[CCCĐ] Malaysia - Đấu trường Sepang và những đứa con của thần gió...

Kysidemtrang

Xe buýt
Rossi chọn số 46 - số xe bố anh ta đã đua trước đây
Marquez chọn số 93 - năm sinh
Lorenzo chọn số 99 - fan đã chọn số 99 cho Lorenzo vào năm 2009 khi Lorenzo rời cty cũ
Aleix chọn sô 41 - vì là fan hâm mộ Youichi Ui
Dovi chọn số 04 - vị trí về đích ưa thích
Em kính cụ một ly vì tìm hiểu rất chi tiết ạ.

Chính xác cụ ơi, Sepang là trường đua tiêu chuẩn quốc tế và là trường đua có đường đua rất đẹp.

Thế là mụ dùng như phá hửm! Vội:))

Cụ quả là máo quá :D Vuốt cụ nhát \:D/
Mùa năm nay chạy lốp khác và trời mưa mênh mang trong các ngày thi đấu nên 99 càng về sau càng đuối.

Ducati năm nay xe ngon mà nài chưa ăn thua. Chỉ có chạy thẳng đíu ai bằng hehe. Sang năm 99 chuyển qua chạy cho Ducati rồi hy vọng là nài khủng xe khủng thì sẽ kết quả sẽ tốt hơn. Và hy vọng trời mưa ít thôi nữa :)) H em chờ khi nào bán vé 2017 thì em lại xúc rồi đi thôi.

Taplai_07

Xe container
Loanh quanh xuống sân để mua đồ ăn, thấy có bia Singha. Nhào bô làm đôi chai, loại này thực sự thích vì trước ở Thái chỉ xài mỗi nó. Thơm mà đậm, cứ thế vô tư tu ngon lành. làm thêm tí Hamburger cho có bạn.

.
.

AquariusW

Xe buýt

Mùa năm nay chạy lốp khác và trời mưa mênh mang trong các ngày thi đấu nên 99 càng về sau càng đuối.

Ducati năm nay xe ngon mà nài chưa ăn thua. Chỉ có chạy thẳng đíu ai bằng hehe. Sang năm 99 chuyển qua chạy cho Ducati rồi hy vọng là nài khủng xe khủng thì sẽ kết quả sẽ tốt hơn. Và hy vọng trời mưa ít thôi nữa :)) H em chờ khi nào bán vé 2017 thì em lại xúc rồi đi thôi.
Cảm ơn cụ ạ :) em cũng mê món này nên thích tìm đọc thêm thông tin. Hihii sao nài ưa thích của cụ chạy mưa kém thế ạ :) mà cái trò mưa càng chạy sau càng bất lợi
Cụ nói làm em lại muốn ủ mưu tích cóp xèng năm sau đi Sepang :D

Taplai_07

Xe container
Cái này cụ chụp hay chôm trên mạng thế ạ :D
Em thấy cái này nhưng k hỏi được nó là cái gì, nó gắn trên tường trong trường đua. Cụ am tường cho em hỏi nhát, em nghi nhà vs hay gì đó. :))

.
.

Taplai_07

Xe container

Quả ngã đó chính là Macrquez ngã nhướng cho 99 vị trí thứ 3 đó, chỉ sau 46 chút thôi. Số 04 húng quá. Hí hí

# 04 chạy trời mưa cũng oách phết đó cụ ơy.

AquariusW

Xe buýt
Em thấy cái này nhưng k hỏi được nó là cái gì, nó gắn trên tường trong trường đua. Cụ am tường cho em hỏi nhát, em nghi nhà vs hay gì đó. :))

.
.
Cái này là biển chỉ dẫn vào khu vực cầu nguyện của người hồi giáo mà cụ, chắc cụ chở vờ ko bít để hỏi em á :D hình phía trên là hình nhà thờ hồi giáo, có biểu tượng mặt trăng bao quanh ngôi sao - biểu tượng của đạo hồi đó ạ. Cái này chắc cụ chụp đc trong trường đua? Kể ra đi xem đua xe, đang hồi gay cấn lũ lượt rủ nhau bỏ khán đài vào chỗ này xì xụp cầu nguyện- nghĩ đến em cũng thấy bùôn cười

