Mai em đi luyện thi A2 để thi giữa tháng 5, có cụ nào cùng ôn luyện ở Trường PCCC

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ ơi, em không trong nhóm thi có được đi theo thực hành không cụ?
Nếu không tự tin vào việc thi thì chỉ cần ôn luyện như sau
1. Lý thuyết: lên 80 Trần Hưng Đạo mua quyển sách 365 câu, về bỏ ra 2 đêm trước khi đi thi, mở từng câu đọc hiểu và trả lời và xem luôn kết quả ở cuối quốn sách
Mẹo thi lý thuyết là: khi làm bài, môi câu hỏi phải đọc hết các ý trả lời, vì đôi khi câu trả lời đúng không chắc thì đọc hết sẽ lòi ra câu sai, lúc đó việc trả lời chỉ có đúng

2. Thực hành: trước ngày thi lên thuê xe làm 3 quệt là ok, nên chạy xe suzuki cho nó ngắn xe, dễ lái, chỉ đi số 1, vê ga và nhả côn từ từ, trước khi vào hình số 8 thì ga mạnh ở ngoài lấy đà vào trong chỉ cần bóp côn và lướt, hết vòng thì chỉ cần nháy ga cái là ra, tóm lại cứ ép côn vê ga là ok

Civic2306

Xe điện
Nếu không tự tin vào việc thi thì chỉ cần ôn luyện như sau
1. Lý thuyết: lên 80 Trần Hưng Đạo mua quyển sách 365 câu, về bỏ ra 2 đêm trước khi đi thi, mở từng câu đọc hiểu và trả lời và xem luôn kết quả ở cuối quốn sách
Mẹo thi lý thuyết là: khi làm bài, môi câu hỏi phải đọc hết các ý trả lời, vì đôi khi câu trả lời đúng không chắc thì đọc hết sẽ lòi ra câu sai, lúc đó việc trả lời chỉ có đúng

2. Thực hành: trước ngày thi lên thuê xe làm 3 quệt là ok, nên chạy xe suzuki cho nó ngắn xe, dễ lái, chỉ đi số 1, vê ga và nhả côn từ từ, trước khi vào hình số 8 thì ga mạnh ở ngoài lấy đà vào trong chỉ cần bóp côn và lướt, hết vòng thì chỉ cần nháy ga cái là ra, tóm lại cứ ép côn vê ga là ok
Cảm ơn hướng dẫn rất chi tiết của cụ, hy vọng sẽ dễ như em cưỡi Dream :)

Em sẵn sàng giúp cho tất cả các cụ, vui lòng nhắn tin cho em để tiện liên lạc ạ!
Vâng, em gửi thông tin cho cụ qua vote ka nhé

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cảm ơn hướng dẫn rất chi tiết của cụ, hy vọng sẽ dễ như em cưỡi Dream :)

Vâng, em gửi thông tin cho cụ qua vote ka nhé
cứ nhớ về lý thuyết cứ đọc sách thật kỹ 1 lần, và xem đáp án của nó, rồi mới ngồi vào máy thực hành, vì sau khi đọc sách mới hiểu được đúng hay sai, còn nếu chỉ làm trên máy thì còn lâu mới ok hết

Duonganh2004

Xe tăng
Mua sách làm gì cho tốn tiền mà lại phải tra câu trả lời mất công, lên mạng mà download về có cả đáp án, cứ trả lời xong câu nào có đáp án câu đó, rất tiện lợi :D

