[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Quản Tượng

Xe tăng
Cụ không thấy một loạt cầu thủ U22 được gọi lên Tuyển à? Quan điểm của cụ Park là nếu cầu thủ lớn tuổi chỉ nhỉnh hơn U một tí thì sẽ gọi U. Mà dạo này các đội Võ Lích dùng đội U nhiều nên tình hình rất khả thi. Mặc dù không thiên bẩm như lứa 95, 97 nhưng đá rất bản lĩnh.
vì đội quốc gia này đang ngon, nên lại sợ rèn không khéo thì lứa 19/21/22 hiện tại sẽ lại kém đi do áp lực, do dự bị ... thái là 1 điển hình cụ ạ, từ lứa mà Kiatisac cầm ( cũng như mình bgio, bá đna, vào vòng loại 3 wc) nhưng sau đó ntn thì giờ ai cũng thấy

trinhpcl

Xe tăng
FACEBOOK CHÍNH THỨC CỦA LĐBĐ MALAYSIA CHẶN IP VIỆT NAM

Hiện tại IP Việt Nam không thể vào được trang Facebook của FAM dù sáng bay vẫn truy cập bình thường. Một số report cho hay, có số lượng không nhỏ tài khoản facebook từ Việt Nam đã "oanh toạc" trang Facebook này sau trận đấu hôm qua.
🤣🤣🤣

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ông kosovo râu ria xồm xoàm thế kia mà đá cả trận chả thấy đâu. Thấy mỗi pha cãi nhau với ông Park nhận thẻ vàng
Ngồi dự bị mà cụ. Vào cái ăn Hồng Duy luôn. :D To nên xoay sở chậm bị Duy vặn lưng. :P

Cadang

Xe tăng
Nó là cầu thủ thứ 2 ghi bàn vào lưới Việt Nam thì chả mừng quá. Em như nó em còn xé hết quần áo chạy lông nhông khắp sân nữa cơ. :P
Keke, hôm qua em hạ chày theo máu nóng của tim, hôm nay đỏ mít :))

Alex.N

Xe buýt
Trận sau có TA quay lại thì lại ổn ngay đó mà cụ. DM hôm qua cầm bóng mà không biết chuyền cho ai. Loay hoay nên mất bóng. May rút kinh nghiệm trận Iraq nên thoát thua. Còn Hoàng Đức em vẫn giữ quan điểm là nên đẩy bóng nhanh. Thoát pressing xong là chuyền chứ đừng có giữ bóng. Ở Viettel có ông em Uzbekistan nó đỡ hộ, chứ ở Tuyển đá thế thì chết.
Trận sau TA quay lại đc k bác.
Rõ ràng mất cùng lúc HD TA lẫn QH là thiệt thòi lớn cho tuyến giữa. XT và H Đức k cân nổi mấy pha áp sát đông người. Đức nó còn cầm bóng đảo người thoát ra được mấy pha nhưng sau khi thoát ra đội bạn kê chân chèn người vào thì lại nằm sân, coi như kiếm đc quả phạt thôi. Chứ XT hôm qua thì tắt điện hẳn.
Vị trí tiền vệ này Việt Nam p có thêm ít nhất 1 phương án thay thế, chứ TA dễ chấn thương, gần như chỉ có mặt đc 1/3 số trận, Hải chơi tốt nhưng phong độ k ổn định trận tốt trận trung bình thì coi như ta chỉ có 2/3 số trận ổn, còn 1/3 chấp tuyến giữa thì chết.
Mà bao giờ Hùng Dũng nó bình phục chấn thương hả các bác? Nghĩ sao đá trong nhà với nhau mà cũng kê gãy chân tuyển thủ qg thì em cũng chịu với các ông. Em mà làm quản lý, cứ ông nào phạm lỗi làm gãy chân đối thủ thì cấm hẳn 1 năm k cho chơi bóng, lần 2 cấm 3 năm cho giải nghệ luôn để biết đường đá đấm, liệu mà giữ chân cho nhau.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

Alex.N

Xe buýt
Em ngạc nhiên với nhiều cụ đó cụ ạ. Không hiểu có xem trực tiếp không mà bình cứ như là không xem. :D
XT chưa đạt yêu cầu bác ạ, k phạm lỗi nhưng em kỳ vọng ở bạn nhiều hơn thế. Rõ ràng trận vừa rồi XT k dám giữ bóng, bóng đến bạn thu xếp chuyền nhanh nên các đường chuyền k nắn nót. Và bóng qua chân bạn cũng k nhiều. Xem các trận có TA và QH bác thấy bóng về bóng lên qua chân của TA và QH nhiều hơn hẳn so với trận hôm qua của XT.
Em cho rằng các bác khác cũng giống e, chê XT do trót kỳ vọng ở bạn quá nhiều nhưng thất vọng chứ k p chê vì bạn đá kém. Nhìn chug trận hôm qua nhiều vị trí chơi k tốt chứ k riêng gì XT.
Trc trận em kỳ vọng ông P cho XT, Hậu, Hoàng hói và 2 Đức vào, thực tế các bạn này đc đá, nhưng hiệu quả k đc như mong muốn bác ợ. Hậu thì cục súc, VĐức quá non, XT thì danh bất xứng kỳ thực, khá là thất vọng, em nói thật.

