MALAYSIA Một chuyến đi không theo trình tự :)

frigate012

Xe buýt
Hay quá, Nhà cháu cuối tháng 7 này cũng làm chuyến du lich Malaysia tự túc, đang chẳng có thông tin gì cả tự dưng lại vớ được thớt này may quá hehe, Cụ Chủ ơi có kinh nghiệm đi lại, ăn ở thế nào,... chia sẻ cho nhà cháu với. Ah cái Bus từ sân bay về KL đi thế nào ạ vì nhà cháu cũng đi của Air asia, còn cả cái vụ tầu điện trên cao nữa nó có giống như bên Sing ko ạ, mình có thể kiếm được bản đồ các tuyến trên mạng ko ạ ??? Cụ cho em số dt của người đổi tiền Malaysia ở HN được ko ạ ??
Cụ cứ mang nhiều nhiều obama đi là được,chả cần đổi ở HN đâu ạ.

giaophuong

Xe điện
Các quầy đổi tiền ở các trung tâm mua sắm đổi 100usd=311đến 313RM. thoải con gà,không cần hộ chiếu.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

SienaHLX1.6

Xe tải
Nhìn đường xá của mấy bạn hàng xóm thèm nhỉ :D

booatoa

Xe tải
Đường xá của Malay thì ngon rồi, các bạn Sing có xe đẹp toàn chạy sang Malay thử xe thôi

Ducwagon

Xe tăng
Oài, mệt quá, vừa về hôm thứ 4 vừa rồi, em sắp xếp lại ảnh rồi hầu các cụ tiếp ạ :)
Gì thì gì cứ phải làm tý xe cộ nữa - Proton:
[/IMG]

Bãi bán xe mới nho nhỏ như Lê Văn Lương nhà mềnh:
[/IMG]

Feroda Hai cầu đỏ choét nhé:
[/IMG]

Bảy chỗ đen xì:
[/IMG]

Bên này, biển số nền đen, chữ trắng là xe tư nhân. Còn nền trắng, chữ đen là xe có kinh doanh (xe khách, taxi)
Biển số thường thường là 3 chữ cái và 3 hoặc 4 chữ số phân theo vùng miền (các tỉnh..)
Nền biển số phẳng bằng nhựa, chữ và viền nổi rất đẹp:
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Ducwagon

Xe tăng
Sáng ngày thứ 2, bọn em thuê xe của khách sạn đi vườn thú Negara, một địa chỉ cũng vui cho trẻ nhỏ. Về bản chất cũng như vườn thú nhà mềnh, hơn được mấy con thú lạ lạ em sẽ up ảnh dưới đây (Chủ yếu phục vụ các F1 để sau này bọn đấy nó đỡ tị nạnh người lớn shoping mà nó không được gì :D)
Xe của khách sạn đây - giá 160 RM cho đi vườn thú và đón về tháp đôi trong 4 tiếng:
[/IMG]

Nội thất xe đẹp thôi rồi, 12 chỗ, máy lạnh sun c...him, độ trần, led, loa, karaoke, bọc da ghế sofa khá đẹp và cầu kỳ:
[/IMG]
[/IMG]

Cảnh trên đường - công trường nhưng rất sạch và cảnh báo đàng hoàng:
[/url][/IMG]

Xe buýt chuyên tuyến đường hơi dài dài (Cỡ >15km trở lên - bác tài bẩu thía :D)
[/url][/IMG]

Đến cổng vườn thú:
[/IMG]

Vào mua vé thôi, bảng giá đây nhé - hơi bị phân biệt đấy, người Malay thì 20 RM, khách nước ngoài thì 30 RM, trẻ em dưới 1,2m thì 15 RM:
[/url][/IMG]

[/IMG]

Vào qua cửa soát vé, ai cũng được đeo cái vòng này, có số có má đàng hoàng :D
[/url][/IMG]

Lưu ý các cụ, vào vườn thú này không nên đi xe điện, 6RM một người, trẻ em 3 RM, nó cho đi gần nửa vòng mất khoảng hơn 7 phút, rồi quay lại, mời các bạn đi bô tham quan tiếp !!!! mà thực chất vườn thú cũng không rộng lắm đâu, trời nắng to, không khí thoáng, mình không bị toát mồ hôi nên đi bộ cho dẻo chân nhóe :D

Các loại thú cũng same same như Việt Nam mình, có vẹt đạu vai - có 1 anh đứng dạy và bắt đậu lên vai du khách - free - tuy nhiên đoàn em cũng cỡ hơn chục người nên em bo 5 RM, cười tươi luôn:
[/url][/IMG]

Cái thằng cả nhà em đấy, đẹp trai ko :D

Chỉnh sửa cuối:

iwate

Xe buýt
tại Malayxia có 2 hãng xe: 1,Proton 95% vốn M + 5% vốn Mit của Nhật. 2, Loại thứ 2 mà cụ nhìn thấy trên ảnh là Produa liên doanh 50-50 với Daihatsu.
Bọn em đi buýt Aerobus này về KUL
[/IMG]

