Hải Phòng [Luu tru] Loa Loa... Thông tin An toàn Giao thông Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Dạ cụ cứ thoải mái, cho chệt mi.a chúng nó đi.

romantic_kt1

Xe tăng
cái vấn đề cụ Rồ đưa ra e chưa rõ, e chỉ quan điểm đó là vạch phân làn đg thôi ạ.
Cụ ạ! Nếu vạch đó không có trong quy chuẩn có nghĩa là nó chẳng có giá trị gì nhưng bọn xxx vẫn đè cổ dân ta ra vặt tiền mới đau cụ ợ!

aq79

Xe container
Cụ ạ! Nếu vạch đó không có trong quy chuẩn có nghĩa là nó chẳng có giá trị gì nhưng bọn xxx vẫn đè cổ dân ta ra vặt tiền mới đau cụ ợ!
e cũng chưa tìm ra cái tài liệu của cụ, nhưng trong phân làn thì vạch 20cm là vạch được phép cán trong trường hợp bất khả kháng ạ.

romantic_kt1

Xe tăng
Em vừa cầm thước ra ngó thì vạch vàng này là 20cm các cụ ah.
Thưa các cụ! theo Quy chuẩn kỹ thuật số 41/2012/BGTVT, thì đối với đường quy định tốc độ <=60 km/h chỉ có 3 loại vạch có màu vàng và có thông số như sau:

Không có loại vạch nào có màu vàng giống như vạch trên đoạn đường Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Bỉnh Khiêm.
Em nghĩ đây là sáng kiến của bọn GTCC gộp 2 loại vạch 1.2 và 1.4 lại với nhau, cụ thể như sau:
Vạch 1.2 là vạch xác định mép phần xe cơ giới với phần xe thô sơ, người đi bộ hoặc lề đường trên các trục đường, xe được phép chạy đè lên vạch khi cần thiết (Cái thằng làm quy chuẩn này tiết kiệm chữ một cách cực ngu: "mép phần xe cơ giới với mép phần xe thô sơ").
Cụ thể nó đây:

Vạch 1.2 theo quy định phải là màu trắng nhưng bọn c hó nó bôi vàng nên để kết hợp một cách cực kỳ ngu xuẩn nhằm thể hiện vạch 1.4 "Cấm dừng xe và đỗ xe" để tạo nên một loại vạch quái thai cho đoạn đường này. Đồng thời chúng nó cắm cái biển phân làn phương tiện bắt xe cơ giới (xe máy) đi vào phần xe thô sơ (Theo quy định của loại vạch 1.2) nhằm tạo miếng mồi ngon cho xxx thịt các ông chủ của chúng.
Do vậy, các cụ cần lưu ý:
1. Cái vạch quái thai đó chẳng có ý nghĩa gì.
2. Biển phân làn và vạch không phù hợp nên nó cũng chẳng có giá trị gì.
==> xxx nó bắt các cụ đè cái vạch này thì các cụ cứ chiến thật mạnh.

romantic_kt1

Xe tăng
e cũng chưa tìm ra cái tài liệu của cụ, nhưng trong phân làn thì vạch 20cm là vạch được phép cán trong trường hợp bất khả kháng ạ.
Không phải bất khả kháng mà là cần thiết cụ ạ. Với lại các vạch đó là cái vạch quái thai không có trong Quy chuẩn nên nó chẳng có ý nghĩa gì. Các hình trong bài em đều lấy từ tài liệu đó nên tính chính xác là tuyệt đối :))

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
e nghĩ nếu dựa vào vạch thì đúng như cụ nói nhưng nó còn biển phân làn ở trên cao nữa cụ ạ.

romantic_kt1

Xe tăng
Ồ! khi biển và vạch không rõ ràng mà cụ lại để nó phạt à?

morning88

Xe đạp
Có cụ nào chuột bạch nhớ có RP kèm [pic/video] như trong lx nhé, chúng nó đông và hung hãn lăm, e là khó thành công các cụ ah :-s

Celica82

Xe tải
Hôm nào em cũng phải kiếm cớ hỏi luật mấy tên c hó phường này xem chúng nó có biết ko, hí hí
Các cụ lưu ý là nếu đã xác định tranh luận bọn c hó áo xanh, vàng này thì các cụ lấy đt, hoặc bật cam HTrinh sẵn nhé. Chúng nó nhiều lúc chí phèo cứ nhao vào tháo biển số của các cụ rồi té mất, lúc ấy mình lại bị động. Cứ hỏi rõ họ tên ngay từ đầu, gí thẳng cam vào mẹt chúng nó. E bị 1 vụ rồi nên góp ý với các cụ tí

xd642a7

Xe tải
Thưa các cụ! theo Quy chuẩn kỹ thuật số 41/2012/BGTVT, thì đối với đường quy định tốc độ <=60 km/h chỉ có 3 loại vạch có màu vàng và có thông số như sau:

