Lý Sơn - Em yêu phong cảnh nơi đây mất rồi.

K2DnC

Xe tăng
Chào các cụ. Cách đây gần 2 tuần em mở thớt xin kinh nghiệm đi Lý Sơn vì đọc trên mạng nó thập cẩm quá nên em chẳng biết đâu mà lần, nhưng buồn quá là thớt vắng teo chả có ai còm gì cả. Thế rồi em và Gấu quyết định đi Lý Sơn với kiến thức là con số 0 tròn trĩnh. Một phần e cũng thích kiểu thế hơn cho nó mang đúng tính chất khám phá :) vì chả mấy khi 2 VC trốn đc F1 đi chơi riêng :))

Em thì em ko có năng khiếu chụp ảnh phong cảnh này nọ nên em chỉ chụp ảnh có gấu nhà em và em là chính nên các cụ có xem ảnh thì bỏ quá cho em nhé,

Ngồi chờ tại Nội Bài bay Đến Chu Lai (Quảng Ngãi) 1 ngày hình như có 1 chuyến thì phải. Bay ATR nên cảm giác rất phê =))

Gần 4h chiều thì đến sân bay Chu Lai.

Tỉnh Quảng Ngãi hỗ trợ 1 chiếc xe 29 chỗ (free) chờ hành khách từ SB Chu Lai về TP Quảng Ngãi, nếu đi taxi loanh quanh 500k.

Về đến QN cũng tầm gần 6h chiều rồi. Ra cảng Sa Kỳ thì cũng ko có tàu để ra Lý Sơn. Nên 2VC em ở lại TP QN 1 đêm để sáng mai ra Cảng sớm.

Khi đi xe buýt từ sân bay về TP vợ em có quen đc 3 cô gái cũng đi Lý Sơn nên họ rủ về KS họ đặt phòng trước ở TP nghỉ rồi mai cùng đi taxi ra cảng.

Đến QN thì phải ăn Cơm Gà Nhung. Nói chung em thấy ko ngon. Nhưng ăn để cho biết :))

Ăn Cơm Gà xong thì đi dạo quanh Bờ kè và Chợ Đêm. Tạt vào mấy quán nhậu ven sông làm mấy chai beer. Có mình em ngồi ngắc ngứ mãi đc gần 4 chai. 4 em kia thì phá mồi.

Thử cào cái xem sao ai ngờ trúng cái bật lửa =)) đời em chưa bao giờ may mắn thế đâu.

Nhậu nhẹt xong đi về KS ngủ, Sáng sớm hôm sau 6h 2VC em và 3 em gái mới quen đi taxi đến Cảng Sa Kỳ.

Sau 1 hồi sếp hàng cũng mua đc vé.

Cảng Sa Kỳ rất nhiều Rác

Lên Tàu cánh ngầm ra đảo. Gấu em say sóng nên ở trong tàu ngủ, em lượn lên bong ngắm cảnh, chụp hình cho 2 em gái mới quen :D

Còn tiếp...

K2DnC

Xe tăng
Lên đến đảo 2 VC em chia tay 3 em gái kia vì 3 em nó thuê nhà dân bên Đảo Bé. Thuê NN xong thì thuê xe máy 2VC em lên Chùa Hang.

Dân ở đây nói hơi khó nghe nên hỏi đường toàn phải hỏi nhiều lần...

Chùa được nằm trong hang nên chắc được gọi là Chùa Hang (em đoán vậy) vào trong tối om vì người ta ko bật đèn, được cái mát lạnh vì trong hang.

Trước mặt Chùa Hang là bãi biển, phải công nhận là nước quá trong, :)

Chỉnh sửa cuối:

K2DnC

Xe tăng
Đang lang thang chụp choẹt cho vợ ở Chùa Hang thì gặp 2 em gái đến xin chụp ảnh hộ =)). Thế là nào mình cùng lên xe buýt =)) Hẹn nhau đi cùng cho vui.

Về KS ăn cơm trưa, tranh thủ nghỉ ngơi 1 lúc chiều đi tiếp.

3h Bọn em lên Đỉnh Thới Lới. Phải công nhận là cảnh đẹp ko chê vào đâu được.

2 VC làm kiểu cho máo =))

Trên đỉnh có mình em và 3 cô gái, thành ra chả ai chụp hộ em em đành tự sướng trước cái ảnh này =))

2 Em gái đi cùng VC em lên Đỉnh :)

Làm tý cảnh hùng vỹ :)

Chỉnh sửa cuối:

K2DnC

Xe tăng
Hehe diễn đàn lại bốt được ảnh rồi, E tiếp tục ạ. :D

Chú em này đi Phượt xuyên việt bằng Vespa, đi có 1 mình thế là có đồng minh rồi. Chứ mình em với mấy em gái kể cũng buồn, nhất là khoản nhậu. Thế là anh em hẹn nhau tối đi nhậu, Em nó còn mang theo cả rượu từ HN vào nữa chứ :)

Tranh thủ nhờ cu em bấm hộ cho cái ảnh.

Cả hội lại tiếp tục leo núi đi bộ lên Hồ nước ngọt. ( Nghe đâu là miệng núi lửa đã tắt ) nó nguyên 1 cái hồ ở trên đó ạ.

Từ trên cao nhìn xuống khá là đẹp.

Cái hồ nước ngọt đây ạ.

Gặp mấy chú bộ đội đi lấy Quả Dứa Rừng về ngâm rượu, Dân ở đây hay dùng quả này để ngâm rượu hoặc phơi khô sắc nước uống để chữa bệnh Thận.

