Hải Phòng [Luu tru] Loa Loa... Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thần Tài

Xe điện
Thớt cũ quá 100 trang rồi, mời các cụ tiếp tục cập nhật tình hình vào đây nhé.

_MCV5922 của Lại đi chơi, trên Flickr

Kính chào các cụ OFer Hải Phòng.
Nhà cháu mạn phép lập thớt để xin các cụ chỉ giáo một việc, cụ mod cho nhà cháu nhờ vài hôm nhá, nếu thấy thớt không thiết thực cụ cứ mạnh tay xóa ạ :(.
Chả là nhà cháu (ở Hải Phòng ạ, có điều chưa có điều kiện ra mắt các cụ - X_X) sắp rước 1 em Lacetti về làm vợ 2, sau khi cân nhắc tính toán, nhà cháu quyết định làm luôn thủ tục sang tên và đổi biển luôn cho lành chấp nhận mất thêm tí xèng :-?. Vậy xin các cụ có kinh nghiệm khai sáng giúp cháu mấy vấn đề sau:
1-Lệ phí (thuế) trước bạ cho em nó để sang tên từ chủ cũ (tên trên đăng ký xe) sang nhà cháu mất chính xác báo nhiêu tại thời điểm hiện tại? Em nó là Lacetti EX đời 2008, đăng ký lần đầu tháng 7/2008. Nhà cháu cũng đã tìm hiểu trên OF và được biết công thức tính là 12% x 50 % (xe cũ đã sử dụng từ 3 - 6 năm) x Giá trị xe mới, ngặt nỗi ko biết giá trị xe mới được áp bao nhiêu, có cụ nào làm bên thuế hoặc biết chính xác thì bảo nhà cháu với.
2-Nếu xong hết phần nộp lệ phí trước bạ thì tiếp theo nhà cháu phải làm gì (hồi đi đăng ký nhà cháu nhớ là lên số 3 Phan Chu Trinh tự làm mất gần nửa ngày là xong, ko biết 4B có khác gì ko).
3-Biển xe em nó vẫn là biển 4 số, nếu sang tên chắc cũng phải đổi biển luôn, có phải ko các cụ? Kinh phí đăng ký lại/đổi biển hết bao nhiêu có cụ nào biết ko ạ?
Nhà cháu chuẩn bị sẵn rượu mời các cụ (b)

Giá trị xe mới nó lấy theo lần trước bạ đầu tiên cụ ạ. Chắc chắn cụ pải đổi sang biển 5 số và mất tiền biển hình như là 3 củ nữa. Cụ nên cân nhắc xem có nên bỏ mấy chục củ ra ko nhé.

Giá trị xe mới nó lấy theo lần trước bạ đầu tiên cụ ạ. Chắc chắn cụ pải đổi sang biển 5 số và mất tiền biển hình như là 3 củ nữa. Cụ nên cân nhắc xem có nên bỏ mấy chục củ ra ko nhé.
Tks cụ (b). Nhà cháu cũng đang phân vân cái vụ sang tên đổi biển, tự dưng mất thêm gần 3 chục nếu tính cả tiền biển cho em Lac. còi. Nhưng nếu làm ủy quyền cũng tiềm ẩn nhiều thứ rủi ro, mà lúc bán thì lại khó vì ko biết lúc đó có nhờ được lại chủ cũ không nếu vớ phải người mua cũng chắc cú như ... nhà cháu :)).

Cụ AQ trả lời chuẩn rồi.
Tổng số chỉ mất nửa ngày thôi: Cầm xèng đi hoặc qua ATM rút > Ăn sáng > Cafe > Qua bất kỳ Chi cục thuế nào nộp trước bạ > Phòng CSGT làm đăng ký sang tên, nhận giấy hẹn > Đăng kiểm ở Đường 5 hoặc đường đi Đình Vũ > Lướt

Cụ AQ trả lời chuẩn rồi.
Tổng số chỉ mất nửa ngày thôi: Cầm xèng đi hoặc qua ATM rút > Ăn sáng > Cafe > Qua bất kỳ Chi cục thuế nào nộp trước bạ > Phòng CSGT làm đăng ký sang tên, nhận giấy hẹn > Đăng kiểm ở Đường 5 hoặc đường đi Đình Vũ > Lướt
Tại hum nọ cụ vừa tư véo cho e mà.
@ Navi: cụ vừa mua đã tính bán e nó. Cái gì cũng có giá của nó, xèng đấy cụ để bớt cho chủ xe sau thì xe cụ còn đi nhanh gấp mấy lần ấy.

