[Funland] Lý luận được trang bị của một thành viên đa cấp Forex.

protradervn

Xe đạp
cụ chủ thớt nói đúng đấy.
đợt này covid - kinh tế khó khăn - mọi thứ ngưng trệ
là đến thời điểm .... ĐA CẤP lên ngôi
Forex không phải đa cấp, nhưng với các anh đa cấp thì cái gì cũng có thể thành đa cấp :))
còn chơi Forex kiếm tiền dễ hay khó thì cứ nhìn số lượng TK "cháy" với số người lãi là rõ ý mà.
Forex dành cho người am hiểu về tài chính và chấp nhận mệt mỏi, bạc đầu ...

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Với bạn chủ thớt, qua một số thớt em cảm nhận là một người thông minh, có lý tưởng và quan điểm sống là tích cực. Tuy nhiên ở thớt này thấy thất vọng vì đã không còn thấy những điều trên.
Cháu không hề biết đã làm bác thất vọng, thành thật xin lỗi bác ạ.

minhvmu

Xe buýt
Decentralized là một trong những nguyên nhân cốt lõi ra đời tiền điện tử, mà lại còn phải đi chứng minh?
Cụ có dùng đúng từ ”nguyên nhân” không đấy nhỉ? Decentralized là phương thức hữu hiệu nhất(đến thời điểm hiện tại) để tạo cơ chế sinh ra và điều hành sự tồn tại của "tiền điện tử". Nguyên nhân sinh ra ”tiền điện tử” là ý chí muốn tự đinh đoạt tài sản của con người mà k phải chịu sự chi phối của giai cấp nắm đầu năm tóc đồng loại với công cụ do giai cấp đó tự tạo ra.

cobangchuacotien

Xe tăng
Cháu không có ý định chứng minh đa cấp là đúng hay sai. Cháu chỉ gợi ý cho mọi người cách từ chối, nếu không muốn tham gia vào đa cấp. Bởi vì có những lúc không thể từ chối thẳng thừng, nên từ chối một cách nhẹ nhàng (nếu ngân hàng đầu tư, thì sẽ đồng ý đầu tư).
Như các còm đã nói rõ FX là sản phẩm tài chính, k phải đa cấp.
Trò FX này, người chơi cần vượt qua chính mình (ai chơi kinh nghiệm và từng trải đều hiểu).
Nó là trò chơi không khó! Bất kỳ ai ai cũng nhìn vào chart quá khứ khi thua lỗ và tự trách mình và tự huyễn hoặc bản thân. Nhưng hết lần này đến lần khác, k thể chiến thắng đc vì:
1. Đòn bẩy lớn (nếu đòn bẩy thấp thì thắng thua không đáng), ham muốn lãi nhiều.
2. Swap qua đêm nhiều.
3. Nhảy nhót với khung thời gian ngắn.
4. Thức đêm làm đầu óc mụ mị.
Nếu tay chơi FX (tính đa số), kế cả đã đánh thời gian dài (cho là hơn 10 năm) mà k nghiệm ra thì vẫn đứt.
Có nhiều lí do nữa, nhưng kết lại với ai chưa chơi thì không nên dính vào trò này. Mất sức khỏe, mất tiền và dễ mất luôn gia đình. Và hiện nay, VN cấm FX nên rủi do khi tìm sàn chơi.
Còn vấn đề vay ngân hàng của sàn thì có nhiều sàn nước ngoài nó chính là đại lí của các ngân hàng. Và các ngân hàng cũng có bộ phận dành đầu tư, luộc lẫn nhau trò này đấy.

thợ xây

Xe buýt
Nhân câu chuyện đa cấp - Cháu xin phép hỏi về sản phẩm FastGo ( ko liên quan tới đa cấp )
Các Cụ có hiểu biết gì về loại hình kinh doanh , cũng như tiềm năng của ứng dụng này ? Xin chia sẻ thêm giùm Cháu , Cháu đang có ý định hợp tác cùng phát triển hệ thống này ?

minhvmu

Xe buýt
Đó là một ví dụ hết sức đúng mực, văn minh. Bác không sỉ nhục, không bôi nhọ, không biêu riếu... bất kì một ai, nhưng cháu lại cứ một mực tránh né vấn đề. Bác tin rằng cháu đủ khả năng để nghĩ bác đang hỏi rằng: bố mẹ của một đứa trẻ phải đi chứng minh lý do sinh ra một đứa trẻ?
Trong một xã hội văn minh, có trách nhiệm thì các bậc cha mẹ nên tự chứng minh hoặc ít nhất phải khẳng định mình có niềm tin vào khả năng đảm bảo tính trách nhiệm của mình đối với con cái trước khi họ đưa ra lý do cần phải sinh ra một đứa trẻ.
Dù cụ có dùng lời lẽ như thế nào đi nữa, nhưng khi tranh luận cụ cố tình đưa vấn đề cá nhân của đối thủ ra để bàn luận thì nó trở thành cách thức công kích, mỉa mai thiếu văn minh.

