[Funland] Mang thư ký lên xe làm được gì?

duongbaoan267

Xe điện
Thư kí thì cứ tuyển ngực Vũng Tàu đuýt Cà Mâu là đc

tranminhhoa

Xe tăng
Siri có vẻ chuẩn hơn. Nhắn tin rảnh tay tiếng Việt trên iOS cũng tiện hơn.
Xe cụ nào có Apple Car rồi thì ngon.
Nhạc thì cả nhà em xài chung Apple Music. Stream nhạc về đỡ khoản cắm máy lọ mọ copy paste.

1 đống DTS trên PC gần 200 GB, cả năm nay không suy chuyển gì
Siri nó có hỗ trợ tiếng việt đâu cụ, nhắn tin bằng siri qua carplay nó cũng cóc hiểu tiếng việt luôn, tin nhắn đến nó không cho xem, nó đọc cho mình nghe bằng tiếng anh éo hiểu gì luôn :)) (vì tin nhắn đó bằng tiếng việt). Em đang dùng wireless carplay đây, siri chỉ để dùng mỗi việc “call my wife” :)). Được cái dùng wireless carplay chạy ggmap với spotify rất khoái :D

Được gửi từ xxx - Otofun

Rolls_Royce

Xe buýt
thư ký lên xe thi thoảng mang bút ra ký chứ còn làm j nữa cụ

tranminhhoa

Xe tăng
Em tưởng Siri phải giao tiếp với nó bằng tiếng anh chứ cụ, cụ tư vấn em khoản nghe nhạc qua Apple music với, xe em có Apple car play mà em lại dốt khoản này.
Cụ cứ kết nối iphone với xe qua carplay thôi. Sau khi kết nối thì ứng dụng trên xe sẽ có apple music. Nhưng mà cụ muốn nghe apple music thì phải thuê bao 59k/tháng. Nó cho cụ nghe luôn thư viện nhạc riêng của cụ có sẵn trên máy tính của cụ mà có cài đặt itunes và đã đồng bộ kho nhạc riêng đó lên mây.

Được gửi từ xxx - Otofun

tranminhhoa

Xe tăng
Vẫn phải giao tiếp tiếng Anh. Cụ đặt tên danh bạ kiểu dễ gọi như Home, sweet... cho Siri nó dễ lọc.
Riêng lúc soạn tin:
Cụ ấn vào biểu tượng ghi âm trên bàn phím: đọc tiếng Việt nó tự gõ luôn cho cụ. Quá tiện khi đang lái xe.
Apple music thì nó cho cụ thử miễn phí 3 tháng. Sau đó mỗi tháng 59.000 đ dùng chung 4 acc qua family sharing. Cụ muốn mời acc nào thì gửi tin nhắn là xong
Family sharing 89k/tháng cụ nhé. Ngoài ra, nhắn tin rảnh tay mà lại còn cầm đt lên bấm cái nút micro như cụ thì ý nghĩa của an toàn lái xe của carplay là không còn :D

Được gửi từ xxx - Otofun

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

BonBonTT

Xe điện
Nhu cầu trên xe của em:
1. Nghe hát
2. Nói chuyện
3. Đọc tin tức
4. Bật tắt thiết bị
5. Học TA
6. Nghe kể chuyện
7. Mua sắm online
8. Gọi điện thoại
9. Đọc tin nhắn

Em đang tính đưa 1 cô trợ lý ảo lên xe đang phân vân giữa 2 cô

1. Amazon Alexa
2. Google Assistance
Cái quan trọng nhất của cô thư ký là biết thổi kèn thì lại không tháy bác liệt kêX_X

_Mộc_

Xe tăng
Vẫn phải giao tiếp tiếng Anh. Cụ đặt tên danh bạ kiểu dễ gọi như Home, sweet... cho Siri nó dễ lọc.
Riêng lúc soạn tin:
Cụ ấn vào biểu tượng ghi âm trên bàn phím: đọc tiếng Việt nó tự gõ luôn cho cụ. Quá tiện khi đang lái xe.
Apple music thì nó cho cụ thử miễn phí 3 tháng. Sau đó mỗi tháng 59.000 đ dùng chung 4 acc qua family sharing. Cụ muốn mời acc nào thì gửi tin nhắn là xong
Thanks cụ nhé!

_Mộc_

Xe tăng
Cụ cứ kết nối iphone với xe qua carplay thôi. Sau khi kết nối thì ứng dụng trên xe sẽ có apple music. Nhưng mà cụ muốn nghe apple music thì phải thuê bao 59k/tháng. Nó cho cụ nghe luôn thư viện nhạc riêng của cụ có sẵn trên máy tính của cụ mà có cài đặt itunes và đã đồng bộ kho nhạc riêng đó lên mây.

Được gửi từ xxx - Otofun
Giờ em mới biết ạ, thanks cụ!

Tookies

Xe điện
Siri nó có hỗ trợ tiếng việt đâu cụ, nhắn tin bằng siri qua carplay nó cũng cóc hiểu tiếng việt luôn, tin nhắn đến nó không cho xem, nó đọc cho mình nghe bằng tiếng anh éo hiểu gì luôn :)) (vì tin nhắn đó bằng tiếng việt). Em đang dùng wireless carplay đây, siri chỉ để dùng mỗi việc “call my wife” :)). Được cái dùng wireless carplay chạy ggmap với spotify rất khoái :D

Được gửi từ xxx - Otofun
Cụ gọi nó bật msg lên rồi ấn biểu tượng ghi âm trên bàn phím tiếng Việt ý. 99% bà con xài iphone không biết chiêu này

vneseman

Xe lăn
Cụ chủ thớt lừa đc em rồi nhá, em đi ra.