[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Gặp con xàm L, ko có lửa sao có khói, bên Tây lông mọi thứ rõ ràng có bằng chứng chứng cứ hết cả mà

newbiess

Tháo bánh
Trấn áp vì có các thành phần phá phách, đập phá và khiêu khích lực lượng chức năng. N.g.u thì cũng phải biết lấy ví dụ cho nó khôn tí đọc mới đỡ ngứa tai.Tôi đang sống ở bên này, đang chán ngấy mấy thể loại áo vàng đây.
Nước nào cũng Trấn áp vì có các thành phần phá phách, đập phá và khiêu khích lực lượng chức năng hết nhé, không có bọn phá phách đập phá thì trấn áp làm gì. có điều nước khác mà làm thế thằng Pháp đĩ nó tru tréo lên về nhân quyền dân chủ này nọ. Rồ Phương Tây thì cũng nên có não tí

newbiess

Tháo bánh
Ở đâu cũng có oan sai, ở bển cũng vậy nhưng cụ có cần phải hằn học thế không, cháu nghĩ trên này cụ và nhiều cụ khác cũng đi nước ngoài và trải nghiệm cả rồi, dù gì thì ở bển cụ thể là mấy thằng sáng lập EU đó tư pháp của nó cũng ổn, cụ để ý đợt áo vàng bên Pháp vừa rồi CS cũng phần nào đồng cảm với người tham gia biểu tình. Ngoài ra khi điều tra tương đối công tâm, không phải lúc nào viện cũng hợp tác với CS, nhất là khi vào trại giam lấy cung của phạm phải xin phép hơi khó đấy cụ ạ. Luật sư bên đó cũng không phải gà mờ, có nhiều người còn là thầy của quan toà hay công tố viên nữa. Để biết em kia có oan sai không thì cần xem xét, nhưng nếu chỉ đơn thuần để lộ TTCN thôi mà bị như em ấy tả quả thực là rất hãn hữu
Bẩm cụ riêng về vụ bạn Mai thì em chưa có lời nào nhận đinh bắt đúng hay bắt sai để mà cụ cho là em hằn học nhé. Còn nền dân chủ phương Tây thì em không còn tin tưởng hay tôn trọng, sau những gì phương Tây thể hiện ở U cà, Syria, nhiều nơi trên thế giới. Đấy là quan điểm/nhận định của em , không phải sự hằn học. Ở thớt này hay bất cứ thớt nào,

meotamthe

Xe cút kít
Cào mặt an vạ nó là thói quen dân An nam rồi mà. Có khi lại gây quĩ trợ giúp đc 20 tỷ như thằng Phan Anh thì sao :))
Lâu không thấy PA nổi lên, lần trước nó huy động từ thiện, bạn em ngày trước bao nhiêu đứa ca ngợi, giờ chả thấy nhắc đến thằng đó nữa, cụ cập nhật xem đận này thằng cu đấy giờ nó làm cái gì đi :)

Lâu không thấy PA nổi lên, lần trước nó huy động từ thiện, bạn em ngày trước bao nhiêu đứa ca ngợi, giờ chả thấy nhắc đến thằng đó nữa, cụ cập nhật xem đận này thằng cu đấy giờ nó làm cái gì đi :)
Làm gì thì cụ không nên quan tâm. Quan tâm là tiền đó đã được dùng hết vào các mục đích từ thiện chưa. Vì em nhớ là đợt đó bảo ko ủng hộ hết mà giữ lại ủng hộ dần dần.

Catmatpat

Xe điện
Nước nào cũng Trấn áp vì có các thành phần phá phách, đập phá và khiêu khích lực lượng chức năng hết nhé, không có bọn phá phách đập phá thì trấn áp làm gì. có điều nước khác mà làm thế thằng Pháp đĩ nó tru tréo lên về nhân quyền dân chủ này nọ. Rồ Phương Tây thì cũng nên có não tí
Thôi ông đừng rep tôi nữa nhé, ông không thuộc thành phần đủ tư cách nói chuyện này với tôi.Nhé.

meotamthe

Xe cút kít
Làm gì thì cụ không nên quan tâm. Quan tâm là tiền đó đã được dùng hết vào các mục đích từ thiện chưa. Vì em nhớ là đợt đó bảo ko ủng hộ hết mà giữ lại ủng hộ dần dần.
Quan tâm là chuyện bình thường mà cụ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự ko hiểu động cơ Mai và bạn bè đăng ầm ĩ trên mạng xã hội để làm gì. Kể cả ngay khi Mai hoàn toàn vô tội thì việc đăng ầm om lên cũng chả giải quyết được vấn đề gì. Chỉ tổ rách việc.
Ra toà thì trọng chứng hơn trọng cung mà Tây lông thì có hiểu tiếng Việt để đọc fb với tin đài nhà mình :)
Toàn bọn bán hàng FB nó share xong mấy con Ngao tạng nhẩy vào like ấy mah.

km18 yenson

Xe buýt
Thông tin mới nhất: bạn Mai sẽ hầu tòa tại Pháp và Bỉ. Và bạn Mai tự tin sẽ nhận được tiền bồi thường.
Các luật sư online OF có ý kiến gì không ạ?

