LXie nhập vs LXie việt

DêĐạoNhân

Đi bộ
Trước tiên các cụ đọc kĩ title nhé. E chỉ thắc mắc dòng LXie k liên qan đến lib :) e hơi mù về khoản linh kiện xe ga. Đây là lần đầu tiên e ngâm cứu về nó! mua cho e gái e ạ!

Về tài chính thì k bàn :) các cụ giúp e đi sâu về chuyên môn của dòng này. Ta lên dùng đồ nhập hay đồ việt. Con nào sử dụng bền, bốc hơn tính trên góc độ chăm nom xe nhé! k tính phá phách :)

Và... mua ở đâu để đảm bảo chất lượng xe tốt nhất. Nếu là xe nhập phải chắc gạch là nhập thật 100% e lo sợ 1 số nơi đục khoét linh kiện :(

E ở HN.

Note: Có người nói với e dư này!
mình có 1 lời khuyên thế này nhé...bạn nghe hay nghe k nghe cũng đc...ném gạch cũng ok :D

mình có ông anh chuyên chở xe cho mấy cửa hàng Lx....đ' biết như nào nhưng mà ông ý kêu là ý....Lx giờ nhập...thì cũng chỉ là....lắp giáp ở trung quốc....mang về ý...rồi lại nhập về vn thôi....( trung quốc thì nhân công nó rẻ....mà công nghe của nó thì v L...cái gì cũng nhái đc bạn biết rồi đấy )....qua nc t3 rồi về ý...nhập sang vn...giá cao.....

người việt dùng m. hàng việt đi bác ạ....đấy....đấy là ý kiến riêng của mình thôi hehe ;)

Chỉnh sửa cuối:

robocop

Xe buýt
Trước tiên các cụ đọc kĩ title nhé. E chỉ thắc mắc dòng LXie k liên qan đến lib :) e hơi mù về khoản linh kiện xe ga. Đây là lần đầu tiên e ngâm cứu về nó! mua cho e gái e ạ!

Về tài chính thì k bàn :) các cụ giúp e đi sâu về chuyên môn của dòng này. Ta lên dùng đồ nhập hay đồ việt. Con nào sử dụng bền, bốc hơn tính trên góc độ chăm nom xe nhé! k tính phá phách :)

Và... mua ở đâu để đảm bảo chất lượng xe tốt nhất. Nếu là xe nhập phải chắc gạch là nhập thật 100% e lo sợ 1 số nơi đục khoét linh kiện :(

E ở HN.

Note: Có người nói với e dư này!
bác à, dù cho có sản xuất tại somali hay sudan rồi đi vòng vòng rồi có muốn nhập vào Ý thì cũng phải qua được kiểm định chất lượng của liên minh châu âu mới vào được ạ, không phải muốn vào là vào đâu, hàng hóa mà đã vào được liên minh châu âu hay mỹ thì khỏi phải bàn về chất lượng ạ, không có ai bảo vệ người tiêu dùng bằng 2 ông này đâu. Cho nên ý kiến của ông bạn bác nghe hơi cục bộ 1 tí.

còn giá thì mua hàng nhập sẽ mắc hơn hàng trong nước rồi bác ạ, vì mình phải trả thuế mà. Nhưng em nghe nói, cái này em không chắc, là sản phẩm vespa việtnam được xuất khẩu sang tháillan, Úc, singapore, các nước châu á thái bình dương. Như vậy thì chất lượng cũng không kém đâu.

DêĐạoNhân

Đi bộ
bác à, dù cho có sản xuất tại somali hay sudan rồi đi vòng vòng rồi có muốn nhập vào Ý thì cũng phải qua được kiểm định chất lượng của liên minh châu âu mới vào được ạ, không phải muốn vào là vào đâu, hàng hóa mà đã vào được liên minh châu âu hay mỹ thì khỏi phải bàn về chất lượng ạ, không có ai bảo vệ người tiêu dùng bằng 2 ông này đâu. Cho nên ý kiến của ông bạn bác nghe hơi cục bộ 1 tí.

còn giá thì mua hàng nhập sẽ mắc hơn hàng trong nước rồi bác ạ, vì mình phải trả thuế mà. Nhưng em nghe nói, cái này em không chắc, là sản phẩm vespa việtnam được xuất khẩu sang tháillan, Úc, singapore, các nước châu á thái bình dương. Như vậy thì chất lượng cũng không kém đâu.
Cám ơn bác đã cho ý kiến. Xe nhập thì nó đã được khẳng định rồi, còn của Việt Nam mình sản xuất thì em chưa có thông tin để kiểm chứng độ bền máy. Liệu sử dụng về lâu dài xe có ổn định k?

hungaudio.vn

Xe đạp
lx việt đi cũng được mà
nếu từ việt sang nhập thì cân thêm 2000 usd nữa

35N1169

Xe điện
Đã nội địa hóa được bao nhiêu đâu mà bác phải lo. Em nghĩ LX viet chất lượng chắc cũng tốt, nếu bác không xính ngoại lắm thì làm 1 em LX viẹt là hợp lý. Còn dư 2k $ làm 1 em gì nữa thi thoảng thay đổi cũng có cái hay (Em cũng chơi kiểu này rồi).

[K]club

Xe tải
việt giờ cũng tốt rồi , quan trọng là ý thức khi đi xe và ý thức chăm sóc xe