[Funland] Mã Lai bổ súng bắn chết ngư dân Việt Nam

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Một đồng bào vừa mất mạng cụ ạ, gào cũng là bình thường. Nếu ngư dân mình vào biển nó đánh cá là có thật và bị bắt, thì đấy là bình thường. Còn bị bắn là chuyện rất nghiêm trọng, vì đó là tính mạng con người. Còn cơ quan điều tra hả, ai điều tra và sự thật thế nào, chỉ có trời biết! Nhưng dù cụ ko gào, thì cũng ko đc phép trách người khác gào, nếu cụ là người VN!
Tùy là ngay hay gian/phạm pháp cụ ạ. Hàng ngày, đầy đồng bào em vượt đèn đỏ, ngược chiều như điên, em chỉ mong các đồng bào ấy gặp nạn thôi ạ

thangmin

Xe tăng
Nói là việc của mồm, bảo đăng ý tòng quân đi phệt nhau với bọn nó thì lại xun hết cả... nhưng mở mồm là như thể nhảy lên lôi đài đến nơi ấy ;;)
Cứ phệt nhau đi xem thằng nào sun nhé cụ:D chứ còm trên này lòng vả cũng như lòng sung thôi

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Xem clip dưới mới thấy lực lượng chấp pháp của ta anh dũng và lỳ thật. Bọn Indo súng ống cầm chĩa vào tàu VN nhưng ko dám bắn, nhìn tàu chúng nó bị đâm lính tráng nháo nhác hết lên ...vui vãi :D

À, em nghe thấy chúng nó chưởi liên tục, đại loại là :" Đ con mẹ chúng mày, mẹ bọn ch.ó...", (em biết câu đó vì hồi xưa đc mấy thằng Indo nó dạy :)) ).
Hehehe rất anh dũng, kiên cường.

fuxe

Xe container
Nó bắn chết dân thường thì mình phải có biện pháp mạnh. Kể cả bằng mồm.
Nhũn thì nhục. Em thật !

boy_spott

Xe điện
Thì toàn khai thác tận diệt, lớn bé thu tất, bé thì mang về làm mắm hoặc làm thức ăn gia súc. Đánh thì toàn dã cào với nổ mìn, xung điện. Các nước khác họ quản lý rất chặt như bên Trung Quốc họ còn cấm biển 3 tháng trong mùa sinh sản để cá còn đẻ, mình thì lúc nào cũng đi đánh bắt thì chả đâu mà hết. Đời cha ăn mặn thì đời con khát nước thôi
Cụ nói đúng như ngư dân thái bình. Toàn sang biển Mã đánh trộm , bên họ cấm đánh bắt mùa ss họ vợt cá to cá nhỏ họ thả ngay, mình thì tận diệt nên xảy ra vụ việc này em không thấy lạ

Huthasa

Xe lăn
Em hóng xem bao giờ có thớt : Hèn với giặc, ác với dân .....hờ hờ

hoangdang2002

Xe tăng
Indo nhiều tàu ngon, có cả tàu ngầm tự láp ráp.
Malaysia thì tàu ngầm của Pháp.
Việt nam có vẻ yếu.

Cụ có nhầm ko đấy? Sau khi VN trang bị 1 loạt tàu ngầm Kilo của Nga, VN giờ là bố của mấy thằng Đông Nam Á nhé! Nói về Hải quân, mấy thằng kia tuổi tôm nhá cụ!

TieuFu

Xe container
Ờ. Nhưng cứ ngư dân đánh bắt trộm là bắn chết ? Và nước nào cũng có thể bắn chết ngư dân VN hả cụ ?

Danh dự quốc gia VN đơn giản thế nhỉ ?
Vào đất nó thì phải theo luật nó ! chống trả công vụ chứ không phải tự nhiên nó bắn ! khả năng cao là phải chịu thôi !