Hung Sun Life

Xe điện
Hóng dự báo của cụ này.
NHÀ THƠ "BÓI" TRẬN VN - ML
Nhà thơ Thạch Quỳ (Nghệ An) xem bói cho trận bóng đá tối nay qua ngày, tháng và màu sắc. Cùng thử chiêm nghiệm nhé !
Ngày 11/6, nhằm 2/5 âm lịch, ngày mộc tháng hỏa. Ngày mộc phù trợ màu xanh, đỏ, khắc chế màu vàng. Đội VN màu đỏ, được thần ngày phù trợ. Đội Mã - lai, mặc màu vàng, bị thần ngày khắc chế.
Tháng 5, hỏa; đội mặc màu đỏ được ông thần của tháng trực tiếp phù trợ. Đội áo vàng cũng được gián tiếp phù trợ.
Do cả 2 đội đều được thần của tháng phù trợ nên cả 2 đều mạnh, đầy khí thế, trận chiến rất căng thẳng.
Vì hỏa sinh thổ nên đội mặc áo đỏ có lúc lại làm lợi cho đội áo vàng. Từ đó dự đoán : Có thể có một quả bóng mà cầu thủ đội VN đá vào lưới nhà, hoặc bị phạt penanti, hoặc chuyền ngang vô ý bị đối phương cướp được bóng và làm nên chuyện. Nếu tình huống này xảy ra, đội VN làm lợi cho đội Mã lai 1 bàn thắng.
Nhưng do đội VN được cả thần ngày và thần tháng phù trợ nên đội VN vẫn thắng, dù thắng lợi không dễ dàng. Dự đoán VN thắng 1 bàn. Tỉ số là 2/1.
Nhà thơ Thạch Quỳ bói siêu quá
Cụ có link không?

Alex.N

Xe buýt
Bao giờ mà mình vô cảm trước những lời trù ẻo khiêu khích của ĐNA nhỉ? Sau đó Seagame chỉ mang U19, AFF chỉ mang đội hình U23 đi. Thắng thua không quan trong, vừa lấy cơ hội cọ sát cho lớp trẻ, vừa nêu cao tinh thần hữu nghị. Còn đội tuyển QG bận bỏ xừ, ưu tiên cho các giải FIFA và ưu tiên cho tuyển thủ cống hiến cho câu lạc bộ, nhất là đấu trường C1. Thỉnh thoảng xin đá nhờ mấy giải vùng vịnh, Nhật Hàn, Copa được thì tốt nữa.
Được như bác nói thì tốt quá :))

rockloccoc

Xe buýt
Em chỉ học theo các anh thôi mà! :))

Cô_đơn

Xe tải
XT chưa đạt yêu cầu bác ạ, k phạm lỗi nhưng em kỳ vọng ở bạn nhiều hơn thế. Rõ ràng trận vừa rồi XT k dám giữ bóng, bóng đến bạn thu xếp chuyền nhanh nên các đường chuyền k nắn nót. Và bóng qua chân bạn cũng k nhiều. Xem các trận có TA và QH bác thấy bóng về bóng lên qua chân của TA và QH nhiều hơn hẳn so với trận hôm qua của XT.
Em cho rằng các bác khác cũng giống e, chê XT do trót kỳ vọng ở bạn quá nhiều nhưng thất vọng chứ k p chê vì bạn đá kém. Nhìn chug trận hôm qua nhiều vị trí chơi k tốt chứ k riêng gì XT.
Trc trận em kỳ vọng ông P cho XT, Hậu, Hoàng hói và 2 Đức vào, thực tế các bạn này đc đá, nhưng hiệu quả k đc như mong muốn bác ợ. Hậu thì cục súc, VĐức quá non, XT thì danh bất xứng kỳ thực, khá là thất vọng, em nói thật.
Cụ khó tính quá. So vs Ítalia sao dc. E thấy ổn dù chưa đúng 100% phong độ

TieuFu

Xe container
Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của cụ. Việt Nam mình giờ có quyền và đủ thực lực đá theo toan tính của mình. Đây chính là tố chất của một đội bóng lớn.
Kể ra thì cũng gián tiếp rửa mặt cho ông Park với cố hương đấy. Báo chí đánh đu thổi lên thành thần !

lolotica

Xe điện
Cụ nên dựa cột lắng nghe, học hỏi thêm.
xưa tôi có đá ở tuyển của trường ĐH nên đủ trình để bảo ban cụ nhiều về bóng đá đấy, cụ không thấy cả làng đang cười vào mặt cụ à? Đã dốt lại còn lý sự!