[Funland] Mang theo gậy baton(gậy 3 khúc có bị phạt ko?!!!

vừa đi vừa láii

Xe container
Em tuyệt đối không mang gì, ngoài cái chai to dự phòng lúc kẹt xe ;))
Cụ có đồ để trong cốp khi lấy ra chắc người mềm như bún rồi, không cần nữa.:))
Mỗi lần phải giải trình cho cơ quan chức năng cũng mệt.
Chẳng mấy đối phương nó cướp được đồ của mình thì xong phim. Mai lại có tít: nạn nhân cũng là thủ phạm :))

sskkb

Xe tăng
Chuyện E thật 100% luôn, k bịa tí nào. Đc cái cốp xe ab dài rộng nên tha hồ vứt đồ. Trc E hay bỏ cái cờ lê 34 hoặc mỏ lết, nhưng cảm giác k hữu dụng nên sau E chơi luôn cái búa con hàn thêm khúc tuýp kẽm phi 21 (loại dày làm ống nước ấy ạh) tổng thiệt hại chửa đến 100k. Chả hiểu sao E rất hay bị các anh vợt lại kiểm tra dù rằng từ chục năm lại đây E tham gia gt rất nghiêm chỉnh, từ tốn :D . Có lần các A ktra giấy tờ xong bắt mở cốp, thấy nhiều đồ quá các A bắt bới tung tận đáy, bảo kt k có vũ khí như dao dợ là đc. E bẩu luôn, kt thì các A cứ tự nhiên, cơ mà bẩu thấy dao là phạt E là E k nghe, vì cốp xe E có dao (Dao trổ dọc giấy loại nhỏ và cả dao trổ loại to), các A hỏi để làm gì, E bảo để khoét thạch cao, dao kiểu bấm hay dao Thái Lan gọt hoa quả E k có, nhưng E làm nghề phải có cái đó để tước dây điện và khoét trần thạch cao luông dây điện.:D. he he, các A chả bắt bẻ đc:P
Em toàn cậy chân dài chạy nhanh nên ko để đồ trong cốp như cụ bao giờ, nhưng em hỏi khí ko phải là nhỡ gặp chuyện thì cụ có kịp mở cốp ra lấy đồ ko? Cụ đã luyện tập thử lần nào chưa :D

quanggialai

Xe điện
Mạnh dạn xin xem danh sách, danh mục đồ cấm mang theo đi cụ ơi.
Do cách khai và thái độ người được khai là chính.
Hàng xóm em trước cũng dân XH đi đánh nhau vác theo cây que chọt betong với cái tuốc nơ vít chạy khắp Sài Gòn. Có lần mới đập nhau xong về lúc nửa đêm bị cơ động hỏi thì hắn khai mới ở công trình ra thì được cho đi bình thường.

Sau này hắn nghỉ về làm nghề thi công sàn gỗ, trong cốp xe lúc nào cũng có cái dao rọc giấy. Năm ngoái sau khi thi công xong trên đường về cũng bị cơ động hỏi. Sau khi mở cốp thấy cái dao rọc giấy hắn phải về phường làm bản tường trình rồi mới được về, con dao thì bị tịch thu.

Chào các Cụ,chả là ntn:
Đêm nay e đi làm về thì gặp mấy a cơ động đòi kiểm tra hành chính.
Vâng ok a.
Sau khi mở cốp xe máy thì có thấy e bỏ cây gậy baton trong đó.
Các a đã gọi điện cho công an xã và chở e về đó.
Hiện giờ đang viết bb bàn giao sự việc cho bên công an xã(thuộc huyện thanh trì)và doạ nạt e là phạt 10-20t.
E vẫn ngồi đây và viết bản tường trình sự việc:
Đại loại cv của e đi làm về khuya đêm hôm nên e mang theo phòng thân thôi.
Theo các Cụ e có mất 10-20t ko nhể.
Các Cụ ọp phơ cho e lời góp ý với ạ.
Thanks all
Thường thì CA họ cũng không máy móc lắm đâu, tùy theo cách giải thích của mình thôi cụ ơi.

glai11.h

Xe tải
CC cho em hỏi: Em để cái tuýp ống nước bằng sắt đường kính cỡ ngón chân cái, dài khoảng 50-60 cm, mục đích là để tháo, lắp lốp cho dễ (khi cần thay lốp), thì có cho là vi phạm không?