Cụ AQ trả lời chuẩn rồi.
Đa tạ cụ Chánh (b). So với 2B thì thêm phần đăng kiểm cụ nhể.

@ Navi: cụ vừa mua đã tính bán e nó. Cái gì cũng có giá của nó, xèng đấy cụ để bớt cho chủ xe sau thì xe cụ còn đi nhanh gấp mấy lần ấy.
Ấy là nhà cháu cứ lo xa thế, cơ mà vợ cả nhà cháu nó cũng cẩn thận, muốn sang tên cho khỏi rắc rối về sau cụ ợ.

Cụ nào rành barem thuế/phí trước bạ áp cho em Lac. còi 2008 thì hú nhà cháu một tiếng với ạ. Không thì ngày mai đầu tuần cháu chạy qua Phòng thuế quận hỏi cho rõ vậy.

Chỉnh sửa cuối:

vitgia

Xe tăng
Ui gii i,k lm tri tim em rn rng quM cp nht vo ch tay phi nh!!!

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container

cu_3333

Xe buýt
An toàn giao thông mà mở hàng bằng quả tươi roi rói thía này thì .....tai nạn nghề nghiệp mất

Altis_2010

Xe buýt
Tuần vừa rồi em bị xxx chỉ cạp nong 3 phát nhưng ko bị bb và cũng ko mất xu nào. Xxx HN 2 phát và xxx HD 1 phát, em có file ghi âm vụ xxx HD nhưng ko biết post như nào.

rockyvnn

Xe buýt
Hôm qua em đang đi nghe đài thông báo tăng mức phạt vượt tốc độ, ví dụ chạy đường NVL lúc vắng vẻ mát ga 7 mươi cấy chuối, phạt chục triệu các cụ ạ @-)

HuyLam1003

Xe đạp
Hôm qua em đi về Thái Bình, khi rẽ từ đường 5 qua cầu vượt sang đường 10 thấy đầu bên kia rất nhiều xe bị hỏi thăm vì không xi nhan và đè vạch (bọn này bắt cả đè vạch trong lẫn vạch ngoài). Các bác có chạy tuyến này nhớ lưu ý nhé.

xdthienha

Xe điện
Em để ý thấy có mấy mỏ vàng mà xxx chưa khai thác nhỉ.Đó là các điểm ngã tư đèn xanh đỏ trên đường Nguyễn Văn Linh,dù rẽ trái,thẳng,rẽ phải thì xe máy vẫn phải đứng ở bên trong vạch vàng.Nhiều người ko biết cứ ngang nhiên đứng ở làn rẽ trái gây khó chịu và nguy hiểm cho chính mình.Em để ý nếu làm căng thì 1 nhịp đèn đỏ có thể tóm cổ được khoảng....10 đến 20 xe máy.Riêng vấn đề này em ủng hộ xxx bắt vì nó quá nguy hiểm.Hôm nọ đọc bên ATGT - Kinh nghiệm lái xe,còn thấy cụ nào kêu đòi kiện vì xxx Hồng Bàng bắt khi đi 2b ở làn....giữa.Cứ phải bắt mạnh mới đỡ tai nạn.Cá nhân em thi thoảng đi xe máy ở đường bao thì lúc nào em cũng đi bên trong vạch vàng cho an toàn.

Haiphongoi

Xe buýt
Cụ Chánh post ảnh mất an toàn quá

HoangTung76

Xe điện
Hôm qua em đi về Thái Bình, khi rẽ từ đường 5 qua cầu vượt sang đường 10 thấy đầu bên kia rất nhiều xe bị hỏi thăm vì không xi nhan và đè vạch (bọn này bắt cả đè vạch trong lẫn vạch ngoài). Các bác có chạy tuyến này nhớ lưu ý nhé.
Báo cáo cụ là chỗ này anh em đã cảnh báo cực nhiều lần rồi nhé, có lần nó đè em bắt lỗi sai, e tranh luận sau 5 phút lãnh đạo nó phải cho em đi. Cụ đọc lại các bái của thớt trước nhé, trong đấy còn cảnh báo nhiều thứ lắm, e dự là cụ chưa biết đâu.

