[Funland] Lý do tuyển mãi không được nhân viên là đây

Han Riverside

Xe buýt
Lúc nãy có ngồi với thằng cu sinh viên đang chạy Grab 2 bánh làm thêm . Nó nói ngày trung bình nó chạy khoảng 4 tiếng , sau khi trừ đi tất cả các chi phí tất tần tật thì cũng bỏ túi cho mình đc 200k/ngày , đủ để chi phí sinh hoạt và tiền nhà ...

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ nói đúng nhưng ngoài kia cũng có cái đúng của nó cụ ạ !
Sinh viên mới ra trường chưa có việc, gia đình không có đk, thậm chí không đủ khả năng làm việc chuyên môn thì chạy grab có đúng không? Không phải phần lớn sinh viên ra trường đều làm vậy !
Đi làm thuê 5 - 7 củ cũng không phải ở đâu cũng sòng phẳng lương lậu mí bảo hiểm đâu cụ. Đến công ty lớn có cổ phần nhà nước còn nợ lương, nợ bảo hiểm đầy ra cụ !
Còn xin làm công chức thì giáo viên cũng 300 - 500 củ. Tiền đâu ?? Sống bằng bóp cổ phụ huynh ??
Đấy, không phải cứ học xong, chuyên môn xong là có chỗ phấn đấu cho tất cả sinh viên cụ ạ !
Cũng có nhiều chỗ kêu tuyển khó ! Nhưng phần lớn có vấn đề chứ không như họ nói nên không tuyển được ( thằng làm cũ còn bỏ đi nữa cơ) .
Ngoài ra còn vì vướng mắc gia đình, và những thứ khác nên mới ôm xe chạy.
Thật sự những người này em nghĩ là người tốt chứ không phải là lười nhác hay ảo tưởng đâu. Mỗi người đều phải tự lo cho mình, em không thấy nhục cho nơi đã đào tạo họ !
Cụ chuẩn. Dạo qua 1 vòng các web tuyển dụng không khó để bắt gặp nhiều công việc yêu cầu trên trời mà lương lại dưới mương.

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
Lúc nãy có ngồi với thằng cu sinh viên đang chạy Grab 2 bánh làm thêm . Nó nói ngày trung bình nó chạy khoảng 4 tiếng , sau khi trừ đi tất cả các chi phí tất tần tật thì cũng bỏ túi cho mình đc 200k/ngày , đủ để chi phí sinh hoạt và tiền nhà ...
ôi, 4 tiếng của em ấy hơn 1 ngày em hùng hục làm rồi cụ ạ, chả có lẽ e cũng đi chạy grap nhỉ?
Bao giờ rụng hết lá thì mới lo cụ nhé
thế có nghĩa là tuổi tác ko thành vấn đề à cụ? mà quên mất e là mợ cụ ạ, liệu có được không cụ?

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nghe giọng như mấy tay quảng cáo khoá học marketing nhỉ?

chungquoc

Xe hơi
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Chạy grap thì còn được chừng đó, chứ bán hàng oln thì ít người được con số đó lắm bác ạ, Nhưng công nhận là làm vp lương bèo thật ạ :D

sweet_heart

Xe buýt
Cháu thấy các cụ tuyển dụng kêu than một cách buồn cười. Giống như việc thằng bán hàng chê người tiêu dùng. Sản phẩm thì lởm mà bán giá cắt cổ rồi bảo sao thằng tiêu dùng nó không mua. Các cụ kêu thể hiện mức văn hoá của các cụ rất là lùn.

Không tuyển dụng được thì lỗi là tại các cụ. Các cụ phải tự xem lại mình: người lao động chê thì do các cụ trả chưa đủ so với yêu cầu của người ta.

Hồi cháu mới tốt nghiệp đại học chục năm về trước, cũng có lão đi tuyển dụng, chém gió hơn đa cấp mà nghe cháu đề cập mức lương cái xách mông chạy mất :))

Khôn thì khôn nó vừa vừa thôi, đừng định ăn hết phần thiên hạ. Cháu thấy người lao động chê nhà tuyển dụng là một điều đáng mừng. Họ biết tự đánh giá bản thân. Còn những thằng ảo tưởng, các cụ cũng không phải khóc thuê cho nó. Dốt thì cũng chả chỗ nào ngu mà trả một đống tiền đâu. Nó đói đầu gối tự khắc phải bò.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thằng em làm shipper tháng được hơn 20 củ có vẻ ngon lắm. Vừa nghỉ châm cứu điều trị cái lưng mất gần 50tr rồi, không bõ

xinchaodongchi

Xe tăng
Em dân vp chuẩn chỉ. Tình hình chung là việc nhiều người ít, gần đây em bắt đầu bật sếp, em éo đi họp vớ vẩn nữa, sai mồm em ko làm.

Ng như sếp em, trung gian trong cty, ko có quan hệ với khách hàng, ko phải cổ đông, dù lương x5 lần em, là sẽ bị đào thải

lá vàng rơi

Xe tải
Nuôi ăn thì đc, chứ học phát triển chuyên môn gì ngoài đường với bến xe, cần đc cụ thông não :D
Rất nhiều ngành nghề, đam mê cần có tiền để nuôi dưỡng cụ ạ. Không phải ai cũng được ra đời với vài tỏi trong tay đâu cụ trẻ.

pisces_hn

Xe container
Em định mua cái xe ghẻ vừa đi làm vừa grab, mỗi tuần chạy độ 1 nửa ngày chủ nhật, liệu có được 3 4 củ nuôi xe không các cụ. Bình thường em đi grab trừ lúc nhân thì giá bằng taxi các cụ ấy bảo bị thịt mất 30% còn có 7 nghìn 1km, 10km được 7 chục đi đón mất độ 2 km. Thế là còn có 6 nghìn 1km trừ mất 1k5 tiền xăng với bảo dưỡng cứ cho còn 4 nghìn. Chạy điên đảo trong nội thành thì 1 giờ được 15km được 6 chục mà các cụ bảo ngày kiếm 3 củ thì chạy thế nào nhỉ em chưa hiểu.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Ngày chốt đc 200 đơn thì ngon quá rồi
Không chỉ vậy, để done đơn nhiều thì tốn nhiều chi phí kèm theo lắm.
Nghề nào cũng vậy, trong chán ngoài thèm mà thôi

thientudolong

Xì hơi lốp
Rất nhiều ngành nghề, đam mê cần có tiền để nuôi dưỡng cụ ạ. Không phải ai cũng được ra đời với vài tỏi trong tay đâu cụ trẻ.
Cụ chưa trả lời vào câu hỏi chính, cụ ngày ngày đi ngoài đường, đợi khách ở bến xe, ăn vội mọi nơi, tối về ngủ, cụ học đc gì để theo đuổi đam mê, nghề nghiệp??
P/s em ko biết tuổi cụ và cụ cũng ko biết tuổi em nên hãy tranh luận, xưng hô 1 cách lịch sự, cầu thị, không nên mỉa mai nhau như thế giống mấy cháu trẻ trâu a hùng bàn phím lắm :)

lá vàng rơi

Xe tải
À...ý là tại sao ko tuyển đc nv ấy cụ, vd quán em giờ cũng rât khó tuyển nv khi mà có những món khởi nghiệp khá dễ kiếm tiền chứ ko cần phải đi làm thuê:D
Mặt bằng chung ở hà nội, theo em nhìn thấy ở các quán ăn, cửa hàng của bạn bè e, 4t 1 tháng nuôi ăn ở. Cụ cứ trả thế e tin là đầy người muốn làm. Dây phú thọ với nghệ an đông quân lắm.

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Phải nướng cho cụ này không ít nhé!
Đa phần là ảo, chỉ một số ít trong đó thành công thôi cụ chủ ah!

Vie.ABC

Xe điện
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Thu nhập chưa kinh khủng bằng CHẠY XE ÔM và ĐI BUÔN CHỔI ĐÓT nhá ... Nửa khoá xây biệt phủ và cho con du học ,tiền tràn tài khoản luôn nhá !...=))

Johnny Cupcakes

Xe điện
Đúng là nhiều cơ hội tốt hơn, VP chỉ nhàn hạ

lá vàng rơi

Xe tải
Cụ chưa trả lời vào câu hỏi chính, cụ ngày ngày đi ngoài đường, đợi khách ở bến xe, ăn vội mọi nơi, tối về ngủ, cụ học đc gì để theo đuổi đam mê, nghề nghiệp??
P/s em ko biết tuổi cụ và cụ cũng ko biết tuổi em nên hãy tranh luận, xưng hô 1 cách lịch sự, cầu thị, không nên mỉa mai nhau như thế giống mấy cháu trẻ trâu a hùng bàn phím lắm :)
Cụ có tuổi rồi thì đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác, bắt người khác phải làm theo ý mình. Như trên có cụ đã còm, em sv ngày làm 4h được 200k. Cụ nghĩ thử bằng kinh nghiệm và vốn sống của mình xem, em ý có đi học, nuôi đam mê của mình ở cái đất HN này được không ạ?