Thảo luận Lý do bạn mua Vinfast Lux - chỉ dành cho những anh em đã sở hữu xe Vinfast Lux!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chắc là tránh sốc nhiệt à cụ?
Nếu để chế độ auto, hệ thống cảm biến điều khiển quạt quay từ từ, gió cứ lìu tìu, xong rồi mát dần, ở đây là mát chứ không phải lạnh cụ nhé.
Em xem mấy xe Đức đều thế, kể cả xe Focus cũng thế luôn.
Trong manual hay là thông số kỹ thuật một số hãng xe, họ đều nói về công nghệ điều hoà kiểu vậy.

FUKCLU3

Xe tải
Thêm lý do, phân tích rất từ tốn để rồi lại chọn em

sontungbl

Đi bộ
Mua Vinfast phải là người có niềm tin lớn, dám tìm hiểu và dám nghiên cứu, hoặc có tinh thần ủng hộ với sản phẩm nước nhà. Niềm tin đó đến từ sự tìm hiểu, đủ hiểu biết để ghi nhận sự đầu tư, hệ thống dây chuyền công nghệ, hiểu các giá trị bản chất của xe như máy móc khung gầm.... cũng như chấp nhận rủi ro. Ngay từ khi chưa có ý định đổi xe. Tôi đã khẳng định sẽ ủng hộ Vinfast chứ không Toy, Ford, Kia... gì nữa hết, và dù rất thích Subaru, nhưng sau đó cũng gạt đi để Vinfast. Tất nhiên, không phải là mù quáng, mà là cũng đã đi thử đánh võng phi ổ gà, cua gấp, ... đủ kiểu, tôi cũng không phải là người đặt xe Vinfast ngay từ ngày đầu, mà mới lựa chọn và quyết định Lux SA từ sau tết rồi, khi mà điều tiếng của Vinfast thông qua mồm của rất nhiều người (!) đang ở đỉnh điểm và niềm tin trong xã hội về xe Vinfast dường như là thấp nhất.
Ngoài ra, mình ủng hộ Vinfast, vì nếu Vinfast không thành công, thì sẽ không người Việt nào dám làm và sẽ thành công được nữa cả. Niềm tin của người Việt về việc đầu tư lớn, bài bản, dám làm những sản phẩm lớn lao,... sẽ lung lay. Cũng như, VN cần có những tập đoàn vững mạnh, đủ lớn để cân lại với những tập đoàn nước ngoài, trụ cột chống chịu gánh vác nền kinh tế, bảo vệ nền Kinh tế đất nước trong sự cạnh tranh, thôn tính, sát nhập... của các Cá mập nước ngoài.
Còn nếu ai cũng chờ Vinfast 5-10 năm nữa, thì chắc 1-2 năm sẽ không còn Vinfast nữa đâu. Và lúc đó sẽ có 1 tập đoàn quốc tế nào đó vào mua rẻ Vinfast thôi..
Quay lại về mặt thực tế, Vợ tôi cũng khẳng định chỉ đồng ý cho tôi mua Vinfast nếu xe Vinfast chỉ trong tầm 500-600tr, nhất quyết không bỏ ra cả tỷ mua 1 sản phẩm chưa có thương hiệu, thà bỏ gấp đôi mua VW, GLC...còn hơn mua Vinfast, nếu thích thì chờ 5-10 năm nữa khi Vinfast mọi người chuột bạch xong thì mua. Nhưng tôi không nghe, tôi dám làm và tôi dám chịu với quyết định của mình.

Tôi lập riêng thớt này cho anh em chủ xe Vinfast Lux chia sẻ cảm nghĩ thực sự nhé. Không tiếp những người (!) chưa có/chưa lái Lux nhưng thích bình phẩm nhé.

View attachment 4526616
Đồng quan điểm với bạn. Việt Nam có phát triển được hay không rất cần những công dân có quan điểm và hành động như bạn, chứ ai cũng nghĩ cục bộ, chỉ quan tâm đến lợi ít của bản thân thì rất lâu Viêt Nam mới ngang tầm với các nước phát triển khác được.

quanld

[Tịch thu bằng lái]
càng nhìn càng đẹp phải ko các cụ

Gừng

Xe container
Xe Đức cũng thế đấy lão ạ.
Đại loại có cái công thức gì ấy, lên chậm nhưng để không ốm :))
Nói ra còm trên có khi bị chụp thêm cái mũ Vino :))
vẫn thichs máy lạnh của Toi hơn, lạnh hỗn, nhanh mát, mát sâu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
vẫn thichs máy lạnh của Toi hơn, lạnh hỗn, nhanh mát, mát sâu
Cụ thích thêm bản Toy Trung Đông đi, hình như điều hoà do Mishu làm, mát gọi là phê luôn cụ à :P

cusao

Xe lăn
Điều hòa Toi dễ gây cảm, viêm họng ...nhưng vẫn thích vì nó oánh đúng nhu cầu là cần mát nhanh và sâu...Em suýt ốm vì cái điều hòa của Crown 3.0 1998......Vẫn thích !!!

FUKCLU3

Xe tải

Làm quả nail móng đỏ cờ xem có tăng mã lực không 😀😀😀😀

c0c1

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi bà chị e mới mua con lux A mà vô lăng ko trả lái là hãng thiết kế vậy ạ :-/

Arsephan

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi bà chị e mới mua con lux A mà vô lăng ko trả lái là hãng thiết kế vậy ạ :-/
1. Vô lăng luôn có trả lái.
2. Vô lăng trả lái chậm và cần kiểm soát của người lái
3. Đó là thiết kế của hãng, là đặc tính vô lăng của Vinfast Lux

Trừ những người vốn lái những dòng xe vô lăng đầm nặng, thì hầu hết Lúc đầu lái sẽ chưa quen, nhưng sau 1 thời gian sẽ quen và thích.
Nếu hoàn toàn không trả lái bạn noia chị đem ra hãng bảo hành nhé.

c0c1

Xe hơi
1. Vô lăng luôn có trả lái.
2. Vô lăng trả lái chậm và cần kiểm soát của người lái
3. Đó là thiết kế của hãng, là đặc tính vô lăng của Vinfast Lux

Trừ những người vốn lái những dòng xe vô lăng đầm nặng, thì hầu hết Lúc đầu lái sẽ chưa quen, nhưng sau 1 thời gian sẽ quen và thích.
Nếu hoàn toàn không trả lái bạn noia chị đem ra hãng bảo hành nhé.
Vâng bác chắc e phải cho ra hãng, hôm e lên đi thử xe ko trả một chút nào luôn bác ạ, e thấy thật sự kì lạ mà bà chị bảo hãng tke thế. E thấy hoang mang thực sự

Arsephan

Xe tăng
Vâng bác chắc e phải cho ra hãng, hôm e lên đi thử xe ko trả một chút nào luôn bác ạ, e thấy thật sự kì lạ mà bà chị bảo hãng tke thế. E thấy hoang mang thực sự
Muốn biết thì bạn chạy tốc độ 30-40km trở lên rồi vào cua, ở tốc độ cao xe trả lái nhanh hơn, với Vinfast Lux thì trả lái chậm và phải có kiểm soát là đặc trưng và mình thích cái này từ khi chở mấy người hay say xe trên xe, mà phải trả lái như vậy thì mới đảm bảo xe cân bằng ổn định êm ái kể cả khi vào cua... :)

MiniTàu

Xe buýt
Bác thử quay video post lên đây để các cụ trên này khắc phục lỗi cho