[Funland] Mai em về với Bà Nội ( mẹ của em)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hết ngày 1 rồi, thấy êm êm , e quyết phát mai em bay ĐN -HN, em về với mẹ, Bà nhiều tuổi rồi, năm nay covid nó làm đảo lộn, thay đổi mọi thứ, chiều hôm qua e có gọi về cho Bà( em quen gọi thay con kiểu miền Bắc) , Mẹ nói năm nay biết là như vậy, mọi năm có anh trai em ở Nga về ( năm nào cũng thế, Tết là ổng về, ko đi đâu, ở nhà với Bà), nên Bà cũng buồn, nhà e thì bt có ông anh cũng ở gần bên, chạy qua chạy lại, e thì hay về, bọn nhỏ bt e cũng hay đưa về thăm Bà, em lan man quá, đầu năm có uống tê tê mà... mai em về thăm Mẹ các cụ ah, nghe đơn giản thế mà....
Nếu bác kiểm soát tốt mọi thứ, thì phải về.
Tôi nghĩ, bác nên book cả chuyến đó, cho riêng gia đình bác.
Lý do: bác ko bao giờ biết , cái ông bay cùng bác nó + hay -.
Dại mồm, chả may là +, thì dù bác có ăn mặc như thợ lặn, họ cũng mời bác đi ăn cơm cân ngay.
Mỗi 14 ngày thôi.

Thế nên, về sau Tết, có lẽ an toàn hơn.

UFA

Xe điện
Nếu bác kiểm soát tốt mọi thứ, thì phải về.
Tôi nghĩ, bác nên book cả chuyến đó, cho riêng gia đình bác.
Lý do: bác ko bao giờ biết , cái ông bay cùng bác nó + hay -.
Dại mồm, chả may là +, thì dù bác có ăn mặc như thợ lặn, họ cũng mời bác đi ăn cơm cân ngay.
Mỗi 14 ngày thôi.

Thế nên, về sau Tết, có lẽ an toàn hơn.
Em cám ơn cụ, vì cũng lo nên e mới về 1 mình đó ah, có gì thì mình e cách li chứ e còn 4 đứa nhỏ bên cạnh, e lo cho chúng nó

Huyalibaba

Xe buýt
E ko muốn về quê, mặc dù ở quê còn bố e, năm nay ông hơn 80. Bố e là người vô cùng khó tính, con cháu về đông là ông ko thích nên ông toàn chửi. E ko thích về quê

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cám ơn cụ, vì cũng lo nên e mới về 1 mình đó ah, có gì thì mình e cách li chứ e còn 4 đứa nhỏ bên cạnh, e lo cho chúng nó
Ah, bác đi 1 mình, thì dù sao cũng ít tệ hại hơn.

UFA

Xe điện
E ko muốn về quê, mặc dù ở quê còn bố e, năm nay ông hơn 80. Bố e là người vô cùng khó tính, con cháu về đông là ông ko thích nên ông toàn chửi. E ko thích về quê
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà cụ, Mẹ em năm nay cũng 80, mà trộm vía Bà dễ tính lắm

peace_park

Xe buýt
Suốt hơn chục năm nay cứ 28 tết là e lại về nội ngoại ăn tết đến gần hôm đi làm mới về nhà. Mọi người cứ trêu thổ công thổ nhà mày đói quá, mấy ngày tết nhà khác thì thịt bánh ngập mồm. Nhà mày mỗi nải chuối xanh, quả bưởi với kẹo bánh linh tinh đến khổ :))

MiTa

Xe lăn
Hết ngày 1 rồi, thấy êm êm , e quyết phát mai em bay ĐN -HN, em về với mẹ, Bà nhiều tuổi rồi, năm nay covid nó làm đảo lộn, thay đổi mọi thứ, chiều hôm qua e có gọi về cho Bà( em quen gọi thay con kiểu miền Bắc) , Mẹ nói năm nay biết là như vậy, mọi năm có anh trai em ở Nga về ( năm nào cũng thế, Tết là ổng về, ko đi đâu, ở nhà với Bà), nên Bà cũng buồn, nhà e thì bt có ông anh cũng ở gần bên, chạy qua chạy lại, e thì hay về, bọn nhỏ bt e cũng hay đưa về thăm Bà, em lan man quá, đầu năm có uống tê tê mà... mai em về thăm Mẹ các cụ ah, nghe đơn giản thế mà....
E ủng hộ Cụ, chánh phủ ko cấm Cụ cứ đi. Ngày Tết hãy về cùng Cha Mẹ nếu ta còn có thể.

