Chi hội [Lưu trữ] Xế độp KCC #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
Sáng thứ bảy, 29/9 theo sự hướng dẫn của cụ Hanoien và VNimation, đội xế độp KCC đã tham gia Tour De BG.

Lần đầu tiên em được thăm bãi giữa, mà lại được cưỡi xế độp đi khắp một vòng, sướng không thể tả được các cụ ạ. Chỉ có điều cũng là lần đầu tham gia đoàn nên phải chấp hành nghiêm kỷ luật nên ko dám chụp ảnh nhiều, sợ ảnh hưởng đến thời gian hành trình của đoàn :)

5:38 phút đa số đã tập trung ở chân cầu thang xuống bãi giữa và hồ hởi chào đón...

cụ Tuan508 và gấu

Dấu hiệu sự cố đối với xe của gấu 508 đã xuất hiện ngay trước lúc khởi hành. Bị mọi người khích bác, sau chuyến đi này chắc cụ Tuan508 phải sắm cho gấu một siêu xe ngay và luôn thôi :D

Chuyện trò, nghe toán trưởng biệt kích dặn dò chút trước khi xuất phát...

Vừa chạy khoảng vài trăm mét, đã muốn dừng lại chụp choạch, cơ mà không dám... nhưng đến chỗ này thì tất cả đồng loạt dừng lại ngắm mặt trời buổi bình minh tuyệt đẹp

Xuyên qua những vườn chuối, cả đoàn chạy trên một lối mòn sát mép nước, một bên là ruộng ngô, một bên chả phải là vực thẳm, nhưng rơi xuống sông thì cũng đau cả người và xe... chỗ này lần trước cụ Hanoien đã có ảnh mô tả rồi. Lối mòn này có thể bị dòng nước ngoạm đi bất cứ khi nào... Nhân cơ hội tắc đường, em làm thêm phát nữa cảnh bình minh

Thấy bẩu đỉnh cao của MTB là vác xe leo dốc, thế nên vác xe leo lên xong ai cũng phấn khởi :))

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Bắt đầu vào địa phận Thủy Bạc Lương Sơn, nhìn theo nhóm đi trước, em cắm đầu lao vào giữa vùng lau sậy, cứ đi là sẽ có đường... Đẹp quá, mặc dù đã bị nhóm đi trước bỏ xa, không kìm được nữa, em vứt xe vội vàng chộp ảnh :)

Rồi vội vàng đi tiếp... ai ngờ hai mợ nhóm trước cũng vứt xe tự sướng :))

Thêm cụ lày nữa

Đồng loạt rút dép tông chụp ảnh

Và sung sướng ...

Người miệng ngoác ra tận mang tai, người thì tủm tỉm âm ỉ ...

Chỉnh sửa cuối:

chip&moon

Xe tăng
Ảnh đẹp, bình hay, cảm ơn cụ Sea ợ.
Cứ thế này nhiều cụ sẽ nhảy xuống hố vôi đây :D

haivd

Xe buýt
Ảnh đẹp quá, Cụ Sea xem tổ chức cho nhà kem làm vụ độp dưỡng sinh Đại lộ TL- Hòa lạc Chủ nhật tới đi, đạp nhẹ nhàng, không quan trọng tốc độ, chủ yếu là sức bền và quyết tâm ạ

hanoien

Xe điện
E đợi cụ HT và Naxinh nhẩy hố vôi.

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Ảnh đẹp quá, Cụ Sea xem tổ chức cho nhà kem làm vụ độp dưỡng sinh Đại lộ TL- Hòa lạc Chủ nhật tới đi, đạp nhẹ nhàng, không quan trọng tốc độ, chủ yếu là sức bền và quyết tâm ạ
Dưỡng sinh thì đi cung nào nhiều chỗ nghỉ hoặc ngắm cảnh như cầu Như Nguyệt, đường ven đê e thấy hay hơn. Đi Rồng lộn ko có chỗ nghỉ uống nước mà đi đường gom thì bụi.

Ae nhà KCC tổ chức đi hoặc kết hợp đi cùng TDF cũng vui lắm. Hôm nay e thấy cung đường ven đê đẹp, dài hơn 60km, tốc độ tb 22km/h phù hợp với nhu cầu dưỡng sinh :D

haivd

Xe buýt
Dưỡng sinh thì đi cung nào nhiều chỗ nghỉ hoặc ngắm cảnh như cầu Như Nguyệt, đường ven đê e thấy hay hơn. Đi Rồng lộn ko có chỗ nghỉ uống nước mà đi đường gom thì bụi.

Ae nhà KCC tổ chức đi hoặc kết hợp đi cùng TDF cũng vui lắm. Hôm nay e thấy cung đường ven đê đẹp, dài hơn 60km, tốc độ tb 22km/h phù hợp với nhu cầu dưỡng sinh :D
Em cũng rất muốn đi cùng TDF như cung bãi giữa nhưng nếu đi cung dài, tốc độ cao thì thời điểm này mấy AE như em, Cụ Hud, Cụ Chip, Cụ Sea chưa theo được, đang rong quá trình luyện tập để nâng level, thu hẹp dần khoảng cách.Chỉ ngại các Cụ vừa đạp, vừa chờ

Orient Sea

Xe điện
Tiếp tục trên những lối mòn mất dấu

Hai cua rơ nhà Kem

Và dừng lại để trưởng toán biệt kích giở la bàn tìm hướng...

Toàn toán tập hợp đội hình bên vườn chuối

Orient Sea

Xe điện
Vượt sông, người lái đò cứ hò tất cả mọi người lên đò, nhưng mấy lục có king nghiệm mềm dẻo nhưng kiên quyết đề nghị ông ta phải đi làm hai chuyến, một nửa đi chuyến trước, nửa ở lại chờ chuyến sau. Chẳng vội gì, an toàn trên hết.

Người ở lại vẫy chào như chia tay tốp ra tiền tuyến

Tốp đi trước

Cuối cùng thì tốp 2 cũng cập thềm lục địa

Chuyến đi kết thúc với bữa sáng cháo lòng ven đê...

(Ảnh của cụ muadem)

Orient Sea

Xe điện
Sau bữa sáng cháo lòng, trà đá, em lững thững dạo ngắm Hồ Tây. Đã lâu lắm không chụp ảnh Hồ Tây, choạch và nhát cho đỡ nhớ

Không khí Trung Thu thấp thoáng trên đường

Thêm vài hình ảnh quen thuộc của Hà Nội

haivd

Xe buýt
Chào cả nhà, em vừa làm vòng Cầu Vĩnh tuy-Gia lâm-Cầu Chương dương-Hồ tây về xong, đường đẹp nhưng có mấy cái dốc oải quá, cố gắng bám theo mấy Bác Pro mà không được, đoạn cuối lại phải tự kỷ;))

hanoien

Xe điện
Gặp cụ haivd thấy quyết tâm rất cao, khả năng cụ Hoàng Tùng sắp mua dc xe mới!

HoangTung76

Xe điện
Em cũng đang nghiến răng đây cụ ơi, nhìn thì thèm lắm rồi, nhưng cơ mà cái túi thì nó lại tự kỷ, không vượt được qua ngưỡng 10 cụ ạ :((, buồn lắm, trên thủ đô các cụ đông thế, ko biết đến bao giờ quê em mới có hội để đú đây, chả có nhẽ sắm xe xong làm quả 100 km lên đú với các cụ.

huycm

Xe tăng
Thế này thì khó cưỡng lại được rồi, chuẩn bị xèng để đua cùng các cụ thôi.

Orient Sea

Xe điện
Cụ Haivd lại rất khỏe nữa, hai tháng nữa thì thành khủng long mất thôi :))
Em cũng đang nghiến răng đây cụ ơi, nhìn thì thèm lắm rồi, nhưng cơ mà cái túi thì nó lại tự kỷ, không vượt được qua ngưỡng 10 cụ ạ :((, buồn lắm, trên thủ đô các cụ đông thế, ko biết đến bao giờ quê em mới có hội để đú đây, chả có nhẽ sắm xe xong làm quả 100 km lên đú với các cụ.
Không câu nệ cụ ơi, xe nào cũng độp được mà. Xe cụ Haivd cũng chỉ hơn 7 tr thôi mà. Cụ cứ độp rồi sẽ thấy có nhiều người độp đấy :)
Thế này thì khó cưỡng lại được rồi, chuẩn bị xèng để đua cùng các cụ thôi.
Hôm đi bãi giữa em thấy có hai cụ đi cùng gấu. Cụ đúng là phải sắm thêm cái nữa để gấu cùng độp cho vui :)

Boytriton

Xe điện
Haizzz, chẹp chẹp ước gì em cũng có cái xế độp nhờ?
Các cụ cho em bỏi bi xiền 1 cái chạy đc như các cụ ạ?

Linhthuynd

Xe buýt
Nhìn các cụ đi có đồng đội, vui quá! em cũng độp nhưng là loại ghi đông vòng cơ, mà tuyền phải độp một mình vì NĐ chỉ có ông già đạp xe thui, tự kỷ quá!

HoangTung76

Xe điện
Ới cụ Haivd ơi........... cụ đang ở phương trời nào thế.............. cụ show cái con độp của cụ em nghiên cứu xem nào.....nghe cụ Si nói mà em ngứa quá rồi đây....

Orient Sea

Xe điện
Boytriton nói:
Haizzz, chẹp chẹp ước gì em cũng có cái xế độp nhờ?
Các cụ cho em bỏi bi xiền 1 cái chạy đc như các cụ ạ?
Thích chạy để rèn luyện sức khỏe thì xe nào cũng được cụ ạ. Em độp 1 tháng với cái mini ghẻ, cũng mỗi sáng 13-15km, cũng chạy ĐLTL đến tận Hòa Lạc mới quay về, ... sau vì thấy các ổ trục của nó xộc xệch hết cả rồi, mỗi lần xuống dốc nó rung bần bật, thấy nguy hiểm nên em mới sắm xe mới, tiện đường diệt Quắc thì mua luôn một cái kha khá. Em nghĩ mua xe mới, dòng MTB như anh em đang chạy bi h thì tầm tiền từ 7 tr trở lên cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng