[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

DE-VN

Xe tăng
police với tòa nó đương nhiên biết em Mai đã về vn khi xét sử nên không như cụ nói đâu.
Đấy là kết luận của cụ cũng như khẳng định của em Mai . Còn em không phải là người trong cuộc như em Mai hay toà án Bỉ . Nên em không khẳng định ai đúng sai . Mà em chỉ nêu quy trình xét xử của tụi nó . Còn đâu em chờ kết luận và thông cáo chính thức từ phía Bỉ .

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nó liên quan đến luật pháp Bỉ . Cái này thì tôi dell biết nó có mời sứ Việt đến hay không ông cún ạ . Nhưng theo logic thông thường thì , sứ Việt dell liên quan . Trừ khi em Mai có đề nghị với toà cho mời sứ Việt đến tham dự . Hoặc sứ Việt có công hàm gửi cho phía Bỉ đề nghị được tham dự phiên toà .
Em này có nói là trong thời gian đó chưa từng đến Bỉ, giả dụ ẻm buôn tài mà trên đất Hà Lan thì Hà Lan bắt chứ sao để Bỉ bắt nhể??

hocsinhc

Xe tăng
Thì cứ chấp nhận rồi báo an ninh bắt ở sân bay. Chả phải tiện cả đôi đường, vừa thu tiền vừa visa, vừa có được người cần bắt
Em không hiểu tại sao bị tòa án châu Âu kết án vắng mặt rồi mà cô này vẫn xin được visa vào khối Schengen nhỉ? Bọn sứ quán cấp visa đưa thông tin hộ chiếu lên hệ thống là biết ngay.

DE-VN

Xe tăng
Em này có nói là trong thời gian đó chưa từng đến Bỉ, giả dụ ẻm buôn tài mà trên đất Hà Lan thì Hà Lan bắt chứ sao để Bỉ bắt nhể??
Đấy là em nó nói thế . Nên tôi không kết luận em nó đúng hay toà Bỉ sai . Phải chờ cái kết nay mai .

Còn nhớ vụ ba thằng hiếp dâm ở Yên Nghĩa - Hà Đông sôi sùng sục cách đây độ chục năm không ? Báo chí , cộng đồng mạng , chuyên gia ...nhảy vào tìm cách minh oan cho ba thằng đó . Nhưng kết quả là ba thằng vẫn phải quay về nhà lao thụ án vì toà nó vẫn chứng minh được ba thằng gây án . Và sau đó thì gia đình và các chuyên gia bào chữa cũng chìm vào im lặng luôn .
Nên ở đây chỉ là bàn tán cho thoả cái tôi của mỗi Ofer . Còn đúng sai như nào thì chưa có kết luận chính thức , nên không khẳng định được sự thật .

sthd

Xe lăn
Đấy là kết luận của cụ cũng như khẳng định của em Mai . Còn em không phải là người trong cuộc như em Mai hay toà án Bỉ . Nên em không khẳng định ai đúng sai . Mà em chỉ nêu quy trình xét xử của tụi nó . Còn đâu em chờ kết luận và thông cáo chính thức từ phía Bỉ .
cụ ở DE cụ biết cơ sở dữ liệu của cs thế nào mà. nên đương nhiên là cs biết em này về vn rồi . biết về rồi mà vẫn xử thì phải có bằng chứng khác

sthd

Xe lăn
mấy em sv thì biết sợ là gì đâu . "làm thêm " được là làm thôi . người ta vẫn làm mà ! ra tòa thì khác

DE-VN

Xe tăng
cụ ở DE cụ biết cơ sở dữ liệu của cs thế nào mà. nên đương nhiên là cs biết em này về vn rồi . biết về rồi mà vẫn xử thì phải có bằng chứng khác
Vâng , chắc có không chỉ một và nhiều bằng chứng khác như cụ phán và nhiều người đoán .

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là em nó nói thế . Nên tôi không kết luận em nó đúng hay toà Bỉ sai . Phải chờ cái kết nay mai .

