Hải Phòng [Luu tru] Loa Loa... Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

sonle77

Xe buýt
Xe em ngược lại nếu cài ga tự động nó tăng lên một chút khi lên dốc lúc xuống dốc nó giảm đúng về số km/h mình cài hoặc thấp hơn 1 hay 2 km/h

fantasylove

Xe buýt
Xe em ngược lại nếu cài ga tự động nó tăng lên một chút khi lên dốc lúc xuống dốc nó giảm đúng về số km/h mình cài hoặc thấp hơn 1 hay 2 km/h
Xe cụ xe j?SO của e thì đúng như cụ kangoora nói đấy ạ.nó chỉ thêm ga khi lên dốc.còn xuống nó cho thả trôi ạ

fiestafun

Xe tải
Hôm nay mới vào than dc,tổ hư phố cái thằng Sở GTVT kẻ vạch phân làn ở đường Lê Hồng Phong ngu như con lợn.Gần tết em đi 4 nhịp đèn đỏ mới qua đc cái đoạn Khánh Hội,làn rẽ trái thì lác đác xe,làn xe tải thì chẳng có ma nào cả.Ngu thế ko biết đc.Cứ để nguyên cho dân nhờ.Đi đường bao thì ức ko tả dc,đèn đỏ phúc tăng nối dài đến tận chợ Hàng.Làn rẽ trái lâu lâu mới thấy có người rẽ
Cái này em kêu rồi mà cụ, nhà nội nhà ngọai em ở hai đầu đường ấy, lại cả đi làm nữa, ngày nào đi qua cũng lẩm bẩm chưởi , vợ bảo ông này bất mãn quá, thế mới đau!

vitgia

Xe tăng
Xe cụ xe j?SO của e thì đúng như cụ kangoora nói đấy ạ.nó chỉ thêm ga khi lên dốc.còn xuống nó cho thả trôi ạ
Nó tự động tăng ga khi lên dốc chứ ko tự phanh khi xuống dốc cụ ợ. Cho nên tốc độ sẽ bị vượt quá mức cài đặt khi xuống dốc.
Cụ nói thế nào chứ chạy ga tự động(Cruse control) càng chạy xuống tốc độ giảm xuống và lên dốc thì ngược lại :D
Kụ này chắc đi dòng xe tư bản rùi,cái bọn tư bản dãy chết này nó ng.....u lắm,nó biết cả CSGT ở thiên đường hay bắn tốc độ lúc đổ dốc ý mà!!!

aq79

Xe container
Kụ này chắc đi dòng xe tư bản rùi,cái bọn tư bản dãy chết này nó ng.....u lắm,nó biết cả CSGT ở thiên đường hay bắn tốc độ lúc đổ dốc ý mà!!!
con pơ rô cũng thế a ạ, ke ke, xuống dốc nó sẽ hãm đúng tốc độ mình set.

sonle77

Xe buýt
Em xài E class thôi nếu cụ cài ga tự động là 40 chẳng hạn lúc lên dốc tốc độ lên tầm 42km/h và lúc xuống chắc còn 39km/h thôi :D

Thần Tài

Xe điện
Em xài E class thôi nếu cụ cài ga tự động là 40 chẳng hạn lúc lên dốc tốc độ lên tầm 42km/h và lúc xuống chắc còn 39km/h thôi :D
Hôm qua em được lái thử E cũng thấy thế, đúng là xe tây.

Naviman

Xe tăng
Dạo này HP tiến bộ bỏ cả biển hạn chế 20km/h đường Hoàng Diệu đoạn trước mặt Trung tâm Hội nghị TP. Các cụ qua lại lều vịt cứ là mát ga :D (dưới 50 thôi nhá)

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Oạch...cụ kang có ảnh ấy nhé :D

R_R

Xe máy
Hôm qua em đi về Thái Bình, khi rẽ từ đường 5 qua cầu vượt sang đường 10 thấy đầu bên kia rất nhiều xe bị hỏi thăm vì không xi nhan và đè vạch (bọn này bắt cả đè vạch trong lẫn vạch ngoài). Các bác có chạy tuyến này nhớ lưu ý nhé.
Hôm mùng 5 em bị dính chỗ đấy... mấy anh xxx kêu đè vạch. Mừng tuổi các anh 500k rồi té luôn. Các cụ đi qua kv đấy cẩn thận nha, dễ dính đòn lắm

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container

congdung04

Xe tải
Hôm mùng 5 em bị dính chỗ đấy... mấy anh xxx kêu đè vạch. Mừng tuổi các anh 500k rồi té luôn. Các cụ đi qua kv đấy cẩn thận nha, dễ dính đòn lắm
Lỗi đè vạch mà cụ mừng tuổi 500k, cứ bảo sao xxx hư. Chỗ này em bị vịn 1 lần, đòi phạt sai làn, em dạy lại đây là lỗi đè vạch mãi mới hiểu đấy.

