Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
Các cụ ơi cho em hỏi tý. Cửa gió điều hòa cạnh bên lái của em tốc độ rất yếu, chỉ thấy thoảng thoảng thôi, 2 cửa gió ở giữa thổi vẫn mạnh. Không hiểu có phải tháo ra tra dầu vào không nhỉ. Mà em cũng chẳng biết mở nó ra như thế nào ? Có cụ nào giống em cho xin vài lời chỉ giáo
Em thấy của em cũng na ná như thế, 2 cửa gió giữa bật thổi mạnh thì bên lái ko được mát cho lắm, bên cửa phụ thì em chưa kiểm tra, còn 2 cửa sau hàng ghế thứ 2 chán hẳn.
Cái này em đã hỏi cụ 4 rồi, hai của giữa và bên phụ mát nhất vì đường ống ngắn và tương đối thẳng từ quạt gió, bên lái thì yếu hơn, đằng sau thì quá yếu, không độ được ạ, nếu làm lại cái này phải lột hết sàn lên và liên quan đến đường đi của dây điện trong xe.
Em định làm lại đường cho ra phía sau ngắn hơn nhưng cụ 4 bảo khó.
Nhất trí với ý kiến của các cụ đã nêu và bổ sung:
Cụ ktra từng cửa xem thế nào bằng cách đóng hết các cửa lại chỉ mở cửa cần ktra.
Em nghĩ xe cụ không vấn đề j đâu, nó yếu hơn thằng đầu nguồn là tất yếu, hồi mới lái mỗi khi đi xa toàn fải nhờ người lái thấy nó cứ tăng quạt, hạ nhiệt còn mình thì lại làm ngược lại cứ nghĩ mình chịu rét kém, hôm nay thì em đã hiểu ạ.
Chắc là thiết kế nó vậy vì xe em hay đi 7 người nên em ưu tiên 2 cửa giữa và hàng ghế sau mở hết cỡ, 2 cửa bên em mở 1/2. Tất nhiên ghế lái thế cũng đủ rồi nên em chỉ hỏi xem các cụ có giống em không...
Các cụ trả lời về lý thuyết thì đều có vẻ đúng, em cũng tưởng vụ này thế là xong rồi. Nhưng chiều nay đi giữa trời nắng nóng, chợt nhớ vụ này và kiểm tra trên xe em thì kết quả: ở cửa gió sát hai bên cửa, gió thổi mạnh hơn ở hai cửa giữa, trong khi tất cả các cửa đều mở tối đa. Các cụ khác thử kiểm tra lại xem thía lào?

Chỉnh sửa cuối:

hoacvxd

Xe tăng
Kiếm đâu được cái máy đo thì may ra mới chuẩn, em sờ sờ bằng tay thì vẫn thấy đúng như lý thuyết cụ ạ.
@Bếu: Cụ tìm mua dầu máy hay dầu hộp số, dầu máy thì đơn giản, em đổ loại rẻ nhất 360k/can 4L, mấy hôm thời tiết thay đổi lại thay loại khác. Còn dầu hộp số thì cụ phải hỏi cụ Ma với 2CON đang Test chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Kiếm đâu được cái máy đo thì may ra mới chuẩn, em sờ sờ bằng tay thì vẫn thấy đúng như lý thuyết cụ ạ.
Cái này trên xe em thì chả cần máy đo, đặt tay vào thấy rõ luôn là sức gió hai cửa bên mạnh hơn !

laodatma

Xe điện
@ cụ bếu: nếu là dầu máy thì cụ cứ đổ hãng cho lành, còn dầu hộp số thì bình tĩnh đợi thông tin cụ bốn. Nếu tổng kho k nhập thì cụ ấy sẽ kiếm đúng loại redline http://www.redlineoil.com/ hôm trước e đã gửi để thay cho các cụ :-bd

