[Thảo luận] Mai phục Đại Cồ Việt làn xuống hầm và đi thẳng, hậu quả của người dân.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em thấy tình hình hiện nay Oto của chung ta đang Chửi nhiều hơn Fun đấy ạ !!! Đi đúng luật thì đâu phải lo lắng nhiều ? Giờ đi sai Chửi. Bị phạt Chửi. Xxx k chịu làm luật Chửi... Đi qua ngó thấy xxx đang phạt Chửi !!! Chửi và Chê hiện có phải việc chúng ta đang làm nhiều nhất và hàng ngày k ạ ?!
Em thấy CSGT có 2 vai trò/nhiệm vụ: hướng dẫn/tuyên truyền và xử lý vi phạm, mà CSGT chỉ chăm chăm vào xử lý vi phạm, đòi cưa đôi, tận dụng sự không rõ ràng của hệ thống báo hiệu giao thông để làm tiền, vì vậy được gọi là xxx.
Từ hồi biết chạy xe đến giờ hơn 10 năm mà em mới bị vịn 4 lần, chưa lần nào phải xì tiền vì 2 lần cãi thắng, 2 lần bắn tốc độ bằng mồm đòi ảnh chả có. Nhưng hàng ngày thấy các anh ấy làm lởm khởm (số hành động tốt có nhưng ít) nên tóm lại chả ưa gì CSGT.

Vậy nên chê và chửi CSGT là bình thường, ăn lương thì làm cho tử tế, không thì lượn, ối người đang muốn làm vị trí các anh ấy mà chỉ cần lĩnh thu nhập chính đáng thôi đấy cụ nhé.

QuynhDuong

Xe hơi
Thấy nhiều bác vẫn có vẻ ủng hộ việc xxx đứng bắt.
Tôi đã 2 lần chứng kiến các anh hành sự trên đấy, ở dưới thì một lần taxi chết máy tắc cả đường ngầm chui, một lần 2 xe đâm nhau.
Thấy bực mình vì cả 4-5 anh đứng trên đấy rình xe máy, oto vi phạm chỉ cái lỗi đè vạch mà ở dưới cầu chịu thì lại tắc đường, không có một anh nào xuống để điều tiết giao thông.

Vấn đề nhìn nhận ở đây là:
CSGT làm gì: Đảm bảo an toàn, giao thông được thông suốt
CSGT lúc nào cũng kêu thiếu người để đảm bảo giao thông ở Hà nội, ấy vậy mà ở đây các anh cứ chăm chăm đứng đấy để hành sự
Tôi thấy CSGT làm việc cái kiểu đấy chỉ làm cho dân càng bức xúc, tai nạn lại tăng thêm thôi
Thiết nghĩ các anh CSGT cũng nên nhìn nhận lại trách nhiệm của mình,
ăn lương từ tiền thuế nhân dân đóng góp nên đảm bảo giao thông được thông suốt
Chứ chẳng nên đứng rình bắt dân vì phạm những lỗi không đến mức gây nguy hiểm cho các phương tiện khác như lỗi đè vạch này

ALTIS 98

Xe buýt
Em thấy nhiều khi các chú xxx cũng làm hơi quá nhưng mà dân ta ý thức cũng đã tốt đâu, có lúc đã vào làn rẽ rồi mà lại nhảy sang làn đi thẳng.

tuthang

Xe buýt
Chỗ này cũng hay đứng lắm. các phương tiện chuyển làn không xi nhan thường bị tóm dính.
Với đoạn đối diện hầm, từ Phạm Ngọc Thạch rẽ ra hầm là đoạn 2 chiều, nhiều xe lấn làn rẽ trái để xuống hầm cũng có lần bị mấy chú hỏi thăm suốt, các bác đi đoạn này rất là cẩn thận.

mn2t

Xe điện
kiểu như truyện, 2 bà nói chuyện về nghề nghiệp tương lai của con.
Bà A: tôi muốn con trai làm cầu thủ bóng đá. Vì khi nó sút penalty ra ngoài, cả sân vận động (như sức chứa bây h phải lên 45 kìn khán giả) gào lên : Định Mệnh thèng A. Thế mới sướng
Bà B: Thế thấm vào đâu, kiểu gì thèng con tôi cũng làm xxx GT, vì bét nhất cũng có 80 triệu người lói câu ấy :P

kodomo

Xe điện
lũ chó! người dân ngã nằm lòng đường mà không giúp đỡ, lại còn khám xe khác, đúng là loại sâu bọ của xã hội!
Có mù không đấy, không thì cũng phải thấy mờ mờ chứ.

kodomo

Xe điện
Ông SH quay đầu đi đâu không biết .chỗ này bắt không oan ,có chăng chì là cách thức thực hiện cần xem lại.
Cụ thử đề xuất cách thức thực hiện cho lực lượng thi hành công vụ đi ạ, nhưng bỏ quả hình thức phạt nguội như cụ nào nói trên kia, nó không khả thi chút nào.

