Luxgen 7 SUV các bác có máu khám phá cùng trao đổi.

theanhpro

Xe tải
Bác cho em này vào xưởng kiểm tra là biết ngay đã bị thuỷ kích hay không ah !.
Giá này quá tốt, bác xem xe đã chạy đc bao nhiêu cây chuối rồi!
chên diễn đàn em cung thấy mấy bác bạn luận sôi nổi về em này quá, nói chung là qua tìm hiểu về em L to này thì chuẩn với nhữnh gì em mong đợi, nhưng tội mỗi cái la e ấy ăn uống nhìu quá k bác

theanhpro

Xe tải
Bác cho em này vào xưởng kiểm tra là biết ngay đã bị thuỷ kích hay không ah !.
Giá này quá tốt, bác xem xe đã chạy đc bao nhiêu cây chuối rồi!
ái chà em này cung đi sấp sỉ 8k cây chuối rồi đấy bác, đi cũng tương đối đấy nhỉ,bác cũng đang đi em L to suv7 đời 2011 này đúng k

Ksxdcd

Xe điện
Em này từ 2011 mà mới đi 8k cây chuối ( 8000km) thì là xe cảnh đắp chiếu ở nhà hả bác? Hay bác thiếu 1 con số 0 ( 80k cây chuối)???
Em chạy con đời 2012 nhưng em mua nó vào giữa 2013. em cũng ít đi mà giờ cũng hơn 20k cây chuối rồi !
Đúng là em nó cũng phàm ăn tục uống hơn các dòng xe khác bác ah ! Đại để ngang ngửa với Fortuner máy xăng của Toy thần thánh.
Còn lại theo em là OK hết, chưa có phàn nàn gì cả.
Mình làm tài ( lái xe) cũng thấy thoả mái mà những người ngồi trong xe cũng thoải mái hơn hẳn các loại xe khác cùng tầm tiền này ( đến 1,5 củ to).
Anh em tham ra thớt này phần lớn chạy em L to này cũng được 2-4 năm nhưng chưa thấy ai phàn nàn gì!

theanhpro

Xe tải
Em này từ 2011 mà mới đi 8k cây chuối ( 8000km) thì là xe cảnh đắp chiếu ở nhà hả bác? Hay bác thiếu 1 con số 0 ( 80k cây chuối)???
Em chạy con đời 2012 nhưng em mua nó vào giữa 2013. em cũng ít đi mà giờ cũng hơn 20k cây chuối rồi !
Đúng là em nó cũng phàm ăn tục uống hơn các dòng xe khác bác ah ! Đại để ngang ngửa với Fortuner máy xăng của Toy thần thánh.
Mình làm tài ( lái xe) cũng thấy thoả mái mà những người ngồi trong xe cũng thoải mái hơn hẳn các loại xe khác cùng tầm tiền này ( đến 1,5 củ to).
Anh em tham ra thớt này phần lớn chạy em L to này cũng được 2-4 năm nhưng chưa thấy ai phàn nàn gì!
em nhầm bác ạ, xe chạy 8 bạn rồi,mà ăn uống ngang nnửa với fortuner kia ah, cũng ghớm nhỉ bác, bác chạy đường hỗn hợp xe nó ăn vao khoảng, 13.14l ko

theanhpro

Xe tải
cảm ơn bác vì đã cho e biết thêm nhiều chi tiết về em L to , với lại bác cho em hỏi thêm là em L to cua bác đời 2012 đã có phanh tay điện tử chưa vậy, sáng thứ 2 là e xuống hn để múc e no rồi, khi nào giao dịch mua bán thành công thì em xin kính bác 1 ly, em nghĩ chắc em L to này về độ ăn uống thig chắc là vẫn sẽ ít hơn em fortuner bác nhỉ,xe của bác đi đường hỗn hợp có uống 13 đến 14l không vậy

theanhpro

Xe tải
đây là sdt của em ...01693452838, nhà e ở lào cai, gần với sapa, khi nào các bác lên theo đoàn thì alo e, em sẽ làm hướng dẫn viên cho các bác, em đang băn khoăn về khoản phụ tùng của e L to này, vì nhà em ở tỉnh lẻ , cách hà nội 300km cho nên e sợ k có đồ để thay thế và bảo dưỡng định kỳ

Ksxdcd

Xe điện
đây là sdt của em ...01693452838, nhà e ở lào cai, gần với sapa, khi nào các bác lên theo đoàn thì alo e, em sẽ làm hướng dẫn viên cho các bác, em đang băn khoăn về khoản phụ tùng của e L to này, vì nhà em ở tỉnh lẻ , cách hà nội 300km cho nên e sợ k có đồ để thay thế và bảo dưỡng định kỳ
Chào bác!
Em trả lời làn lượt các khúc mắc của bác :
1. Xem em năm 2012 chưa có phanh tay điện tử - nó chỉ có từ version 2013;
2. Đi đường hỗn hợp tiêu thụ xăng chắc vào khoảng 13-14 l/100 cây chuối ( trong điều kiện đường đô thị không bị tắc liên tục). Em nghĩ bác ở Lào cai,Sa pa chắc không có cảnh tắc đường như Hà nội và thành phố Hồ Chí Minh nên không hơn số đó được cho dù có đèo núi lên xuống dốc. Trong hội L to ở miền bắc có bác vừa chạy Cao bằng, Hà giang hơn 1300 cây chuối thì xăng cộ cũng chỉ trong phạm vị 13-14l/100 cây chuối thôi.
3. Về phụ tùng, bảo dưỡng xe này chắc bác phải về Hà nội. Phụ từng không thiếu vì nhập từ Đài loan về cũng nhanh, cũng không quá đắt ( đắt hơn các dòng xe Toyota và KIA một chút). Bảo hành bảo trì thì cũng đơn giản. Nếu bác thu xếp về Hà nội được thì tốt hơn. Còn không bác cũng có thể tự làm được nếu biết một chút về cơ khí, xe cộ - chủ yếu là thay dầu nhớt định kỳ đúng chủng loại, thay 1 số filters... theo đúng lịch bảo dưỡng từng 5k cây chuối.
Tôt nhất khi bác lấy xe thì đưa vào hãng - bây giờ là Kylin GX668 ở 99 Phạm Hùng HN, bác xem trong thớt này #10 kiểm tra và hỏi luôn.

Em nghĩ bác nên giao lưu với nhóm anh em L to miền Bắc ( hầu hết có mặt trong thớt này và http://www.otofun.net/threads/554718-diem-danh-cac-bac-di-luxgen-do-deo-bao-duong-sua-chua-vao-day ) để học hỏi, trao đổi thêm. ANh em rất nhiệt tình và chia sẻ.

Em thì đang ở miền Nam nên chỉ giao lưu qua net đc thôi. Có đôi ba lần cũng gặp anh em ngoài đời thực khi anh em vào miền nam và có 1 lần em ra HN cũng gặp gỡ rất vui vẻ.

Hôm nay tại HN có cuộc gặp giao lưu giữa PTGD Luxgen từ Đài loan sang và nhóm anh em L to tại HN vào buổi chiều. Nếu bác ở HN thì liên lạc và tham gia - chắc rất thú vị.