Còn nhớ vụ ba thằng hiếp dâm ở Yên Nghĩa - Hà Đông sôi sùng sục cách đây độ chục năm không ? Báo chí , cộng đồng mạng , chuyên gia ...nhảy vào tìm cách minh oan cho ba thằng đó . Nhưng kết quả là ba thằng vẫn phải quay về nhà lao thụ án vì toà nó vẫn chứng minh được ba thằng gây án . Và sau đó thì gia đình và các chuyên gia bào chữa cũng chìm vào im lặng luôn .
Nên ở đây chỉ là bàn tán cho thoả cái tôi của mỗi Ofer . Còn đúng sai như nào thì chưa có kết luận chính thức , nên không khẳng định được sự thật .
Umh thà thì như cụ nói! Chú ở đây các cụ Pro Tây đến mức, Tây Auto đúng. Em Mai chắc chắn có điều khuất tất, chứ Tây mà ra lệnh bắt rồi khó mà sai được thì thật là vãi nồi. Các cụ ấy nhu tìm mọi lý lẽ để dồn vào rằng em ý phải sai mới hả dạ.
Mình cũng lội face em này,thì biết em này cũng thuộc đội Pro Tây. Tây Auto đúng, đẹp VN auto bựa bẩn.
Thế nhưng bị vả cho phát này chắc chừa cái tật đội mứt Tây Lên đầu luôn.

qhhp

Xe điện
Cái chuyện cụ nói nó còn xa lai với nhiều người Việt lắm. Giấy tờ, quyền lợi và trách nhiệm pháp lý họ không biết đâu. Khi cần cứ hô câu thần chú “tôi không biết, tôi không hiểu” ra đòi xí xoá.
Ranh giới giữa việc cố tình dùng giấy tờ thuê nhà giúp bọn trồng cỏ và vô ý làm mất giấy tờ để bị lợi dụng nó mong manh lắm. Lằn ranh duy nhất có thể phân định được là báo mất để chứng minh sự vô can mà đã không làm thì còn kêu oan cái gì. 5 năm du học ở cái xứ trung tâm ma tuý châu Âu chứ có phải sang du lịch đâu mà bảo không biết.
Mất giấy tờ nào cụ. Em ấy viết thế hay sản phẩm tưởng tượng

Musketeer

Xe buýt
FB là lời 1 chiều của đương sự, BNG với ĐSQ làm đúng quy trình và vì là cơ quan ngoại giao nên không bình luận thừa như báo, còn báo thì giật tít là nghề của báo, còn bắt giữ người nước ngoài là chuyện của CS sở tại với chứng cứ của họ. Em cứ đợi đúng trình tự, sai đúng sẽ có cơ quan NN làm việc, chả đến lượt chuyện cảm tính của giang cư mận quyết định đúng sai. Sợ nhất mấy tháng tới đúng chứng cứ, đúng án và đương sự phải bóc lịch ở Bỉ thì bao nhiêu cụ OFer lại chả biết làm sao với những kết luận như đinh đóng cột bây giờ. Em đặt 1 còm, sau mấy tháng nữa nếu thớt còn và sự việc sáng tỏ xem lại cho vui :))

Mũi tên bạc

Xe container
Mình mới lội lại cái face của em này!
Đúng như một số cụ trên này nhận xét! Em này cũng loại thuộc phe rân chủ, đội Tây lên đầu, cũng cái gì của Tây là auto đúng , cũng thuộc loại yêu chó , yêu cây, chống ăn thịt cầy, kinh bỉ văn hóa Việt.
Bây giờ bị cái dân chủ giả cầy của Tây nó vả sml thì lại" không có gì quý hơn độc lập tự do". Hài vãi.
Mà kể cả sau lần bị bọn Tây nó vả cho sml thì vẫn đội Tây lên đầu thôi, tư tưởng nô lệ nó ăn vào máu rồi.
Tuy vậy mình vẫn mong em bị oan và được giải oan xứng đáng!
Kính cụ 10 ly!

kimma

Xe điện
Người vô tội, muốn chứng minh vô tội ở các toà án Tây, nếu không được các tổ chức luật sư hỗ trợ miễn phí thì để chứng minh vô tội tốn khá nhiều tiền. Nhiều người méo có tiền thuê luật sư chấp nhận án oan luôn.
Ai bảo cụ là ko có luật sư biện hộ. Mỹ em ko chấp , vì luật sư bên đó chẳng khác quỷ hút máu. Chứ ở Eu một số nc có hỗ trợ kinh phi tư pháp. Trả theo phần trăm thu nhập của mình.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo cụ là ko có luật sư biện hộ. Mỹ em ko chấp , vì luật sư bên đó chẳng khác quỷ hút máu. Chứ ở Eu một số nc có hỗ trợ kinh phi tư pháp. Trả theo phần trăm thu nhập của mình.
Oài méo bỏ tiền ra thuê thì luật sư hỗ trợ tư pháp khác méo gì luật sư mà toà cữ ra hỗ trợ bị cáo ở VN.
Ở VN bị cáo auto có luật sư bào chữa miễn phí luôn.

