[CCCĐ] Mắc kẹt vì giãn cách đột ngột, hưởng trọn mùa lúa chín Sapa - Y Tý

haiyen1012

Xe điện
Ăn cơm trưa và nghỉ ngơi 1 lát ở nhà A Hờ, đầu giờ chiều em và ông anh đi cùng tạt xuống thung lũng Thiên Sinh (còn có tên khác là Thèn Pả) là 1 trong những điểm nhiều ruộng bậc thang đẹp nhất ở Y Tý

Ở Y Tý thì còn rất nhiều điểm ngắm lúa đẹp như A Lù, Ngải Thầu, Khu Chu Lìn... nhưng hôm nay phải quay về Sapa trong ngày nên em không có thời gian để đến những điểm đó
Trên đường về dừng lại ở Dền Sáng ngắm toàn cảnh thung lũng tuyệt đẹp

Green.R

Xe buýt
Em vào ngắm ảnh mới

Feeling.

Xe hơi
Do công việc nên tháng 7 vừa rồi em phải lên Sapa công tác, ở được khoảng 2 tuần thì đùng 1 cái Hà Nội đánh úp ban hành giãn cách xã hội thế nên chẳng còn cách nào khác em đành phải cắm chốt ở lại.
Sapa mùa dịch này bình yên lắm, khách tỉnh ngoài không vào được mà trong nội bộ tỉnh thì như muối bỏ biển với mật độ hàng trăm khách sạn đang thoi thóp. Nghĩ cũng buồn cho dân sống bằng nghề du lịch.
Ở đây 2 tháng đúng vào mùa lúa nên được ngắm lúc lúa còn xanh, dần chuyển màu rồi chín vàng và gặt cũng là 1 điều thú vị. Là thằng vốn say mê xê dịch và ảnh ọt nên em cũng thích ghi lại những khoảnh khắc và hình ảnh đẹp, chỉ tiếc là lần này em ko mang theo súng ống chuyên dụng mà chỉ có mỗi điện thoại Note 10+ để tác nghiệp. Xin mạn phép được hầu các cụ chiêm ngưỡng ạ.
Đầu tiên là hình ảnh thị trấn Sapa trong mùa dịch, Sapa ko giãn cách nên người dân vẫn được tự do ra đường, chơi thể thao tuy nhiên thì khá là vắng vẻ

Thời tiết Sapa mùa hè thì cực kỳ mát mẻ, nhiệt độ ngày cao nhất cũng chỉ 27-28 độ so với cái nắng thiêu đốt của HN thì đúng là thiên đường. Hôm mưa hôm nắng, có nhiều hôm mây lại tràn lên thung lũng đẹp quên sầu
Đẹp quá cụ ơi

Tara.

Xe tải
Ăn cơm trưa và nghỉ ngơi 1 lát ở nhà A Hờ, đầu giờ chiều em và ông anh đi cùng tạt xuống thung lũng Thiên Sinh (còn có tên khác là Thèn Pả) là 1 trong những điểm nhiều ruộng bậc thang đẹp nhất ở Y Tý

Ở Y Tý thì còn rất nhiều điểm ngắm lúa đẹp như A Lù, Ngải Thầu, Khu Chu Lìn... nhưng hôm nay phải quay về Sapa trong ngày nên em không có thời gian để đến những điểm đó
Trên đường về dừng lại ở Dền Sáng ngắm toàn cảnh thung lũng tuyệt đẹp
Em vào ngắm nhờ cảnh sắc mùa lúa

AKAN_N

Xe buýt
Ảnh đẹp quá cụ ah, cảm nhận Sapa yên bình và tĩnh lặng qúa

haiyen1012

Xe điện
Kỷ niệm quá cụ nhỉ :) Chắc Sapa bình yên chỉ duy nhất lần này, dc trải nghiệm nó thật tuyệt.
Đợt tháng 9 em được về HN khoảng nửa tháng rồi lại phải lên, ở Sapa tiếp tròn 1 tháng rồi. Mùa này Sapa lạnh và ẩm ướt không còn nắng đẹp như trước nữa, khách vẫn ít và buồn

Russie

Xe máy
Là thằng vốn say mê xê dịch và ảnh ọt nên em cũng thích ghi lại những khoảnh khắc và hình ảnh đẹp, chỉ tiếc là lần này em ko mang theo súng ống chuyên dụng mà chỉ có mỗi điện thoại Note 10+ để tác nghiệp. Xin mạn phép được hầu các cụ chiêm ngưỡng ạ.
Note 10+ chụp hình ăn đứt thằng Note 20 ấy chứ.

Đợt tháng 9 em được về HN khoảng nửa tháng rồi lại phải lên, ở Sapa tiếp tròn 1 tháng rồi. Mùa này Sapa lạnh và ẩm ướt không còn nắng đẹp như trước nữa, khách vẫn ít và buồn
Những ảnh đầu màu sắc tươi sáng đẹp quá cụ ạ. Dù hiếm khi chụp được ảnh Sapa vắng người, nhưng nhìn ảnh vẫn thấy tươi vui. 2 cái này thì buồn quá. Mà tình trạng này chắc còn kéo dài 1 thời gian nữa. Mọi người đang bảo nhau năm nay lạnh sớm, Sapa dễ có tuyết.

haiyen1012

Xe điện
Những ảnh đầu màu sắc tươi sáng đẹp quá cụ ạ. Dù hiếm khi chụp được ảnh Sapa vắng người, nhưng nhìn ảnh vẫn thấy tươi vui. 2 cái này thì buồn quá. Mà tình trạng này chắc còn kéo dài 1 thời gian nữa. Mọi người đang bảo nhau năm nay lạnh sớm, Sapa dễ có tuyết.
Buồn cụ ạ, em ở Sapa lâu quá nên chán rồi. HN đang mùa thu, tầm này về HN thích hơn

Graviu

Xe máy
Buồn cụ ạ, em ở Sapa lâu quá nên chán rồi. HN đang mùa thu, tầm này về HN thích hơn
Sapa đón khách ngoại tỉnh lên chỉ cần xét nghiệm thôi phải không cụ?
Đang tính thứ 3 tuần tới mấy anh em dẫn nhau lên chơi. Trộm vía cầu mong dưới này đừng bùng đột ngột chứ 2 năm nay chưa đi được đâu rồi :(

fundraiser

Xe container
Xung quanh hồ Séo Mý Tỷ là những nếp nhà sàn của vài chục hộ dân sinh sống, có nhiều nhà nuôi cá trên mặt hồ, đã có điện và hàng bán đồ tạp hóa, cuộc sống ở đây tĩnh lặng và thảnh thơi hiếm có, dừng chân ở đây mà thực sự muốn quên hết đi cuộc sống xô bồ chốn thị thành
Đẹp quá. E hay đi Sapa mà cũng chưa đến chỗ này. Nhìn đường cụ chụp đó đi ô tô chắc đi được nhỉ? Giáng sinh năm nay em lên đó đón Giáng sinh mấy ngày.

haiyen1012

Xe điện
Đẹp quá. E hay đi Sapa mà cũng chưa đến chỗ này. Nhìn đường cụ chụp đó đi ô tô chắc đi được nhỉ? Giáng sinh năm nay em lên đó đón Giáng sinh mấy ngày.
Những ảnh này em chụp đúng thời điểm đẹp nhất ở Séo, lúa chín vàng, hoa mua tím và thời tiết nắng khô. Giáng Sinh lên đó sợ hơi rét và ẩm ướt. Nhưng biết đâu lại có tuyết thì perfect

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ảnh Cụ chụp đẹp quá!!!