dùng cho Kem lắm, tha hồ lựa chọn

ca_ce

Xe tăng
Cụ 03179 thiếu đồ thì cứ sáng chủ nhật hàng tuần ra cafe 3B Lê Văn Lương, nhiều đồ dùng cho Kem lắm, tha hồ lựa chọn
ối giời cụ Hòa chơi khó cụ 03179, cụ ý ở tại sài gềnh mà

Quạt

Xe điện
Thật ra mục đích của loa center trên Caren chỉ dùng để phát tiêng ca sĩ thôi, do đó mà người ta mới dùng loa MID có đường kính là 10cm, và không cần loa 2 way để phát tiếng MID đâu, bản thân loa zin theo anh RONDO chỉ có one way, cụ Beck nối 2 ngỏ ra của speaker out trái phải, để trộn lại với nhau rồi cho ra loa center cũng đúng bài, nhưng chưa chuẩn, cách làm chuẩn là như thế này, 2 ngỏ ra của loa Left và Right sẽ được trộn với nhau bởi tầng khuếch đại MIXER, sau đó tín hiệu trộn này sẽ đi vào mạch lọc băng thông cao, chỉ những tần số ở dãi tần từ 500Hz đến 2Khz mới cho qua, sau đó mới cho vào phần Pre amply khuếch đại tín hiệu lên, vì lúc này tín hiệu đã suy giảm nhiều, do có chọn lọc, sau đó signal sẽ được cho vào tầng khuếch đại công suất power amplifier để khuếch đại ra loa center, lúc này ở loa center chỉ có tiếng ca sĩ mà thôi.

Lúc này 4 loa cánh của các cụ bắt buộc phải có crossover cho chúng, tần số của loa bass phải cắt thật thấp, dưới 100Hz, loa sweeter phải cắt thật cao trên 14Khz, như vậy lúc này trên xe của các cụ có 3 vùng tần số riêng biệt, LOW, MID, HIGH rất rõ ràng.
Cụ Beck trộn 2 tín hiệu của loa trái phải lại sẽ tạo cho loa center nghe rất lớn, chói tai, làm giảm vai trò của 4 loa cánh rất nhiều, nếu lắp như vậy thì âm thanh thậm chí nó nghe còn tệ hại hơn là chỉ có 4 loa cánh đấy.
Cụ Rừng nghiên cứu vụ này cho em cái nhất là cái vụ cho loa center ấy. còn crossover cụ có sẵn không ? em có thể làm được nhưng giờ em lười quấn quấn hàn hàn quá đi mất nên nếu cụ có thì cho em mua luôn được ko ạ ???

conandy

Đi bộ
Chào các bác.
Em hiện đang sinh sống trong Tp.HCM và là thành viên diễn đàn Otosaigon nhưng là mem mới của Otofun (mới đăng ký hôm nay).
Em đang có nhu cầu mua 01 tấm che khoang hành lý + 01 lưới chắn hành lý cho Caren nhưng trong Tp.HCM không có bán.
Các bác trong KIAFC (OtoSG) bảo em ghé qua Otofun thử nên em mới mạo mụi đăng tin.
Không biết em có thể đăng ký đặt hàng được không ạ? Và bác có giao hàng vào Tp.HCM không?

conandy

Đi bộ
@Cụ vt_hoa: chữ ký của cụ có nhắc "conandy" trùng với nick của em. Nhưng em mới đăng ký TV hôm nay. Đây là sự trùng hợp????

conandy

Đi bộ
Hí hí, cụ còn đang mượn xiền em nữa đó =))
Em mới tham quan 01 vòng 4rum thì thấy nhiều cụ có chữ ký liên quan "conandy" quá.
Hỏng lẻ em mới gia nhập mà đã.....gây ân oán nhiều thế à (mà em hỏng biết gây khi nào, vụ gì luôn.. Hic hic).
Mong cụ nào am tường vụ việc "chỉ điểm" cho em ít thông tin để em bớt ... lo với

ngocanhpdc

Xe tăng

lắm đồ thế này thì nhìn đường dư lào các cụ nhể!

Nam béo

Xe tải
conandy nói:
Em mới tham quan 01 vòng 4rum thì thấy nhiều cụ có chữ ký liên quan "conandy" quá.
Hỏng lẻ em mới gia nhập mà đã.....gây ân oán nhiều thế à (mà em hỏng biết gây khi nào, vụ gì luôn.. Hic hic).
Mong cụ nào am tường vụ việc "chỉ điểm" cho em ít thông tin để em bớt ... lo với
Cụ Cat đâu rồi vào chỉ cho cụ Conan đi. Ngày xưa nick cụ cũng bị trêu đầy trên diễn đàn còn gì :))

Orient Sea

Xe điện
Trên OF mọi người có thể khai báo chữ ký với một tham biến chứa tên của người mà đang đọc thread/bài của mình. Trường hợp người đọc vãng lai (chưa có tài khoản hay chưa login) thì nội dung tham biến ấy sẽ là 'Cụ chưa đăng ký' ! Cụ cứ logout xong vào đọc lại bài của cụ Vt_hoa là sẽ hiểu :D

Trạng thái
Thớt đang đóng