LX 125ie và Liberty 125ie sản xuất tại VN cái nào có chiều cao hơn cái nào ạ?

CIVIC-HN

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm cho e biết với ạ?
E đang định đổi xe cho gấu, gấu nhà e ngồi thử LX 125 thì thấy cao quá! chưa ngồi thử Li!
tks các cụ!

arclex

Xe hơi
thông số kỹ thuật :
LX chiều cao yên 774mm
LI ie là 775mm
tương đương nhau bác ạ :D

namanh1208

Xe tải
Lx ngồi cảm giác ngồi cao hơn, chống chân ko tớt lý do vì bề mặt yên thiết kế rộng hơn cụ ạ
Ơ, nhưng mà e thấy các bà các chị đi có khi nào ngồi lùi về phía sau đâu, toàn ngồi ở phía trước ấy, thành ra thì cũng không cao lắm đâu bác. Nếu vợ bác đi thì mua lib đi cho đẹp..

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Ơ, nhưng mà e thấy các bà các chị đi có khi nào ngồi lùi về phía sau đâu, toàn ngồi ở phía trước ấy, thành ra thì cũng không cao lắm đâu bác. Nếu vợ bác đi thì mua lib đi cho đẹp..
kể cả ngồi về phía trước hay phía sau thì thiết kế yên của ves luôn có bề mặt rộng hơn Li, kể cả mấy dòng xe bánh nhỏ như Lít, sắp chết rồi, atila, spacy... trông tuy thấp nhưng ngồi lên cảm giác vẫn cao và chống chân không tới hoặc vẫn phải kiễng

MinPrince

Xe buýt
Cụ tít mít bảo SCR vs cả Lead mà cao á :( Em thấy lùn tè. Hôm trước đi thử xe của gấu, quen đi Li rồi ngồi xe gấu bỗng nhẹ bẫng, đầu thì thấp, ngồi cũng thấp......cảm giác ko quen lắm cụ ạ :(

namanh1208

Xe tải
Cụ tít mít bảo SCR vs cả Lead mà cao á :( Em thấy lùn tè. Hôm trước đi thử xe của gấu, quen đi Li rồi ngồi xe gấu bỗng nhẹ bẫng, đầu thì thấp, ngồi cũng thấp......cảm giác ko quen lắm cụ ạ :(
hehe, e cũng thế, đang ngồi lx rộng rãi, thoải mái, sang ngồi chú lead thấy nó cứ lùn lùn thế nào ấy, ngồi ko vào form..b-) cơ mà đi cũng đc, ga cũng ngon phết...

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
hehe, e cũng thế, đang ngồi lx rộng rãi, thoải mái, sang ngồi chú lead thấy nó cứ lùn lùn thế nào ấy, ngồi ko vào form..b-) cơ mà đi cũng đc, ga cũng ngon phết...
mấy cái cụ này, các cụ đang ngồi Li mà chuyển sang ngồi Lead thì cảm giác nó chẳng thấp

Chỉnh sửa cuối:

simmer

Xe hơi
Hôm em đi hàng Pi ngồi thử 2 cái thì cảm giác ngồi LX cao hơn Li :|