M3 và Atist

spartacus88

Xe tăng
Em ko biết gì về xe cả nhưng em thích M3 hơn :v

chungquoc

Xe hơi
Chuẩn là toy có cái đầu cao siêu nên thế hệ yaris tiếp theo cũng sẽ sử dụng công nghệ skyactiv của mazda, vậy là đỡ bảo thủ rồi đấy ạ ;;)
Cũng như các hãng điện thoại thôi, nhìu hãng chọn androi lắm nhưng không phải hãng nào cũng thành công như samsung :))

hung_kira

Xe tải
Bây giờ với lỗi cá vàng của M3 và cách xử lý của Trường Hải thì em sẽ vote nhanh cho Altis.

Long_MLVL

Xe đạp
Mazda Lê Văn Lương (facebook.com/longmazda)
Website
www.facebook.com
Nếu so sánh cho công bằng thì:
+ Xét theo dung tích xi lanh và khả năng vận hành của xe: M3 1.5 < Altis 1.8 < M3 2.0 = Altis 2.0
+ Xét về giá tiền thì M3 1.5 <<< Altis 1.8 < M3 2.0 <<< Altis 2.0

Và vì thế, người muốn tính kinh tế chọn M3 1.5, người nhiều tiền thích trải nghiệm thì M3 2.0. Còn người trên 40 tuổi, muốn mua xe để người khác biết mình đi con xe gần 1 tỷ, nhưng sợ xe mất giá thì chọn Altis 1.8

Chỉnh sửa cuối:

running

Xe tải
E đang đi M3. Và cũng chả bao giờ so sánh, xe nào cũng được vì có cái xe để đi cũng là hp cuọc đời rồi. Có cụ ngày trước đã từng nói, tất nhiên ko phải chém suông, đó là: xe dưới 1tỉ tthì đừng nên yêu cầu cao quá, vì yêu cầu cao quá giá nó đã hơn 1tỉ rồi. Nếu mua xe dưới 1 tỉ thì xác định xe nào cũng na na như nhau thôi, tất nhiên mỗi dòng xe có đặc điểm riêng nhưng ko đáng kể. Nên các cụ đừng coi trọng quá, rồi đánh giá chê này khen kia làm gì mà mất đoàn kết. Để dành đầu óc mà kiếm xèng đổi xe khác và cho f1 tương lai. Trong hội chơi M3 của e cũng có 1 cụ camry và 2 cụ altis, ae chơi rất vui vẻ.

Conhunguocmo

Xe đạp
E đang đi M3. Và cũng chả bao giờ so sánh, xe nào cũng được vì có cái xe để đi cũng là hp cuọc đời rồi. Có cụ ngày trước đã từng nói, tất nhiên ko phải chém suông, đó là: xe dưới 1tỉ tthì đừng nên yêu cầu cao quá, vì yêu cầu cao quá giá nó đã hơn 1tỉ rồi. Nếu mua xe dưới 1 tỉ thì xác định xe nào cũng na na như nhau thôi, tất nhiên mỗi dòng xe có đặc điểm riêng nhưng ko đáng kể. Nên các cụ đừng coi trọng quá, rồi đánh giá chê này khen kia làm gì mà mất đoàn kết. Để dành đầu óc mà kiếm xèng đổi xe khác và cho f1 tương lai. Trong hội chơi M3 của e cũng có 1 cụ camry và 2 cụ altis, ae chơi rất vui vẻ.
Cụ nói rất chuẩn.

minicar2013

Xe tải
Nhưng anh Hải mà ko xử lý được lỗi CE thì cho dù chênh lệch giá 300 triệu nhiều cụ vẫn mua altist. THứ nhất các cụ đều biết altist giữ giá, thứ 2 m3 lỗi CE, hết bảo hành bán lại mất giá cực thê thảm. E gọi nó là lỗi CE vì ko ai dám khẳng định lỗi do nguyên liệu. E đã từng phục vụ daewoo mắc nợ rồi nên e khiếp, lỗi CE kéo theo sự căng thẳng phát điên, có lúc e nghĩ ôm con matiz còi còn hơn nhiều cái của nợ nổi đèn CE, máy ì tốn xăng, đang đi chết máy đột ngột[-O<[-O<[-O<

bdsanhnghiem

Xe máy
LK7 Lô số 6 Khu Đấu giá Mậu Lương,Kiến Hưng HĐ HN
Có tiền cứ Altis thôi, bền, máy khoẻ, tăng tốc ngon, vật liệu nội thất xịn, rộng hơn. M3 rẻ hơn nhiều, máy yếu, nhìn cũng đẹp, lắm Opt nhưng khung gầm và nội thất chưa thể so với Altis được, không gian nội thất cũng nhỏ hơn Altis nhiều.
Cụ mở mạng ra so sánh m3 2.0 và artist 2.0 xem xe nào yếu công xuất hơn nhé.Artist yếu hơn vài mã lực.M3 rất tiết kiệm xăng .
Tôi đã chạy thử cả 2 xe và đã rước m3 2.0 sau khi chạy thử artist 2.0 vài lần.
Nếu 2 xe bằng tiền thì tôi chọn Artist thương hiệu tốt hơn.Nhưng artist 2.0 đắt hơn 100 củ thì ko dại gì rước nó cả hihi.