Hungdv

Xe đạp
Kết quả thi A2 khoá 1 ngày 10/5:
- Tạch lý thuyết 50% (khoảng 60 người)
- Tạch thực hành gần chục người.
Kết quả: khoảng 50 người đỗ (trên tổng số 120 người dự thi)
Thông tin do em hỏi ban giám khảo.
Cụ này phán chuẩn hơn cụ Vuducthinh1981 này.
Em sbd 37 ngồi hóng mà thấy trượt lí thuyết quá nửa, xuống thi hình lèo tèo. Khoảng 40% đỗ là đúng (trong ấy may mắn có em).
Riêng đội em đi 10 cụ thì chỉ có 4 cụ được nộp tiền lấy giấy hẹn.
Theo em lỗi chủ yếu là chủ quan trong học luật. Trước thi em sốt ruột vì đi ctac không tham gia học luật được, về down phần mềm học luật của bác hoangdriver tại đây
http://www.otofun.net/threads/659210-luyen-thi-sat-hach-lai-xe-mo-to-a-2-365-cau-dung-may-tinh-bang-android-ipad
Về tự học khoảng 6-7 tiếng, thi được 19/20 câu. Thực hành em phi lên trường thuê xe luyện. Lúc đầu họ đưa ra 3 em: LA, ZN và Viago:

Em thì cứ con nào khó nhất thì nhẩy lên lái -> chọn Viago. Hôm sau thi TT bỏ hết ZN và LA thay bằng 2 con Viago :-"
Kinh nghiệm là:
1) Lí thuyết không cần học quyển (vì lúc thi bên dưới màn hình hiện lên: Bộ đề 450 câu - năm 2013). Dùng phần mềm học riêng từng phần: khái niệm, biển báo, hình. Làm từng câu và câu nào sai thì xem chú thích (như kiểu học mẹo), họ sẽ gạch ngang các từ khóa và chỉ cần nhớ từ khóa. Giờ đáp án khó hơn trước vì có câu phải tích 2 đáp ấn thay vì 1 như A1 và B2 trước đây. Sau đó mới thứ sức với phần sát hạch ngẫu nhiên, câu nào sai tìm cách làm lại cho nhớ.
2) Cụ nào chưa quen chạy cruise thì nên đến sân thuê xe tập, vì xe thi quá cũ nên côn số yếu. Khi thi để số 1, chạy bằng côn và ga. Đừng gấy số kẻo tèo giống 1 cụ thi cùng em nhé.
Các cụ nên tìm mua đề thi mẫu của TT nếu có, làm khoảng chục đề là đủ hết các tình huống. B2 em chỉ học 10 đề này đi thi ko trượt câu nào.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mua sách làm gì cho tốn tiền mà lại phải tra câu trả lời mất công, lên mạng mà download về có cả đáp án, cứ trả lời xong câu nào có đáp án câu đó, rất tiện lợi :D
99% trong số 120 anh em thi hôm trước, vào hội trường mở iphone ra luyện = trượt đến 60%, em số báo danh hơn 100 nên có thời gian mấy tiếng anh em thi trước, em ngồi xem lướt sách 365 câu, vào thi 20/20 luôn

cơ bản nữa là vào thi phải đọc kỹ đề, và đọc kỹ các đáp án của họ, lúc đó chọn câu đúng nhưng cũng phải tư duy để loại câu sai, vì giờ thi nhiều câu đúng 2-3 đáp án, nhiều cụ thấy 1 ý đúng và tích vào rồi chuyển sang câu khác là tèo rồi

Duy Thành

Xe máy
Cụ Travelco: Em sửa tí là 1 câu có tối đa 2 đáp án thôi, em làm hết bộ đề rồi chưa thấy câu nào có 3 đáp án cả.

Hungdv

Xe đạp
Hôm ấy thi mà để con Su kia lại thì còn nhiều cụ đi nữa, vì ai cũng thích đi xe ngắn. Em nhẩy lên mà phát tởn, ra đường thẳng gẩy số 2 ga to mà không thấy nó đi gì.