Em chưa đến Sapa, Lào cai bao giờ bác ah! Mặc dù sinh ra và lớn lên ở Hn nhưng lại đi khỏi nhà sớm, sau đó Đông, Tây, Nam, Bắc đủ cả . Tại miền bắc em mới đi đên tới Yên bái. Hi vọng thu xếp được sẽ đến thăm Sapa, Lào cai. Khi đó thế nào em cũng sẽ liên lạc với bác!

theanhpro

Xe tải
cảm ơn bác rất nhiều, chỉ còn cách là e nhờ gara chên này nhập đồ dưới hà nội lên rồi làm thôi, chứ mỗi lần bảo dưỡng mà e lại phải tây du kí về hn thì chắc em chớt mất, va k dám mơ về e nó nữa

theanhpro

Xe tải
thớt bác cho em ,đóng thớt rồi, e thì k bít về tý nào cơ khí , lúc nào sửa chữa và bảo dưỡng thì toàn phó mặc cho cánh thợ ở ga ra, em thi cũng 1 thời gắn bó với em santafe. đời 2007, 2 cầu máy dầu, 2,2 ,khoản này tiết kiệm nhiên liệu thì thôi rồi bác ah, vì em nó đời cũng hơi sâu cho nên em vừa gả em ấy theo chồng mới rồi, kể cả là phụ tùng của santafe mỗi lần em sửa chữa cũng phải nhờ gara đặt hàng từ dưới hn lên hôm său mới có đồ bác ah, đúng là dân tỉnh lẻ thiệt thòi hơ. các bác tp lớn nhiều

theanhpro

Xe tải
Chào bác!
Em trả lời làn lượt các khúc mắc của bác :
1. Xem em năm 2012 chưa có phanh tay điện tử - nó chỉ có từ version 2013;
2. Đi đường hỗn hợp tiêu thụ xăng chắc vào khoảng 13-14 l/100 cây chuối ( trong điều kiện đường đô thị không bị tắc liên tục). Em nghĩ bác ở Lào cai,Sa pa chắc không có cảnh tắc đường như Hà nội và thành phố Hồ Chí Minh nên không hơn số đó được cho dù có đèo núi lên xuống dốc. Trong hội L to ở miền bắc có bác vừa chạy Cao bằng, Hà giang hơn 1300 cây chuối thì xăng cộ cũng chỉ trong phạm vị 13-14l/100 cây chuối thôi.
3. Về phụ tùng, bảo dưỡng xe này chắc bác phải về Hà nội. Phụ từng không thiếu vì nhập từ Đài loan về cũng nhanh, cũng không quá đắt ( đắt hơn các dòng xe Toyota và KIA một chút). Bảo hành bảo trì thì cũng đơn giản. Nếu bác thu xếp về Hà nội được thì tốt hơn. Còn không bác cũng có thể tự làm được nếu biết một chút về cơ khí, xe cộ - chủ yếu là thay dầu nhớt định kỳ đúng chủng loại, thay 1 số filters... theo đúng lịch bảo dưỡng từng 5k cây chuối.
Tôt nhất khi bác lấy xe thì đưa vào hãng - bây giờ là Kylin GX668 ở 99 Phạm Hùng HN, bác xem trong thớt này #10 kiểm tra và hỏi luôn.

Em nghĩ bác nên giao lưu với nhóm anh em L to miền Bắc ( hầu hết có mặt trong thớt này và http://www.otofun.net/threads/554718-diem-danh-cac-bac-di-luxgen-do-deo-bao-duong-sua-chua-vao-day ) để học hỏi, trao đổi thêm. ANh em rất nhiệt tình và chia sẻ.

Em thì đang ở miền Nam nên chỉ giao lưu qua net đc thôi. Có đôi ba lần cũng gặp anh em ngoài đời thực khi anh em vào miền nam và có 1 lần em ra HN cũng gặp gỡ rất vui vẻ.

Hôm nay tại HN có cuộc gặp giao lưu giữa PTGD Luxgen từ Đài loan sang và nhóm anh em L to tại HN vào buổi chiều. Nếu bác ở HN thì liên lạc và tham gia - chắc rất thú vị.

Em chưa đến Sapa, Lào cai bao giờ bác ah! Mặc dù sinh ra và lớn lên ở Hn nhưng lại đi khỏi nhà sớm, sau đó Đông, Tây, Nam, Bắc đủ cả . Tại miền bắc em mới đi đên tới Yên bái. Hi vọng thu xếp được sẽ đến thăm Sapa, Lào cai. Khi đó thế nào em cũng sẽ liên lạc với bác!
may quá rồi bác ơi, em đã hỏi gara e hay sửa chên lào cai, nó bảo là phụ tùng thì đặt dưới hn la ok, hôm trước đặt là hôm său có đồ lun, k có gì thay đổi thì sang tuần său là em sẽ cưới em ấy về, rồi hẹn vào một buổi nào đó anh e hội ngộ, cũng rất mong các bác ghé lên sapa 1 chuyến, rất thú vị đấy,

theanhpro

Xe tải
sáng mai là e được sem tận mắt rồi,hiện tại em đang ở hà nội, hi vọng là mọi chuyện êm đẹp và tốt lành

theanhpro

Xe tải
cả đêm đi xe mệt, k ngủ được, cứ em ơi suốt đêm thao thức vì em

CAP_bl

Xe điện
Tối qua có cuộc gặp với Phó TGĐ hãng ở HN với anh em chạy xe Lux, tiếc là bác theanhpro không tham gia cùng.
Về xe thì bác Ksxdcd đã tư vấn khá chi tiết rồi, nếu bác thấy phù hợp thì hoàn toàn nên mua. Anh em đã sử dụng mấy năm, chạy tới 150k km và không có vấn đề gì lớn cả. Phụ tùng thì có thể đặt qua hãng hoặc trong nhóm có anh em cở người thân ở Đài Loan, có thể nhờ mua bất cứ đồ gì :)
Bác vào fb trao đổi cho nhanh nhé: https://www.facebook.com/groups/487200824740065/

theanhpro

Xe tải
em k hay dung face lam, tiếc nhỉ, xin thông báo với các cụ là em vừa lấy xe chiều hôm qua, thanh viên mới toe , mong các cụ chỉ giao, em lấy xe cũ thhooi, k hiểu sao hôm nay cái cốp điên đằng său của e, mở nó kêu tạch tạch mà cửa k tự động mở ra được, em k hiểu tại sao lun, có bác nào cho e xin sdt để em xin nghe tư vấn của các cụ được k

theanhpro

Xe tải
em đang đi chơi ở nam định, ty chiều nay là em ngược lên hà nội để chỉnh sửa lại e nó ngon lành hẳn rồi e lên đường về lào cai, hy vọng là được sự tư vấn của các cụ, chứ em thì mù tịt

theanhpro

Xe tải
bác CAP-bl cho em xin sdt của bác được k, chiều nay e len hn,em cần bác tư vấn 1 vài vấn đề được k

CAP_bl

Xe điện
em k hay dung face lam, tiếc nhỉ, xin thông báo với các cụ là em vừa lấy xe chiều hôm qua, thanh viên mới toe , mong các cụ chỉ giao, em lấy xe cũ thhooi, k hiểu sao hôm nay cái cốp điên đằng său của e, mở nó kêu tạch tạch mà cửa k tự động mở ra được, em k hiểu tại sao lun, có bác nào cho e xin sdt để em xin nghe tư vấn của các cụ được k
Bán ấn nút trong xe cốp có mở không? Nếu vẫn mở thì do nút bấm thôi, nếu không mở thì xem lại mô tơ.

stone_lamp

Xe điện
Chúc mừng cụ thế anh đã mua được vợ 2 tàu tưởng, em nghĩ em nó ổn mỗi cái tốn xăng

theanhpro

Xe tải
xăng em thấy bình thường, em nghĩ cái cốp đó bị mô tơ rồi, nhà em ở tp lào cai, khi nào các cụ có thời gian of chuyến sapa thì alo em nhé, mong được hội nghị họp mặt các cụ chên sapa lào cai cho hoành tá tràng, đây là số phone của em: 01693452838

theanhpro

Xe tải
mà em đang chên đường từ nam định lên hn , tối nay có cụ nào đi sem bóng k