Chi hội {LƯU TRỮ} MSC-Khu kỹ thuật, hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

herotran8

Xe tăng
van 1 chiều là cái van màu tím nối ống 17, còn bướm là cái số 9.
Vodka cụ mà nó báo vừa mời rượu rồi ko mời được nữa. Vệ sinh van 1 chiều và bướm ga có đơn giản ko hả cụ, cần những dụng cụ gì. Đối với van ko tải thì em có bộ hoa thị, mở cái là xong:D

bong07

Xe container
Vodka cụ mà nó báo vừa mời rượu rồi ko mời được nữa. Vệ sinh van 1 chiều và bướm ga có đơn giản ko hả cụ, cần những dụng cụ gì. Đối với van ko tải thì em có bộ hoa thị, mở cái là xong:D
van 1 chiều cụ lấy tay rút ra rồi dùng RP7 hoặc xăng cho vào lắc đều cho sạch là Ok, ko tháo đc van ra đâu vì nó làm liền rồi.Bướm ga ko cần làm vì thợ bảo ko cần thiết và em cũng chưa làm tháo ra xem rồi lại lắp lại thôi!

hoangtunamtan

Xe buýt
vào mùa hè thì việc đầu tiên của cụ là gì? là kiểm tra điều hòa nếu thiếu ga thì nạp thêm.ko đọc kỹ comment đã chém linh tinh. Xe cụ ko bao giờ phải nạp thêm ga chắc? thế thì mercedes nó phải mua gấp cái xe của cụ về để mổ xe nghiên cứu học tập rồi
Lốc nó hỏng vì cái chữ đỏ đỏ đấy
Không nên nạp thêm ga vì kiểu gì cũng rò rỉ hết, ga điều hòa được trộn lẫn với dầu lạnh có tác dụng bôi trơn pitong máy nén, khi hở ga rò rỉ tức là dầu bôi trơn bay theo ga, bổ sung ga không bổ sung dầu lạnh nhiều lần sẽ bó lốc cháy luôn hoặc chạy lốc nặng tải mà kém mát
giải pháp bổ sung ga phải thế này: bỏ hết ga cũ đi, thay phin lọc ga mới, khắc phục rò rỉ và cân chân không qua 1 đêm kiểm tra độ chân không, nạp dầu lạnh trước khi nạp ga, chạy phè phé mát rượi

hoangtunamtan

Xe buýt
Có cụ nào giống em không
Lọc gió động cơ em thay 2 lần rồi, cái đang dùng là cái thứ 2
lọc dầu em thay 2 lần rồi, 2 lần thay dầu 1 lần thay lọc dầu
Nước làm mát em xả đáy thay mới 3 chai Total loại 1L/chai, làm 3 chai mất 130k x 2 chai = 260k, 1 chai được hãng tặng nên không mất tiền, bổ sung thiếu = nước cất
Nước rửa kính em pha 1 chai sữa dê tắm của gấu rửa kính hay phết ạ
Dầu trợ lực mua thêm 1 chai bổ sung khi thiếu 200k
Dầu phanh em thay mới do em thay 2 xi lanh phanh 2 bánh sau nên thay luôn dầu
ga điều hòa em thay mới nạp dầu lạnh, nhưng khả năng tuy ô bị kém rồi
Lọc xăng em thay thì thay luôn cả tuy ô cấp xăng từ bình vào lọc do chủ cũ đổ keo vào tuy ô không tháo được , mất công em xuống nhà máy mua
Bọc gả da cần đi số thấy xấu quá thay luôn,
3 cái bu gi Iridium NGK 220k/cái = 660k thay vào thấy không bốc và tiết kiệm như quảng cáo, chỉ là tâm lý thay hàng hịn thôi
Đôi còi Đức tự thay đấu rờ le nghe như Mẹc ạ
Em còn khoảng 20 mục như trên chẳng nhớ làm gì nữa

Chỉ có bọc ghế da là em lăn tăn chưa biết nên làm ở đâu và như nào, em thích da công nghiệp cơ

Chỉnh sửa cuối:

Matizbk

Xe tải
van 1 chiều cụ lấy tay rút ra rồi dùng RP7 hoặc xăng cho vào lắc đều cho sạch là Ok, ko tháo đc van ra đâu vì nó làm liền rồi.Bướm ga ko cần làm vì thợ bảo ko cần thiết và em cũng chưa làm tháo ra xem rồi lại lắp lại thôi!
Vệ sinh van không tải bằng cái gì các cụ nhi? Em đang định cuối tuần vệ sinh cho em nó phát, tiện thể luôn cả cái van một chiều nữa.

20m66595

Xe tăng
ko ngoa chứ xe em nổ máy (ko bật AC) mà cụ đứng gần chỉ nghe được tiếng ro ro nhè nhẹ thôi ạ, bật AC thì ga lớn hơn chút. em thay van ko tải hàng xịn + vệ sinh van 1 chiều + vệ sinh bướm ga + vệ sinh lọc gió đều đặn là OK hết
Hôm trước em thấy cái gara ở quê e no bán cái van ko tải em thấy nhãn hàng GM là 230k, ko biết có phải xịn ko nên em ko mua. Cái van của cụ mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy ạh?
Thank cụ nhé!

Phương Nga

Xe lăn
Hôm trước em thấy cái gara ở quê e no bán cái van ko tải em thấy nhãn hàng GM là 230k, ko biết có phải xịn ko nên em ko mua. Cái van của cụ mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy ạh?
Thank cụ nhé!
Van xịn mua của MAST em nhớ ko lầm là 720k

Phương Nga

Xe lăn
Hàng thường thường mua của Việt Phát cũng đã là 570k

Phương Nga

Xe lăn
Không nên nạp thêm ga vì kiểu gì cũng rò rỉ hết, ga điều hòa được trộn lẫn với dầu lạnh có tác dụng bôi trơn pitong máy nén, khi hở ga rò rỉ tức là dầu bôi trơn bay theo ga, bổ sung ga không bổ sung dầu lạnh nhiều lần sẽ bó lốc cháy luôn hoặc chạy lốc nặng tải mà kém mát
giải pháp bổ sung ga phải thế này: bỏ hết ga cũ đi, thay phin lọc ga mới, khắc phục rò rỉ và cân chân không qua 1 đêm kiểm tra độ chân không, nạp dầu lạnh trước khi nạp ga, chạy phè phé mát rượi
Tất nhiên nạp ga thì phải có kèm dầu lạnh chứ cụ

20m66595

Xe tăng
Chuẩn quá, hôm trước em vừa phải dùng đến :)
Cụ bỏ nắc 3 (nấc nhanh nhất) đi là 1 sai lầm vì chắc cụ chưa bao giờ đang đi mà gặp trận mưa rào cỡ lớn nhỉ? E bị vài lần rồi, nếu gặp mưa to fai nấc ba mới gạt kịp.

20m66595

Xe tăng
làm ở đâu thì chuẩn vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

bong07

Xe container
Thank cụ nhé!
cụ hỏi cụ PN là chuẩn đấy vì cụ ý có kinh nghiệm về mấy vụ mua bán này đấy!:P

Trạng thái
Thớt đang đóng