Lái Ngựa

Xe buýt
Chào các Cụ,chả là ntn:
Đêm nay e đi làm về thì gặp mấy a cơ động đòi kiểm tra hành chính.
Vâng ok a.
Sau khi mở cốp xe máy thì có thấy e bỏ cây gậy baton trong đó.
Các a đã gọi điện cho công an xã và chở e về đó.
Hiện giờ đang viết bb bàn giao sự việc cho bên công an xã(thuộc huyện thanh trì)và doạ nạt e là phạt 10-20t.
E vẫn ngồi đây và viết bản tường trình sự việc:
Đại loại cv của e đi làm về khuya đêm hôm nên e mang theo phòng thân thôi.
Theo các Cụ e có mất 10-20t ko nhể.
Các Cụ ọp phơ cho e lời góp ý với ạ.
Thanks all
Để phòng thân thì cụ nên đem theo cây gỗ tròn, 80-100cm là đủ xài. Cũng ko ai làm khó được cụ.
Còn họ đã đem về trụ sở lập bb, phạt. Thì cứ yêu cầu có quyết định xử phạt, có chữ ký con dấu của lãnh đạo xã nơi ra quyết định đó. Mang qđ đối chiếu quy định của PL nếu thấy ko phù hợp thì có quyền khởi kiện, khiếu nại qđ đó.

Chu An

Xe điện
Nếu muốn hợp mốt thì thủ cái gậy bóng chày cho giống Tây lông. Còn không thì ra cửa hàng điện nước mua 1m ống nóng hàn nhiệt , loại phi 20 nhét sau lưng ghế lái. Cái ống này mà vụt thì k khác gì dùi cui. Nhưng tốt nhất là hạn chế tối đa cảm xúc khi ngồi sau vô lăng. Cùng lắm là chửi mả cha nó lên (nhưng phải nhớ là các cửa đã lên hết kính).

dracula_bg

Xe điện
Em tuyệt đối không mang gì, ngoài cái chai to dự phòng lúc kẹt xe ;))
Cụ có đồ để trong cốp khi lấy ra chắc người mềm như bún rồi, không cần nữa.:))
Mỗi lần phải giải trình cho cơ quan chức năng cũng mệt.
Chẳng mấy đối phương nó cướp được đồ của mình thì xong phim. Mai lại có tít: nạn nhân cũng là thủ phạm :))
thường các cụ mà để đồ trong cốp thì chủ động tút ra khật trước, gọi là phòng thân chứ thực ra đút cốp thì phòng làm sao đc. chủ yếu có va chạm bật cốp rút đồ, chứ có cướp có giật thì nằm xuống đường rồi còn chưa kịp hiểu ra chuyện gì thì phòng phủng gì, nên em ủng hộ 141 và C.A làm mạnh mấy cái vụ như này. ra đường va chạm gì không hòa giải được với nhau thì lên phường, chứ ai động tí rút đồ ra thế thì chết.

100miles

Xe máy
Em làm cái vợt tennis loại nặng ạ, loại đấy ok phết

xedithue

Xe tăng
Nói chung không nên xài hàng này. Lúc nóng giận lên là dễ phang lắm.

Em hồi trước lên huyện Tủa Chùa thửa được 2 con dao rèn từ nhíp ô tô. Vứt vào xe mãi. Con đấy mà chặt thịt gà thì thôi rồi.

Sau sợ nhỡ không kìm chế được lại rút ra phang thì toi. Nên phải bỏ. Giờ làm 1 đoạn ống nước nóng dài 70cm vứt trong cốp. Cái đấy phang thật lực cũng ko chết người được. Mà lại chả xxx nào phạt :))

cusao

Xe lăn
Cái đó bọn em gọi là côn 3 khúc. Thời sôi nổi em có luyện cái này, lúc mới luyện cũng bêu đầu toét khuỷu tay suốt, cố gắng rồi cũng thành thạo mới dùng được. Khi dùng được rồi thì nó mang tính tiêu diệt cao lắm, chẳng phòng vệ gì cả bởi đầu nó nặng, cứng mà thân nó mềm nên khi chạm mục tiêu nó sẽ miết hết lực.....nói chung là dính đòn thì sát thương rất cao. Gặp chỗ cứng thì vỡ, gặp chỗ mềm thì dập bên trong....dùng để tiêu diệt thì được. Sau em sợ em vứt đi.
Giờ em cứ để cái gậy golf trong xe, chưa có văn bản nào chỉ ra rằng cái này là vũ khí nhưng khi dùng nó thì hiệu quả rất cao và rất tự tin nhất là cái đầu nó lai có vấu thêm trọng lực, cái thân nó cứng nhưng lại dẻo....Còn những thức khác dễ bị qui chụp làm vũ khí

