[Funland] Luyện thi Ielts online qua Zoom liệu có nên cơm cháo gì không cccm???

TuanDK

Xe tải
Số là gấu nhà muốn đăng ký luyện thi Ielts online qua zoom cho F1 ( ĐH ngoại giao - khoa ngôn ngữ anh ) ở bên pasal Ielts, mục tiêu là để đủ đk đầu ra của trường là Ielts 6.5 ( hiện cháu đang đc 5.5). Em thấy bọn trẻ học zoom kiểu nhởn nhơ lắm, sợ không tập trung được thì tốn tiền quá tội, em đề xuất là đợi vài tháng nữa hết dịch cho F1 đi học trực tiếp thầy trò cho dễ tiếp thu, gấu em gào lên dịch mấy năm rồi, chưa biết khi nào mới hết hẳn. đợi thế thì ko kịp ra trường, còn bn dự định khác. Gấu e nó mệnh hỏa nên nó nóng là em phải im thin thít, nhưng đang chưa biết khuyên can thế nào? Theo cccm, luyện thi Ielts online qua zoom liệu có nên cơm cháo gì không ? E thấy 50/50 quá, có cách nào thuyết phục gấu ko ạ? vodka sẵn đợi cao kiến cccm

Hàn Trầm

Xe máy
ý vợ là ý chời cụ chủ ơi
cụ mà cãi ngang là cẩn thận bị tống cổ ra đường đấy :))
mà cái mùa này ra đường là 3 củ vào mồm ngay

hưvô

Xe lăn
Cụ hỏi câu nào dễ hơn đi.
Ở nhà em chỉ được và chỉ dám bật cái công tắc:( :-s

BMW 325

Xe tải
Nói thật với cụ, ở nhà em, e chỉ ko dám bật 1 cái j, cụ trên còn công tắc để bật, chứ em, vợ cho phép mới dám bật … công tắc ý, lơ ngơ là toang hàng ngay ;;);;).
Cụ nói tới học zoom thì em nghĩ nếu cháu nhà có sự quyết tâm, cố gắng, nỗ lực thì sẽ ok thôi, lo gì hả cụ. Mà kể bọn trẻ giờ cũng siêu cao thủ phết, tiếng anh tiếng chị cứ bắn như gió ấy. thực ra 5.5 cũng ko là con số tồi đâu, nếu có phương pháp học đúng, kết hợp khả năng của bản thân nữa, thì có thể lên 1.0, nếu nhanh thì có thể nửa năm, còn ko thì tùy 1 năm hoặc hơn. Mà Pasal cũng đào tạo cả luyện thi Ielts luôn hả, đợt 2018 gấu e cũng củng cố tiếng anh giao tiếp bên này, thấy lên cơm cháo đấy, khoản ielts thì e ko rõ cụ nhé :):)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
F1 đang học đại học à? Tưởng lớp 3.
Thôi để nó tự quyết định, hiệu quả hay không nó biết.

thanhphong1998

Xe điện
Khoa Ngôn ngữ Anh trường Ngoại giao thì lo gì mà không được 6.5 . Cứ để nó học đi,đằng nào cũng ở nhà.Nó vừa học vừa giao lưu với bạn bè ,đỡ stress là tốt mà .

Halinh07

Xe tăng
Số là gấu nhà muốn đăng ký luyện thi Ielts online qua zoom cho F1 ( ĐH ngoại giao - khoa ngôn ngữ anh ) ở bên pasal Ielts, mục tiêu là để đủ đk đầu ra của trường là Ielts 6.5 ( hiện cháu đang đc 5.5). Em thấy bọn trẻ học zoom kiểu nhởn nhơ lắm, sợ không tập trung được thì tốn tiền quá tội, em đề xuất là đợi vài tháng nữa hết dịch cho F1 đi học trực tiếp thầy trò cho dễ tiếp thu, gấu em gào lên dịch mấy năm rồi, chưa biết khi nào mới hết hẳn. đợi thế thì ko kịp ra trường, còn bn dự định khác. Gấu e nó mệnh hỏa nên nó nóng là em phải im thin thít, nhưng đang chưa biết khuyên can thế nào? Theo cccm, luyện thi Ielts online qua zoom liệu có nên cơm cháo gì không ? E thấy 50/50 quá, có cách nào thuyết phục gấu ko ạ? vodka sẵn đợi cao kiến cccm
Cụ cứ cho học đi vì có trung tâm nào mở đâu. Con lớn nhà tôi năm sau hết lớp 12 nên cũng nộp tiền cho cháu học 2 khóa ở Summit( test đầu vào thì nghe nói khá nhưng ngữ pháp và viết hơi kém) trình độ khoảng 5.5. Đáng lẽ là đến trung tâm ở 302 Cầu Giấy để học nhưng do dịch cũng phải học online. Cháu đã học xong 1 khóa và điểm test hết khóa cũng được gần 7.0. Học nốt khóa còn lại hy vọng con bé đạt 7.0 trở lên. Vì từ cấp 2 cháu học song ngữ nên chỉ phần ngữ pháp hơi kém chút thôi. Học online hay học tại tt cái chính đều là các con phải có ý thức và chăm chỉ làm bài tập.

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Học zoom cũng giống học trên lớp, đứa giỏi chứ chăm, đứa lười cứ mải chơi. Đơn giản là thế, cụ đánh giá con cụ như nào? Nếu chăm ngoan học hành thì tới thôi. Chẳng lo đâu cụ. Mà học IELTS em thấy có phương pháp của chuyên gia Simon Corcoran ấy, hot hit, thấy bảo dễ nâng band điểm, học đúng trọng tâm, lược đc những lỗi sai cơ bản khi làm bài thi, thấy bảo thầy giáo này là cựu giám khảo IELTS quốc tế đấy, cụ mợ tìm hiểu xem sao

hoangduc.sbr

Xe container
Đầu ra học viện ngoại giao mà chỉ có 6.5 thôi ah?
Vậy còn chưa bằng đầu vào 7.0 của Rmit nữa, em gái em cũng đang phải cày lớp ielts online để cố năm sau vô Rmit.

binhoanh

[Tịch thu bằng lái]
Giờ học online thấy cũng phổ biến mà cụ
Sao nghe chừng cụ kỳ thị quá vậy, nghĩ thoáng lên đi, ý F1 thích hay ko? chứ đúng là chờ trung tâm thì biết tới khi nào, chưa nói trc đc điều j hết

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
Ko rõ học online hay tại trung tâm thì dư lào, nhưng e thiết nghĩ Pasal này mới thêm luyện thi ielts này thôi mà, chưa thử vội, mà học Ielts sao không ngó mấy chỗ như Gln hay Hội đồng anh … mấy chỗ lâu rồi họ có bộ đề và có thi thử như thi thật, mình sẽ chuẩn bị được tâm lý đi thi hơn, phỏng cccm?

TuanDK

Xe tải
Cụ cứ cho học đi vì có trung tâm nào mở đâu. Con lớn nhà tôi năm sau hết lớp 12 nên cũng nộp tiền cho cháu học 2 khóa ở Summit( test đầu vào thì nghe nói khá nhưng ngữ pháp và viết hơi kém) trình độ khoảng 5.5. Đáng lẽ là đến trung tâm ở 302 Cầu Giấy để học nhưng do dịch cũng phải học online. Cháu đã học xong 1 khóa và điểm test hết khóa cũng được gần 7.0. Học nốt khóa còn lại hy vọng con bé đạt 7.0 trở lên. Vì từ cấp 2 cháu học song ngữ nên chỉ phần ngữ pháp hơi kém chút thôi. Học online hay học tại tt cái chính đều là các con phải có ý thức và chăm chỉ làm bài tập.
Nếu 1 khóa mà lên đc gần 1.5 thế cũng xịn phết cụ nhể, cháu nhà cụ định thi vào ĐH j vậy?
Cụ hỏi câu nào dễ hơn đi.
Ở nhà em chỉ được và chỉ dám bật cái công tắc:( :-s
Cụ nói làm e cũng hơi hoang mang
Ko rõ học online hay tại trung tâm thì dư lào, nhưng e thiết nghĩ Pasal này mới thêm luyện thi ielts này thôi mà, chưa thử vội, mà học Ielts sao không ngó mấy chỗ như Gln hay Hội đồng anh … mấy chỗ lâu rồi họ có bộ đề và có thi thử như thi thật, mình sẽ chuẩn bị được tâm lý đi thi hơn, phỏng cccm?
Khoản này thì e ko rõ lắm, thấy gấu e bảo định đăng ký học ở Pasal Ielts thì em biết thế thôi, nghe đâu cơ sở ở Bạch Mai thì phải nhưng dịch nên chỉ học online qua zoom thôi, mấy trung tâm cụ nói thì nói thật e ko rành lắm, nhưng bt gấu em nó cũng kỹ tính khoản tìm nơi mua bán nên chắc cũng ko tới mức, cái em lăn tăn là học online thì ko biết có hiệu quả tới đâu

hungcarr

[Tịch thu bằng lái]
lên cơm lên cháo j không phải tùy thuộc vào con của cụ chứ
có thầy dạy hay mà trò ko ham thì cũng vứt
thế nên liệu cơm gắp mắm thôi cụ

TuanDK

Xe tải
Đầu ra học viện ngoại giao mà chỉ có 6.5 thôi ah?
Vậy còn chưa bằng đầu vào 7.0 của Rmit nữa, em gái em cũng đang phải cày lớp ielts online để cố năm sau vô Rmit.
Em nhà cụ hiện đang mấy chấm? Rmit thì hot hit có tiếng từ lâu rồi mà cụ

TuanDK

Xe tải
Giờ học online thấy cũng phổ biến mà cụ
Sao nghe chừng cụ kỳ thị quá vậy, nghĩ thoáng lên đi, ý F1 thích hay ko? chứ đúng là chờ trung tâm thì biết tới khi nào, chưa nói trc đc điều j hết
Ý e ko phải kỳ thị, chỉ lo chẳng lên cơm cháo j thì có phải tiền mất lại điểm vẫn thế thì sao, thế nên mới xin ý kiến các cụ mợ thông thái ofer

Xeomchocon

Xe tăng
Thôi không bàn với vợ chủ thớt đc, mới nghe cũng tưởng cháu nó lớp 3 HOÁ RA năm 3 đại học, e là lúc f1 nó có 3 con có khi vẫn thế....

Vinh Cẩm Tú

Xe tải
Cần j phải khuyên can, e thiết nghĩ nếu có chứng chỉ Ielts cao thì ra trường rồi cơ hội xin việc cũng cao hơn bt mà, mà mợ nhà nói đúng, dịch như này thì biết bao jo mới hết, học zoom đang là xu thế đấy cụ. Em được biết bên pasal ielts cam kết điểm đầu ra cơ mà, lại hợp tác độc quyền với chuyên gia nước ngoài nổi như phao, thử đi cụ

AVANZA

Xe tăng
Học online thì phụ thuộc vào tự giác của Học viên là chính, do bị động nhiều hơn nên hiệu quả cũng kém hơn có khi thày, bạn học. Mà học Ngôn ngữ Anh mà sáp ra trường rồi mà ielts vẫn lo khg đc 6.5 là sao nhỉ, em tưởng học xong nó phải ngang với 8 :-/

Halinh07

Xe tăng
Nếu 1 khóa mà lên đc gần 1.5 thế cũng xịn phết cụ nhể, cháu nhà cụ định thi vào ĐH j vậy?

Cụ nói làm e cũng hơi hoang mang

Khoản này thì e ko rõ lắm, thấy gấu e bảo định đăng ký học ở Pasal Ielts thì em biết thế thôi, nghe đâu cơ sở ở Bạch Mai thì phải nhưng dịch nên chỉ học online qua zoom thôi, mấy trung tâm cụ nói thì nói thật e ko rành lắm, nhưng bt gấu em nó cũng kỹ tính khoản tìm nơi mua bán nên chắc cũng ko tới mức, cái em lăn tăn là học online thì ko biết có hiệu quả tới đâu
Em hứa cho cháu học Rmit nếu Ielts đủ điểm đầu vào. Cháu hiện đang học ở Nguyễn Siêu. Năm tới sẽ vất vả vì vừa ôn thi tốt nghiệp PTTH và thi A level

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi nơi có những ưu, nhược điểm khác nhau chứ cụ. Tôi thì thấy bên Pasal này trước giờ nó mạnh TA giao tiếp nên nếu hv nào yếu kỹ năng speaking, listening mà luyện thi Ielts bên này chắc yên con nhà bà tâm à.