[Funland] Lý quốc sư ( sự thật kinh hoàng về 3 ngôi nhà cuối ngõ ) phần 3.

TienTuu

Xe hơi
Tối nay em không tìm thấy thớt nên lập một thớt

Sau 2 ngày lập thớt,thớt của em đã có đến gần 17 ngàn lượt xem và gần 300 bình luận.Em cảm thấy câu chuyện của mình được biết đến,được bình luận và theo dõi khiến em rất vui.

Để không phụ lòng các cụ,mợ em làm tiếp phần 3 nhé.

Em kính kời các cụ ,các mợ.

Câu truyện tiếp theo vẫn liên quan đến ngưoi hàng xóm tiếp giáp với nhà em.
Sau một thời gian dò hỏi nhà em về những gì đang diễn ra xung quanh 3 nhà cuối ngõ và biết được hết những gì trong quá khứ không mấy lành lặn.Những tưởng người ta chuyển đi nhưng vẫn ở lại .Tuy rằng hai vợ chồng sống bên trời âu bao nhiêu năm,tây hoá nhiều....em thấy họ chịu khó lễ bái hơn nhưng vẫn không thoát khỏi những lần bị ma hành hạ.

Ảnh chỉ mang tính chất minh họa.

Có lẽ cũng phải 7 hay 8 năm gì đó khi đó em nhớ họ có 1 người con trai học tiểu học.Vào một đêm gần tết thì phải đang ngủ cậu bé gào thét mắt nhắm mắt mở phi xuống nhà đạp cửa ầm ầm như bị ma làm vậy,bố mẹ cậu bé chạy xuống dỗ dành hỏi nhưng không nói...Vì cửa sổ phòng em giáp với 2 nhà cuối ngõ nên nghe thây hết những gì đang diễn ra và em biết đêm đó cả đêm họ không tắt đèn và người con vẫn thôi không gào thét những gì rất khó hiểu.

Muộn ngày hôm sau em đi làm về mẹ em nói là mặt hai vợ chồng nhà kia bơ phờ vì cả đêm không ngủ,lúc đó em nghĩ trong đầu mọi chuyện ko mong muốn đã đến với cậu bé.

Em càng củng cố thêm rằng ý nghĩ của mình là đúng khi ngay trong tối muộn ngày hôm sau có ông sư chùa quán sứ về làm phép gần như thâu đem suốt sáng và cũng chẳng hiểu sao người ta lại làm vào ban đêm.
Sau này em biết rằng dưới ngôi nhà đó hồi xưa là vị trí nằm chết co quắp của người khất thực xấu số.rất lâu,rất lâu rồi từ cái hồi con phố đó chỉ hoang vu lắm,nó có ra phố ra ngõ như bây giờ đâu.

Nghe mẹ em kể rằng bà ngoại em nói là từ thời cụ cố của em rời quê hương tại làng đạo thường tín lên hà nội những năm 1900 của thế kỷ trước thì hai cụ đã lấy mảnh đất này làm nơi an cư và buôn bán.Một thời gian dài sau một sáng ngủ dậy có một xác chết nằm ngay gần nhà mình tro g tư thế co quắp trông rất tang thương.

Kể lại chuyện sau khi ông sư cụ về và những ngày sau đó cứ đến ngày cô hồn là gia đình nhà nọ lại nấu cháo loãng để lên chiếc lá và.....cắm quanh xóm.Điều này càng khiến em tin là có một người aen mày naem xưa chết tại đây và linh hồn không siêu thoát hoá thành ma đói chăng.

Gia đình đó giờ vẫn sống tại ngôi nhà này và họ rất khá giả,đứa bé năm xưa giờ cũng đã khá lớn rồi nhưng dường như mọi điều không hay về tâm linh vẫn đeo đẳng họ...bao nhiêu năm nay rồi họ rất chịu lễ bái mong được bình an.

Kỳ sau em sẽ kể các cụ,các mợ nghe thêm về ngôi nhà cuối cùng trong ngõ,ngôi nhà có hai mẹ con con ma mà không những em,đôi vợ chồng nọ và bà ngoại em,mẹ em đã gặp phải.

Kính các cụ,các mợ.

Câu truyện trên chiếc ghế bên hồ gươm.

Lâu rồi hình như lúc đó em học cấp 3 thì phải.

Hôm đó em đi chơi với người yêu,hai đứa giận rỗi nhau chia tay khiến em cảm thấy phát chán.
Lang thang về nhà cũng chán,ra nhà thờ lớn chẳng còn ai ở đó cả,thấy bên đối diện còn bn nước chè ( giờ là CH trà chanh ngã tư nhà thờ nhà chung lý quốc sư và ấu triệu ).
Ngồi chán đứng lên mua tí rượu uống giải sầu,lang thang ra ghế đá đen đối diện phú gia cũ đó ạ.Đem lạnh...buồn lắm các cụ ơi,thời trẻ con mà,tình yêu khi đó kiểu như tất cả vậy.

