[Thảo luận] Mai em về Nam Định, Thái Bình chúc năm mới các cụ

tratida

Xe container
Hi các cụ!
Mai em về Nam Định, Thái Bình thăm Tết.
Trước hết chúc các cụ một năm mới sức khỏe tốt, lái xe an toàn, gặp nhiều may mắn%%-:-bd.Sau là em cũng chúc các cụ cùng cung đường em đi may mắn, an toàn, không cụ nào quá chén.Có cụ nào đi nhiều tuyến này hoặc mới đi đợt Tết có gì kinh nghiệm chia sẽ với em.
Em cảm ơn các cụ !%%-:-bd

HanhTu811

Xe buýt
Trước Tết em về 1 lần ( lần đầu đi xa HN-TB), đi đứng chấp hành biển báo ( tốc độ hay bị bắn lắm ). Lúc em lên bị bắn 1 phát 58km/h huhu, lúc đó em có nhich ga vượt cái xe tải đi chậm phía trước có tí tị, rồi lại giữ nguyên <50k/h. Khổ thế đấy ạ, chúc bác lái xe an toàn !!!

CuTiVoDich

Xe điện
Trước Tết em về 1 lần ( lần đầu đi xa HN-TB), đi đứng chấp hành biển báo ( tốc độ hay bị bắn lắm ). Lúc em lên bị bắn 1 phát 58km/h huhu, lúc đó em có nhich ga vượt cái xe tải đi chậm phía trước có tí tị, rồi lại giữ nguyên <50k/h. Khổ thế đấy ạ, chúc bác lái xe an toàn !!!
Đi qua Đồng Văn xe tải nó cũng chạy 50km/h, cụ nào mà nóng vượt là tèo. Quê em cũng Thái Bình đới\:D/

anhtho

Xe ngựa
Các cụ ơi, đi những cung đường tầm 200km đổ lại và ở đồng bằng nó cũng như đi trong phố ấy mà ! điều đó đúng với điều kiện các cụ đừng mát ga, đi đúng tốc độ và chịu khó nhường nhịn các loại 'hung thần'. Vậy thôi, đừng có phải lăn tăn nhiều. Chúc các cụ luôn vững vàng tay lái trên mọi nẻo đường !

PhuongDong

Xe tăng
Sáng nay tầm 11h30 em đi từ HN về Thái Bình gặp 3 phát, em đi chậm và không có máy ảnh nên báo cáo mồm lại vậy :
1- Trước khi đến cầu giẽ thì thấy cứu hộ câu một em Cam về, toác đâu
2- Đến cầu giẽ thì thấy 3 xe hôn ít nhau, em dự là tốc độ cao bám đuôi nhau đến trạm soát vé không kịp dừng. Nhìn thấy các chủ xe đang gọi điện thoại cho người thân, em bị con Ford biển 11 đè mặt nên không nhìn được và lại chỗ đó dưng thì tắc đường mất.
3- Tầm gần 1h em về đến gần Nam định thấy quả 2b năm giữa đường, máu và tiền rải đầy, em cũng chỉ kịp thả xuống một nắm rồi lướt không mấy ông anh đang đợi.

Đường này chỉ có mấy điểm, gần Phủ lý, gần Nam Định và vào trong thành phố Thái bình xxx buồn nên hay vác súng băn chơi. Cụ đi thì lưu ý đến chỗ đó đi đung biển chỉ dẫn.

sunsun

Xe tải
Cụ về cứ Pi em cho em, em đã ở TB&NĐ rồi. Vui lắm cụ ơi, cứ bình tĩnh mà đi, thế nào cũng đến nơi.

Carens_TH

Xe tải
Cụ cứ đi đúng biển báo là ok, khỏi lo gì.

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
Nam Định, Thái Bình đường thì hẹp hời điểm này thanh niên trai tráng làm ăn ở nơi xa về đông lắm, lại có tí rượu, cậy gần nhà nên các chú ấy ngang ngạnh lắm, đi xe máy ẩu, để xe ngang, chắn hết lối đi. Bác lái xe về quê thời gian này nên hết sức cẩn thận, hết sức kiềm chế

conmeo1

Xe buýt
Hôm nay em cũng vừa làm 1 cuốc HN-TB-HN, thấy xe cộ cũng đông lắm rồi dưng mà các xxx thì ít lắm, chắc các chú vẫn đang ăn tết. Cụ chủ trước tiên lưu ý cái cầu cạn ở Pháp Vân đã, trên này bàn nhiều rồi, không để ý là bị tốn thêm ít xèng mua xăng. Dọc đường cũng phải để ý mấy anh hùng tóc xanh tóc đỏ kẹp 3 đánh võng ầm ầm, lúc về có 1 chú đang đi xe máy cùng chiều em, suy tư gì đó quay luôn xe lại, may mà em đã cảnh giác nên ko bị sao