[Funland] Lý quốc sư ( sự thật kinh hoàng về 3 ngôi nhà cuối ngõ ) phần 3.

khottabit

Xe container
Cụ chủ thớt vào mà apple quá, chửa thấy viết tiếp giề :P

Phập

Xe điện
Hồi còn sống cứ gặp ma là em pha ra làm 4 mảnh nhét bao tải dứa, đầu thì ra sông Hồng, thân chia đôi ra hồ Tây, tay chân gửi hồ Hoàn Kiếm.

tamata

Xe tải
Kể chuyện thì kể nhưng cụ đừng add thêm mấy cái ảnh vào, nhìn phản cảm lắm

minhmo

Xe cút kít
Kể chuyện thì kể nhưng cụ đừng add thêm mấy cái ảnh vào, nhìn phản cảm lắm
Sợ rồi phải không cụ?
Dân khảo sát thiết kế điện mà sợ ma thì lên rừng sao được.
Để em tìm cái ảnh ma treo cổ ở nhà gần khách sạn Phú Gia cho các cụ xem. Ảo phết.@-)

bocubau

Xe tăng
...em vốn không phải người dễ nhát. Thời nhỏ, nửa đêm sau mưa đi soi ếch ngoài cánh đồng sát nghĩa địa mộ cũ mới đủ cả. Nhưng cái đêm nghe tiếng khóc ấy làm em sởn hết người. Nó ai oán, cạnh ngay tai mình (giát giường em kê bẹp xuống nền xi măng, sát góc phòng)...nghe kỹ như tiếng than của người mẹ "con ơi...ơi..." rồi xen vào là tiếng trẻ con ré lên.
Sợ đứng tim, phòng tối mò, chỉ hắt vào cái ánh sáng vàng vọt của bóng điện 220v qua cái lỗ thông hơi bít bằng mấy viên viên gạch lỗ. Lúc này em ước chừng 12 giờ đêm...muốn với tay ra bật cái đèn bàn lên mà người cứng lại vì vẫn cái tiếng nỉ non, ai oán ấy "con ơi.....ơi..."

Bắc Âu

Xe điện
Mời lão một ly cho đỡ sợ, nhưng máy nó bẩu ...mời rồi. Chứng tỏ cụ nhát ma thật.:((
Em nghe các cụ dạy là ma rất sợ nước tiểu, em vừa làm 1 bô đầy để cạnh giường dồi.:((

sonvg

Xe điện
Trước e có quen ông mở quán bia Mộc Lan 2, e hỏi Mộc Lan 1 ở đâu thì dek có, đặt thế để câu view. E dự cái phần 3 của cụ chủ cũng thế hử??????

bocubau

Xe tăng
Lúc đủ dũng khí với tay bật đèn thì vẫn tối om. Mất điện. Sực nhớ có hộp diêm để ngay đầu giường, lập cập mãi không hiểu do nồm ẩm, mà đến que thứ mười mấy em mới đánh được lửa. Thắp nến, rồi vớ bó hương, cùng cái bánh chưng mang ở nhà lên sau Tết, em thầm khấn...chẳng nhớ khấn gì, nhưng tiếng khóc im bặt. 5 rồi 10 phút, lấy hết can đảm, em tắt nến, nằm xuống. Chỉ kịp trùm chăn, tiếng khóc hờ ấy lại vang lên, lạnh lẽo, oán thán "con ơi....ơi..." Cả đêm ấy, em thức trắng cùng bó nến đốt đến cây cuối cùng. Để rồi, sáng hôm sau, phát hiện ra một sự thật kinh rợn...

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Lúc đủ dũng khí với tay bật đèn thì vẫn tối om. Mất điện. Sực nhớ có hộp diêm để ngay đầu giường, lập cập mãi không hiểu do nồm ẩm, mà đến que thứ mười mấy em mới đánh được lửa. Thắp nến, rồi vớ bó hương, cùng cái bánh chưng mang ở nhà lên sau Tết, em thầm khấn...chẳng nhớ khấn gì, nhưng tiếng khóc im bặt. 5 rồi 10 phút, lấy hết can đảm, em tắt nến, nằm xuống. Chỉ kịp trùm chăn, tiếng khóc hờ ấy lại vang lên, lạnh lẽo, oán thán "con ơi....ơi..." Cả đêm ấy, em thức trắng cùng bó nến đốt đến cây cuối cùng. Để rồi, sáng hôm sau, phát hiện ra một sự thật kinh rợn...
Cụ câu giờ quá

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Cấp 3 mà cụ đã choén gái mí uốn diệu rồi ;))