Em uống có lẽ đã say,ngồi tựa lưng ghế quay lưng lại hồ và e ngủ lúc nào không hay nữa.
Thực hư cũng chẳng hiểu nổi,em thấy 1 cụ bà tóc trắng da trắng quần áo trắng đi từ con ngõ nhỏ bên đường sang và đứng nhìn em chăm chú và không nói gì...Hix,một hồi lâu như vậy cụ bảo e về đi trời sắp mưa to rồi và đúng thật,cơn mưa làm e tỉnh giấc và nghĩ ngay đến những gì trong mơ.E vội vàng ra về thật nhanh và còn thấy cái cảm giác lạnh buốt vì mưa hay vì ruou hay vì linh cảm cái gì đang sau lưng mình

Câu chuyện đêm qua của em...

Hjx.kể nhiều hay nghe nhiề chuyện ma hay sao ma đem qua mãi hơn 2 h mới ngủ được.
Các cụ ơi có phải em hay kể hay nghĩ về ma nên đêm qua em lại gặp ma ko vậy.haiza.

Nằm co quắp mãi mới ngủ nổi,trong đầu toàn nghĩ linh tinh thôi ạ.
Tưj nhiên đang ngủ thì em bị đóng đè chứ các cụ,không kêu được và người cứng ngắc vậy...em thấy trên đầu mình cả khối đen kịt và nó cứ xoay chuyển đè nặng lên em nhưng cuối cùng em cũng thoát khỏi cái sưj sợ hãi đó.

Lúc đó là hơn 3 h sáng rồi,mở cửa phòng đi...vs.ghê quá các cụ ơi..em nghe thấy dưới nhà có tiếng gõ cửa ạ.đều đều đều đều ,gõ 3 lần rất là bình thản nhưng lại không ấn chuông.Hay là do em nghĩ nhiều về ma quá nên. Ảo giác chăng ạ.E phi xuống nhà thấy con dog nhà em nằm run run một chõ mà không sủa như những lúc trước,nó nằm moojt góc nhìn ra ngoài cửa như thể lo lắng điều gì đó.

Em có cường điệu hoá sự việc không ạ,nhưng sự thật em có linh cảm không hay tí nào.Lúc đó em thấy sao âm u quá,pha lẫn sợ hãi và em nhớ ngay đê sn chuyện bà ngoai em hay kể rằng nếu đêm hôm có ngừoi gõ cửa 3 lần thì chắc chắn là ma.em cũng chẳng biết nữa.Nhưng em cảm thấy sợ.

Em lại phi lên nhà cà nằm,vừa chợp mắt lại có cảm giác như ai kéo chăn của mình vậy,điều đó làm em thức giấc ,quay sang thấy f1 và gấu ngủ ngon lành.Lúc đó thật sự em chỉ mong đến sáng thôi.Giờ em nghĩ lại thấy gê làm sao.hjx.
Em sợ nổi hết cả gai ốc :-ss

newriver85

Xe hơi
Chuyện cụ này kể nghe cũng rùng rợn nhưng mà làm gì đến nỗi mất ngủ các cụ nhỉ :)

Mercedes_Benz

Xe điện
Cụ chủ nhát quá, ngủ cùng vợ và F1 mà còn sợ không ngủ được. Em cũng hay bị bóng đè này, có lần qua nhà thằng bạn uống rượu, 3 thằng uống say ngủ chung 1 giường. Em nằm ngoài cùng lúc đang ngủ say em bị bóng đè, ma nó trong gầm giường kéo tay em xuống đất, em tìm mọi cách chống cự để không bị kéo xuống, quay sang lay thằng bạn mà nó ko biết gì, em gồng mãi cuối cùng choàng thoát ra cũng là lúc tỉnh dậy, lúc đó em đang nằm chới với sắp lăn xuống đất vì thằng bạn nó đẩy

Thichtat

Xe tăng
chuyện ma hay thế mà mod bem là sao nhỉ, để lại lấy chỗ cho anh em chém chứ?