tqt77

Xe điện
hôm trc có cái ông chở cả thúng dao (dao thợ rèn) đi bán, có đc coi là vận chuyển vũ khí thô sơ k các cụ :D

cái món này ranh giới cũng mong manh phết các cụ nhỉ?
nếu công cụ thô sơ e tưởng phạt 2-3 triệu thôi, chắc cụ bị hù hay sao ý?
Các anh lại muốn tước quân hàm giống mấy đồng chí ở Đồ Sơn thì phải?
thật, nếu bác nào thích có đồ thì làm 1 thúng dao như này, bị túm thì bảo em đi buôn là ổn

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Thôi cụ mang đồ sai là cái chắc rồi, nhẹ nhàng mà xin nộp phạt mức nhẹ nhất có thể thôi. Cãi làm gì nữa.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E có cái này vs cái mia do nhôm chắc chắn lắm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thôi thôi , em cứ gặp thì tốt nhất xin lỗi rối rít , bí quá thì bỏ dép mà chạy . Chứ mang theo đồ thì tăng thêm phần húng lìu và tự tin hơn thì chết , đập người ta cũng chết mà người ta đập mình cũng toi .

mr.l0nely.184

Xe điện
Xe e ko để baton. E có đoạn tuýp để kích lốp thôi =))
Không cụ làm đoạn inox hộp 30x30 dài 1m để cũng đc
Tuýp kích lốp thì hợp lý và ok đấy cụ, cơ mà gậy gộc E thấy vừa tầm thì cứ tầm 60-80cm là đầm tay, vụt có lực. Chứ dài hơn mh k có nghề vụt k ăn thua, vướng lắm.
=)) Thế thì mang cái xẻng cán ngắn đi, vã cho một lưỡi xẻng thì thốn phết, các chú có hỏi thì bảo dùng đào hố đi ị khi công tác xa
Oài, bậy quá :P . Bẩu để cứu hộ thôi, chứ đi ị phải đi cầu tõm nhá=))

mr.l0nely.184

Xe điện
Em toàn cậy chân dài chạy nhanh nên ko để đồ trong cốp như cụ bao giờ, nhưng em hỏi khí ko phải là nhỡ gặp chuyện thì cụ có kịp mở cốp ra lấy đồ ko? Cụ đã luyện tập thử lần nào chưa :D
Àh thì cứ để đấy cho nó có chuyện ấy mà tại E chân ngắn nên có tí thì cảm giác như mh có điểm tựa tinh thần :D . Chứ E nhát bỏ bu, thật với cụ gặp chuyện E tè mịa nó ra quần roài ấy chứ nghĩ đc gì hơn.:(( Chẳng may đen gặp tình huống xấu E cũng bỏ của chạy lấy người, may E chửa đen phát nào:D

Trần Đoành.

Xe container
Tuýp kích lốp thì hợp lý và ok đấy cụ, cơ mà gậy gộc E thấy vừa tầm thì cứ tầm 60-80cm là đầm tay, vụt có lực. Chứ dài hơn mh k có nghề vụt k ăn thua, vướng lắm.

Oài, bậy quá :P . Bẩu để cứu hộ thôi, chứ đi ị phải đi cầu tõm nhá=))
Thật thà là cha gian dối... Nhá b-)

Forza Azzurri

Xe điện
Thôi thôi , em cứ gặp thì tốt nhất xin lỗi rối rít , bí quá thì bỏ dép mà chạy . Chứ mang theo đồ thì tăng thêm phần húng lìu và tự tin hơn thì chết , đập người ta cũng chết mà người ta đập mình cũng toi .
Đồng ý với cụ, mà đúng là "tẩu vi thượng sách" mà. Dù mình sai hay đúng thì cứ xin lỗi rối rít cho xong cụ nhỉ!