Bãi gửi xe sân bay, đủ cả CRV, BMW, Scion, Proton, Kia.:
[/IMG]

Từ sân bay LCCT về trung tâm KUL (Sentra :D Phiên dịch theo phiên âm, em đoán thế :D) là 65 km, đường phải nói là đẹp. Tốc độ tối đa 80/90 km/J (giờ ạ, bên này viết thế :D)
[/IMG]

Bên này em để ý, cực nhiều xe kiểu này, chẳng hiểu hãng gì dưng em dự là liên doanh hoặc hợp tác với Toy:
[/IMG]

Em chụp bằng bao diêm, qua kính bus nên các cụ thông cảm, ảnh chỉ mang tính chất thời sự nhé.

Ducwagon

Xe tăng
Vòi voi, loài thú em chỉ nghe nói: Lành, hiền, da chắc mỗi tội hơi bị h............ô..........i
[/IMG]

Bò tót, dữ quá nên em hơi sợ, đứng xa bắn cho chắc:
[/url][/IMG]

Các loại cò:
[/IMG]

F1 nhà em và chim cánh cụt trong phòng điều hòa:
[/IMG]

Thế thôi ạ, ngoài ra có sư tử, chuột túi, cá ma gù, chim cánh cụt trong nhà điều hòa... em chẳng ham món này nên thôi.
Ra cổng đi về, gặp nhóm học sinh được các cô giáo đưa đi tham quan, hỏi ra mới biết, 1 tuần 1 lần, các cháu được đưa đi dã ngoài vui chơi - học sinh lớp 1 đấy ạ:
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Ducwagon

Xe tăng
tại Malayxia có 2 hãng xe: 1,Proton 95% vốn M + 5% vốn Mit của Nhật. 2, Loại thứ 2 mà cụ nhìn thấy trên ảnh là Produa liên doanh 50-50 với Daihatsu.
Vâng, thanks cụ nhiều, em cũng vừa xem được tờ báo Malay cũng thấy nói đến tên hãng xe này, em nhầm với scion ạ :D

Các quầy đổi tiền ở các trung tâm mua sắm đổi 100usd=311đến 313RM. thoải con gà,không cần hộ chiếu.
Lâu qáu không gặp bác, nay lại gặp ở thớt của em, vinh hạnh quá cụ giáo ơi :D

Hay quá, Nhà cháu cuối tháng 7 này cũng làm chuyến du lich Malaysia tự túc, đang chẳng có thông tin gì cả tự dưng lại vớ được thớt này may quá hehe, Cụ Chủ ơi có kinh nghiệm đi lại, ăn ở thế nào,... chia sẻ cho nhà cháu với. Ah cái Bus từ sân bay về KL đi thế nào ạ vì nhà cháu cũng đi của Air asia, còn cả cái vụ tầu điện trên cao nữa nó có giống như bên Sing ko ạ, mình có thể kiếm được bản đồ các tuyến trên mạng ko ạ ??? Cụ cho em số dt của người đổi tiền Malaysia ở HN được ko ạ ??
Vâng, em sẽ tổng kết sau bác nhé, em còn sang cả Sing nữa cụ ạ .

Muôn đo *** Ko? Chụp cho đẹp vào nhé.
Cả nhà đi chơi vui vẻ.
Hè hè, còn yêu Sâu ko anh ? thấy rao bán hả anh ?

Nhớ chụp ảnh nhiều loại xe nhé, cậu đưa nhiều ảnh vào để lần sau ae cần đi còn có người chỉ đường như lần đi Thái Lan. Chúc 3 gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ, khám phá thật nhiều nơi.
Nhà anh không đi hơi bị phí đới :D
Sang năm hai nhà làm chuyến Philippin vs Indo đê...

Em sang có hỏi chúng nó thì biết là nếu mua xe Proton thì chỉ phải trả trước 10%, mà xe đấy chỉ khoảng 10,000 USD. Xe Proton nhưng máy Mitsubishi đấy.
@Đức: hôm nào về nhớ in ra đầy đủ hướng dẫn nhé. Tôi transit ở KUL 2 lần đều là đêm nên chỉ có nhậu say rồi lại ra sân bay nên chẳng biết gì cả.
OK bạn, Bao giờ đi đấy, sang tuần cà phê đê :D

manhcuong87

Xe hơi
Nhìn ảnh giao thông bên đó mà buồn cho việt nam mình quá

uss79

Xe đạp
Cụ Chu thớt đi đâu rồi, táo bón quá đi mất. Sao bảo còn đi Sin nữa cơ mà ? Phọt lên tiếp đi cụ.

Lien_HN

Xe máy
RM đổi ở HN rẻ hơn bên đó hay sao ý. chứ để hướng dẫn đổi thì toi rùi.

Raihero

Xe đạp
đi malay có kết hợp Singapore luôn ko cụ