[Funland] Lý do gì thị trường Chứng khoán lao dốc 6% 23/3/2020

Anhtuanservice

Xe tăng
Nước ngoài nó rút vốn c ơi. Nó bán tháo để rút tiền về. Trong khi nội lực kinh tế của m ko đủ gánh lại số cổ bán tháo này.
ps/ E đang âm 40% rồi.
Cụ k chơi hợp đồng phat sinh ah? Phải có nó bù lại ít chứ.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k chơi hợp đồng phat sinh ah? Phải có nó bù lại ít chứ.
E không ạ, dạo này đang bận, nên ko theo dõi thị trường được, nên thôi, coi như đầu tư dài hạn, để đó đã. Em chơi bằng tiền thịt, chốt hết các mã có Margin rồi.

Anhtuanservice

Xe tăng
E không ạ, dạo này đang bận, nên ko theo dõi thị trường được, nên thôi, coi như đầu tư dài hạn, để đó đã. Em chơi bằng tiền thịt, chốt hết các mã có Margin rồi.
Những lúc thị trường 1 chiều này cụ làm tí hợp đồng bù lại. Lúc nào ngon thì chốt chứ cần j chốt trog tuần.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Những lúc thị trường 1 chiều này cụ làm tí hợp đồng bù lại. Lúc nào ngon thì chốt chứ cần j chốt trog tuần.
Dạo này em cũng bận, mà e cũng đạo đức giải lắm, hihi. Em không muốn góp phần đu theo đám đông, góp phần kéo giảm thị trường :))/ TTCK VN rất nhỏ và yếu. Cái phái sinh nhỏ kiểu VN góp phần làm nhiễu thị trường CK cơ bản vì lái được.

Em nghĩ cái dịch này đối tượng bị nặng là người già, nên em đánh giá khả năng hồi khá nhanh, không tiêu cực như khủng hoàng hồi 2008 mà báo đài đang nói quá lên... E hy vọng là em đoán trúng hic.

blackwhitentd

Xe hơi
Dạo này em cũng bận, mà e cũng đạo đức giải lắm, hihi. Em không muốn góp phần đu theo đám đông, góp phần kéo giảm thị trường :))/ TTCK VN rất nhỏ và yếu. Cái phái sinh nhỏ kiểu VN góp phần làm nhiễu thị trường CK cơ bản vì lái được.

Em nghĩ cái dịch này đối tượng bị nặng là người già, nên em đánh giá khả năng hồi khá nhanh, không tiêu cực như khủng hoàng hồi 2008 mà báo đài đang nói quá lên... E hy vọng là em đoán trúng hic.
Em cũng đang đồng quan điểm với bác, không dẫn đến khủng hoảng lớn. Tuy nhiên cũng hi vọng đoán đúng thôi

cuongtelecoms

Xe buýt
Kể cả giờ giảm hơn cả giá trị thật, nhưng ko có dòng tiền vào đầu cơ thì cũng đi viện hết.
Giá trị của em là cung-cầu. Nếu không có dòng tiền vào đầu cơ nghĩa là cầu thấp, không nên đầu tư ngắn hạn. Nhưng nếu đã thấp hơn giá trị thật mà cụ có nhiều tiền, quyết định đầu tư dài hạn thì nên vào thôi, đúng không cụ?

Anhtuanservice

Xe tăng

Ầy. Cụ đồng quan điểm với em rồi ah. E nghĩ tâm lý đám đông đang chi phối quá nhiều. Mỗi đợt như này sẽ thanh lọc và đào thải dần.
Em cũng đang đồng quan điểm với bác, không dẫn đến khủng hoảng lớn. Tuy nhiên cũng hi vọng đoán đúng thôi
Khủng hoảng lớn thì có, tuy nhiên từng nên kinh tế 1 sẽ thích nghi mức độ nào thôi. Em vẫn lạc quan.