Altis_2010

Xe buýt
Báo cáo cụ là chỗ này anh em đã cảnh báo cực nhiều lần rồi nhé, có lần nó đè em bắt lỗi sai, e tranh luận sau 5 phút lãnh đạo nó phải cho em đi. Cụ đọc lại các bái của thớt trước nhé, trong đấy còn cảnh báo nhiều thứ lắm, e dự là cụ chưa biết đâu.
Em cũng hay đi đoạn đường đó nhưng chưa dính phát nào.

xdthienha

Xe điện
Tình hình là em thấy ở chân cầu Bính bắt 2b rất mạnh.Bắt xe từ Thủy Nguyên sang.Ko biết là bắn tốc độ hay là bắt lỗi chuyển làn ko xin nhan.Em thấy xxx ngồi trong 1 xe gentra màu đen biển 34 đỗ cách chân cầu 100m.Mà xxx cấp quận hình như ko đc trang bị máy bắn tốc độ đúng ko các cụ nhỉ.Tại em thấy có cả áo xanh,chắc là đội giao thông trật tự Hồng Bàng.

aq79

Xe container
Tình hình là em thấy ở chân cầu Bính bắt 2b rất mạnh.Bắt xe từ Thủy Nguyên sang.Ko biết là bắn tốc độ hay là bắt lỗi chuyển làn ko xin nhan.Em thấy xxx ngồi trong 1 xe gentra màu đen biển 34 đỗ cách chân cầu 100m.Mà xxx cấp quận hình như ko đc trang bị máy bắn tốc độ đúng ko các cụ nhỉ.Tại em thấy có cả áo xanh,chắc là đội giao thông trật tự Hồng Bàng.
e mong xxx làm nghiêm với mọi loại phương tiện kể cả xe đạp hay xe đạp điện, chứ cái trò áp dụng nửa vời khổ lắm.

xdthienha

Xe điện
Theo như mấy cụ OF bẩu là cứ làm hợp đồng ủy quyền cho cụ nhưng làm hợp đồng mua bán cho vợ cụ.Sau này muốn thì cũng chỉ bị phạt hình như là 1 triệu vì chậm sang tên thì phải.Cụ sang chỗ hỏi đáp _ thủ tục bên box ATGT - Kinh nghiệm lái xe mà xem.Em xem bên đấy mờ.

hpcontener

Xe tải
- Các bác chạy đêm từ cầu vượt về phía cầu niệm chú ý xxx đứng ngay đoạn quành vào chân cầu niệm bắn tốc độ. Hùng vương-quán toan thỉnh thoảng bắn 3 đoạn nhé.

Naviman

Xe tăng
Theo như mấy cụ OF bẩu là cứ làm hợp đồng ủy quyền cho cụ nhưng làm hợp đồng mua bán cho vợ cụ.Sau này muốn thì cũng chỉ bị phạt hình như là 1 triệu vì chậm sang tên thì phải.Cụ sang chỗ hỏi đáp _ thủ tục bên box ATGT - Kinh nghiệm lái xe mà xem.Em xem bên đấy mờ.
Vâng, tks cụ (b).
Nhà cháu đã quyết định làm hợp đồng mua bán công chứng cho lành rồi cụ ạ, sau này đỡ rắc rối. Thủ tục sang tên cũng ko phức tạp lắm, có mỗi cái kẹt là lệ phí trước bạ áp mức 15% giá trị HĐ hoặc theo ba-rem lấy mức cao hơn (lúc đầu nhà cháu cứ tưởng 12% giống HN), đâu đó cũng mất hơn 2 chục củ cụ ạ, xót quá, hu.. hu.. :((

gió_mát

Xe hơi
Vụ nhà cụ cu3 ở lạch tray xử lý thế nào rồi các cụ nhỉ, để em còn biết nếu có nhỡ đè vạch còn tranh luận nhỉ

QP79

Xe tải
Vừa rồi các chú xxx lại tháo biển xe của em Soul màu nòng súng ở đường Trần Quang Khải. Nhìn lướt qua tưởng xe cụ aq79. He he. Nhưng nhìn kỹ hóa ra biển 30S. 8714. Dạo này các chú đói kém nên làm liên tục.

Trạng thái
Thớt đang đóng