[Funland] Lý luận được trang bị của một thành viên đa cấp Forex.

cuckhoai

Xe tăng
Bạn thử phân tích ĐIỂM SAI trong những nội dung này đi?

Các Công ty thành công lớn thì có bao nhiêu phần trăm là cả lò nhà chúng nó làm với nhau?
Thằng mời chào mình đầu tư nó biết đếch mình là ai mà bảo: CHUNG TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO.
Chưa dám kết luận là lừa đảo, chỉ tạm nhận định là nó muốn chăn mình (kiếm tiền của mình) đã.

Halinh07

Xe tăng
Forex nếu có nghiên cứu thì hoàn toàn có thể kiếm được tiền nhưng đừng có tham. Nghiên cứu 3-4 cặp tiền thôi thì mỗi năm có thể kiếm được 15-20%/năm. Khổ nỗi dân mình tham toàn đòi lãi suất 20%/tháng thì chả chết. Mà còn chưa hiểu gì về Forex mà cũng dám tham gia. VN không công nhận mảng này hợp pháp là cũng dở

Chĩm111

Xe điện
Lý luận của một thành viên đa cấp Forex, được trang bị để trả lời cho câu hỏi: Cơ hội ngon thế, sao không rủ cả họ nhà mày làm trước đi?

Khi các ông bắt đầu một công việc kinh doanh, làm ăn, buôn bán,… thì MỤC TIÊU CUỐI CÙNG của các ông là gì???
Đừng nói với tôi là làm VÌ ĐAM MÊ!
Chốt hạ lại cuối cùng là vẫn vì KIẾM TIỀN đúng không??? Đừng chối!
Vậy để công việc làm ăn kinh doanh phát triển, kiếm được ra tiền thì các ông phải có gì???
Mỗi TIỀN thôi không thành công được đâu. Các ông phải có ĐỒNG ĐỘI - ĐỐI TÁC - CỘNG SỰ
Các cụ bảo rồi: BUÔN PHẢI CÓ BẠN. BÁN PHẢI CÓ PHƯỜNG
Thế tìm cộng sự, tìm đồng đội cùng làm, cùng kiếm tiền thì TIÊU CHÍ để các ông lựa chọn người kết hợp là gì???
Cùng xóm? Cùng làng? Cùng trường? Cùng cơ quan? Hay cùng huyết thống??? Uh hay về rủ mẹ họ hàng gia đình cùng làm cho dễ nhỉ???
Ơ, thế sao Mark Zuckerberg khi viết ra kế hoạch về Facebook không về rủ cả họ nhà lão làm, mà lại làm cùng mấy thằng bạn đại học, rồi cùng mấy thằng ấy cùng trở thành tỷ phú???
Sao Jack Ma không rủ cả họ làm?
Sao Bill Gates không rủ cả họ làm?
Sao Phạm Nhật Vượng không rủ cả họ làm?

Hãy nhớ rằng: Câu chuyện kinh doanh, làm ăn, khởi nghiệp,… là câu chuyện CHIẾN ĐẤU - ĐƯỢC THÌ ĂN CẢ, NGÃ THÌ VỀ KHÔNG! Kinh doanh, làm ăn, đầu tư, … là 5 ăn 5 thua, là bán rủi ro để lấy lợi nhuận, là dám chơi dám chịu, là phải dốc lòng dốc sức cùng nhau để giành chiến thắng trên thương trường, chứ không phải tính toán xem hôm nay mình kiếm chác được cái gì từ nó!
Rõ ràng, để phát triển được công việc kinh doanh, chúng ta cần những ĐỒNG ĐỘI có CHUNG HỆ TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO!
Chứ không phải là CHUNG HUYẾT THỐNG! Vì thực sự, nhiều khi anh em sinh đôi còn mỗi thằng 1 tính: thằng anh máu kinh doanh, có thể là triệu phú tỷ phú nhưng cũng không thể giúp được thằng em nếu thằng em chỉ thích an nhàn, an toàn & hưởng thụ!
CHỐT LẠI:
Đã CHUNG TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO thì kể cả người ở Châu Phi chúng ta vẫn cần phải hợp tác!
Còn đã LỆCH PHA - LỆCH TONE thì kể cả CHUNG HUYẾT THỐNG thì cũng chỉ nên dừng lại ở cốc cà phê! Đừng cố gắng phí công!
"Bài" của đội đa cấp khá phết, muốn "bẻ" cũng phải căng đầu tìm lý lẽ phản biện chứ ko đùa được.