Patriots

Xe lăn
Tài mà ở Hà Lan với số lượng nhất định thì không sao cụ ạ, nhưng qua nước khác lại là vấn đề, nếu em ấy ship từ Hà Lan qua Bỉ mà người ở Bỉ bị tóm khai ra em ấy thì cũng có thể, và Hà Lan nó không truy cứu mà Bỉ nó làm, nhưng không phải cứ khai ra là toà nó cho án, cơ bản toà nó phải có chứng cứ

Patriots

Xe lăn
Oài méo bỏ tiền ra thuê thì luật sư hỗ trợ tư pháp khác méo gì luật sư mà toà cữ ra hỗ trợ bị cáo ở VN.
Ở VN bị cáo auto có luật sư bào chữa miễn phí luôn.
Bên kia thì khi ra toà phải có luật sư, để bảo vệ quyền lợi của cụ, cụ có nhiều tiền thì thuê luật sư giỏi, cụ không có tiền thì bên toà, sẽ chỉ định luật sư miễn phí cho cụ, nhưng khả năng teo với miễn phí là cao

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nay lại thấy thời sự đưa tin. Không biết tình hình thế nào ! Giờ làm sao mà xuất cảnh khỏi pháp về VN được. Vớ vẩn mà ngồi tù tận 4 năm thì mất bao nhiêu kế hoạch !

vanvuong

Xe điện
Đọc tiểu thuyết thì không thấy đề cập nhiều đến vụ bị giả danh buôn ma túy??? Mà luật bên Châu âu rất chặt chẽ, không có chuyện một người mượn danh người khác để phạm pháp sau đó người khác bị kết án cả. Vì nếu đã ra tòa kết án và bị xử vắng mặt, thì chắc chắn tòa bên đó họ có chứng cứ gì đó để xác minh rồi. Em đồ rằng cô này có dính líu hoặc liên quan đến vụ buôn bán ma túy ấy nhưng có chứng cớ ngoại phạm rõ ràng. Tóm lại là cũng có tí khói.

Em không tin là tòa nó hồ đồ đến nỗi XỬ NHẦM NGƯỜI được.
Nó xử nhầm thì đền quả tiền to tướng.
Khéo hơn vietlot cũng nên :)) .

td lines

Xe điện
Hay ho ra phết.
Xử vắng mặt công dân của quốc gia khác mà sứ quán của quốc gia đó không được thông báo, không được mời dự thế là cái thể thống gì ???
Cái xã hội châu Âu văn minh nó thế sao ???
Đây muốn vãi đủ thứ nếu cụ từng sống ở châu Âu :)) :)) :))
Một ngày trên khắp các châu lục người Việt cũng như tội phạm nước ngoài cả nghìn thằng được đưa ra xử , cứ mỗi thằng bị xử là nhân viên ngoại giao phải đến chứng kiến hay muốn đến dự để bảo vệ công dân của mình , tiền thuế đâu mà nuôi lắm NV ngoại giao đi xem toà để bênh đứa phạm tội thế trừ những vụ mang tính chính trị ngoại giao . Cụ hãy Logic trước khi giễu cợt

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tài mà ở Hà Lan với số lượng nhất định thì không sao cụ ạ, nhưng qua nước khác lại là vấn đề, nếu em ấy ship từ Hà Lan qua Bỉ mà người ở Bỉ bị tóm khai ra em ấy thì cũng có thể, và Hà Lan nó không truy cứu mà Bỉ nó làm, nhưng không phải cứ khai ra là toà nó cho án, cơ bản toà nó phải có chứng cứ
Em thấy nó vẫn phi lý. Nếu bắt phải bắt cái thằng mua( ở Bỉ) chứ thằng bán nó bán ở Hà Lan sao bắt nó được. Đâu có phải em ấy mang tài mà từ Hà Lan sang Bỉ bán đâu!Nó sống ở Hà Lan thì chịu pháp luật Hà Lan chứ sao chịu luật của Bỉ??