Thảo luận Lưu ý khi nộp thuế trước bạ khi mua mới. Tránh mất tiền oan

mr_phamthaihung

Xe hơi
Thì hợp đồng đương nhiên là thấp hơn rồi. Nhưng bảem theo bác là theo giá bộ tài chính áp hay giá niêm yết.

ENZOCHICHIC

Xe hơi
đọc bài viết của chủ thớt thì tôi thấy có vấn đề như thế này:
Tôi cũng vài lần đi nộp thuế trước bạ (nộp trực tiếp) thì thấy nhân viên Chi cục thuế rất ỡm ờ trong việc đưa ra mức giá áp theo quy định vủa Bộ Tài chính, đặc biệt là xe cũ nên ai k có hiểu biết dễ mất tiền oan, ai dúi cho tí thì bảo là giúp nhưng thực ra trong việc thu này chẳng ai giúp được trừ những xe chưa có trong biểu giá của Bộ Tài chính.
Việc của chủ thớt thì cũng đã khẳng định chắc chắn sale Mec k ăn dơ với nhân viên thuế để thiến của cụ 10,8 củ. Giá để áp theo biểu củ Bộ Tài chính và giá bán ghi trên hợp đồng và xuất hóa đơn cho cụ cũng k có giá nào lên đến 1,489 tỷ. Vậy cụ cứ làm đơn gửi thẳng Cục Thuế Hải Phòng xem lấy mức giá ở đâu để áp thì sẽ có trả lời thỏa đáng thôi, đừng bắt tội GĐ AN Du điều tra nữa

mr_phamthaihung

Xe hơi
Tôi cũng vài lần đi nộp thuế trước bạ (nộp trực tiếp) thì thấy nhân viên Chi cục thuế rất ỡm ờ trong việc đưa ra mức giá áp theo quy định vủa Bộ Tài chính, đặc biệt là xe cũ nên ai k có hiểu biết dễ mất tiền oan, ai dúi cho tí thì bảo là giúp nhưng thực ra trong việc thu này chẳng ai giúp được trừ những xe chưa có trong biểu giá của Bộ Tài chính.
Việc của chủ thớt thì cũng đã khẳng định chắc chắn sale Mec k ăn dơ với nhân viên thuế để thiến của cụ 10,8 củ. Giá để áp theo biểu củ Bộ Tài chính và giá bán ghi trên hợp đồng và xuất hóa đơn cho cụ cũng k có giá nào lên đến 1,489 tỷ. Vậy cụ cứ làm đơn gửi thẳng Cục Thuế Hải Phòng xem lấy mức giá ở đâu để áp thì sẽ có trả lời thỏa đáng thôi, đừng bắt tội GĐ AN Du điều tra nữa
E ko bắt GĐ An Du điều tra mà là a ấy tự nguyện vì quyền lợi khách hàng thôi. Nghe nói An Du đang làm công văn gửi cục thuế Hải Phòng đề nghị làm rõ.

hati2410

Đi bộ
Xin phép các cụ e đào mộ lại ! Không biết vụ này cụ chủ giải quyết thế nào rồi ạ ?

Xe Tăng 390

Xe tăng
Thế mới gọi là thuế má:D

hoangbds

Xe đạp
Website
tuvanbatdongsanhanoi.com
Mình mới lập níc vào hỏi xe cho xếp. lần đầu vào xem topic thấy nhiều thông tin bổ ích. Mới lần đầu tiên nghe thấy bên cục thế tới tận nhà thu tiền xuất phiếu thu miễn phí. haha. E đi nộp thuế và lấy tờ khai thuế nhiều rồi, toàn phải tự đi còn mất thêm tiền 3tr làm lấy ngay ko phải chờ lâu nữa ấy.
Em nghĩ dịch vụ thu thế và kê khai thuế tại nhà miễn phí là hợp lòng dân và chủ trương của đảng đó.

Mình mới lập níc vào hỏi xe cho xếp. lần đầu vào xem topic thấy nhiều thông tin bổ ích. Mới lần đầu tiên nghe thấy bên cục thế tới tận nhà thu tiền xuất phiếu thu miễn phí. haha. E đi nộp thuế và lấy tờ khai thuế nhiều rồi, toàn phải tự đi còn mất thêm tiền 3tr làm lấy ngay ko phải chờ lâu nữa ấy.
Em nghĩ dịch vụ thu thế và kê khai thuế tại nhà miễn phí là hợp lòng dân và chủ trương của đảng đó.
Nó tùy từng nơi thôi cụ ạ, ở tỉnh thì có thể làm được chứ ở những thành phố lớn thì không làm được do quá đông xe đăng ký mới.
Thực ra vụ này lỗi do cả 2 phía:
- Bác sale k đưa giấy hoặc chụp ảnh biên lai nộp thuế cho cụ chủ thớt ngay từ đầu để kiểm định, chứ không phải là bạn sale chưa giải thích
- Cụ chủ thớt cũng quá đa nghi, thuế của mình khá là nhập nhằng, ở Hải Phòng có thể thu là 1479tr nhưng về tỉnh khác như Vĩnh Phúc lại chỉ còn 1399tr vì sao lại vậy và tiền vào túi ai thì chỉ có người trong "ngành" mới biết dc chứ đại lý hay sale chẳng dc đồng nào
@bôi đen: Bác mua mer thì nhớ để các bạn sale đi đăng ký hộ nhé là tiết kiệm được kha khá khoản tiền bôi trơn rồi đấy :)) Cái này nên like cho các bạn ý :D

hoangbds

Xe đạp
Website
tuvanbatdongsanhanoi.com
Chắc bác chủ đột nhiên thấy dịch vụ tốt quá mà quên đi mất nguyên lý căn bản tại Việt nam rồi. kaka.
Thôi sau bác thuê dịch vụ ngoài chắc mất tầm 3 triệu. Chị hàng xóm mới mua vios cũng bảo bọn ngoài đi đăng kí hộ, mất 3 triệu chỉ ngồi chơi thôi.