[Funland] Mang tiền về cho mẹ, đừng mang ưu phiền về

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nếu là Mẹ hoặc MẸ viết hoa thì mợ phải mang rất nhiều thứ trong đó có cả tiền về đấy.
Cụ lại bắt bẻ từ ngữ rồi. Em viết đơn giản là mẹ thôi. Mẹ bình thường như bao nhiêu người mẹ khác.
Tại cụ đứng về góc độ của người con và xã hội nhìn nhận chứ đơn giản 1 người mẹ bình thường chỉ cần con mình mạnh khoẻ vững trãi trở về thôi.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đơn giản là mợ chưa nghèo tới mức cần tiền của con thôi ạ. Chính gia đình của Đen Vâu(từng có lúc) lại nghèo rớt đấy*, gia cảnh nhà em cũng có lúc tương tự nên em hiểu.
*Anh trai đi nhặt rác, em trai mở quán cà phê vỡ nợ phá sản.

Ngay trong họ nhà em, cô dì chú bác, mặc dù đều ở nước ngoài nhưng mỗi dịp tết, ai cũng cố gắng về thăm ông bà, và khi về ai cũng có tiền biếu các cụ. Ai không về được cũng gửi người về nước. Thực ra đó là tiền biếu ông trưởng để phụng dưỡng các cụ. Em tưởng mang tiền về cho mẹ là bình thường chứ nhỉ? Nhiều cụ phản đối thế ạ?
Đơn giản là nói lên suy nghĩ của 1 trong những người mẹ bình thường thôi cụ à. Không thấy giống suy nghĩ của mình không có nghĩa là phản đối ạ. Còn thì có ý kiến của em hay 1 ai đó thì bài hát vẫn đang rất thành công và được nhiều người yêu thích mà cụ.

motiva

Xe tải
Đơn giản là nói lên suy nghĩ của 1 trong những người mẹ bình thường thôi cụ à. Không thấy giống suy nghĩ của mình không có nghĩa là phản đối ạ. Còn thì có ý kiến của em hay 1 ai đó thì bài hát vẫn đang rất thành công và được nhiều người yêu thích mà cụ.
Ok mợ ạ, vodka mợ

GamCaoMayLanh

Xe container
Cụ lại bắt bẻ từ ngữ rồi. Em viết đơn giản là mẹ thôi. Mẹ bình thường như bao nhiêu người mẹ khác.
Tại cụ đứng về góc độ của người con và xã hội nhìn nhận chứ đơn giản 1 người mẹ bình thường chỉ cần con mình mạnh khoẻ vững trãi trở về thôi.
Đầu năm ai lại dám bật bà chủ nhỏ. Em còm từ góc độ của một Youtuber đã xem và nghe trọn clip dù trước kia em chả biết Đen Vâu với Đỏ Nâu là đứa nào. Với cả một ít khinh khỉnh với rap Việt trước đó nữa.

Smile1102

Xe container
Sau này chắc em cũng chả nghèo nhưng em sẽ vẫn thích nếu con em có thể biếu em tiền hoặc quà. Chắc tại em tham tiền haha.
Em sợ nhất là con lớn rồi vẫn phải ăn bám bố mẹ, sợ nhì là ích kỷ bo bo cho thân mình.
Tất nhiên việc nó biếu mình là 1 chuyện, còn nó có khó khăn mình giúp nó lại là chuyện khác.
Em cũng gặp 1 số ng, hết mua nhà, mua xe, con cái học chỗ nọ chỗ kia nhưng ko bao giờ có đủ tiền để lo cho bố mẹ, rất chán.

theanh212

Xe điện
Kể từ sau khi em bị thằng con nó cho nghe Ráp Việt, nghe riết thành ra lại thích, sau em nghe thêm của Đen Vâu, cũng hay, ca từ có ý nghĩa, thâm thúy, sâu cay. Em còn nghe giới undergroud chúng nó beat, kill gì gì đó ( túm lại là chửi nhau bằng ráp), công nhận thế hệ trẻ chúng nó giỏi thật. Em cũng U50 đấy ạ.

theanh212

Xe điện
Trốn tìm hay mà cụ.
Bài mang tiền về cho mẹ e thấy không đặc sắc.
Rap đen vâu e thích nghe phần vài câu hát hơn :)
Bài Trốn tìm công nhận hay. Đúng là hồi bé đi trốn còn có người tìm, giờ lớn rồi, trốn phát, méo ai thèm tìm luôn 😅

pooka

Xe container
Đơn giản là mợ chưa nghèo tới mức cần tiền của con thôi ạ. Chính gia đình của Đen Vâu(từng có lúc) lại nghèo rớt đấy*, gia cảnh nhà em cũng có lúc tương tự nên em hiểu.
*Anh trai đi nhặt rác, em trai mở quán cà phê vỡ nợ phá sản.

Ngay trong họ nhà em, cô dì chú bác, mặc dù đều ở nước ngoài nhưng mỗi dịp tết, ai cũng cố gắng về thăm ông bà, và khi về ai cũng có tiền biếu các cụ. Ai không về được cũng gửi người về nước. Thực ra đó là tiền biếu ông trưởng để phụng dưỡng các cụ. Em tưởng mang tiền về cho mẹ là bình thường chứ nhỉ? Nhiều cụ phản đối thế ạ?
Cụ chuẩn. Những người sinh ra trong gia đình nghèo thì mới thấu hiểu được.
Bà mẹ nghèo mà con nó có tiền mang về cho thì vui quá chứ lại. Tất nhiên phải là tiền làm ăn chân chính.
Còn bà mẹ nghèo, đứa con vác cái miệng về không bảo là vui thì một lần thôi, nhiều lần về chỉ biết xơi của mẹ là không vui đâu.
Không kiếm xèng được thì cứ lý do lý trấu cái tình là niềm vui.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
DV đọc rap chán chết, cháu thik Binz, giọng chơi chơi nghe nó yêu đời, mấy bài buồn buồn hồi xưa ko hiểu sao thích thế.

GiangNH3011

Xe tải
Em không thích nhạc rap từ Tây đến Việt vì không nghe rõ lời. Chỉ riêng rap của Đen Vâu là em nghe được vì nghe ra bạn ý hát cái gì. Và vì vậy mà em có cảm tình với các bài hát của bạn ý. Cá nhân em thì thích bài này của Đen, từ movies đến lời.

DinhThangPKE

Xe hơi
Mỗi cái cả năm đói kém :3 tiền ở đâu mang về thì Đen lại ko rap

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chú Đen có vào oto phăn đọc top này rồi nên trả lời:

Độc giả tàu nhanh thì còm men thế này:
Đầu óc hạn hẹp, haha