Không có loại vạch nào có màu vàng giống như vạch trên đoạn đường Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Bỉnh Khiêm.
Em nghĩ đây là sáng kiến của bọn GTCC gộp 2 loại vạch 1.2 và 1.4 lại với nhau, cụ thể như sau:
Vạch 1.2 là vạch xác định mép phần xe cơ giới với phần xe thô sơ, người đi bộ hoặc lề đường trên các trục đường, xe được phép chạy đè lên vạch khi cần thiết (Cái thằng làm quy chuẩn này tiết kiệm chữ một cách cực ngu: "mép phần xe cơ giới với mép phần xe thô sơ").
Cụ thể nó đây:

Vạch 1.2 theo quy định phải là màu trắng nhưng bọn c hó nó bôi vàng nên để kết hợp một cách cực kỳ ngu xuẩn nhằm thể hiện vạch 1.4 "Cấm dừng xe và đỗ xe" để tạo nên một loại vạch quái thai cho đoạn đường này. Đồng thời chúng nó cắm cái biển phân làn phương tiện bắt xe cơ giới (xe máy) đi vào phần xe thô sơ (Theo quy định của loại vạch 1.2) nhằm tạo miếng mồi ngon cho xxx thịt các ông chủ của chúng.
Do vậy, các cụ cần lưu ý:
1. Cái vạch quái thai đó chẳng có ý nghĩa gì.
2. Biển phân làn và vạch không phù hợp nên nó cũng chẳng có giá trị gì.
==> xxx nó bắt các cụ đè cái vạch này thì các cụ cứ chiến thật mạnh.
Em ủng hộ cụ romantic. Cái vạch vàng 20cm đó đúng là quái thai, hoàn toàn không phù hợp với phụ lục H : Vạch tín hiệu giao thông trên đường có tốc độ <60km/h. Do đó theo em lên chụp hình lại để kiện bỏ bu bọn GTCC và xxx này đi.

HoangTung76

Xe điện
Tình hình là chiều hôm qua tầm 4 rưỡi thằng em phi xe từ khách sạn Tray ra Lê Lợi, qua lối Trường Chu Văn An. Mi.a đầu đường học sinh & Phụ huynh đứng đông quá, em chẳng nhìn được cái biển cấm xe từ 16h - 18h bé tí. cho nên rúc đầu vào, thiệt hại mất 300k cho mấy Cu công an Phường ... :( :( :(
Cụ hay bị xxx thịt nhể, mà lại hay bị bọn Phường chứ, lần sau đi vào ngõ TA này cứ cãi là em đang đi ra khỏi đường cấm chứ không đi vào, vì em vào mấy quán kia ngồi ăn từ lúc đường chưa cấm, đến giờ này em ăn xong và đi ra, cụ nhớ nhá =))

Quạ đen

Xe buýt
XXX nó ngửi mồm phát hiện ra ngay cụ này nói phét. hị hị
Cụ hay bị xxx thịt nhể, mà lại hay bị bọn Phường chứ, lần sau đi vào ngõ TA này cứ cãi là em đang đi ra khỏi đường cấm chứ không đi vào, vì em vào mấy quán kia ngồi ăn từ lúc đường chưa cấm, đến giờ này em ăn xong và đi ra, cụ nhớ nhá =))

Mr.Tuan_HP

Xe hơi
Cụ này có lý do này cũng hay, nhưng mình phải nói sao cho chúng nó phải nể, phải sợ cơ, mấy thằng xxx phường tim bé thôi >:)

Thần Tài

Xe điện
Cụ này có lý do này cũng hay, nhưng mình phải nói sao cho chúng nó phải nể, phải sợ cơ, mấy thằng xxx phường tim bé thôi >:)
Đừng có nghe cụ Tung. Nếu em là XXX chả cần bắt cụ thổi kèn, chỉ cần hỏi thế này là cụ toi:
- Cụ có đồng ý là lái xe phải quan sát và tuân thủ Biển báo không? Chắc chắn phải trả lời là Có.
- Thế lúc đi vào cụ có nhìn thấy Biển báo cấm theo giờ không? Như vậy cần biết phải chờ đến hết giờ cấm mới được ra. Đường này cắm biển cả 2 đầu và đã cắm vài năm nay rồi, nếu cụ bẩu là cụ ở trong nhà vài năm nay, hôm nay mới ra đường thì may ra mới thoát.

aq79

Xe container
Đừng có nghe cụ Tung. Nếu em là XXX chả cần bắt cụ thổi kèn, chỉ cần hỏi thế này là cụ toi:
- Cụ có đồng ý là lái xe phải quan sát và tuân thủ Biển báo không? Chắc chắn phải trả lời là Có.
- Thế lúc đi vào cụ có nhìn thấy Biển báo cấm theo giờ không? Như vậy cần biết phải chờ đến hết giờ cấm mới được ra. Đường này cắm biển cả 2 đầu và đã cắm vài năm nay rồi, nếu cụ bẩu là cụ ở trong nhà vài năm nay, hôm nay mới ra đường thì may ra mới thoát.
cái này e và cụ Chánh đã chém mấy lần, như cụ Chánh là chuẩn đấy ạ, khi biển cắm cả 2 đầu thì cụ vào trước thời gian cấm nhưng pải đợi hết thời gian cấm mới đc đi ra ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng