[Funland] Mạng Viettel có gì nổi trội nhất mà các mạng mobi, vina đều chuyển mạng giữ số sang bên Viettel

mimibebi

Xe tải
Mạng Viettel có gì nổi trội nhất mà các mạng mobi, vina đều chuyển mạng giữ số sang bên Viettel ah các cccmn ơi.

E đang dùng gói vinaxtra của Vina và cũng dùng cả gói MobiQ của Mobi thì thấy y chang như gói tomato của Viettel, tức là cứ trong 60 ngày phát sinh 1 cuộc gọi thì được gia hạn sim thêm 60 ngày nữa, cước phút cũng same same nhau, sóng cũng không đến nỗi tệ, thì sao cần phải chuyển sang Viettel nhiều thế ah cccm

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Mạng Viettel có gì nổi trội nhất mà các mạng mobi, vina đều chuyển mạng giữ số sang bên Viettel ah các cccmn ơi.

E đang dùng gói vinaxtra của Vina và cũng dùng cả gói MobiQ của Mobi thì thấy y chang như gói tomato của Viettel, tức là cứ trong 60 ngày phát sinh 1 cuộc gọi thì được gia hạn sim thêm 60 ngày nữa, cước phút cũng same same nhau, sóng cũng không đến nỗi tệ, thì sao cần phải chuyển sang Viettel nhiều thế ah cccm
cụ chưa đi Hà Giang Mộc Châu bao giờ đúng không?

Vulq71

Xe container
Nói 1 cách công tâm là mạng Viettel có vùng phủ sóng rộng hơn 2 mạng kia nhiều, vùng sâu vùng xa, xó xỉnh nào cũng thấy có. Em đi lên vùng núi toàn phải mua 1 cái sim Viettel để dùng.

samoclan

Xe điện
cụ chưa đi Hà Giang Mộc Châu bao giờ đúng không?
Vịt teo nhà em ờ hn sóng tụt quần luôn, tầng 1 ko sóng, vn mb thoải mái, tuỳ chỗ thôi. Giả sử hà giang mộc châu khoẻ thì mấy khi lên đấy mà dùng

Alohavn911

Xe buýt
Cụ sang Lào, Cam hay Myanma thì thấy dùng Viettel với phần còn lại khác nhau thế nào

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới bỏ số mobi dùng 15 năm, định chuyển mạng giữ số sang viettel mà lằng nhằng quá lên dùng số mới luôn.

xedieu

Xe cút kít
Tết em vừa du xuân 1 vòng, 4 cái sim Vina Mobi vứt đi hết. Đi gần biên giới lại roaming China.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]

Em có đăng ký chuyển mạng giữ số từ Mobi sang Viettel, mà bị gây khó dễ (họ từ chối, gọi hỏi lý do, thì báo đang xử lý, sẽ gọi lại, gần nửa tháng rồi, em liên tục gọi lên hỏi lý do, đều báo đang xử lý, sẽ gọi lại). E chuyển qua Viettek vì sóng sánh về quê khỏe, người nhà dùng Viettel cũng nhiều. Số e chuyển là số ít phát sinh cước, mà thấy kiểu này, nên giơ đang hơi bị cáu, và có ý định, chuyển hết 3 số mobi qua Viettel (bao gồm cả số hay gọi và phát sinh tiền cước hàng tháng kha khá).

Giờ chuyển qua dùng cả Vietnamobile nữa, cước Thánh Tám mua trên FPTshop, rẻ thật, data nhiều nữa. (ở HN thì ngon, về quê thì chuyển qua 2G chỉ nghe gọi được)

pingting

Xe hơi
Từ đầu (khoảng 15 năm trước) em dùng thấy Viettel ổn hơn, nên cứ ở Viettel. Còn Vina và Mobi thì là sim phụ thôi, ít nghe gọi.

dhatcntt

Xe tăng
Chả có gì hơn 2 ông kia ngoài khoản sóng sánh ở vùng sâu, vùng xa tốt hơn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thấy SG toàn mobi, chắc do mạng này chịu pr. Còn HN và các tỉnh thì viettel nhiều, chắc họ yêu các chú bộ đội hơn :D

NDTBM

Xe điện
Viettel được hưởng hạ tầng liên lạc của quân đội (gần như miễn phí) nên sóng mạnh phủ khắp lãnh thổi/lãnh hải (riêng ở các đô thị lớn thì không nổi trội)...Ngoài ra, hiện Viettel có lợi thế (ít nhất về markering) về tiên phong lĩnh vực 5G ===> thu hút KH hơn chăng?! :-?

Yêu Apple

Xe hơi
Viettel được hưởng hạ tầng liên lạc của quân đội (gần như miễn phí) nên sóng mạnh phủ khắp lãnh thổi/lãnh hải (riêng ở các đô thị lớn thì không nổi trội)...Ngoài ra, hiện Viettel có lợi thế (ít nhất về markering) về tiên phong lĩnh vực 5G ===> thu hút KH hơn chăng?! :-?
E trước làm viettel, cái hưởng của cụ chém ẩu quá ạ

Tốc độ lắp BTS phủ sóng cả 4g, 5g của quân viettel khủng khiếp lắm cụ ạ, cái lợi thế của Viettel là ở có những vùng đặc thù quân đội k đơn vị nào lắp dc họ vẫn lắp dc

Còn riêng vùng sâu vùng xa thì ctv địa bàn của họ rất ác, cái này Viettel mang tính chiến đấu thực sự cụ ạ

Bta.killer

Xe máy
bây giờ đổi từ vietnamobile sang viettel có khó khăn không các cụ.

King2901

Xe đạp
Chưa biết vietel có gì ưu việt. Hóng các cụ chia sẻ

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
E trước làm viettel, cái hưởng của cụ chém ẩu quá ạ

Tốc độ lắp BTS phủ sóng cả 4g, 5g của quân viettel khủng khiếp lắm cụ ạ, cái lợi thế của Viettel là ở có những vùng đặc thù quân đội k đơn vị nào lắp dc họ vẫn lắp dc

Còn riêng vùng sâu vùng xa thì ctv địa bàn của họ rất ác, cái này Viettel mang tính chiến đấu thực sự cụ ạ
Cụ này nói đúng nè. Trước em bảo mua di động không cụ nào xài bảo có cố định rồi, thế qué nào tụi ctv viettel nó gạ được cả 2 cụ làm 2 con điện thoại viettel ghẻ + 2 con sim, sau em mua cho 2 cụ 2 con nokia thay hết nhưng các cụ biết dùng di động nghe gọi là mừng rồi.
Em dùng mobi, toàn thấy trừ tiền tài khoản chính vì hầu hết mọi người đều dùng vina hoặc viettel.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng di động đến giờ hơn 20 năm từ thời mồ ma Mobi rồi Vina thì Viettel hơn ở chỗ vùng phủ sóng cực rộng, em hay chui vào rừng nên ở tất cả các xó xỉnh em tới thì chỉ có Viettel có sóng còn các mạng khác không có lấy 1 giọt, em toàn phải chuyển cuộc gọi từ các số khác sang số Viettel. Thứ 2 là roaming, Viettel cước nhận cuộc gọi rẻ nhất, cỡ 2k/phút còn các mạng còn lại toàn 10k trở lên một phút. Vậy nên trong nước em dùng chủ yếu Vina, ra nước ngoài và đi công tác em dùng Viettel. Tuy vậy Viettel cước đắt hơn, coi thường khách hàng hơn, em đã từng chửi nhân viên Viettel vì tội tự ý đăng ký dịch vụ, không cho dùng các gói dịch vụ mình đã mua vào ngày lễ Tết với lý do đảm bảo dịch vụ và lừa khách hàng đăng ký gói khuyến mại, dùng được 1, 2 tháng thì cắt với lý do tạm dừng chương trình trong khi đó vẫn số điện thoại Viettel khác của em thì chương trình vẫn nguyên xi.

Dù cám ơn Viettel vì nhờ có nhà mạng đó, tụi Vina Mobi không còn hút máu như xưa nhưng em cũng vẫn muốn chửi đm cả lò nhà nó, bọn vô ơn qua sông đấm buô\u vào sóng, không nhớ tới ngày đi nhặt từng khách hàng để phát triển mạng.