Thảo luận Mạng lưới trạm sạc pin của xe điện Vinfast ?

boymoilon2020

Xe máy
Vinfast quảng bá xe điện rồi nhưng thông tin về danh sách các nơi đặt trạm sạc thì chưa thấy đâu. Em đi mỏi chân, tìm mỏi mắt ở Hà Nội chưa thấy cái trạm sạc nào, ko biết được đặt ở đâu vậy? Có bác nào biết điều này ko?

Vinfast nên cập nhật danh sách các trạm sạc đã xong và sắp hoàn thành. Có người sẽ nói xe điện vfe34 sẽ tự động tìm kiếm cho bạn chỗ sạc pin này. Tôi ko tin tính năng này lúc nào cũng hiệu quả và sẽ ko thể chủ động, vì robot ko thể bằng con người được. Nhỡ nó chỉ vào cái trạm sạc ở một chung cư nào đó (chẳng hạn thế) thì liệu xuống chung cư nào đó mà mình ko ở thì liệu có được ko? Ví dụ thế, còn rất nhiều tình huống sẽ xảy ra nếu cứ trông chờ vào cái máy tính chỉ đường mà chúng ta ko biết xung quanh mình, gần chỗ mình đang có trạm sạc nào nếu như ko có danh sách trạm sạc.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
thấy bảo hơn 10,000 đơn hàng, ra mắt gần tháng rồi mà chưa gặp con nào trên đường

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Mạng lưới trạm sạc của vinh phét đang lắp đặt khắp thế giới , việt nam như anh V bẩu không phải là thị trường chính nên hiện nay chưa lắp đặt nhiều, muốn sạc thì tạm thời là sang tàu sạc
Bên china đã có sẵn hệ thống sạc của anh bạn tàu tích hợp với fast
Mà xe thế nào tháng 11 vẫn ra vào mắt nhể

Cap Còm

Xe điện
thấy bảo hơn 10,000 đơn hàng, ra mắt gần tháng rồi mà chưa gặp con nào trên đường
Đã giao xe đâu mà gặp.
Anh em làm ăn kín kẽ lắm, bh giao xe thì các trạm sạc đồng loạt từ dưới đất chui lên, các cụ đừng lo.

dngduc

Xe điện
Các cụ đọc tạm ở đây

Lưu ý việc chơi chữ “cổng sạc cho ô tô và xe máy điện” nhé 😎

boymoilon2020

Xe máy
Các cụ đọc tạm ở đây

Lưu ý việc chơi chữ “cổng sạc cho ô tô và xe máy điện” nhé 😎
thông tin cho trong bài ko thấm vào đâu so với kỳ vọng của người đọc về các trạm sạc đã xong.

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
Viễn cảnh hoặc siêu viễn cảnh được họ vẽ và tô màu từ mấy năm trước ,
khi phân lô bán nền còn rất tốt , thì đâu cũng thấy vô nin hùng hổ hô hào
Ưu đãi ưu tiên mãi thì không được , còn nhiều doanh nghiệp khác đang cần hỗ trợ
Nhưng đốt tiền vào những dự án siêu viễn tưởng không mang lại điều gì
Trong khi phân lô , bán thửa ngày càng khó khăn ,
Mạng lưới trạm sạc không đơn giản , vì khá tốn kém
Chỉ vài trạm sơ sài làm màu cho tuyên bố 40 ngàn trạm ... ấy là còn chưa tuyên bố 150 ngàn trạm đó !!!
Căng rồi .... lại giống smart thôi , bệnh khá nan nguy ...!
Mới cách đây vài hôm thì vô nin còn hùng hổ tuyên bố tháng 11 giao xe điện
Muốn giao thì phải có tiền cho anh bạn hàng xóm .... mà không có thì cứ ngồi hóng cũng tèo !
Cùng lắm thì bán nốt mảng xe
Cổ đông lớn tháo chạy , nhưng cổ phiếu Vích giờ đã đỏ rực .....

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Mạng lưới trạm sạc của vinh phét đang lắp đặt khắp thế giới , việt nam như anh V bẩu không phải là thị trường chính nên hiện nay chưa lắp đặt nhiều, muốn sạc thì tạm thời là sang tàu sạc
Bên china đã có sẵn hệ thống sạc của anh bạn tàu tích hợp với fast
Mà xe thế nào tháng 11 vẫn ra vào mắt nhể
Đúng là chỉ có cụ mới nắm được tổng quan tình hình của vinfast. Dạo này cụ ít cập nhật thông tin, làm mọi người đợi hoài.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là chỉ có cụ mới nắm được tổng quan tình hình của vinfast. Dạo này cụ ít cập nhật thông tin, làm mọi người đợi hoài.
Thật cụ covid khó khăn muôn vàn , giờ mới bắt đầu mở lại , em cũng bị covid nó vã cho chật vật , kinh tế năm nay và thời gian tới thật ảm đạm
Em vật vã chưa có lối thoát , nói thế chứ em cũng không mong họ phá sản , nhưng làm xe đã sai , giờ lao vào xe điện thì quá quá sai , em ko nghĩ anh Vượng lại lao vào làm thật
Trong khi bên Trung Quốc đang hỗn độn xô nhau chạy khỏi xe điện vì thế giới không chuộng xe tàu , pin tàu thực sự đáng lo ngại vì thế Tesla mới bị đạp vùi ở Trung quốc cấp độ chính phủ
Ta chưa là gì so với tàu thì chết là điều nhìn thấy
Vì vậy tất cả những gì các cụ đang nhìn thấy chỉ là một màn kịch ,
Rồi sẽ đến màn gay nhất là màn kim thiền thoát xác !
Em chỉ không nghĩ là nó lại đến nhanh thé mà thôi ..... xứ đông lào này vừa xuất hiện 1 thằng gần giống thạch sanh , lập tức lao từ đâu đó ra 30 thằng lý thông thực thụ thì sống được cũng sẹo đầy người

Chỉnh sửa cuối:

vutranhung

Xe tăng
Mua Vinfat làm gì, mua Vinfast ko có lạc ăn thì đói lắm, mua xong giảm giá thốn lắm
Mua xe nào có bia kèm lạc mới sướng nhá, mua xe nào mà nó tăng giá người khác phải mua đắt hơn mình mua mới sướng

ats2011

Xe tải
Mua Vinfat làm gì, mua Vinfast ko có lạc ăn thì đói lắm, mua xong giảm giá thốn lắm
Mua xe nào có bia kèm lạc mới sướng nhá, mua xe nào mà nó tăng giá người khác phải mua đắt hơn mình mua mới sướng
vậy nguyên nhân vin bán giảm giá là gì hả cụ ? hỗ trợ ng Việt hay tăng tính cạnh tranh, hay hiểu đc thói quen của ng Việt thích sell off nên để giá cao, rồi chiết khấu , giảm giá , áp voucher , hay chuẩn bị ra mẫu mới thì đẩy xe cũ , hàng tồn nên giảm giá? còn xe nào nó tăng giá là do sao? do chi phí đầu vào tăng nên họ tăng bán đầu ra , do họ cân đối lợi nhuận, hay do họ ko cần tăng số lượng xe bán ra?

ats2011

Xe tải

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
Những trạm sạc lơ thơ lớt thớt , dù họ tuyên bố 40k
Đã tháng 11 , xe điện mới làm được cái video clip lễ ra mắt ngắn tý và tuyên bố tự hào của ông đại diện

Keep

Xe điện
Quan tâm làm gì thiên hạ các bác nhỉ, việc làm vânc phải làm.

dngduc

Xe điện

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề của xe máy điện liệu có lặp lại với ô tô điện hay ko?