[Funland] Manchester United- Vinh Quang và các chặng đường lịch sử!

TOMBM

Xe buýt
Bây h là lúc ổn định đội hình và chiến thuật chuẩn bị cho mùa sau
Người thì ko thiếu nhiều, chắc cần chú Hummel thôi ạ, chú Cavani ko cần lắm
Hummel e thấy ko ổn lắm vì thiếu tốc độ, mà NHA toàn thằng chạy như ngựa.

bsphongnb

Xe container
Hummel e thấy ko ổn lắm vì thiếu tốc độ, mà NHA toàn thằng chạy như ngựa.
hay chú Ramos đang bất hòa ở Real nhỉ, chú này tấn công rất ngon
Em vẫn thèm 1 trung vệ biết ghi bàn cụ ạ

man_bb89

Xe hơi
Falcao, Dimaria, trở lại như xưa, cùng nhân sự phong độ hiện tại e nghĩ là đội hình vừa xinh, mua nhiều mà chiến thuật không hợp lý thì cũng không ăn thua:D

tuanlinhquach

Xe hơi
Website
datacloud.com.vn
Bây h là lúc ổn định đội hình và chiến thuật chuẩn bị cho mùa sau
Người thì ko thiếu nhiều, chắc cần chú Hummel thôi ạ, chú Cavani ko cần lắm
Tiền đạo thì không cần cụ ạ .bây giờ cần là 1 trung vệ kinh nghiệm + bản lĩnh .chứ dàn hậu vệ với trung vệ của MU bây giờ còn hơi non trẻ .

ChunChang

Xe hơi
Em thì muốn 2 năm nhiệm kỳ của Van Gaal như này . Đầu tiên trả Falcao , bán Di Maria cho PSG . Mua Depay PSV , mua 1 trung vệ trẻ có tiếng tăm tầm 25 trở xuống ( Gimenez , Verane , Laporte .... ) , gọi Nani trở lại , 1 tiền đạo cỡ Ibra ( anh này già nhưng vẫn còn chất , vét nốt sức 2 năm + cho James Wilson học tập ) , hậu vệ cánh có Alves thì 2 năm nhiệm kỳ vẫn ổn . Giờ tới tuyến tiền vệ , Carrick chắc đc nửa mùa nữa là hết sức rồi :( , vị trí này là rất quan trọng kể cả sau khi Van Gaal hết nhiệm kỳ , điểm danh thì : Verrati thì ở PSG ( không thiếu tiền ) ,Pogba thì Real , Bayern , Chelsea săm soi ( nhà giàu , sài sang ) , Koke ( Mua được chú này chắc phải đem Simeone về trước :3 ) , ngoài ra còn Gundogan , Lars Bender , Mateo Kovacic ... em tiếc mỗi chú Strootman ( có thể đạt tới đẳng cấp của Schweinsteiger ) nhưng có khả năng giải nghệ sớm :( . Có thế này thì MU mới trở lại được cái nơi mà MU phải nằm ở đó cùng Bayern , Barca , Real .

Chỉnh sửa cuối:

man_bb89

Xe hơi
Em thì muốn 2 năm nhiệm kỳ của Van Gaal như này . Đầu tiên trả Falcao , bán Di Maria cho PSG . Mua Depay PSV , mua 1 trung vệ trẻ có tiếng tăm tầm 25 trở xuống ( Gimenez , Verane , Laporte .... ) , gọi Nani trở lại , 1 tiền đạo cỡ Ibra ( anh này già nhưng vẫn còn chất , vét nốt sức 2 năm + cho James Wilson học tập ) , hậu vệ cánh có Alves thì 2 năm nhiệm kỳ vẫn ổn . Giờ tới tuyến tiền vệ , Carrick chắc đc nửa mùa nữa là hết sức rồi :( , vị trí này là rất quan trọng kể cả sau khi Van Gaal hết nhiệm kỳ , điểm danh thì : Verrati thì ở PSG ( không thiếu tiền ) ,Pogba thì Real , Bayern , Chelsea săm soi ( nhà giàu , sài sang ) , Koke ( Mua được chú này chắc phải đem Simeone về trước :3 ) , ngoài ra còn Gundogan , Lars Bender , Mateo Kovacic ... em tiếc mỗi chú Strootman ( có thể đạt tới đẳng cấp của Schweinsteiger ) nhưng có khả năng giải nghệ sớm :( . Có thế này thì MU mới trở lại được cái nơi mà MU phải nằm ở đó cùng Bayern , Barca , Real .
Quan trọng là chiến thuật thôi cụ ạ, mua nhiều về mà không ăn ý trong phối hợp thì cũng vất ạ, ManC những năm đầu sau cải cách mua cả mớ người mà có nên cơm cháo gì đâu

