Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Arsephan

Xe tăng

"Khả năng là lỗi phần mềm" rồi các cụ ạ :)
Những lỗi kiểu lúc bị lúc không nó khá là khó xử lý.
Lỗi này thì vk lùi chuồng móp đít xe đổ tại cảm biến lùi không hoạt động (cam vẫn hoạt động mà mụ móp đc =)) )
Em chậy ra quát cho xe mới hỏng sao đc mà hỏng. Hóa ra nó hỏng thật (em có thử nháy đi nháy lại nút P phía trên phanh điện tử và quay clip cho bạn 3s nhìn như hình), đề lại cũng không hết. Sáng nay định đi ăn vạ thì nó lại được :D.

Thôi bốc máy làm luôn gói nầy cho nó chắc củ vì mụ sẽ còn phá ác

Chúc các cụ tuần làm việc sau lễ thắng lợi nhé :D
Cụ ở HN nhỉ, hôm nào đánh xe qua chỗ mình chơi xem thế nào, cafe chia sẻ kinh nghiệm xe 😊. Mà cụ lưu số cậu cố vấn dịch vụ, kỹ sư trưởng gara ấy, hỏi cho tiện, chứ lưu thằng em Sales làm gì, nó ko biết gì mấy đâu. Mình mấy xe đều lấy số kỹ sư trưởng gara, hỏi cho tiện...

thanhtran72

Xe tải
Em cũng được trải nghiệm hệ siêu thị lớn nhất rồi nhiều cái nhất rồi cà thẻ mất tiền 2 lần song đi lại mấy tháng k lấy lại được mấy trăm bạc song e bỏ, mua hàng thì hết hạn, đậu thì chua, đùi gà thì thối e cạch luôn nhưng e k lên tiếng vì e k đủ dũng cảm đợt này đang máu làm cái xe đẳng cấp của thương hiệu mới nhưng nhìn vụ này thì thôi k lại ăn quả đơn hình sự ai nuôi vợ con.
Em cũng từng bị mấy phát đối với siêu thị đó. Mỗi lần bị e mang xuống, chỉ cho họ và họ đều đổi cho em hàng mới. Nhưng e bực mình vì lẽ ra đồ quá đát thì bỏ luôn đi, đằng này thượng đế cứ phải thông minh kiểm tra. Cho nên sau này em chuyển sang toàn vào BigC hay Metro( MM market) thôi.

Hoa Vinh

Xe tải

"Khả năng là lỗi phần mềm" rồi các cụ ạ :)
Những lỗi kiểu lúc bị lúc không nó khá là khó xử lý.
Lỗi này thì vk lùi chuồng móp đít xe đổ tại cảm biến lùi không hoạt động (cam vẫn hoạt động mà mụ móp đc =)) )
Em chậy ra quát cho xe mới hỏng sao đc mà hỏng. Hóa ra nó hỏng thật (em có thử nháy đi nháy lại nút P phía trên phanh điện tử và quay clip cho bạn 3s nhìn như hình), đề lại cũng không hết. Sáng nay định đi ăn vạ thì nó lại được :D.

Thôi bốc máy làm luôn gói nầy cho nó chắc củ vì mụ sẽ còn phá ác

Chúc các cụ tuần làm việc sau lễ thắng lợi nhé :D
Mỗi lần lên xe đi như đi đánh trận cảm tử ấy nhể :D
Cũng hồi hộp phết!
Bác chủ nghỉ phép 1-2 tháng, chọn đoạn đường nào vắng xe mà test cho nó thành thục biết đâu xe gắn AI nó vậy !

Arsephan

Xe tăng
Vì là Youtuber hàng triệu lượt view, hàng trăm nghìn follow nên thích nói gì thì nói, thích làm gì thì làm?
DN chỉ biết ngồi im, không làm gì để nó mặc sức phá huỷ uy tín thương hiệu của mình? Vì cứ làm gì thì sẽ bị nói là cậy quyền cậy thế?
Hay bây giờ phải quỳ xuống, cầu xin nó hạ clip xuống?
Mình nghĩ ko chỉ Vin mà bất cứ doanh nghiệp nào nếu bị Youtuber gây thiệt hại thì cứ lôi ra toà. Để đám Youtuber chấn chỉnh lại.
Cụ đã nói đúng lại còn nói to, lại còn thái độ này nọ quyết liệt... 👍

ngựa thồ

Xe tăng
Cũng phải có người làm gì đó, không cái cõi OF này thành cái nơi lộng ngôn lộng hành của mấy thành phần vớ vẩn cụ ạ, những anh em cần thông tin đúng thì sẽ lại bị dắt mũi...
Em thì coi lời nói của các cụ mang tính chất giải trí chứ ko biết ai dắt mũi ai. Chỉ thấy độ nhiệt tình có thừa :)

Arsephan

Xe tăng
Em thì coi lời nói của các cụ mang tính chất giải trí chứ ko biết ai dắt mũi ai. Chỉ thấy độ nhiệt tình có thừa :)
OK cụ, cơ bản thì hầu hết anh em lên đây quan tâm, giải trí, chia sẻ kinh nghiệm, còn lại mình là chủ xe, nên cũng cố gắng chia sẻ để những anh em quan tâm có được thông tin thực tế, đúng từ một người sử dụng thực tế...