Lioneo

Xe máy
Em cũng băn khoăn mãi vì nhìn Altis bên trong có cái gì đó lịch sự và sang sang tuy nhiên ngồi thử xong thì thấy thích Mazda 3 hơn chứ Altis làm quen một hồi thấy quay lại cảm giác giống vợ 2 Yaris vừa gả =))))

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Em cũng băn khoăn mãi vì nhìn Altis bên trong có cái gì đó lịch sự và sang sang tuy nhiên ngồi thử xong thì thấy thích Mazda 3 hơn chứ Altis làm quen một hồi thấy quay lại cảm giác giống vợ 2 Yaris vừa gả =))))
Cụ mua xe chưa? cần gì ới e.

Nambca

Xe hơi
M3: Trẻ trung cảm giác lái tốt, phù hợp cho bác nào mua xe để hưởng thụ, Còn altis bền bỉ tiết ít bán lại ít mất giá phù hợp cho cụ nào ăn chắc mặc bền. Cụ cứ căn cứ vào đấy mà lựa chọn.:D

june23

Xe máy
Xe ồn thì cũng do nhiều nguyên nhân cụ ah, có thể do thân vỏ, do lốp xe, ồn do gầm...Các dòng xe của Mazda hướng đến thiết kế thể thao nên lốp xe rất mỏng, cụ để ý sẽ thấy, đi sẽ hơi ồn nhưng cảm giác lái rất phấn khích ạ :-bd
Tuổi trẻ thường hay ồn ào, kêu la cụ ạ:-D

june23

Xe máy
Nhân tiện cụ nào có Mazda3 Hatchback 2010 ko ạ? Màu đỏ nhé.

Ngô Minh Hưng

Xe tải
Lại cuộc chiến giữa toy và mazda. ko có hồi kết. E đang đi mazda 3 2.0 AN sau 5000km sắp sửa chia tay e nó và xin có ý kiến:
1. Độ bền của khung gầm + máy móc (AT+M3): E chưa trải nghiệm M3 lâu dài thì e ko rõ=> e ko trả lời
2. Nộ thất + ngoại thất (AT+M3): E đã từng mang xe e vs xe AT đời 2013 của bạn e ra so2. E phải công nhận vỏ xe AT dày hơn M3 (kiểm chứng bằng cách gõ vào 2 xe và nghe độ kêu là biết liền và e cũng chưa thử đâm nhau nên ko biết độ nát của 2 xe ntn, nếu có dịp e cũng thử ), nội thất AT tuy ko bắt mẳt ko muốn nói là xấu nhưng da nó xịn và bền hơn M3 thật. Xe của e đã có hiện tượng lõm ở ghế lái + nhăn mép bên trái ghế lái. Còn xe bạn e đi hơn 2 năm vẫn ngon (trong khi độ nhọn của mông 2 thằng như nhau).:((.=> AT thắng M3
3. Opt: AT 1.8 chả có cái mẹ j ngoài ghế chỉnh điện. M3 quá ngon trong phân khúc (ghế chỉnh điẹn 8 hướng thì phải + mazda concet + cửa sổ trời, lẫy chuyển số.... E thấy đủ dùng trong phân khúc. Nh cụ chê cái màn hình M3 thế này thế nọ. nhưng e thấy nó rất ổn. Nhìn còn hiện đại và ngon hơn đâu của M6. => M3 2.0 AN thắng AT 1.8
4. Độ ồn: Có thể nói M3 kém gần nhất phân khúc. thằng AT nó lại đc nhất phân khúc => AT thắng
vv...
Văn e kém + e chỉ cảm nhận những thứ mà e đã kiểm nghiệm nên chỉ nói đc ntnay`. Có j ko phải các cụ nhẹ tay. E e thì e vẫn thiên về M3 hơn. Nhưng h e nỡ ngồi lên merc rồi nên muốn ctay e nó sớm.^^. Chúc các cụ vui vẻ.^^

Ngô Minh Hưng

Xe tải
E có rồi cụ nhé. Chờ merc thôi cụ ơi.

The Avenue

Xe buýt
Cháu đã phân vân Altis 2.0 và Mazda 3 2.0
Và cháu chung kết xuống tiền Mazda 6 2.0
Cụ lên đây đọc nhiều loạn đấy, mỗi người 1 ý ra. Mình thích thì mình mua, giờ same same nhau cả thôi.
TOyta được cái vào Việt Nam mình lâu rồi nên có thị phần rồi.
Mua cái xe mình ko thích đi đg nhìn thấy cái xe mình thích mà ko dám mua cảm giác lại tiếc ra.