Quay ngược xuống Hang Câu bên dưới không gian khá đẹp nhưng trời tối rồi, mà ngồi nhậu ở đây thì quá tuyệt nên tranh thủ làm vài kiểu ảnh rồi đi về NN hẹn mấy cu kia tối ra quán Nhậu.

Nhậu ở đây có Cua Huỳnh Đế và Tôm Nướng ăn khá OK.

Sau khi nhậu xong bọn em đi cafe ngắm cảnh biển đêm rồi hẹn sáng mai đi ra đảo bé. Sáng hôm sau cũng chia tay cậu em kia vì cậu ấy tiếp tục hành trình. Lại 1 mình em với 6 cô gái :((

Chỉnh sửa cuối:

K2DnC

Xe tăng
Sáng hôm sau dạy sớm đi ra Cổng Tò Vò chụp ít hình cho gấu. Em ko quen dậy sớm nhưng vẫn phải cố 6h có mặt ở ngoài đó :-&

Sau khi chụp cho gấu và mấy em đi cùng thì em lại giao thông được thêm 3 em này nhưng 3 em này ở tận HCM thì phải. E áo đỏ gạ add FB nhưng FB của em ko có bạn chung ko add được nên em nó cho số ĐT và email =)). ( Cứ lưu vào đã sau này có đk thì... )

7h về NN chuẩn bị đồ đạc để đi thuyền ra Đảo Bé.

Biển cứ gọi là trong vắt ạ :)

Thuyền Gỗ ra đảo bé.

Chụp cho em gái cái hình.

Đến Đảo Bé gặp anh này ngồi xe lăn và dùng 2 con chó để kéo xe. Em nhận ra vì đã xem chương trình Điều Ước Thứ 7 về anh này nên đứng xin làm kiểu ảnh. Biếu anh ít tiền uống nước rồi tiếp tục khám phả Đảo Bé.

Bãi Tắm đảo bé phải nói là quá đẹp và trong. Ko kìm được ạ. Mặc dù body của em hơi bị lởm nhưng cảnh đẹp quá em đành phải cởi bỏ để xuống bơi =))

Trước khi bơi em phải tranh thủ chụp cho gái cái ảnh =)).

Rồi em test thử nhiệt độ màu dưới nước =))

Còn nữa...

Chỉnh sửa cuối:

Gai gia

Xe hơi
Phong cảnh quá đẹp. Bác có ảnh nữa up lên để anh em cùng thưởng thức nào. Thank!

xekodidobo

Xe tải
Mở bài đã thấy hấp dẫn rồi, xem chờ đến post cụ cho vợ uống nước cam ngủ say.... j/k
Lý Sơn bây giờ có điện cũng thích hơn rất nhiều rồi. Em chỉ có kỷ niệm lần trước ra đúng hồi bà con hô hào tận thế 12-12-2012, thế là dân cư đổ xô đi mua két sắt để đựng tiền. Đến mức mà chiều nào loa cũng cấm tụ tập và nhắc đến từ tận thế, vì dân họ ra ngân hàng trên đảo rút *** nó hết cả tiền...

K2DnC

Xe tăng
Mở bài đã thấy hấp dẫn rồi, xem chờ đến post cụ cho vợ uống nước cam ngủ say.... j/k
Lý Sơn bây giờ có điện cũng thích hơn rất nhiều rồi. Em chỉ có kỷ niệm lần trước ra đúng hồi bà con hô hào tận thế 12-12-2012, thế là dân cư đổ xô đi mua két sắt để đựng tiền. Đến mức mà chiều nào loa cũng cấm tụ tập và nhắc đến từ tận thế, vì dân họ ra ngân hàng trên đảo rút *** nó hết cả tiền...
Đoạn đó em ko dám post đâu cụ ơi. Chuyến này em hơi bị Lộc ;)) từ từ rồi em bốt.

xekodidobo

Xe tải
Cụ ơi trước em có đọc bài một cụ đi biển quen hai cô thế nào mà xong cả ba nhất trí thuê 1 lều ngoài bãi biển cho rẻ, sau cụ ấy kể ngày ngày đi đào hàu với sò về ăn dưỡng sức chứ không còn tâm trí nào mà picnic ngắm biển nữa, tối nào cũng double của double nghĩa là 4 cuốc, hí hí hí.
Cụ cứ mạnh dạn kể đi cụ nhá, hóng hớt he he he...

pdnguyenha

Xe hơi
Nhà cháu cuối tháng này cũng đi Lý Sơn. 3 người lớn, 1 trẻ em. đặt chỗ ở đây, chờ kinh nghiệm.Mong cụ rón tay làm phúc.

K2DnC

Xe tăng
E về đi có việc tý đã, tối em bốt tiếp hầu các cụ :) Cám ơn các cụ đã xem.

tuanemvp

Xe hơi
Ảnh cụ chụp đẹp lắm ah

thangaudio

Xe buýt
Cụ cso cái Gậy tự sướng hay quá... Và ống gì đấy chỉ e mua với

mcuongico

Xe buýt
Cụ thớt chụp bằng gopro h4 có phải ko nhỉ. Chất quớ!

meo nha

Xe tải
e cũng hóng theo cụ, em nghe nói Lý sơn đang còn nguyên sơ lắm. Mục tiêu của em là Lý Sơn và Phú Quốc.
p/s: nhìn vc cụ hạnh phúc quá

K2DnC

Xe tăng
Sao e ko up đc ảnh nữa nhỉ :((

quanu1203

Xe hơi
Nhìn cụ mà em thèm :(

Kenket

Xe điện
Lão chủ thớt số sướng nhể, đi đâu cũng có gái xin theo =P~