hai.tranhr

Xe container
Mò lung tung thì ra cái cờ nhíp này.
Clip này có đoạn bọn này bắn đe doạ tàu KN, bọn nó định hù nhưng không ngờ lực lượng KN không sợ tí nào :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
theo em nghĩ thì làm gì còn mà lành với chẳng lặn. em có đợt nghỉ hè, cho bọn trẻ con đi nghỉ ở khu Nghi Sơn, thỉnh thoảng nghe ùm phát, hỏi bảo vệ thì bảo lại bọn nó rình trộm ném mìn bắt cá, gần bờ còn thế thì làm gì còn cái gì.
Có khi nào lực lượng Cs biển của Mã đang hô giơ tay lên thì anh ngư dân nhà ta vẫn đang cầm mìn giết cá, tiện tay quăng vào tàu Mã nên nó bòm ko ? :))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Thế mới biết bọn Tàu nó thâm . Xua tàu cá xuống biển đông biến vùng không tranh chấp thành tranh chấp .. Khai thác tận diệt trên vùng biển của ta . Biển không còn tài nguyên nên ngư dân ta phải ra khơi xa để kiếm sống . Biên giới biển thì mong manh phương tiện kỹ thuật không đáp ứng và thế là ....Haizzz!!!! Cơ mà nghe , đọc thông tin ngư dân mình cũng anh hùng ra phết . ( Chắc không có thuốc nổ nên chỉ ném chai xăng ) Mịa cha cúng nó để vài bữa nữa xem chúng làm gì với hơn 10 ngàn tàu TQ xuống đánh bắt cá ?

Chíu ù

Xe tăng
Cụ có nhầm ko đấy? Sau khi VN trang bị 1 loạt tàu ngầm Kilo của Nga, VN giờ là bố của mấy thằng Đông Nam Á nhé! Nói về Hải quân, mấy thằng kia tuổi tôm nhá cụ!
Việt nam sao ăn được Indo. Tuy nhiên phương tiện vũ khí là một chuyện, còn yếu tố số lượng chất lượng con người nữa. Tuổi tôm thì chắc so với hải quân Lào !

TieuFu

Xe container
Tất cả thông tin tọa độ, lý do đều từ phía Malay đưa ra nên em không tin. Thiếu gì vụ nó ra vùng chồng lấn bắt tàu kéo về bên nó. Và cũng chả điên đến mức ngư dân tay không đi chống trả lực lượng có súng ống....
Nhưng khá nhiều người ở đây và chỗ khác, vừa nghe thông tin tự động đổ lỗi cho ngư dân luôn theo kiểu ngu thì chết ... người VN bị nước ngoài bắn chết mà phản ứng tức thì như vậy thì cũng chán thật...
Vụ dắt tàu là Indo, bọn malaysia thường nhẹ nhàng hơn, nên xả ra nhẽ mình sai to đấy, không căng được đâu. Vụ INdo bắt 5 tàu của mình CSB chơi bẹp 1 tàu cá có thằng quan chức Indo trèo lên, nên đổi người lấy 4 tàu và 11 ông ngư dân, cũng um sùm rồi !

hai.tranhr

Xe container
Việt nam sao ăn được Indo. Tuy nhiên phương tiện vũ khí là một chuyện, còn yếu tố số lượng chất lượng con người nữa. Tuổi tôm thì chắc so với hải quân Lào !
Indo tuổi gì vậy Cụ?

BánhLái

Xe tải
Các vụ việc nghiêm trọng ntn không làm căng lên thì các nước có bờ biển nó coi thường và coi mạng ngư dân mình như cỏ luôn.
Đúng sai chưa bàn nhưng tầu chấp pháp bắn chết ngư dân là không được.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Chẳng biết các Cụ ngây thơ thật hay giả vờ ngây thơ vì tranh chấp trên biển đông các bên cố gắng xử lý bằng tranh chấp dân sự nên chỉ có tàu kiểm ngư , cảnh sát biển tham gia với vũ khí nhẹ và loa công suất lớn , vòi rồng ( Tiểu liên với đại liên với đạn không quá 14 , 5 ly phủ bạt - Nếu kéo bạt là biểu hiện sẵn sàng xung đột mức độ cao ) Mang Hải quân ra đánh nhau là tuyên bố với thế giới là xung đột vũ trang tầm quốc gia còn gì - Tàu rất khoái chuyện này =))

ubisapro

Xe trâu
Chả biết đâu mà lần. Bắn chính đáng hay ko cũng do bên Mã cung cấp. Hết phim.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Muốn thằng khác nể sợ thì trước hết ngư dân phải ngoan và tàu cảnh sát biển của ta phải to bố tướng + trang bị hạng nặng đi đã rồi hãy mở nhạc to :))