Mercedes_Benz

Xe điện
Hồi bé em ở quê, có một buổi tối em đang ngủ thì tỉnh giấc không ngủ được, lúc đó chắc tầm 2h đêm mà ngày xưa làm gì có điện đóm sáng chưng như bây giờ, nhà ở quê thì cũng thưa. Nhà em thì nằm trên 1 con đường nhỏ của xóm cách 1 con sông khoảng 20m là một con đường trục của xã, lúc em tỉnh không sao ngủ được em nằm im nhắm mắt thì cứ thấy tiếng người khóc rất ai oán, mà em nghe cảm giác như kiểu nó khóc ở bên con đường trục , Lúc nghe to nhất thì em cảm giác nó đang đi đối diện nhà em sang, sau đó nhỏ dần cảm giác như nó đã đi xa, xong một lúc nó lại quay lại và cứ thế kéo dài cho đến gần sáng, em ko thể ngủ được. Sáng dậy em hỏi mẹ em đêm qua có nghe thấy tiếng người khóc đi dọc bên kia đường không? thì mẹ em bảo ko nghe thấy gì. Còn một lần gần đây, cái này thì em cũng không dám khẳng định chắc chắn nhưng cũng hãi, đó là năm ngoái em đi công tác Yên Bái, buổi tối em uống rượu với khách đến khoảng 10h đêm, sau đấy thì đi uống nước. Hôm đó do ngày mai có đám cưới của thằng bạn thân nên em quyết định về trong đêm, 12h em ra ga Yên Bái bắt tàu về HN. Đến khoảng gần 4h sáng gì đó thì em tới ga HN, định bảo vợ ra đón nhưng lại thôi sợ đêm hôm bắt vợ đi lại khổ, em định gọi taxi để đi nhưng lại thôi. Nghĩ trong bụng trời lạnh này đi tìm quán ăn đêm nào cho ấm bụng, em đi bộ dọc đường Lê Duẩn về phía công viên Thống Nhất, em đi thì chả thấy quán nào trong bụng cứ nghĩ đi cố thêm tí nữa xem, đường lúc đó thì cũng vắng thi thoảng có 1 2 chiếc taxi đi qua, và đâu có 1 đôi tóc xanh tóc đỏ đi xe SH qua. Em đang đi thì từ xa thấy có một người đàn bà dáng đi rất kỳ lạ, cảm giác như không phải là chân bước mà cứ đi từ từ, dáng thì cảm giác như người già chống gậy vì rất gù, cao chỉ khoảng dưới 1.5m. Em nghĩ chắc là bà cụ nào đấy nhưng nhìn cách ăn mặc thì rất kỳ quái, người đó mặc một chiếc áo choàng như áo dạ tới tận chân ko nhìn thấy giày đâu, màu đỏ tươi, còn đầu thì quấn khăn trắng kín mít chỉ hở tí mặt ra. Em nghĩ ngay đến quả này mình gặp ma rồi vì nhìn chả giống người tí nào hơn nữa đêm hôm sao lại có bà cụ ăn mặc kỳ dị, dáng đi cũng kỳ đị thế này. Vừa nghĩ em vừa đi thì cũng gần chạm mặt rồi nên đánh liều cứ bước đi tiếp, em tránh hẳn xuống lòng đường để đi và cũng hơi liếc mắt sang nhìn nhưng lạ thay nhìn xong em không hình dung ra khuân mặt người đấy như nào cả, em dựng hết cả tóc gáy lên bước đi vội vàng hơn, khi đi một đoạn em vẫn quay lại để nhìn xem thì người đó vẫn không biến mất, nhưng dáng đi thì không phải kiểu bước đi. Lúc chạm mặt thì em nhớ là ở đoạn gần cửa hiệu xe máy Piaggio gì đấy, đến lúc tới gần công viên thống nhất thì bóng người đó cũng khuất dần ko thấy nữa, vì sợ nên em cứ thế đi tới tận ngã tư Kim Liên rồi em mới bắt taxi về

bocubau

Xe tăng
Hic...em cả ngày hôm nay làm trên cái dự án sát T1 Nội Bài. CDT di nghĩa trang xóm đạo lên khu Bình Xuyên. Vừa ép cọc xong. Khối chuyện có thể hầu các cụ....nhưng để tối phọt nốt câu chuyện hồi sv năm 3 em gặp.. thật mà như ảo. Chẳng phải câu view, nhưng tiện có thớt cụ chủ, giời mưa ngồi công trường chẳng làm gì, ngồi đếm máy bay....

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hic...em cả ngày hôm nay làm trên cái dự án sát T1 Nội Bài. CDT di nghĩa trang xóm đạo lên khu Bình Xuyên. Vừa ép cọc xong. Khối chuyện có thể hầu các cụ....nhưng để tối phọt nốt câu chuyện hồi sv năm 3 em gặp.. thật mà như ảo. Chẳng phải câu view, nhưng tiện có thớt cụ chủ, giời mưa ngồi công trường chẳng làm gì, ngồi đếm máy bay....
Mở thớt mới cho cả nhà tiện theo dõi cụ ạ!