kodomo

Xe điện
Em thấy CSGT có 2 vai trò/nhiệm vụ: hướng dẫn/tuyên truyền và xử lý vi phạm, mà CSGT chỉ chăm chăm vào xử lý vi phạm, đòi cưa đôi, tận dụng sự không rõ ràng của hệ thống báo hiệu giao thông để làm tiền, vì vậy được gọi là xxx.
Từ hồi biết chạy xe đến giờ hơn 10 năm mà em mới bị vịn 4 lần, chưa lần nào phải xì tiền vì 2 lần cãi thắng, 2 lần bắn tốc độ bằng mồm đòi ảnh chả có. Nhưng hàng ngày thấy các anh ấy làm lởm khởm (số hành động tốt có nhưng ít) nên tóm lại chả ưa gì CSGT.

Vậy nên chê và chửi CSGT là bình thường, ăn lương thì làm cho tử tế, không thì lượn, ối người đang muốn làm vị trí các anh ấy mà chỉ cần lĩnh thu nhập chính đáng thôi đấy cụ nhé.
Cụ nói hay quá, em vote cụ phát.
Nhưng vẫn là chuyện nói hoài nói mãi, các cụ vi phạm thì cầm tiền ra kho bạc nộp đi, không chủ động hoặc nghe theo hành vi "làm tiền" của xxx thì lấy đâu ra tiêu cực mà các cụ chửi. Đằng này thì ngược lại, 1tr cưa đôi lợi cả hai bên. Rồi về lên OF chửi. Thế thì có đến muôn đời các cụ vẫn chửi và CSGT vẫn ăn bẩn. Nói vậy thế nào cũng cụ bảo em là công bộc của dân thì phải làm cho tử tế, vâng đúng là như vậy, nhưng thử hỏi các cụ ở vào địa vị CSGT có bao nhiêu cụ sẽ làm cho tử tế?

zzluudiecphi

Xe hơi
Đạo gần đây em đi qua đấy lần nào cũng thấy đứng.

Nha Trang 82

Xe hơi
Em thấy xxx cũng khác éo rì con cờ hó đâu mà các cụ cứ chửi thế

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Có mỗi cái yên ngựa thôi mà làm không bit bao nhiêu tiền của dân. thôi thì đành chấp nhận cho sự thiếu quan sát thôi
Thực ra đây chỉ là điểm nóng khi dân bị bắt quá nhiều, còn bên thi hành công vụ chả thấy ai hướng dẫn đi như thế nào cho nó đúng
Cuối cùng vần là Bác Hồ chỉ đường dẫn lối

ngocdung6011

Xe tải
Mấy ông csgt rút chìa khóa xe máy nhanh lắm. Hôm trước em gặp một phát rồi. Khiếp hồn luôn.

Nha Trang 82

Xe hơi
Luôn tìm ra chỗ hở để kiếm xèng

jafwm

Xe điện

Quái xế viết
E quan ngại sâu sắc tới phương pháp tuần tra kiểm soát giao thông hiện nay. Đề nghị Bộ XxX sớm có phương án điều chỉnh nhằm đảm bảo an toàn cho nhân dân và các cán bộ chiến sĩ của ngành

Đọc CM của kụ mà cứ buồn cười !
Hội chứng Biển Đông đây... à quên hướng về Biển Đông chứ?!

haidongtay

Xe điện
Đây là đường Làng em mà,em đi thế nào kệ em,sao lại bắt em.Em đi đường Làng quen rồi,bọn nó phải nhìn em chứ sao em phải nhìn vạch chỉ đường,biển báo.VÔ LÝ!

Zune.Ngô

Xe buýt
Em cũng quan ngại sâu sắc tới tình hình trật tự giao thông ở đây! Do bên cống chính vô trách nhiệm vẽ vạch kẻ đường không hợp lý khiến các đầy tớ của dân phải thường xuyên mai phục ở đây gây ùn tắc mất trật tự giao thông!

themthuoclao

Xe đạp
chỉ có ở mình mới có kiểu xxx nhảy ra vồ người vi phạm

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em kéo lên tý, hôm nay đi ăn sáng về, gặp cụ Prado đen láng coóng biển 30A đi đến sát phân cách cứng xuống hầm Kim Liên rồi nghĩ thế nào lại rẽ sang làn đi thẳng, em nhá đèn ra hiệu các kiểu nhưng bác ấy không để ý, kết quả là có 2 xxx phi ra ngay. Các cụ cẩn thận nhé.

duongvuhn

Xe hơi
Vâng nhưng cái ông nào vẽ ra cái chỉ đường phân cách lối đi thẳng xuống hầm và lối đi sang giải phóng nó dài như cái lưỡi rắn không cẩn thận đương nhiên a hùng núp thịt luộc. Không những thế xe máy cũng bị vạ lây vì các a ấy có quyền cắt mặt các phuơng tiện Giao Thông trên đuờng.