[VHGT] "Mang áo ấm đến trường" nhưng mang nguy hiểm cho người khác cùng đồng hành trên đường.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Sorry vì do trời sương mù và sự việc xảy ra nhanh nên em quên không chụp ảnh đành chụp bằng mồm vậy.

Chào các cụ, các mợ, sáng qua, ngày 26/12/2015, đoàn Bệnh viện em đi Mộc Châu và Sơn La, khởi hành từ HN lúc sáng, nghỉ ăn ở quán phở bò trên Xuân Mai. Sau đó qua Cao Phong đi lên Mộc Châu. Đường sáng qua nếu các cụ nào đi lên cung đường này thì chắc đều biết, trời mưa, sương mù dầy đặc. Các xe đều phải lò dò bám đuôi nhau. Trên đường đi em thấy 1 đoàn xe bán tải luôn tìm cách vượt với tốc độ cao, ngay cả các đoạn đường cua, nhiều đoạn có cọc và chăng dây nhưng các xe đó chui vào làn ngược chiều và lách lên, không lách được hoặc gặp xe đi ngược chiều gần như đấu đầu vào nhau lại tụt xuống rồi lại tìm cách lách lên, làm em tưởng tượng đến đội cá hồi đang nhoi ngược chiều nước xiết để bơi lên, rất nguy hiểm.

Lúc đầu em không để ý nhưng mấy người trên xe tự nhiên thốt lên: Đội này đi tình nguyện, thấy chở chăn là biết ngay, đi làm tình nguyện mà đi thế thì quá nguy hiểm. Nghe thế em vội quay sang, thì đúng như vậy, các xe đều chở chăn, quần áo ấm... em có ngó xem mít xe thì không thấy có logo OF nhưng xe sau đi lên em để ý cánh cửa xe có dán "Mang áo ấm đến trường", chữ trắng trên nền xanh da trời thì phải hay đại loại như vậy vì các xe đều đi rất nhanh, các xe khác đều phải nép vào cho đoàn xe đó đi qua cho đỡ nguy hiểm.

Làm từ thiện là một điều tốt nhưng các cụ, các mợ ấy đi thế thì em thấy hiểm họa gây tai nạn cho mình và cho các xe cùng lưu hành trên đường là rất cao, khi vượt ở các khoảng đường rộng, trời quang đãng, tầm nhìn không bị che khuất, không có sương mù thì em không nói làm gì, đằng này đường quanh co, nhiều khúc cua gấp, sương mù dầy đặc, đường trơn ướt thì quả là quá nguy hiểm ạ. Các cụ ấy vững tay chứ các xe khác nhìn các cụ ấy phóng cũng hãi ạ.

Trong OF có cụ, mợ nào tham gia chương trình này và đi trên cung đường đó sáng hôm qua thì rút kinh nghiệm giúp em.

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

phuonghuongngoc

Xe container
Lão thông cảm,các cháu mấy hôm nay lạnh quá nên đoàn phải đi nhanh cho kịp.:">:">

RubynamitnA

Xe điện
Ko thấy Ofer nào vác mặt lên đây chủ thớt nhỉ? Chắc xấu hổ: OtoFun - Chung tay xây dựng văn hóa gia thông.

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
Lão thông cảm,các cháu mấy hôm nay lạnh quá nên đoàn phải đi nhanh cho kịp.:">:">
Kịp kiểu đấy thì nguy cụ ạ. Đường đó mấy hôm nay mù mà nhiều khi có mưa càng mù hơn. Đoàn trước bệnh viện bọn em đi Tuần Giáo-Lai Châu, có việc phải về qua Sơn La hôm trước, về hôm thứ 6 mà nhiều đoạn không đi nổi, phải dừng lại. Đổi lái đi liên tục, đi như bò trên đường mãi 3h sáng ngày thứ 7 mới về đến Bệnh viện em đó ạ.

phuonghuongngoc

Xe container
Kịp kiểu đấy thì nguy cụ ạ. Đường đó mấy hôm nay mù mà nhiều khi có mưa càng mù hơn. Đoàn trước bệnh viện bọn em đi Tuần Giáo-Lai Châu, có việc phải về qua Sơn La hôm trước, về hôm thứ 6 mà nhiều đoạn không đi nổi, phải dừng lại. Đổi lái đi liên tục, đi như bò trên đường mãi 3h sáng ngày thứ 7 mới về đến Bệnh viện em đó ạ.
Nhà cháu còn thấy một con Audi q7 nhẩy xuống vực,may mà vướng cái cây nên không sao.^:)^^:)^

ngungo thien ly

Xe container
Toàn xe tải cậy quen đường nên mới đi kiểu vậy, mà có nhiều đoàn làm từ thiện lắm không riêng gì nhà ta cụ à

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
Toàn xe tải cậy quen đường nên mới đi kiểu vậy, mà có nhiều đoàn làm từ thiện lắm không riêng gì nhà ta cụ à
Em ko kịp chụp lại biển xe, Bệnh viện em năm nào chả đi làm từ thiện, tổ chức tập huấn... trên mấy tỉnh đó. Đầu năm BV em cũng có 1 đoàn kết hợp với mấy nơi lên làm từ thiện trên Sơn La, vào những vùng khó khăn đến xe tải CA tỉnh cũng chịu, phải đi bộ. Riêng em từ tháng 10 đến giờ em cũng đi 3 lần rồi. Quen thì quen, đi kiểu đó các cụ ấy tay lái cứng, quen đường, xe khỏe có khi ko sao (mà chả nói trước gì được), chứ người đi đường thì hãi lắm ạ, giật mình cái là toi ngay, 1 bên là núi cao, bên kia là vực thẳm cụ ạ. Các cụ ấy lại toàn lách vượt vào trong, phần chân núi (điều này là chuẩn rồi) nên an toàn, các xe khác toàn mấp mé mép vực cả.

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Vâng, nhìn thấy họ coi thường tính mạng và tài sản cũng buồn cụ nhỉ

artmedia5881

Xe container
"Lợi thì có lợi nhưng răng không còn" đây mà :D