Taplai_07

Xe container
Cái này là biển chỉ dẫn vào khu vực cầu nguyện của người hồi giáo mà cụ, chắc cụ chở vờ ko bít để hỏi em á :D hình phía trên là hình nhà thờ hồi giáo, có biểu tượng mặt trăng bao quanh ngôi sao - biểu tượng của đạo hồi đó ạ. Cái này chắc cụ chụp đc trong trường đua? Kể ra đi xem đua xe, đang hồi gay cấn lũ lượt rủ nhau bỏ khán đài vào chỗ này xì xụp cầu nguyện- nghĩ đến em cũng thấy bùôn cười
À lúc này em đi tìm đồ ăn, đò uống và cũng lên cơn vật. Đành rời khán đài đi xuống mà cụ, vả lại cũng trưa rồi đến hơn 13h mới chạy dạo chút của hang mục 1000cc .
Ở dưới bắt đầu lượng cổ ddoognj viên, khán giả dần đôgn lên ùn vào ngày một đông. Dù mai mới thi đấu chính thức, à không chiều nay có đua của Shell Asean Talen.

,
.
Nhưng cóc cần biết vật rồi nên tìm chỗ giải quyết, chứ nhìn thấy cái biển: Nếu ... thì nộp 10k RM haowcj ngồi tù 2 năm mà vãi chưởng. Đây rồi

Taplai_07

Xe container
Rồi cũng no nê, uống cũng đủ, rít thuốc đã rồi chúng mò lên khán đài. Phía khu kĩ thuật cũng đã chuẩn bị xong và các tay đua chuẩn bị chạy chào sân.
Ngứa tay nhòm linh tinh tí.
.
Một tay đua có vẻ sốt ruột, đi lại hoài. Chân có vẻ hơi đau, chắc do một cú ngã buổi sáng.

.
.
Bê cả một mâm Vip và bình luận viên lên trên này. Ở VN không biết có cho cấp phép bê cả mâm móc vào cáp cẩu thế k nhỉ

.
.
Tay máy đang chú ý tình hình trên khán đài.

.
.
Với hình ảnh này thì anh ngậm thuốc có thể bị phạt hoặc mất việc. Toàn bộ khu vực kĩ thuật này cấm hút thuốc, có vẻ k đừng được. Một kĩ thuật viên trông có vẻ hơi mệt. Trời bắt đầu mưa .

Taplai_07

Xe container
CHiều nay, hạng mục 1000cc sẽ chạy để xác định thêm 2 tay đua nữa lọt vào vòng đua chính thức ngày mai. Bắt đầu chạy vòng chào sân, chào cổ động viên trên khán đài.

.
.
Vài cú biểu diễn nhỏ trước khán đài.

.
.
Bắt đầu chạy rượt kĩ thuật.

.
.

.
.

AquariusW

Xe buýt
MotoGP diễn ra trong 3 ngày, bao gồm 3 thể thức Moto3 - loại xe 250cc, Moto2 - loại xe 600cc, MotoGP loại xe 1000cc.
Ngày 1 và ngày 2 - 3 lượt chạy thử, riêng motoGP có 4 lượt chạy thử
Chiều ngày thứ 2 của giải - chạy phân hạng. Riêng MotoGP có hai lượt chạy phân hạng Q1 và Q2, lượt Q1 chọn 10 tay đua tốt nhất, Q2 chọn tiếp 3 tay đua tốt nhất để tham gia cuộc đua chính
Sáng ngày thứ 3 - chạy khởi động
Chiều ngày thứ 3 - đua chính thức. Tùy vào chiều dài từng trường đua mà quy định số lượng vòng đua. Tại Sepang, đua moto3 chạy 18 lap, moto2 19 lap, motoGP 20 lap. (hơi bị ít so với F1 50 lap :D )

Q.AZ

Xe máy
Cụ chủ thớt đâu rồi không ắp bài tiếp đi, em lót tông lào hóng cụ