Chi hội [Lưu trữ] Mua bán, trao đổi - Dành cho thành viên KCC có nhu cầu cho/bán/trao đổi đồ

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện
Em cũng ko ủng hộ việc cụ cr2011 cắn răng chịu trận ah. Việc đâu còn đó, quan trọng là anh em hỉu nhau thôi. Có vẻ như ku bạn của cụ cr2011 đã cho cụ ấy ăn quả đắng.

Chờ ý kiến kết luận từ cụ Chánh và các cụ mua gioăng ạ.
Cá nhân em thì... Các cụ sao em vậy.

laodatma

Xe điện
Mặt ca lăng giống cụ Beck có cụ tienbach đăng để lại hữu nghị nội bộ nhà Kem đâu 500k đó (cụ lặt lại mấy trang trước ấy)! :)

Cụ Beck toàn mua đồ thanh lý về quê bán giá cao kiếm lời :)). À mà cụ còn cái mặt ca lăng giống xe cụ ko? Để lại em hạt dẻ nào? :-w
@all: Vụ joang vì em không trong thành phần tham gia nên không dám có yk kiến về kết luận vụ việc, tuy nhiên ý kiến của Na xing em nghĩ chắc giống phần lớn các cụ ở đây: việc cụ carens2011 chịu cả là không nên tý nào! Củ tỷ dư lào thì để các cụ có liên quan có yk ạ!

Orient Sea

Xe điện
Về vụ Gioăng, rất mừng là anh em hiểu và thông cảm với cụ Carens2011 về những sơ suất, kinh nghiệm trong vụ này và sẵn sàng không để cụ Carens2011 chịu một mình.

Tuy nhiên trước khi quyết định một giải pháp cho vụ này em muốn rằng cụ Carens2011 phải chiến đấu với "cu em" một chút, không thể đầu hàng dễ dàng được! Lý lẽ rõ ràng là sản phẩm không chứng minh được xuất sứ => cu ấy đã thực hiện công việc không đúng thỏa thuận vì vậy giá cả không thể như thế được, hãy show cho cu ấy giá cả ở cợ trời. Lỗi của cu ấy là rõ và cụ có thể đòi chia thiệt hại 50-50. Tùy theo kết quả đấu tranh của cụ Carens2011 thế nào, chúng ta sẽ quyết định tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Em rót volka mời cụ mà máy nó không cho, kính cụ 3 li luôn ạ! :)
Về vụ Gioăng, rất mừng là anh em hiểu và thông cảm với cụ Carens2011 về những sơ suất, kinh nghiệm trong vụ này và sẵn sàng không để cụ Carens2011 chịu một mình.

Tuy nhiên trước khi quyết định một giải pháp cho vụ này em muốn rằng cụ Carens2011 phải chiến đấu với "cu em" một chút, không thể đầu hàng dễ dàng được! Lý lẽ rõ ràng là sản phẩm không chứng minh được xuất sứ => cu ấy đã thực hiện công việc không đúng thỏa thuận vì vậy giá cả không thể như thế được, hãy show cho cu ấy giá cả ở cợ trời. Lỗi của cu ấy là rõ và cụ có thể đòi chia thiệt hại 50-50. Tùy theo kết quả đấu tranh của cụ Carens2011 thế nào, chúng ta sẽ quyết định tiếp.

lainv

Xe buýt
e thì nghĩ đơn giản, nếu đúng ông kia mua Hàn xẻng hộ hoặc thế nào thì bọn em mời ông kia thêm 1 bữa bia nữa cho nó đầy đủ trọn gói. Cho nó bõ cái công cu bạn cụ Carens2011 đã vất vả vì nhà Kem.
Đề xuất giải pháp : Cụ Carens2011 cho 1 buổi off giữa những thành viên Kem và cu bạn cụ^:)^

Beck

Xe điện

em thích cái "đồng chí X" của cụ :)

e thì nghĩ đơn giản, nếu đúng ông kia mua Hàn xẻng hộ hoặc thế nào thì bọn em mời ông kia thêm 1 bữa bia nữa cho nó đầy đủ trọn gói. Cho nó bõ cái công cu bạn cụ Carens2011 đã vất vả vì nhà Kem.
Đề xuất giải pháp : Cụ Carens2011 cho 1 buổi off giữa những thành viên Kem và cu bạn cụ^:)^
Thôi thôi, nên nhớ cụ đang bị quản thúc đấy nhóe --> tạm gọi cụ là đồng chí Y:))

Còn 1 đồng chí Z nữa, em đang thấy thập thò ngoài cửa :))

Chỉnh sửa cuối:

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Chào các cụ ạ,
Em đi gần 1 tuần giờ mới được mó vào cái máy tính.
Đọc được cái thông tin vụ gioăng từ hôm nọ, em cứ buồn rười rượi.
Em là mem mới, thậm chí hình như là còn chưa là mem chính thức nhà Kem, nhưng cũng giao lưu vs các cụ được một thời gian nên cảm giác ban đầu của em là buồn và thất vọng. Nhưng sau đó đọc những dòng của cụ Carens2011 thì em cũng mù mờ hiểu ra vấn đề.
Theo em, vụ này có lẽ là "vụ" đầu tiên, nhưng cần phải làm sáng tỏ để tránh cho những lần sau nữa thì "vụ" này và để đòi lại uy tín của nhà Kem nói chung và của cụ Carens2011 nói riêng.
1) Cụ Carens2011 nên có buổi gặp gỡ trực tiếp , nói thẳng vấn đề với cụ bạn của cụ , 2 người cùng đề ra hướng giải quyết .
2) Sau khi 2 cụ đã có phương hướng giải quyết ( chứng minh được hoặc không chứng mình được ), thì cụ bố trí cho cụ bạn cụ gặp với thành viên nhà Kem để thành viên nhà Kem cảm ơn hoặc xin lỗi.
3) Trong trường hợp không chứng minh được là hàng Hàn Quốc, để tránh thiệt hại cho cụ Carens2011 nhất, em đề nghị thanh toán cho cụ Carens2011 theo giá cụ Quạt khảo sát ở chợ Trời (25-30k/m) với những anh em đã mua. Còn lại thì cụ Carens2011 hoàn trả lai cho cụ bạn.
4) Số tiền thực sự không đáng là bao nhiêu, nhưng em nghĩ là nên làm rõ ràng, để tránh tiền đề về sau và mang tiếng cho hội nhà Kem. Sắp SN rồi :(

Trên đây là ngu ý của em, có gì không đúng, mong các cụ cao niên góp ý và bỏ qua.

Carens_SX

Xe buýt
Về vụ roăng các cụ nên tìm hiểu kĩ chứ thực ra trông có thể giống nhau nhưng chất lượng là khác nhau đấy ah. Cái này nhiều khi là chuyện tế nhị nên ý kiến cá nhân của em là nên cẩn thận

HoangTung76

Xe điện
Em nhớ cái màn hình gương trước em mua có 700k, chắc giờ nó lên.

HAICON

Xe điện

Quạt

Xe điện
Đề nghị cụ Tùng ko ném đá để tăng giá nhóe :D.
Mà cái lày về sơn màu gì cho hợp nhỉ cụ Beck (em sơn ko mất tiền).
Có thích tranh nhau ko ???? Ở xa thì nhẹ nhàng với các nãnh đạo nhá không nà mai nãnh đạo đi cướp trên giàn mướp đới :))

dunghud

Xe tăng
Cụ tien bạch bán tuần trước rồi,cho một người em biết nhưng kg khai đâu, xe màu xám lắp kg đẹp,nêus có sơn thì cùng màu xe thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng