[CCCĐ] Lý Sơn, tranh thủ đi không...

jackjones_boy

Xe tải
Em vừa gom thêm được ảnh của các thành viên trong Đoàn, nên xin phép hầu tiếp các cụ, mợ ! Ảnh này cũng chụp từ điện thoại, nên các cụ đừng chê nhé
Bãi tắm trên đảo Bé

jackjones_boy

Xe tải
Em quay lại Đảo Lớn:

Chiều trên cầu cảng

Chùa Đục, nơi còn gọi là chùa không sư, theo tương truyền của người theo đạo Phật, Quán Thế Âm từng chọn ngự ở đây, trấn giữ bình yên cho dân đảo tránh được những cơn thiên tai.

rfs

Xe điện
cảm giác mạnh trên đảo bé

jackjones_boy

Xe tải
Đình làng An Hải được xây dựng vào năm Minh Mạng nguyên niên 1820. Đây là công trình kiến trúc cổ không những có giá trị về mỹ thuật, giá trị về kiến trúc mà còn là nơi thoả mãn nhu cầu sinh hoạt văn hóa tín ngưỡng tâm linh của các thành viên trong cộng đồng làng An Hải

Tại đình làng An Hải hiện đang trưng bày tấm bản đồ An Nam Đại Quốc họa đồ xuất bản năm 1838 tại Ấn Độ (e tra Google về năm xuất bản nên nếu thông tin ko chính xác, các cụ, mợ sửa giúp em) do Tiến sỹ Nguyễn Nhã tặng, tấm bản đồ thể hiện chủ quyền không thể chối cãi của Việt Nam đối với 02 Quần đảo Trường Sa, Hoàng Sa

Đặc biệt theo các cụ già làng trông coi đình, hướng chính diện của Đình là hướng về Hoàng Sa nơi nghe đến cái tên thôi mọi con dân đất Việt đều cảm thấy bồi hồi. Vẫn theo cụ già trông đình nói với bọn em " nếu đi thuyền đánh cá (tốc độ trung bình khoàng 9 hải lý/ giờ) thì mất 1 ngày 1 đêm là ra đến vùng biển Hoàng Sa. Cho đến hôm nay những người con, cháu của Hải đội Hoàng Sa danh tiêng năm xưa trên đảo Lý Sơn vẫn tiếp túc những chuyến ra khơi bám biển, cắm mốc chủ quyền tại vùng biển Hoàng Sa, Trường Sa thiêng liêng của đất Việt.
Em gửi các cụ tấm ảnh trước cửa Đình, hướng thẳng ra Hoàng Sa:

rfs

Xe điện
Lặn biển ngắm san hô mềm ở hang Câu, đảo lớn

trangbeo

Xe tải
Em vừa gom thêm được ảnh của các thành viên trong Đoàn, nên xin phép hầu tiếp các cụ, mợ ! Ảnh này cũng chụp từ điện thoại, nên các cụ đừng chê nhé
Bãi tắm trên đảo Bé

Nhìn đẹp mê ly thế này thôi chắc chưa có đi đi.ngồi đặt dép hóng các cụ các mợ.

jackjones_boy

Xe tải
Nhìn đẹp mê ly thế này thôi chắc chưa có đi đi.ngồi đặt dép hóng các cụ các mợ.
Đảo giờ khách du lịch cũng đông rồi mợ ạ, đi lại cũng tiện hơn trước, bay HN, HCM - Chu Lai đã có Vietnamairline, Vietjet, Jetstar, từ cảng Sa Kỳ có tàu cao tốc (đi tầm 1 tiếng đồng hồ là ra đến đảo) và đặc biệt từ đầu năm cả Đảo Lớn và Bé đều đã có lưới điện Quốc gia nên du lịch trên đảo cũng ăn theo và phát triển hơn. Em thấy trên đảo giờ chỗ nào cũng xây mới nhiều nhà nghỉ, khách sạn , chắc một vài năm nữa, các cụ mợ đi Lý Sơn dễ như đi Quy Nhơn, Phú Yên thôi!

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Hết lễ e đi Tà Xùa về viết nốt Lý Sơn hầu cccm nhá, hôm nay chẳng muốn lao động ;)

Rebel 250 LTD

Xe đạp
Em cũng mới đi về, gửi các bác cái video clip em quay cá nhé. Bật HD coi đẹp lắm.

rfs

Xe điện
em đi 2 tàu cao tốc, các cụ chú ý, tàu Hồng Danh chất lượng rất kém, ko điều hòa, chỉ có quạt

tàu Hoàng Sa thì điều hòa mát lạnh, phục vụ tốt, nước uống thoải mái

kiengbachan

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ, report rất chi tiết và cụ thể ^^

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
em đi 2 tàu cao tốc, các cụ chú ý, tàu Hồng Danh chất lượng rất kém, ko điều hòa, chỉ có quạt

tàu Hoàng Sa thì điều hòa mát lạnh, phục vụ tốt, nước uống thoải mái
E đi tàu Hồng Danh, có đh nhưng k xuể cụ ơi