Bachsima

Xe lăn
Cụ có dùng đúng từ ”nguyên nhân” không đấy nhỉ? Decentralized là phương thức hữu hiệu nhất(đến thời điểm hiện tại) để tạo cơ chế sinh ra và điều hành sự tồn tại của "tiền điện tử". Nguyên nhân sinh ra ”tiền điện tử” là ý chí muốn tự đinh đoạt tài sản của con người mà k phải chịu sự chi phối của giai cấp nắm đầu năm tóc đồng loại với công cụ do giai cấp đó tự tạo ra.
Có lẽ giống thời một me xừ cầm rìu đá ra trước đống vỏ ốc bộ lạc thải ra, dang tay và nói với bu nó: Đây là tài sản của riêng ta, ốc coin.

minhvmu

Xe buýt
Với câu thứ 2 sau dấu chấm của cụ thì em cho rằng em dùng không sai, chẳng qua nó lại là câu chuyện con gà và quả trứng.
Hoá ra theo ý cụ vì muốn có ”tiền điện tử“ thì con người mới tạo ra decentralized? Lý thuyết và ứng dụng thực tế của decentralized có tuổi đời cao hơn ”tiền điện tử” kha khá năm đấy ạ.

tieucats

Xe hơi
Bạn chủ thớt còn trẻ, nhưng có được sự bình tĩnh, không dễ bị kích động; nhiều cụ có lẽ nhiều tuổi, từng trải nhưng không có được điểm này.
Ha ha! Em định còm gần giống cụ nên thấy buồn cười :D Bạn thớt trẻ nhưng nhiều cụ còm không có vị thế sòng phẳng với cháu nó mà muốn vị thế bề trên cơ!

minhvmu

Xe buýt
Em thấy cụ đang không hiểu em nói gì, và cụ cũng chả hiểu cụ đang nói gì. Ý em không phải là câu 1 của cụ, nhưng câu 2 của cụ lại đúng :)) Thôi đừng tự cắn lưỡi nữa cụ, cháu nó đủ mạnh mẽ để chống lại những kẻ như em, đâu cần cụ kiú đâu? :))
Em chỉ tiện mồm chém gió với cụ về decentralized thôi, chả liên quan gì đến cháu nó đâu. Mà thôi, chúng ta chém lệch chủ đề thớt rồi, cùng tự cắn lưỡi tiễn nhau thôi cụ nhá.

vitngoc

Xe điện
Hỏi đểu mà nó trả lời vậy là được rồi!

suotpheu

Xe máy
Câu nói quen thuộc : '' Em tham gia rồi và thấy rất tốt '' luôn tung hô

N.Thang

Xe hơi
Quê E có thằng suốt ngày lên FB chém là chuyên viên tư vấn tài chính cấp cao :)))

lequochuy

Xe buýt
Bạn thử phân tích ĐIỂM SAI trong những nội dung này đi?