Jochi Daigaku

Máy Bay
"Bài" của đội đa cấp khá phết, muốn "bẻ" cũng phải căng đầu tìm lý lẽ phản biện chứ ko đùa được.
Bẻ dễ mà bác: muốn tìm vốn thì đến ngân hàng.
Nguyên tắc đơn giản: ngân hàng chấp nhận cho vay vốn, nghĩa là: hợp pháp, có tính khả thi và rủi ro trong khả năng kiểm soát được.
Bạn đa cấp nào mời chào cháu đầu tư Forex, cháu đồng ý ngay, với một điều kiện: đã có ngân hàng chấp nhận cho dự án Forex của bạn đó vay vốn.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Các bạn đa cấp Forex đưa ra dẫn chứng về các công ty đại chúng, để bảo vệ quan điểm. Nhưng các bạn quên mất (hoặc cố tình lờ đi): các công ty đại chúng có thể vay vốn ngân hàng, còn dự án Forex của các bạn thì không thể vay vốn ngân hàng.

formen

Xe lăn
Bẻ dễ mà bác: muốn tìm vốn thì đến ngân hàng.
Nguyên tắc đơn giản: ngân hàng chấp nhận cho vay vốn, nghĩa là: hợp pháp, có tính khả thi và rủi ro trong khả năng kiểm soát được.
Bạn đa cấp nào mời chào cháu đầu tư Forex, cháu đồng ý ngay, với một điều kiện: đã có ngân hàng chấp nhận cho dự án Forex của bạn đó vay vốn.
bài này hay.

Chĩm111

Xe điện
Phải nhẩy hố vôi mới hiểu được. Còn đâu ko hiểu được đâu lão ơi =))
Đấy, đấy, cụ chuẩn bài rồi! Hội tỷ phú đấy nó gọi trường hợp này là "cùng hội, cùng thuyền," "là buôn có bạn, bán cả làng"... đới cụ!
Nói chung là cứ phải lên thuyền mới hiểu được cái "chí hướng" của hội tỷ phú (tự nhận) này ạ! :((

Chĩm111

Xe điện
Các bạn đa cấp Forex đưa ra dẫn chứng về các công ty đại chúng, để bảo vệ quan điểm. Nhưng các bạn quên mất (hoặc cố tình lờ đi): các công ty đại chúng có thể vay vốn ngân hàng, còn dự án Forex của các bạn thì không thể vay vốn ngân hàng.
Điều bạn nói chắc chắn đúng, nhưng nếu đặt trường hợp muốn "lôi" người thân của mình (như bố mẹ, ông bà hay người ở quê vốn ít hiểu biết, ít thông tin) ra khỏi mớ hình ảnh lung linh, huyền ảo của thế giới tỷ phú mà bọn nó vẽ ra thì chưa đủ. Ta chấp nhận phải bỏ chút thời gian để tìm hiểu thật kỹ sản phẩm và lý lẽ của chúng, rồi tìm phản biện để giảng, để "chiếm" lại sóng mà chúng đã phủ vào đầu óc người thân của mình.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Vậy ý Bạn là như thế nào khi post bài này lên đây?
Ý của cháu là đừng cố “hỏi đểu” các bạn đa cấp Forex, đừng cố chứng minh luận điểm của các ấy là sai, nên đề nghị các bạn ấy chứng minh đã vay được vốn từ ngân hàng.

DurexXL

Xe container
Ý của cháu là đừng cố “hỏi đểu” các bạn đa cấp Forex, đừng cố chứng minh luận điểm của các ấy là sai, nên đề nghị các bạn ấy chứng minh đã vay được vốn từ ngân hàng.
Vậy là không thể chứng minh họ (đa cấp) sai đúng không Bạn?
Vậy cái sai - theo Bạn - là ở đâu?

OiOiOi

Xe hơi
Điều bạn nói chắc chắn đúng, nhưng nếu đặt trường hợp muốn "lôi" người thân của mình (như bố mẹ, ông bà hay người ở quê vốn ít hiểu biết, ít thông tin) ra khỏi mớ hình ảnh lung linh, huyền ảo của thế giới tỷ phú mà bọn nó vẽ ra thì chưa đủ. Ta chấp nhận phải bỏ chút thời gian để tìm hiểu thật kỹ sản phẩm và lý lẽ của chúng, rồi tìm phản biện để giảng, để "chiếm" lại sóng mà chúng đã phủ vào đầu óc người thân của mình.
cháu hóng thêm lý luận để cho cái đội làm giàu không khó này nó tắt đài

Jochi Daigaku

Máy Bay
Vậy là không thể chứng minh họ (đa cấp) sai đúng không Bạn?
Vậy cái sai - theo Bạn - là ở đâu?
Cháu không có ý định chứng minh đa cấp là đúng hay sai. Cháu chỉ gợi ý cho mọi người cách từ chối, nếu không muốn tham gia vào đa cấp. Bởi vì có những lúc không thể từ chối thẳng thừng, nên từ chối một cách nhẹ nhàng (nếu ngân hàng đầu tư, thì sẽ đồng ý đầu tư).

namkeo

Xe tải
Mình thì chả bao giờ bẻ bài của chúng nó vì biết chúng nó nhiêù lý lẽ, nhưng cứ làm cái j mà phải mời thêm ng mới có tiền là y rằng mô hình đa cấp nên nghỉ luôn. Lý lẽ bọn chó đẻ đấy thì nhiều vô cùng

Forex hay trade nói chung là một việc (nghề) nên phải học mới làm đc. Ko học mà tham gia thì như ko biết lái xe lên lái oto. Nhưng buồn thay ít ng hiểu đc nên cứ liều lên xe cầm lái