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
OK cụ, cơ bản thì hầu hết anh em lên đây quan tâm, giải trí, chia sẻ kinh nghiệm, còn lại mình là chủ xe, nên cũng cố gắng chia sẻ để những anh em quan tâm có được thông tin thực tế, đúng từ một người sử dụng thực tế...
Nếu cụ chỉ là chủ xe thuần túy, không liên quan gì đến Vin thì có thể nói là VF đã quá thành công.

Arsephan

Xe tăng
Nếu cụ chỉ là chủ xe thuần túy, không liên quan gì đến Vin thì có thể nói là VF đã quá thành công.
Vâng, trước đây cũng chẳng thích VIN, nghĩ cũng chỉ là mafia đất đai, mười mấy năm làm nghề rất sát sườn, cũng chẳng bán được cho VIN cái gì, từ thời những năm 2000 vào tư vấn cho VIN về hình dáng cái Trung tâm dữ liệu VIN định xây dựng ở Bà Triệu, rồi khi làm tổng thầu, cũng chẳng dính gì đến VIN, và khá là không ưa VIN với kiểu giang hồ đồn thổi là quyết liệt, ép tiến độ khủng khiếp... Nhưng gần đây trải nghiệm dịch vụ cũng như mua xe Vinfast, thì phải xác nhận thực sự Vin xứng đáng được tôn trọng và ủng hộ.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Thấy trên fb có người nói cụ độ đẽo gì đó ở ngoài rồi lỗi gì đó sửa không dc rồi lại mang vào VF ở pmh. Việc này có thật không vậy?
Cụ nhầm em với cu em trong clip 10 lỗi rồi. Xe cu em kia 2020 còn em vừa lấy tháng 4 - 2021 :D.

Bùi Nhật Duy

Xe đạp
Xin nói trước, tôi không thần tượng hãng xe nào. Xe tôi đang đi xe của Ford.Con xe cho vk, tôi đã bàn là VF e34. Hôm nay đọc tin này thực sự thấy cực kỳ sốc và thấy VFVN quá coi thường người tiêu dùng.
Tôi đã xem đầy đủ clip của bạn Hoàng trên Gogo tv, bạn ấy là người dùng thực sự, đi bảo dưỡng, bảo hành thực sự( rất rõ ràng khi show biển số, có video quay cảnh đi sửa chữa), vậy mà trên autopro.com.vn đưa tin, các bạn định kiện người tiêu dùng sao? Kiện vì xe của bạn ấy khác với các xe Lux khác sao? Kiện vì bạn ấy làm mất danh dự của VF sao? Xin lỗi, các ban quá trơ trẽn, thực sự đáng bị coi thường! Hãng nào cug có lỗi/ con xe. Xe tôi chảy dầu, xe tôi nguy cơ lỗi hộp số. Nhưng cái cách xử lý khắc phục,lắng nghe của hãng xe mới là điều tôi ghi nhận. Tôi thiết nghĩ đây chính là cơ hội của hãng VF lấy thêm tình cảm của người dùng, chứ không phải cách đấu tố này, khăng khăng sản phẩm của mình là nhất.
P/s: Dự kiến 04/05 đi cọc VF e34, nhưng chắc sẽ thôi ý định.
Nhưng có thấy gogo tv kiện hay tranh luận lại gì đâu

bopbe

Xe máy
Xin nói trước, tôi không thần tượng hãng xe nào. Xe tôi đang đi xe của Ford.Con xe cho vk, tôi đã bàn là VF e34. Hôm nay đọc tin này thực sự thấy cực kỳ sốc và thấy VFVN quá coi thường người tiêu dùng.
Tôi đã xem đầy đủ clip của bạn Hoàng trên Gogo tv, bạn ấy là người dùng thực sự, đi bảo dưỡng, bảo hành thực sự( rất rõ ràng khi show biển số, có video quay cảnh đi sửa chữa), vậy mà trên autopro.com.vn đưa tin, các bạn định kiện người tiêu dùng sao? Kiện vì xe của bạn ấy khác với các xe Lux khác sao? Kiện vì bạn ấy làm mất danh dự của VF sao? Xin lỗi, các ban quá trơ trẽn, thực sự đáng bị coi thường! Hãng nào cug có lỗi/ con xe. Xe tôi chảy dầu, xe tôi nguy cơ lỗi hộp số. Nhưng cái cách xử lý khắc phục,lắng nghe của hãng xe mới là điều tôi ghi nhận. Tôi thiết nghĩ đây chính là cơ hội của hãng VF lấy thêm tình cảm của người dùng, chứ không phải cách đấu tố này, khăng khăng sản phẩm của mình là nhất.
Nhà cháu cũng đã đặt cọc con xe điện. Thấy vụ này chán Vin quá.