Thôi em sợ lắm,em mới chỉ kể chuyện tù của em thôi mà,giờ chạ dám bình loạn nữa,em đi ra^:)^

congalete

[Tịch thu bằng lái]
ahhahahahhah hôhohohoh hiiii cười đau cả bụng

congalete

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ riêng về vụ bạn Mai thì em chưa có lời nào nhận đinh bắt đúng hay bắt sai để mà cụ cho là em hằn học nhé. Còn nền dân chủ phương Tây thì em không còn tin tưởng hay tôn trọng, sau những gì phương Tây thể hiện ở U cà, Syria, nhiều nơi trên thế giới. Đấy là quan điểm/nhận định của em , không phải sự hằn học. Ở thớt này hay bất cứ thớt nào,
Mà Phương tây có Nga và Trung quốc ko? 2 nước nó cũng đi chen chân vào syria đó, chưa kể tây tạng, chưa kể Nga chiếm đảo của nhật, trung quốc chiếm hoàng sa.

congalete

[Tịch thu bằng lái]
Mình thì cho rằng :
Có một phần nào đấy tác dụng ngược từ phóng sự nhiều kì đã làm không ít cư dân mạng cảm thấy mất thiện cảm và đưa ra những ý kiến hay cảm nhận bất lợi ngoài sự suy luận theo logic sự việc.
Thuyết âm mưu, với mối quan hệ đông đảo ở VN, sau khi sự việc xảy ra một thời gian. Nhóm hỗ trợ quyết đinh phân công cho ai đó văn hay chữ tốt kết hợp cùng Mai chia sẻ thông tin rộng rãi dưới hình thức nhật ký hay phóng sự gì gì đó phải thật lâm ly kì ...Nhằm nay động và tạo sức ép từ cộng đồng mạng, các phương tiện truyền thông, hi vọng Bộ Ngoại Giao - Nhà nước vào cuộc giải cứu.
Đến nay sau khi thấy kết quả không diễn ra như mong muốn - Bạn ấy đã xóa hết !
cũng có lý

Patriots

Xe lăn
Cụ chắc cũng đối ẩm với cháu rồi, cũng biết là cháu không bao giờ mặc định phương tây là đúng, cháu biết động cơ và dụng ý của em Mai, viết thế này là gây sức ép lên ĐSQ và LSQ VN bên Pháp can thiệp sâu hơn cho em ấy, một điều không thể, khi công dân của mình bị tham gia tố tụng, và theo yêu cầu của công dân đó ĐSQ và LSQ có thể cử chuyên viên đến để theo dõi xem sự việc đó có công tâm hay không (điều mà thường được công nhận) chứ không có quyền can thiệp sâu vào nền tư pháp của họ. Sự thật thế nào còn phải xem hồ sơ, mà sự thật là gì? Là điều mọi người tin ở toà (không phải sự thật xảy ra nhé)

kimma

Xe điện
Cụ chắc cũng đối ẩm với cháu rồi, cũng biết là cháu không bao giờ mặc định phương tây là đúng, cháu biết động cơ và dụng ý của em Mai, viết thế này là gây sức ép lên ĐSQ và LSQ VN bên Pháp can thiệp sâu hơn cho em ấy, một điều không thể, khi công dân của mình bị tham gia tố tụng, và theo yêu cầu của công dân đó ĐSQ và LSQ có thể cử chuyên viên đến để theo dõi xem sự việc đó có công tâm hay không (điều mà thường được công nhận) chứ không có quyền can thiệp sâu vào nền tư pháp của họ. Sự thật thế nào còn phải xem hồ sơ, mà sự thật là gì? Là điều mọi người tin ở toà (không phải sự thật xảy ra nhé)
Cụ ơi. Nhiều người họ mộng mụ lắm. Cứ nghĩ DSQ oai lắm. Như cụ nói. Họ chỉ thăm hỏi qua quýt thôi. Nếu có đến cũng ngồi đó mà lắng nghe . Thậm trí là mù tịt luật như bao nguoiqf khác. Dám mở miệng can thiệp xin xỏ cái gì. Ai cho mà xin :)). Gã đầu bạc có ngồi đó cũng ko thay đổi đc ý chứ . Chứ phương tây hay đâu đó cũng là con người. Có cái hay cái dở. Tuy nhiên cái hay của họ thì cả thế giới này phải cúi đầu công nhận rồi. Cái dở không phải là ko có. Nhưng ko nhiều so với quá nhiều như VN chúng ta. Mình nên công tâm nhìn nhận . Có như vậy đất nc con người mới thay đổi và chuyển biến đc. Chứ ai lại càng ngày càng tệ như bây giờ phải ko cụ.

kimma

Xe điện
Đúng sai chưa bàn nhưng vấn đề ở đây là xem xét xem ĐSQ có liên đới vụ việc không? Chắc chắn khi khởi tố ai, xét xử ai thì tư pháp của bọn tư bản đều phải có thông báo lãnh sự tới quốc gia của bị cáo. Thông qua dữ liệu ANCK thì ĐSQ chắc cũng biết đương sự đang ở VN mà không thông báo. ĐSQ nếu đã thông báo việc xét xử và kết án đến đương sự thì bố bảo đương sự dám rời VN ra nước ngoài chứ đừng nói đến chuyện quay lại Châu Âu!
Nó ko thông báo cho đsq đâu cụ ạ. Anh chị có giấy tờ sinh sống tại EU. Khi tòa có giấy triệu tập. Hoặc có lệnh bắt. Ông bà ko còn ở đó thì chúng tôi sẽ xử vắng mặt. Ko cần thiết phải báo cho bất kỳ ai. Ngoài đương sự.
Nói như cụ nghĩ thì đsq vn mình phải nhận rất nhiều thông báo đó. Mà chuyện này em chưa từng đc nghe. Mặc dù em có người nhà chuyên phụ trách vấn đề an ninh tình báo của Đsq 1 nc trong EU.