Duonganh2004

Xe tăng
99% trong số 120 anh em thi hôm trước, vào hội trường mở iphone ra luyện = trượt đến 60%, em số báo danh hơn 100 nên có thời gian mấy tiếng anh em thi trước, em ngồi xem lướt sách 365 câu, vào thi 20/20 luôn

cơ bản nữa là vào thi phải đọc kỹ đề, và đọc kỹ các đáp án của họ, lúc đó chọn câu đúng nhưng cũng phải tư duy để loại câu sai, vì giờ thi nhiều câu đúng 2-3 đáp án, nhiều cụ thấy 1 ý đúng và tích vào rồi chuyển sang câu khác là tèo rồi
Em thi nhóm 2 SBD < 61 =)) đỗ 20/20 như thường luyện 365 câu hỏng cả bàn phí mà chẳng thấy câu nào có đến 3 đáp án cả, 2 đáp án là tối đa. Thế mà cụ cũng 20/20 giỏi nhỉ :D

Hôm ấy thi mà để con Su kia lại thì còn nhiều cụ đi nữa, vì ai cũng thích đi xe ngắn. Em nhẩy lên mà phát tởn, ra đường thẳng gẩy số 2 ga to mà không thấy nó đi gì.
Chuẩn, cứ virago mà quất, Su ZN ga mãi không chạy =))

honda_cub79

Xe lăn
Xe Su ZN nát chạy chán lắm, đợt trước nhà cháu đi thi ở Bắc Ninh cũng có con Su ZN 250 xe cũ máy kém, chả thấy ai chạy thi mấy, chỉ toàn thấy chọn xe CB 250 và LA để thi thôi. Đợt nhà cháu thi là được chọn xe, thích xe nào thì đi xe đấy.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thi nhóm 2 SBD < 61 =)) đỗ 20/20 như thường luyện 365 câu hỏng cả bàn phí mà chẳng thấy câu nào có đến 3 đáp án cả, 2 đáp án là tối đa. Thế mà cụ cũng 20/20 giỏi nhỉ :D
Chuẩn, cứ virago mà quất, Su ZN ga mãi không chạy =))
có mà, tiếc là cho mất sách rồi nên không xem lại được để trình cụ

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe Su ZN nát chạy chán lắm, đợt trước nhà cháu đi thi ở Bắc Ninh cũng có con Su ZN 250 xe cũ máy kém, chả thấy ai chạy thi mấy, chỉ toàn thấy chọn xe CB 250 và LA để thi thôi. Đợt nhà cháu thi là được chọn xe, thích xe nào thì đi xe đấy.
thế hóa ra em may à? vì hôm ra thi lúc 11h trời nắng nóng, em lấy luôn xe suzuki nghĩ nó ngắn và đầu nhẹ dễ đi, và em chỉ để số một đi từ đầu đến cuối và ngon lành hết

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có bằng A 2 rồi, giờ đến giai đoạn tích cóp để mua xe, em thích em này quá, mê quá đi thôi, chắc khoảng 1 năm nữa các hãng xe PKL sẽ vào VN nhiều, lúc đó anh em tha hồ lựa chọn

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xúc trước em này để đi khi có bằng đã, giá hợp lý mà đẹp quá: Honda CBR250R mới bán ra tại Indonesia với 3 màu, trong đó bản tiêu chuẩn có hai màu đỏ và bản ba màu trắng, xanh, đỏ kèm giá bán 4.250 USD. Bản đặc biệt màu Repsol giá 4.930 USD. Về VN mình không biết cả thuế là bao nhiêu?

at2011

Xe tải
thế hóa ra em may à? vì hôm ra thi lúc 11h trời nắng nóng, em lấy luôn xe suzuki nghĩ nó ngắn và đầu nhẹ dễ đi, và em chỉ để số một đi từ đầu đến cuối và ngon lành hết
E cũng thi lúc tầm 11h giống cụ, định đợi su gn cho nhẹ xe nhưng đến lượt thì lại là e virago, may vẫn chạy được ngon lành :D

Duonganh2004

Xe tăng
theo ý kiến riêng em, dưới 600cc em gọi là phân khối nhỡ, em ko chơi :D

vuducthinh1981

Xe tải
Còn cụ nào tham gia thực hành A2 trên XM vào sáng chủ nhật 18/5 thì call cho em để sắp xếp xe đi nhé. Tập xong anh em có chương trình bia hơi giao lưu :))