Orient Sea

Xe điện
@ cụ bếu: nếu là dầu máy thì cụ cứ đổ hãng cho lành, còn dầu hộp số thì bình tĩnh đợi thông tin cụ bốn. Nếu tổng kho k nhập thì cụ ấy sẽ kiếm đúng loại redline http://www.redlineoil.com/ hôm trước e đã gửi để thay cho các cụ :-bd
Cụ Bếu hình như là có nguồn mua hộ cụ chứ ko phải là cần mua :)

Cụ Ma hôm trước hỏi mua loại dàu thay cho xe cụ là laọi gì ấy nhể? em hỏi cho xem có loại đó không?

laodatma

Xe điện

akaoko

Xe buýt
Hôm nay iem đi làm bị 2b va vào đèn trước bên phụ vạch 1 vết dài mờ mờ. Các cụ cho iem hỏi Cái này sữa chữa hay đánh bóng có hết không ạ? Tks các cụ

Sent from my iPhone using Forum Runner

Quạt

Xe điện
Hôm nay iem đi làm bị 2b va vào đèn trước bên phụ vạch 1 vết dài mờ mờ. Các cụ cho iem hỏi Cái này sữa chữa hay đánh bóng có hết không ạ? Tks các cụ

Tháng này có vẻ sung với cụ nhỉ :(

hoacvxd

Xe tăng
Em vừa dùng thiết bị chuyên dụng để test cửa gió này:
[video]http://youtu.be/wrQaaNpiOD8[/video]

laodatma

Xe điện

Để vậy thôi cụ ơi, chớ có đánh bóng hay làm gì đó tương tự (nhất là dùng hóa chất) vì mặt đèn bên ngoài có 1 lớp vật liệu bảo vệ tạo độ bóng và chống xước. Đánh bóng hay dùng hóa chất làm hỏng lớp đó sẽ làm nhanh ố mặt đèn ngay! :(

HAICON

Xe điện
Xe em thì hai cửa bên vẫn yếu hơn hai cửa giữa. Khả năng 2 cửa ngoài nó có thêm cái cửa phía trên hắt ra kính cửa nên nó yếu hơn.
Cụ Tôn bị xước đèn nếu nhẹ thì vẫn khắc phục được, chứ sâu quá thì chịu. Nhẹ thì các cửa hiệu nó sẽ cạo cho mất không dùng hóa chất gì cả, vì hóa chất trong trường hợp này ko có tác dụng. Xe em cũng bị y như cụ ra xử lý ngon.

akaoko

Xe buýt
Để vậy thôi cụ ơi, chớ có đánh bóng hay làm gì đó tương tự (nhất là dùng hóa chất) vì mặt đèn bên ngoài có 1 lớp vật liệu bảo vệ tạo độ bóng và chống xước. Đánh bóng hay dùng hóa chất làm hỏng lớp đó sẽ làm nhanh ố mặt đèn ngay! :(
Vậy iem để yên thế cho ló lành cụ nhỉ. Tks cụ

HAICON

Xe điện
Mặt đèn theo em nghĩ làm gì có lớp chống xước. :-?

akaoko

Xe buýt
Xe em thì hai cửa bên vẫn yếu hơn hai cửa giữa. Khả năng 2 cửa ngoài nó có thêm cái cửa phía trên hắt ra kính cửa nên nó yếu hơn.
Cụ Tôn bị xước đèn nếu nhẹ thì vẫn khắc phục được, chứ sâu quá thì chịu. Nhẹ thì các cửa hiệu nó sẽ cạo cho mất không dùng hóa chất gì cả, vì hóa chất trong trường hợp này ko có tác dụng. Xe em cũng bị y như cụ ra xử lý ngon.
Đê mai iem chụp cái ảnh cụ xem giúp em nhé. Tks cụ

HAICON

Xe điện
Không tin lấy giấy ráp ra mà thử.
Hờ hờ , ko cần cụ nói em thử rồi. Cụ cứ hỏi mấy ông độ đèn xử lý kiểu gì? Còn tùy mình có thích nhìn vết xước hay chấp nhận thương đau :D. Nó cũng giống như mình phủ nano cho xe thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng