Lx việt ie 125

Bim9x

Đi bộ
Chào các bác . chẳng là em mua được con xe Lx việt ie được 3 tuần rồi mà vẫn chưa có đăng ký . gọi lên cho hãng thì cứ hẹn hết tuần này đến tuần sau . đi xe chưa đăng ký đi ngoài đường rất sợ bị bắt a . nhất là e còn đi làm vào buổi tối nữa :( Có bác nào cũng mua Lx việt ie mà đã có đăng ký chưa a ? Hay ai có thông tin gì chưa a ? Hnay e mới gọi lại 1 lần nữa thì người ta lại bảo chắc đầu tháng 5 . Chẳng biết khi nào mới đc đây :(( huhu

0omrsoio0

Xe máy
Theo e thì cụ cứ lấy hóa đơn về r khác đi làm cho nhanh,e cũng lấy lx ie cách đây 3 tuần,sau 1 tuần thì có hóa đơn,giờ chỉ cầm hóa đơn đi nộp thuế với đăng kí là xong thôi,cơ mà e vẫn đang chờ biển đpej nên chưa đăng kí,hị hị

atdp

Xe hơi
Giấy tờ 3 tuần chắc là có rồi nhưng chắc họ đang làm thủ tục áp thuế. Bác hỏi xem là giấy tờ chưa có hay đang chờ biểu thuế. Hôm nay 29 rồi bác ko lấy được thì phải ngoài 3-5 ra mới có

Bim9x

Đi bộ
Bác ơi chỉ cần có giấy tờ là làm đc biển đúng không a . có cẩn biểu thuế gì ko a ? e nhớ ko nhầm là chị ý bảo là chưa " áp thuế " gì ý a :( e con gái nên ko hiểu biết n` lắm . hix hix

Bim9x

Đi bộ
mà e có đưa người ta 300k để người ta làm hết mọi giấy tờ cho e .. 3 tuần rồi còn chưa có giấy tờ . hix hix

huygay84

Xe đạp
uhm mình cũng thế đấy, đóng tiền dịch vụ đầy đủ rồi mà cũng như thế. mua xe gần tháng rồi chẹp

Keineem

Xe buýt
Về khoản giấy tờ thì như thế này :
Xe ô tô hay xe máy đều có barem nộp thuế , khi nộp thì dựa trên barem ( quyết định )đấy chứ không phải là cái giá trên hóa đơn .
Nói chung là thằng Honda thì thấy giấy tờ rất nhanh , thằng Piaggio thì chậm hơn rất nhiều (có thể Honda nó có kinh nghiệm trong việc làm việc với thuế , vận động hành lang tốt hơn nên mọi chuyện nhanh hơn , ông Piaggio chắc chơi kiểu đúng thủ tục , không đút lót nên chậm hơn.

BiG FiSH

Xe đạp
Thường thì sau 3-4 tuần sẽ có giấy tờ, thuế trước bạ 5% và nộp biển ở công an quận 2trieu nữa ạ, còn bác thêm 300k rồi thì chắc chỉ cần ra lấy biển mà thôi ạ

vespa_tre

Xe buýt
Chào các bác . chẳng là em mua được con xe Lx việt ie được 3 tuần rồi mà vẫn chưa có đăng ký . gọi lên cho hãng thì cứ hẹn hết tuần này đến tuần sau . đi xe chưa đăng ký đi ngoài đường rất sợ bị bắt a . nhất là e còn đi làm vào buổi tối nữa :( Có bác nào cũng mua Lx việt ie mà đã có đăng ký chưa a ? Hay ai có thông tin gì chưa a ? Hnay e mới gọi lại 1 lần nữa thì người ta lại bảo chắc đầu tháng 5 . Chẳng biết khi nào mới đc đây :(( huhu
chia sẻ đôi điều cùng chủ thớt,trc em cũng mua con lib ie.đi ko biển ngoài đường suốt,và đúng là đi đêm lắm có ngày gặp ma,đúng đợt ra quân,em bị 2 bác bồ câu trắng đi lượn đường tóm,em chả mang giấy tờ gì,bằng lái cũng ko?bị giam xe 10 ngày...em chạy vạy giục bên TC trả giấy tờ sớm thế là lấy sớm được 3 ngày tức là 1 tuần sau thì có giấy....Nói chung nếu mình ko giục,thì thường thường TC có giấy sau hơn 1 tháng cơ...cụ ra đường có vác bằng lái cho em....có gì dễ xin xỏ,giải quyết...đừng để như em

ducanh91

Xe điện
e chẳng hiểu bác sợ cái gì sợ chó cắn trộm ak :D e đi ko biển gần hơn 1 năm nay mua xe từ 2k9 bh mới đăng kí có sao đâu =))

Sokineo

Xe hơi
Lúc em lấy lib việt cũng phải chờ 3 tuần bác ạ.Lúc hỏi sao mà lâu thế thì cái ông làm biển cho em (em để 500k để nhờ họ làm luôn cho,mà sao bác có 300k nhỉ :( )ông ấy bảo là giấy tờ thì có trước rồi nhưng TOPCOM nó đợi đợt hóa đơn mới về mới làm :-w em nghĩ giờ thì nhanh thôi chứ sao vẫn lâu vậy nhỉ?Nhưng cũng vì Lxie mới ra nên giấy tờ vẫn chưa hoàn thiện nhanh được :D bác gọi điện giục nó 1 câu là mình số bao nhiêu,lấy xe hôm nào bla bla... là có thể sẽ được lấy sớm :D

to.be

Xe buýt
e thấy nhiều cụ buồn cười nhỉ

otofun có phải là piaggio đâu mà lên đây than vãn

kêu thì cứ gọi lên hãng mà hỏi thôi

site h như bãi rác ...thread mọc linh tinh chán thật

nhanhvachuan

Xe hơi
Ko cần mang giấy tờ đâu bác, mang theo obama thôi. Nếu bị bắt thì thôi khỏi xin.

Tam

Xe đạp
Bực cái bọn pi này thiệt đó! Theo các bác thì e sống ở HN có nên đăng kí biển ở huyện cho nó rẻ k ạ? Vì ở huyện có 2% thuế trước bạ ạ! ^^

dvhalone

Xe tải
Đi thoải mái cụ ạ. Em đi xe gần 1 năm chưa đăng ký có sao đâu. Yên tâm mà đóng cụ nhé.

DUCYEN

Xe máy
Chia buồn cùng bác, em mua ở Cộng Hòa, 4 ngày sau em có biển chạy ầm ầm:)>- .......... Chẳng hiểu sao các bác làm gì mà nó ém lâu thế ko biết nữa.@-)

tắc đường

Xe đạp
e cũng đang chờ đây, hôm mua bên YV bảo là chờ 2 tuần, chưa biết thế nào, cụ cứ đi đi.... đừng sốt ruột!!!