thanh040506

Xe trâu
Lò đào tạo trẻ Mu đâu hết rồi

ChunChang

Xe hơi
Lò đào tạo trẻ Mu đâu hết rồi
Bóng đá hiện đại nếu chỉ dựa vào tài năng trẻ thì cụ cúi xuống nhìn Liv , còn nếu muốn lấy lại vị thế của 1 trong những đội bóng hàng đầu thì phải nhìn sang Real , Barca , Bayern ... Họ sẽ đôn những cầu thủ trẻ tốt nhất của họ lên đội 1 và ra mắt đội bóng khi họ đứng cách xa phía dưới 1 khoảng cách an toàn ... Còn những cầu thủ đào tạo mà không phù hợp hay trình độ không đạt tới đẳng cấp của đội bóng thì có lẽ cho mượn rồi bán đứt sang môi trường phù hợp với họ để lấy 1 khoản tiền về và lại mua sắm .

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Bóng đá hiện đại nếu chỉ dựa vào tài năng trẻ thì cụ cúi xuống nhìn Liv , còn nếu muốn lấy lại vị thế của 1 trong những đội bóng hàng đầu thì phải nhìn sang Real , Barca , Bayern ... Họ sẽ đôn những cầu thủ trẻ tốt nhất của họ lên đội 1 và ra mắt đội bóng khi họ đứng cách xa phía dưới 1 khoảng cách an toàn ... Còn những cầu thủ đào tạo mà không phù hợp hay trình độ không đạt tới đẳng cấp của đội bóng thì có lẽ cho mượn rồi bán đứt sang môi trường phù hợp với họ để lấy 1 khoản tiền về và lại mua sắm .
Đội hình đăng ký tối đa 25 cầu thủ, trong đó ít nhất có 8 cầu thủ dạng homegrown cụ nhóe. Cụ mua nhiều thế lấy chỗ đâu cho các e baby này nhể

ChunChang

Xe hơi
Đây là em liệt kê ra những ngôi sao còn trẻ ở vị trí hiện tại của họ , chứ em nói mua hết họ hồi nào vậy ? Trả Falcao -> thay bằng 1 tiền đạo khác , bán Di Maria -> tiền vệ khác .... những vị trí khác cũng sẽ phải thay đổi như vậy . Cụ nhìn sang ManC hay Chelsea xem đá chính được mấy cầu thủ người Anh hay homegrown , hay đăng ký vào cho đủ nhưng chỉ đề dự bị .

TQ8888

Xe đạp
Nói gì thì nói em thấy fan Mu ở VIệt nam đông như quân nguyên, hay hô hào câu vô đối, đặc biệt là Fan phong trào chả ưa tý nào
Nói chung là không ưa MU lắm

tuanlinhquach

Xe hơi
Website
datacloud.com.vn
Nói gì thì nói em thấy fan Mu ở VIệt nam đông như quân nguyên, hay hô hào câu vô đối, đặc biệt là Fan phong trào chả ưa tý nào
thế cụ là Fan phong trào của đội nào

man_bb89

Xe hơi
Cụ này chắc là Fan liên doanh Ars, Liver, Chel, MC rồi ạ

minhmilano

Xe hơi
Website
www.facebook.com
ôi, giờ e mới biết đến thớt này của đội bóng e yêu.

TQ8888

Xe đạp
Fan MC chân chính 8 năm nay rồi cụ ạ

cafebxl

Xe hơi
Trận hôm qua hay quá mà ko thấy cụ nào vào phán nhỉ