biahoihanoi

Xe lăn
Hôm nay thị trường chứng khoán lại lao dốc 6% về 670 điểm. Xét cho cùng em k hiểu ký do vì sao: các cụ vào góp ý ah.
Thứ nhất : Nước ta 90 triệu ng tiêu dùng, đang dịch bệnh là cơ hội ngàn năm có 1 cho các doanh nghiệp chiếm lĩnh lại thị trường này ( lâu nay các anh toàn xách súng ra nước ngoài bắn), vậy lý do j ngành nào cũng giảm?
Thứ hai: khi đóng cửa, khan hiếm nguồn nguyên liệu đầu vào, tuy nhiên là cơ hội để các ngành phụ trợ chuyển mình với sức ép cạnh tranh hàng ngoại nhập thấp nhất.
Thứ ba: dịch bệnh, nhưng tính đến nay CP đã làm rất tốt, k hoảng loạn. Dân cug an tâm rất nhiều....
Túm lại k biết sao các ngành nghề và nhà đầu tư phản ứng tiêu cực thế này.
Hôm nay bạch thủ thật!!! Dừng đúng 6% như em lập bài...
Có 4 thằng ngồi chiếu mà 3 thằng chạy thì thằng còn lại ngồi yên sao được.

Huongchimai

Xe buýt
Bán đi mà mua gạo với khẩu trang.. Còn cái gì bán được thì bán thôi.

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Trước đấy bơm thổi quá nó phi 1 mạch từ 700-1200 giờ về đúng giá trị thật thôi.

Anhtuanservice

Xe tăng

Teen

Xe điện
Theo em là nên quay về khái niệm hồi còn đi học và còn chưa có bảng điện :)). TTCK là phong vũ biểu của nền kinh tế. Hồi í học chay, cộng thêm chậm hiểu nên mãi em ko nghĩ ra ý nghĩa là gì :))

Anhtuanservice

Xe tăng
Theo em là nên quay về khái niệm hồi còn đi học và còn chưa có bảng điện :)). TTCK là phong vũ biểu của nền kinh tế. Hồi í học chay, cộng thêm chậm hiểu nên mãi em ko nghĩ ra ý nghĩa là gì :))
Haaah, jo nghĩ ra chưa cụ ơi?

QMintech

Xe tăng
Ngày có hai cái bảng quan tâm thì cái tăng mạnh và cái kia giảm mạnh :). Vnindex & vn covid.

Tony_Le

Xe container
Hôm nay thị trường chứng khoán lại lao dốc 6% về 670 điểm. Xét cho cùng em k hiểu ký do vì sao: các cụ vào góp ý ah.
Thứ nhất : Nước ta 90 triệu ng tiêu dùng, đang dịch bệnh là cơ hội ngàn năm có 1 cho các doanh nghiệp chiếm lĩnh lại thị trường này ( lâu nay các anh toàn xách súng ra nước ngoài bắn), vậy lý do j ngành nào cũng giảm?
Thứ hai: khi đóng cửa, khan hiếm nguồn nguyên liệu đầu vào, tuy nhiên là cơ hội để các ngành phụ trợ chuyển mình với sức ép cạnh tranh hàng ngoại nhập thấp nhất.
Thứ ba: dịch bệnh, nhưng tính đến nay CP đã làm rất tốt, k hoảng loạn. Dân cug an tâm rất nhiều....
Em trước có chơi CK giờ từ giã sân cỏ sau trận thua nhớ đời. Trong trận có thắng, có thua. Cơ mà lúc chắc thắng thì mất tiền, lúc được thì chả biết tại sao chắc số may. Chốt lại như đánh bạc mà mình lại không cầm cái với bài bị thửa.

Anhtuanservice

Xe tăng
Em trước có chơi CK giờ từ giã sân cỏ sau trận thua nhớ đời. Trong trận có thắng, có thua. Cơ mà lúc chắc thắng thì mất tiền, lúc được thì chả biết tại sao chắc số may. Chốt lại như đánh bạc mà mình lại không cầm cái với bài bị thửa.
Tất cả đều là sòng và đều có cái mà cụ. Có j khác dc đâu.

xukute

Xe tăng
Lý do là dịch bệnh chỉ là giọt nước làm tràn ly, thị trường đã tăng quá mức, cần phải giảm.
Dịch bệnh chỉ giúp quá trình giảm nhanh hơn thôi.
Thay vì mất 1 năm thì giờ chỉ cần 6 tháng là sẽ tạo đáy.

Đơn giản vậy thôi, cần những phiên giảm mạnh, thật mạnh để nhanh hồi phục. Chứ dền dứ thì còn lâu, khi nào chán không ai muốn mua bán gì, lúc đó túc tắc vào hàng nhá.