Các Công ty thành công lớn thì có bao nhiêu phần trăm là cả lò nhà chúng nó làm với nhau?
"Bài" của đội đa cấp khá phết, muốn "bẻ" cũng phải căng đầu tìm lý lẽ phản biện chứ ko đùa được.
Mấy cái lý lẽ này bẻ dễ thôi mà các cụ.
Bọn nó toàn cố gắng ngụy biện, lập lờ ở các ví dụ, khiến người nghe bị cuốn theo. Chỉ cần hiểu bản chất là thấy chỗ sai ngay.
Như trường hợp này thì vấn đề hợp tác của Billgate hay Jackma không phải người nhà hay người ngoài, mà họ tìm người có năng lực để cùng giúp họ xây dựng công ty. Nếu người nhà có năng lực, có trí hướng như những người bạn sinh viên đại học thì họ rủ ngay. Và khi thành công, công ty lớn rồi thì người nhà có năng lực họ càng nhận vào làm chứ.
Còn forex hay đa cấp họ tìm đến người khác chỉ vì tiền của người ta, chứ có quan tâm ng ta giỏi hay không đâu, có quan tâm người ta có biết về forex đâu, càng ngu mà nhiều tiền họ lại càng thích. Nếu các cụ là cao thủ trade, là nhà đầu tư lão luyện, thiên tài toán học, thì họ đến rủ và nói những lý lẽ vừa rồi thì mới hợp lý, mà những người như thế thì họ lại không dám chém :D
Quên mất là họ cũng có quan tâm đến năng lực, là năng lực rủ rê, lôi kéo người khác. Còn chuyên môn thì không cần. Tuy nhiên không có năng lực đó cũng không sao. Chỉ cần có tiền đưa họ là được.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bẻ dễ mà bác: muốn tìm vốn thì đến ngân hàng.
Nguyên tắc đơn giản: ngân hàng chấp nhận cho vay vốn, nghĩa là: hợp pháp, có tính khả thi và rủi ro trong khả năng kiểm soát được.
Bạn đa cấp nào mời chào cháu đầu tư Forex, cháu đồng ý ngay, với một điều kiện: đã có ngân hàng chấp nhận cho dự án Forex của bạn đó vay vốn.
Đó chỉ là quan điểm của bạn thôi.
Ngân hàng cho vay có chuẩn mực của họ, các khoản cho vay tuân thủ nguyên tắc quản trị của họ và luật pháp sở tại.
Ở đây bạn lẫn lộn khi đem ý kiến chủ quan ra so chuẩn giữa các khỏan vay và và đầu tư. Khoản tiền của ngân hàng cho vay ko bao giờ đc xem là khoản đầu tư trừ khi có thỏa thuận hoán đổi. Bạn đem chuẩn cho vay ra để phủ nhận cơ hội đầu tư là ko thuyết phục.
Có rất nhiều dự án khởi nghiệp ko vay đc tiền ai kể cả bank nhưng lại huy động đc từ nhiều nđt cả tổ chức và cá nhân.
Apple hay google đều có các nđt cá nhân ngay từ đầu và số tiền trăm ngàn usd của họ có giá nhiều tỉ usd sau này (bạn gúc sẽ thấy các nđt đó). Ở thời điểm khởi nghiệp đó tất nhiên ko có bank nào tài trợ cho apple hay google cả. Thậm chí Tesla của Elon Musk cũng sẽ ko vay đc tiền của bank vì kqkd lỗ lòi sẽ ko đủ tiêu chuẩn vay, thế nhưng tiền đầu tue cho Must đốt ko thiếu phải ko bạn?
Vì vậy mang đk bank cho vay ra làm chuẩn bỏ tiền chỉ là cách của bạn thôi và nó ko đủ thuyết phục bác bỏ dự án của ng khác.

Trang lão

Xe tải
Đa cấp. Sự phát triển của nó dựa trên 4 yếu tố để thu nạp thành viên:

01. Niềm hy vọng, mơ ước, khát khao được "đổi đời", thành công trong mỗi con người.

02. Được thể hiện bản thân.

03. Lòng tham dựa trên những miếng bánh được vẽ ra với lợi nhuận kếch xù.

04. Sự cộng hưởng trong một môi trường.

Còn những lý lẽ, chúng chỉ làm nốt công việc còn lại của kẻ đã tự huyễn hoặc mình.

White Dragon

Xe tăng
Đó là một ví dụ hết sức đúng mực, văn minh. Bác không sỉ nhục, không bôi nhọ, không biêu riếu... bất kì một ai, nhưng cháu lại cứ một mực tránh né vấn đề. Bác tin rằng cháu đủ khả năng để nghĩ bác đang hỏi rằng: bố mẹ của một đứa trẻ phải đi chứng minh lý do sinh ra một đứa trẻ?
Em ngứa mồm tý, cháu nó nhờ Cụ lấy một ví dụ khác thì cụ đổi lại ví dụ về bố mẹ cháu nó bằng bố mẹ cụ có được không? :D

autoviet.vn

Xe hơi
Bẻ dễ mà bác: muốn tìm vốn thì đến ngân hàng.
Nguyên tắc đơn giản: ngân hàng chấp nhận cho vay vốn, nghĩa là: hợp pháp, có tính khả thi và rủi ro trong khả năng kiểm soát được.
Bạn đa cấp nào mời chào cháu đầu tư Forex, cháu đồng ý ngay, với một điều kiện: đã có ngân hàng chấp nhận cho dự án Forex của bạn đó vay vốn.
Động cơ dùng để từ chối mà không thể nói từ chối một cách rõ ràng. Chẳng hạn người thân của sếp mời tham gia đa cấp Forex, một số người có thể từ chối thẳng thừng, thậm chí từ chối vỗ mặt (ví dụ như bác), nhưng cũng có người không thể từ chối như vậy mà cần có một cái cớ để từ chối, ví dụ sẵn sàng tham gia nếu ngân hàng cũng tham gia (thực chất đây là cách nói từ chối).
Ngày nào cũng nhận khoảng 10 cuộc điện thoại mời chơi Forex Với mời mua bất động sản trong khi không có nhu cầu thì làm gì phải từ chối khéo léo. Cứ từ chối thẳng cho đỡ mất thời gian.

Mr.Alo

Xe lăn
Ngày nào cũng nhận khoảng 10 cuộc điện thoại mời chơi Forex Với mời mua bất động sản trong khi không có nhu cầu thì làm gì phải từ chối khéo léo. Cứ từ chối thẳng cho đỡ mất thời gian.
nói không rồi tắt máy thôi , lòng vòng làm gì cho tốn thời gian