HoangTung76

Xe điện
Lỗi đè vạch mà cụ mừng tuổi 500k, cứ bảo sao xxx hư. Chỗ này em bị vịn 1 lần, đòi phạt sai làn, em dạy lại đây là lỗi đè vạch mãi mới hiểu đấy.
Hớ đè vạch giữa đường vạch liền 10cm ấy mới mất xèng thôi cụ mà có đến 500k đâu?? còn vạch bên trong nó là vạch 20cm đè thoải mái đê, chỗ này em cãi nhau với chúng nó 2 lần rồi đều thắng, mà anh em cũng cảnh báo chỗ này quá nhiều rồi mà các cụ cứ vô tư đi không để ý. hic

R_R

Xe máy
500k mà mấy chú xxx vẫn còn đếm mút đới cụ ak... em bận việc nên té luôn

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Hớ đè vạch giữa đường vạch liền 10cm ấy mới mất xèng thôi cụ mà có đến 500k đâu?? còn vạch bên trong nó là vạch 20cm đè thoải mái đê, chỗ này em cãi nhau với chúng nó 2 lần rồi đều thắng, mà anh em cũng cảnh báo chỗ này quá nhiều rồi mà các cụ cứ vô tư đi không để ý. hic
Vạch trong có phải là vạch sát lan can cầu không cụ nhỉ,nếu mà đúng nó bắt cái lỗi đấy thì hôm nào em chuột bạch phát,lâu ko cãi nhau với công an thấy buồn buồn.
Nhân tiện nói chuyện cãi nhau với công an,đêm hôm lâu em đi uống rượu phê pha đến muộn mới về.Bọn em có 5 người,gọi 1 con vios,thằng lái xe sợ nhất quyết ko chở vì sợ dính lỗi "chở quá số người quy định".Nó còn bảo :"lúc tối em mới bị cơ động phang mấy trăm vì lỗi này,anh thông cảm gọi thêm xe nữa".
Em mới điên quá bảo :"mày cứ đi,anh đố bố chúng nó dám bắt xe mày nếu như anh còn ngồi trên xe,sai anh chịu phạt cho mày". :))
Thằng cu lái xe lại tưởng em cũng là xxx nên ok liền.
Lên xe em mới giáo huấn cho 500 kinh nghiệm về chở quá số người và quyền hạn của CSCD.
Lỗi chở quá số người cụ thể như này ạ :
"Mức phạt: 300.000 - 500.000 đồng.
Mức phạt này áp dụng cho tất cả các vùng trong cả nước. (, Khoản 2, Điều 6, 71/2012/NĐ-CP)
Giữ bằng lái: 60 ngày. (Điểm b, Khoản 8, Điều 6, 71/2012/NĐ-CP)
Hình phạt bổ sung: phải bố trí phương tiện khác để chở số hành khách vượt quá quy định. (Điểm c, Khoản 8, Điều 6, 71/2012/NĐ-CP)
Nội dung chi tiết:
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng trên mỗi người vượt quá quy định được phép chở của phương tiện đối với người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người (trừ xe buýt) vi phạm hành vi: Chở quá từ 02 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi, chở quá từ 03 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi, chở quá từ 04 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi, chở quá từ 05 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Khoản 4 Điều này."

Còn đây là chức năng quyền hạn của CSCD ạ :
"3. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:

a) Điểm đ, điểm e, điểm g, điểm l khoản 1; điểm g, điểm h, điểm m khoản 2; điểm b, điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4; điểm b khoản 5; điểm b, điểm c khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 8;

b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm b, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 2; điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i, điểm k khoản 3; điểm đ, điểm g, điểm i khoản 4; điểm b, điểm d khoản 5; điểm b khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 9;

c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b, điểm đ, điểm h khoản 3; điểm d, điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5; điểm a khoản 6; khoản 7 Điều 10;

d) Điểm c, điểm g, điểm h, điểm i khoản 1; khoản 2; khoản 3; khoản 4 Điều 11;

đ) Điều 12, Điều 13, Điều 14, Điều 15;

e) Khoản 1, khoản 2, khoản 4, khoản 5 Điều 18;

g) Điều 21, Điều 23;

h) Điểm b khoản 1; điểm a, điểm b khoản 4; điểm b khoản 5, điểm c khoản 7 Điều 26;

i) Điều 29, Điều 32;

k) Khoản 3, khoản 4 Điều 34; Điều 35, Điều 37, Điều 38."

Thằng lái taxi như vớ được vàng bảo là :"taxi tầm tết hay bị cơ động soi lỗi này lắm, nhiều chú bị phạt rồi".
Em lại cho thêm 500 kinh nghiệm về thông tư 65 nữa.
Thật ra lỗi này ít khi xxx nó soi tới lắm,nhưng CSCD Hải Phòng mà bắt taxi thì chắc cũng sẽ soi cả xe con,em nhắc lại để các cụ có vũ khí chiến đấu với lũ khốn nạn ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng