Thảo luận Lưu ý khi độc hành xế độp một mình

hminh2005

Xe điện
em xem trên FB:

"Ngày 19.10.16 anh Hoan đạp xe cách nhà 20 km tại Gia Bình thì bị tai nạn, sau đó được người dân đưa vào bệnh viện, anh vẫn tỉnh táo nhờ mọi người liên lạc với gia đình.
- Theo mô tả của mẹ a Hoan, anh bị ngã sang bên phải, các vết xây xát kéo dài từ chân tay đến má phải. Tuy nhiên anh lại bị chấn thương sọ não bên trái.
- Đến hôm qua tức ngày 23.10 anh đã ko thể trụ được nữa. Hiện gia đình vẫn đang chờ kết quả giám định pháp y và kết luận điều tra của công an để xác định chính xác nguyên nhân."
Xây sát nhiều như vậy theo em cụ ấy có tốc độ khá cao thì xe khi bị đổ do va chạm hay vấp gì đó mới trượt dài như vậy được. Nhất là khi cụ ấy đi giày cá (theo các cụ trên nói) mà chưa thể nhấc ra khỏi xe (tạo thành một khối luôn)

Small man

Xe tăng
Xin chia buồn với thân quyến cụ Hoan!

Xedaptrolucnhatbai

Xe đạp
xin chia buồn cùng gia đình nhà cụ ý
Cảm ơn lời cảnh báo của b

myki

Xe hơi
Xây sát nhiều như vậy theo em cụ ấy có tốc độ khá cao thì xe khi bị đổ do va chạm hay vấp gì đó mới trượt dài như vậy được. Nhất là khi cụ ấy đi giày cá (theo các cụ trên nói) mà chưa thể nhấc ra khỏi xe (tạo thành một khối luôn)
Xin chia buồn với gia đình cụ Hoan, cụ rất tích cực trong box mà giờ đã đi xa.
Cách đây 2 tháng em cũng bị ngã một phát. Em chạy road bike, cũng pedal cá luôn. Hôm đó em vừa vượt một bác road khác tốc độ cũng kha khá khoảng 39, 40km/h gì đó thì bị lạc tay lái, không thể lấy lại cân bẳng và hạ cánh. Cũng may có tổ tiên đỡ nên em chị bị xây xát bên ngoài: từ chân, hông đến tay bên trái đều bị băng bó cả. Vào viện chụp chiếu không bị sao bên trong em cũng đỡ lo. Em phải nghỉ đạp xe đi làm 1 tháng, bây giờ đi lại rồi nhưng như 'chim sợ cành cong' ấy nên cẩn thận hơn.
Em thấy đi xe đạp đội mũ bảo hiểm là rất quan trọng, có thể các cụ thấy chưa quen lúc đầu nhưng khi xảy ra việc mới thấy cần thiết. Cụ thể là hôm đó em xòe mà không có mũ thì chắc gì em ngồi đây viết hầu các cụ? đầu em bị đập xuống đường và mài một tẹo, các cụ thử tưởng tượng nếu không có mũ xem... thôi em không dám nghĩ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Xin chia buồn với gia đình. Tuy nhiên, đạp xe một mình hay nhiều mình vẫn an toàn hơn đi xe máy, ô tô. Một ngày ở VN tỉ lệ chết do đạp xe ít hơn những phương tiện khác nhiều. Vậy nên, e vẫn đạp xe dù có cả ô tô lẫn xe máy.
Cụ đánh giá tình huống hơi chủ quan. Cần xem xét sự cố xảy ra trên tỷ lệ loại xe tham gia giao thông ạ.

Bonaparte

Xe buýt
Xin chia buồn cùng gia đình Hoan.

Fan gentra

Xe điện
xin chia buồn cùng gia đình !!!!

nemesistan

Xe tăng
Chia buồn, nói đến việc đạp 1 mình, tuần trước chạy lên T2 8h tối, lâu ko đạp, chủ quan tình hình, đi thuận gió, về ngược gió, đạp mệt (chạy MTB), mà đường vắng ko 1 bóng người, đi cũng hết hồn lắm. Xe tải các thứ....

rumani135

Xe máy
em xem trên FB:

"Ngày 19.10.16 anh Hoan đạp xe cách nhà 20 km tại Gia Bình thì bị tai nạn, sau đó được người dân đưa vào bệnh viện, anh vẫn tỉnh táo nhờ mọi người liên lạc với gia đình.
- Theo mô tả của mẹ a Hoan, anh bị ngã sang bên phải, các vết xây xát kéo dài từ chân tay đến má phải. Tuy nhiên anh lại bị chấn thương sọ não bên trái.
- Đến hôm qua tức ngày 23.10 anh đã ko thể trụ được nữa. Hiện gia đình vẫn đang chờ kết quả giám định pháp y và kết luận điều tra của công an để xác định chính xác nguyên nhân."
Xin chia buồn cùng gia đình

baonv

Xe hơi
Buồn quá, lâu không gặp Bác chém gió giờ vào tìm định về rủ bác Càfe chém gió thì thấy thông tin này. cảm thấy người cứ bủn rủn hết chân tay. Xin chia buồn cùng gia đình.

yeuxe_au

Đi bộ
Xin chia buồn, nhân tiện các cụ tư vấn giúp cháu mũ bảo hiểm cho việc tập luyện với. Cháu cũng thi thoảng đạp xe đi làm, quãng đường dưới 10km 1 lượt.
Cháu đội ơn các cụ