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Hay quá,cụ phọt luôn đi cụ.Tối cụ mới phọt nhiều người ko dám đọc :-"

clover88

Xe hơi
vào nhìn cái ảnh của cụ e hết hồn,may mà ban ngày

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Phont luôn đi cụ iwi cho anh em cụ mợ còn theo dõi chứ ợ chứ e là chờ đến tối lâu quá rồi.em đang ngồi dỗi tại VP chẳng biết làm gì đây.

Khonghieu

Xe container
Cụ phọt mạnh vào.

Boytriton

Xe điện
Em tè ra quần dồi, bắt đền cụ

vua_luoi

Xe điện
Cụ này hình như nhà gần Sài đồng chứ ko phải ở L ý Q sư đâu :))

Nemchua

Xe hơi
Em mới đọc 1 đoạn mà sởi hết cả gai ốc. Thôi không đọc nữa...:D

thienlv01

Xe buýt
Với E thì giữa có ma và không có ma là 50/50 các cụ Ạh

BabyInCar™

Xe tải
Em kể 1 chuyện ma mà ông nội em kể lại ạ .
Hồi những năm 45, khi đó ông em mới tầm 15 17 tuổi j đó, nhà lại gần đường tàu, đi 1 đoạn nữa là cái nhà xác của Thành phố hồi đó, ban đêm ko ngủ được, ông cùng anh trai + 1 người cháu gọi = chú , nhưng cũng same tuổi nhau , cả 3 ra ngoài đường tàu ngồi chém gió, chỗ gần nhà xác đó. Đang chém tưng bừng thì tự nhiên gió thổi vù 1 cái lạnh toát, cả 3 nhìn thấy 1 đứa con gái , nó ko mặc gì, trần truồng luôn, nó lại gần và nói :" 3 chúng mày làm gì đấy, cho tao chơi với " . 3 ông đớ hết cả người , ông anh ông nội + ông nội nói : Bọn mày ở lại đây nhé , tao về mang ít dưa ra ăn rồi nói chuyện tiếp " . Thế là 2 ông lẩn mất về nhà , còn mỗi ông bác họ em ở lại , run cầm cập, con ma nói :" mày cõng tao ra kia " , ông bác nghe lời nó răm rắp , cõng nó lên lưng , càng cõng càng nặng , quay lại nhìn thấy cái chân nó vẫn đứng chỗ cũ, người nó thì trên lưng ông bác em , ông ấy sợ quá , ngất tại chỗ. Về phần 2 ông em về đến nhà thì gọi các cụ cầm đuốc chạy ra , thấy ông bác em ngất lịm, lật dậy xoa lưng các kiểu , trên lưng vẫn còn vết tím bầm :(( .
Chuyện đều do 2 ông e kể lại, các ông cũng mất rồi nên e cũng tin ạ :(

vietpq75hanes

Xe container
Đọc cũng thấy rờn rợn ah.

tranphong79

Xe điện
Nghe chuyện của các cụ hay quá, sao em đi đêm nhiều mà không gặp ma nhỉ? Không biết gặp thì có dỉn ra quần không?

tôi yêu ô tô

Xe container
Em kể 1 chuyện ma mà ông nội em kể lại ạ .
Hồi những năm 45, khi đó ông em mới tầm 15 17 tuổi j đó, nhà lại gần đường tàu, đi 1 đoạn nữa là cái nhà xác của Thành phố hồi đó, ban đêm ko ngủ được, ông cùng anh trai + 1 người cháu gọi = chú , nhưng cũng same tuổi nhau , cả 3 ra ngoài đường tàu ngồi chém gió, chỗ gần nhà xác đó. Đang chém tưng bừng thì tự nhiên gió thổi vù 1 cái lạnh toát, cả 3 nhìn thấy 1 đứa con gái , nó ko mặc gì, trần truồng luôn, nó lại gần và nói :" 3 chúng mày làm gì đấy, cho tao chơi với " . 3 ông đớ hết cả người , ông anh ông nội + ông nội nói : Bọn mày ở lại đây nhé , tao về mang ít dưa ra ăn rồi nói chuyện tiếp " . Thế là 2 ông lẩn mất về nhà , còn mỗi ông bác họ em ở lại , run cầm cập, con ma nói :" mày cõng tao ra kia " , ông bác nghe lời nó răm rắp , cõng nó lên lưng , càng cõng càng nặng , quay lại nhìn thấy cái chân nó vẫn đứng chỗ cũ, người nó thì trên lưng ông bác em , ông ấy sợ quá , ngất tại chỗ. Về phần 2 ông em về đến nhà thì gọi các cụ cầm đuốc chạy ra , thấy ông bác em ngất lịm, lật dậy xoa lưng các kiểu , trên lưng vẫn còn vết tím bầm :(( .
Chuyện đều do 2 ông e kể lại, các ông cũng mất rồi nên e cũng tin ạ :(
ma nút mà các cụ cũng sợ thế cơ à =))