UFA

Xe điện
Ah, bác đi 1 mình, thì dù sao cũng ít tệ hại hơn.
Vâng, em cũng muốn đưa bọn nhỏ về mà .. thôi, dịch dã, em hạn chế tới mức tối đa, mấy hôm nay thấy tình hình ổn em mới tính chứ thâm tâm thì bọn nhỏ mới là niềm vui của Mẹ em cụ ah

hatinh5760

Xe điện
Nên về. Rất nên về cụ ạ.
Mừng cho cụ và gia đình vẫn còn Mẹ, Mẹ vẫn còn minh mẫn để hưởng thụ sự xum vầy.
Cứ về thôi. Kể cả trẻ phải nghỉ học vài buổi, vài tuần. Bà còn ít thời gian hơn mình.
Tin rằng tết đoàn viên vui sướng.

UFA

Xe điện
Về với Mẹ đi cụ ơi nếu còn có thể .

Em xin lỗi cụ chủ thớt cho phép em dc chia sẻ chuyện của em , Xuân này em vắng Mẹ mãi mãi rồi .
Em xin chia buồn với cụ lời chân thành nhất ah

Realty 2021

Xì hơi lốp
Em nay nay là năm thứ 4 ko ăn Tết HN mặc dù bt thì HN với em ko khác Hội An bao nhiêu, nhà ngoại ( bên vợ em) ở đây, loanh quanh mấy năm rồi năm nay ko về đc mới thấy mình có lỗi nhiều quá
Với mẹ mình thì cụ không bao giờ là người có lỗi đâu, nên dù hoàn cảnh nào cũng nên chăm về với mẹ hơn khi tuổi già cứ dần ập đến. Tết sum vầy là vậy chứ con cháu về ăn Tết với mẹ thì mẹ còn bận hơn nhưng tinh thần thì khỏe hơn rất nhiều đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

UFA

Xe điện
Với mẹ mình thì cụ không bao giờ là người có lỗi đâu, nên dù hoàn cảnh nào cũng nên chăm về với mẹ hơn khi tuổi già cứ dần ập đến. Tết sum vầy là vậy chứ con cháu về ăn Tết với mẹ thì mẹ còn bận hơn nhưng tinh thần thì khỏe hơn rất nhiều đó cụ
Dạ em cảm ơn cụ

cuongdiv

Xe container
Nên về cụ ạ, cụ cân nhắc tuân thủ các biện pháp phòng chống dịch để đảm bảo an toàn hơn cho bản thân và gia đình. Chúc cụ và gia đình đón Tết đầm ấm và vui vẻ

UFA

Xe điện
Nên về cụ ạ, cụ cân nhắc tuân thủ các biện pháp phòng chống dịch để đảm bảo an toàn hơn cho bản thân và gia đình. Chúc cụ và gia đình đón Tết đầm ấm và vui vẻ
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ

stone_lamp

Xe điện
Máy bay là thứ rất dễ lây lan nếu có ng mang mầm bệnh ko có ý thức, ho hắng quẹt cọ ra ghế. Cụ nên cẩn thận mọi cách cho em trên mb là ổn.
Cụ ra mẹ cụ chắc vui lắm, chả ai thương mình bằng mẹ cả đâu

UFA

Xe điện
Máy bay là thứ rất dễ lây lan nếu có ng mang mầm bệnh ko có ý thức, ho hắng quẹt cọ ra ghế. Cụ nên cẩn thận mọi cách cho em trên mb là ổn.
Cụ ra mẹ cụ chắc vui lắm, chả ai thương mình bằng mẹ cả đâu
Em cảm ơn cụ, đúng như cụ nói, e vừa mong, lại sợ, vì Mẹ em cũng nhiều tuổi rồi, vừa qua e cứ nghĩ mãi nhưng mà biết làm thế nào giờ, bản thân thì em vẫn khẩu trang, sát khuẩn ..., cứ lo là nếu mình về mà đem bệnh về thì..., nhưng em chốt là về cụ ah,

Nắng nhạt

Xe điện
Mẹ cụ cho về thì cụ về đi chứ, không cho về mới phải chịu. Mẹ bạn em ở quê gọi điện lên dặn đừng về