Ngominh68

Xe buýt
Thôi nghỉ cho lành cụ ah ! Mất tiền mua xe mà lớ ngớ lại dc ngồi tù thì thật là VL...trước đây e rất ủng hộ Vin nhưng vụ này thì thôi. Sợ vỡ mật mất.

Jamebonds

Xe container
Chả có ai dở hơi lôi con xe của mình lên dựng chuyện cả. Người ta đi sửa chữa trầy da tróc vảy, đặng chẳng đừng người ta mới nêu ý kiến. Xe có, biển số rõ ràng, vu cáo để VF cho ăn đòn à, chưa kể kênh YT ng ta 1 đống sub. Ai khôn ai dại ae hiểu biết tự rõ rồi.
nói chung người thường thì ko bao giờ có ý định quay clip, cắt video ngay từ khi bắt đầu đi sửa, cu e nói còn đống video bằng chứng nữa ở nhà
cu e này là dân youtube chuyên câu view nên nó đã có ý định bóc phốt ngay từ đầu rồi

hoangAudi

Xe máy
Thôi nghỉ cho lành cụ ah ! Mất tiền mua xe mà lớ ngớ lại dc ngồi tù thì thật là VL...trước đây e rất ủng hộ Vin nhưng vụ này thì thôi. Sợ vỡ mật mất.
Mình cũng không chê bai hay ủng hộ VF, vì họ cũng là doanh nghiệp làm kinh tế, sản phẩm sẽ có khiếm khuyết nặng nhẹ. Tuy nhiên xử lý như này quả thật họ đang coi họ là cửa trên, như là đang ban phát. VK ck mình đã ngừng kế hoạch đặt cọc xe điện rồi. Sẽ chờ xem thế nào.

RAVA

Xe ba gác
Cụ hãy là người dùng thông thái. Vfe34 chuẩn bị xuất Mẽo đảm bảo chất lượng tuyệt hảo. Ủng hộ người V dùng hàng V.
-Các “Đại ra“ VN nào chả nói sắp xuất khẩu hay IPO sang Mẽo nhưng đã có thằng méo nào làm đc đâu, để xem a Vova có khác thằng Quýt còi chuyên bán giấy lộn ko? :D

Michel Nguyễn

Xe tải
VF vượt ra sân chơi quốc tế rồi, họ đâu có đứng sân nhà mà kêu họ đúng sai. Sẽ có luật pháp quốc tế và bắt buộc tuân thủ nên các cụ khỏi lo nhé, sai đâu họ sẽ trả bằng giá rất cao.

Junying1607

Xe tải
Tiền trong túi chúng tôi chúng tôi mua gì không cần cụ dạy. Nó có bán được xe thì mới có phố này kia nếu không bán được con nào thì ai biết đến nó mà phốt. Tôi muốn bắt chước hàn quốc ủng hộ dân tộc nhưng tôi muốn ở nhà với vợ con hơn không lỡ mồm nói thật cái lại được vài cuốn lịch
Có 1 nói 10 câu view cho kênh của mình. Làm ảnh hưởng đến doanh nghiệp thì chả phải vin. Doanh nghiệp nào cũng cho bóc lịch hết. Với cả cụ cho xin tên 1 người dc vin cho bóc lịch trước nay cái ??????

Minhphuongutc

Xe tải
Có dấu hiệu cố tình vi phạm pháp luật thì mới ăn kiện: Lỗi đã khắc phục xong nhưng vẫn cắt ghép video đưa lên, một số vẫn đề liên quan đến Sử dụng, đã đc hướng dẫn nhưng vẫn cố tình đưa lên, những lỗi đã khắc phục ký biên bản đầy đủ vẫn đưa lên... Đủ điều kiện xử lý hoặc khởi tố thì Vin mới làm mạnh tay công khai chứ.
Mà cũng của đáng tội, thằng em nó chỉ định câu View, nhưng nhiều thành phần nhảy vào bợ đít tạo sóng quá nên giờ chết thằng em nó...
Lỗi khắc phục xong thì k phải là lỗi ah ? Đây là Video kể lỗi mà. Chả lẽ I10 có vấn đề cột lái vs điều hoà thì khắc phục xong k đc bảo là I10 có lỗi đó ah ? Có mỗi vấn đề này mà m nhai lại nhiều quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng