Luxgen 7 SUV các bác có máu khám phá cùng trao đổi.

theanhpro

Xe tải
Xe bác thế là ngon rồi. Từ Mỹ đình đến Lâoci ~ 300cây chuối mà chỉ hết nửa bình xăng ~ 30-35 lit. Như vậy nó chỉ uống hết 10-12lit/100 cây chuối đường cao tốc . Tất nhiên không thể so với SF máy dầu đc rồi.

Dùng xe này sướng cái thân và sướng cho cả những người đi cùng trên xe nên tốn thêm cũng chẳng sao - đã biết chuyện này trước khi bế nó về mà. Bọn em là dân kỹ thuật nên vân theo rõi nó ăn uống thế nào như thói quen thôi.
L to ngồi thoải mái hơn em SF nhiều, nói tóm lại là e ko quan tâm đến vấn đề ăn uống của em nó, nói nhỏ với cụ chứ, con cam ry 2014 của thằng bạn em cũng ăn uống như L to của mình thôi, thậm trí nó còn hơn ấy

Ksxdcd

Xe điện
trời đẹp đường khô hay là mình cứ chủ động ấn vào TCS OFF để cho nó OFF luôn cụ nhỉ, chứ lúc nào cũng ON thấy nó sao ấy, chỉ những lúc cần thì mình mới kích hoạt cho nó cụ nhỉ
Về TCS này thì xe nó tự động luôn để chế độ ON cho an toàn khi lái xe.
Trước đây có 1 bác trong hội L to miền Bắc nói nếu tắt TCS thì khi chạy sẽ ăn uống ít xăng hơn ( một vài % gì đấy). Tuy nhiên chỉ nên OFF nó khi trời khô ráo, mặt đường bám tốt để không ảnh hưởng tính an toàn khi xe chạy.

Em cũng có thử tắt TCS khi chạy trời không mưa và đường khô ráo 2-3 tuần gì đấy nhưng không cảm nhận được mức giảm tiêu thụ xăng, mặt khác lại phải lằng nhằng ấn thêm 1 nút TCS OFF khi bắt đầu chạy.

Do đó em quên luôn việc này, cứ chạy bình thường, không chú ý đên nút TCS OF này nữa !

Ksxdcd

Xe điện
em bấm bằng tay thì thấy hiện TCS OFF ở chên mặt gần chỗ kim xăng ấy cụ, cho em hỏi ngu tý, cái nút TCS OFF này hôm nào đi đường trơn thì mình tự bấm hay là xe nó tự động cài vậy cụ, thế bình thường thì nó k hiện TCS OFF như vậy lúc nào nó cũng trong tình trạng ON hả cụ
Đúng rồi bác !
Bình thường nó tự động ON. Tuy nhiên nó chỉ tự kích hoạt hoạt động khi có sự bám mặt đường của từng bánh xe không đồng đều.
Nôm na mà nói nó sẽ kích hoạt hệ thống phanh tự động riêng biệt cho từng bánh xe để xe vẫn chạy thẳng theo hướng lái, không bị trượt sang phải, sang trái hoặc văng đuôi khi đi trên đường trơn trượt.

Ksxdcd

Xe điện
L to ngồi thoải mái hơn em SF nhiều, nói tóm lại là e ko quan tâm đến vấn đề ăn uống của em nó, nói nhỏ với cụ chứ, con cam ry 2014 của thằng bạn em cũng ăn uống như L to của mình thôi, thậm trí nó còn hơn ấy
Những điều bác nói em cũng biết về TOY thần thánh như Camry.
Nói chung xe này tuy có tốn hơn xe khác cùng phân khúc nhưng có lẽ không nhiều lắm. Theo rõi các thớt khác trong OF thì bác Bóng chày chạy Sorento2012 bản máy xăng cũng có mức tiêu thụ xăng xấp xỉ chỉ ít hơn tí chút. Em tin bác này nói thật chứ không như mấy chú sâu KIA quảng cáo.

Trong anh em chạy L to hiện nay có Vincentblack và Hungluxgen7SUV - cũng ở Hà nội đang giữ kỷ lục có xe L to chạy đường dài tiêu thụ ít xăng ~9l/100 km cho quãng đường 700-2000 cây chuối. Còn em ít đi xa, chỉ có lần chạy gần 700 cây chuối về miền Tây Nam bộ thì thấy mức tiêu thụ cũng vào 11-12l/100 cây chuối - xe chở đầy tải 7 người.

Chẳng qua anh em L to ở đây chia sẻ kinh nghiệm để chạy xe được tốt hơn, giữ gìn xe có thể chạy lâu dài mà không hư hỏng tốn kém gì thêm ! Chạy L to nói chung là phải yêu, đam mê, biết chấp nhận và chung sống với em nó lâu dài. Không thể thay đổi liên tục như thay áo đc!

CAP_bl

Xe điện
Ý của cụ Ksxdcd trùng với ý em và nhiều cụ khác ở đây :)
Nút TCS thì trừ trường hợp đặc biệt mới để OFF, còn không thì cứ để ON thôi bác Theanhpro nhé.
Đấy cũng là lý do vì sao khi ta để OFF thì hiện đèn vàng - hãng mặc định là các lựa chọn tự động nên được giữ, khi ta chuyển chế độ thì đèn vàng bật để nhắc nhở. Cơ bản, cứ không có đèn vàng là cảm giác yên tâm hơn :)

theanhpro

Xe tải
cảm ơn những lời vàng ngọc của các cụ, xác định mua xe la để đi, chưa mua xe đã tính đến chuyện bán thì tốt nhất là đừng nên mua, đi xe đạp cho nó lành nhỉ các cụ:))

theanhpro

Xe tải
em dự định là đến khi nào xăng nó bán đến 100.000₫/lít thì lúc đấy em mua xe oto điện để đi và nghỉ xe chạy xăng, treo lên làm kỉ niệm:)) còn với giá xăng bây giờ thì cứ bay đi , lên nóc nhà là lên thiên đình:))

theanhpro

Xe tải
ah mấy cụ cho em hỏi tý, còn cái nút SNOW chế độ đi đường tuyết em nghĩ là chế độ này cũng dùng vào đường trơn trượt được đúng k các cụ, vì đường có tuyết nó cũng là trơn lắm mà, em L to của e đi đêm thì thôi rồi, đèn sáng soi rõ từng ngọn cỏ, , khoái nhất là cái lúc em nó vào cua mắt đèn liếc theo:-))

CAP_bl

Xe điện
ah mấy cụ cho em hỏi tý, còn cái nút SNOW chế độ đi đường tuyết em nghĩ là chế độ này cũng dùng vào đường trơn trượt được đúng k các cụ, vì đường có tuyết nó cũng là trơn lắm mà, em L to của e đi đêm thì thôi rồi, đèn sáng soi rõ từng ngọn cỏ, , khoái nhất là cái lúc em nó vào cua mắt đèn liếc theo:-))
Đúng rồi đó cụ, đi đường có bùn nhão, dùng chế độ này xe ổn định hẳn, chỉ hơi tốn xăng thêm chút :)
Vụ đèn thì khỏi nói, sáng rõ.
Thêm về vụ tiêu hao nhiên liệu: anh em dân kỹ thuật nên hay quan tâm thông số nên hỏi thôi, chứ đều xác định xe còn một vạch là đổ đầy bình :D

theanhpro

Xe tải
hehe cụ nào mà chả em 700 củ em gả luon rồi em nâng đời 2015 đi cho nó mắu

theanhpro

Xe tải
mấy cụ cho em hỏi về caí vụ bộ đèn chiếu sáng của em L to đời 2015 có nắp vừa vào bộ đèn xe của em L to 2011 không? nếu mà vừa là em đặt thay bộ mới ngay, kết vụ này rồi:-*

Lai xe tai chuc

Xe hơi
hehe cụ nào mà chả em 700 củ em gả luon rồi em nâng đời 2015 đi cho nó mắu
Bác lấy em này hết bao nhiêu đấy ạ, cách đây năm tháng em lấy hụt con màu đồng của bác ductienqn rao trên OF vì tiền chưa kịp về. Sau tìm mãi chả có đành phải lấy Santa Fe máy xăng, đợt này thấy nhiều xe bán giá hợp lý thật. Giá mà lùi lại thời điểm này mới mua xe thì kiểu gì cũng xúc được một ẻm L to đi cho sướng cái thằng người.

theanhpro

Xe tải
Bác lấy em này hết bao nhiêu đấy ạ, cách đây năm tháng em lấy hụt con màu đồng của bác ductienqn rao trên OF vì tiền chưa kịp về. Sau tìm mãi chả có đành phải lấy Santa Fe máy xăng, đợt này thấy nhiều xe bán giá hợp lý thật. Giá mà lùi lại thời điểm này mới mua xe thì kiểu gì cũng xúc được một ẻm L to đi cho sướng cái thằng người.
giá xe cũ thì vô giá lắm bác, xe mà còn chất thì, k một lỗi nhỏ thì cũng vào tầm 700 củ chuối mới mua được

theanhpro

Xe tải
đã đi santafe thì phải đi máy dầu, máy xăng thì chán lắm, bản máy xăng cùng đời với bản máy dầu, lúc cũ bán mất giá hơn máy dầu rất nhiều, santafe chỉ có máy dầu mới kinh tế,

theanhpro

Xe tải
mua xe mà giá rẻ đột ngột thì phải xem kĩ lại , chắc là phải có vấn đề đấy, đi mua xe cũ như đánh bạc ấy cụ, nói chung là phải có kiến thức và am hiểu về xe thì mới chọn được xe ngon, chúc cụ may mắn, đổi em santafe máy xăng lấy em L to mà đi, đảm bảo chuẩn k cần phải chỉnh

theanhpro

Xe tải
hôm qua đi chên đường TP lào cai em gặp 1 em L to mằu đồng, gặp được đồng loại có khác, đá đèn pha tới tấp:))

theanhpro

Xe tải
Đúng rồi đó cụ, đi đường có bùn nhão, dùng chế độ này xe ổn định hẳn, chỉ hơi tốn xăng thêm chút :)
Vụ đèn thì khỏi nói, sáng rõ.
Thêm về vụ tiêu hao nhiên liệu: anh em dân kỹ thuật nên hay quan tâm thông số nên hỏi thôi, chứ đều xác định xe còn một vạch là đổ đầy bình :D
em cũng vậy, cứ về vạch vàng là em cho vợ 2 ăn uống no lê lun,à tiện đây cũng thông báo cho mấy cụ bít lun, mặc dù nhà có SH dựng chơi nhưng đi đâu em cũng cưỡi L to đi, ngày đưa đón 2 đứa nhóc đi học, tổng quãng đường là,20km, đi chợ cả đi và về là 3km, rồi đi công việc loanh quanh em k tính nổi , nói tóm lại là đi đâu em cũng cưỡi L to đi, mà em đổ đầy bình xăng, đi được 9 ngày,như vậy theo em nghĩ , em nó ăn uống cũng chẳng có gì là ghớm, em thấy như thế là quá hợp lý,, vì chên em đường k kẹt xe như các cụ chi nên , cứ băng băng , lúc nào cũng số 4 vi vu, thi thoang số 3 , chỗ thoáng số 5 bình thường:)), em là em cũng hay đi lượn đường lắm, đi toàn k có mục đích, ngắm phố và nngắm các ẻm chân dài là chính, về phần các cụ đi ở TP lớn hay tắc đường toàn số 1 với số 2 đi thì ẻm nó uống nhìu bia là phải rồi, dưới hà nội hay tắc đường đến em K I A chào buổi sáng cũng phải uống hơn chục lít bia nữa là:)), 1 đời ta muôn vàn đời nó, các cụ cứ thoải mái đi , nghĩ ngợi gì nhìu đău lòng, giờ hãy cho mình tận hưởng cái cuộc sống sung sướng đi, k său này về già k làm ăn gì được thì mới thấy tiếc<:-P

Lai xe tai chuc

Xe hơi
mua xe mà giá rẻ đột ngột thì phải xem kĩ lại , chắc là phải có vấn đề đấy, đi mua xe cũ như đánh bạc ấy cụ, nói chung là phải có kiến thức và am hiểu về xe thì mới chọn được xe ngon, chúc cụ may mắn, đổi em santafe máy xăng lấy em L to mà đi, đảm bảo chuẩn k cần phải chỉnh
Em thỉnh thoảng hay phải chạy công trường nên cần xe gầm cao hai cầu mà tầm tiền 600 không mua được SF máy dầu đành chiến máy xăng vậy. Con xe của cụ ductienqn giao dịch với giá 530, trên bobanh hôm trước em thấy một con rao 540. Xe này chắc nhiều người ngại thương hiệu lạ nên mất giá nhanh quá.