[Funland] Mạng Viettel có gì nổi trội nhất mà các mạng mobi, vina đều chuyển mạng giữ số sang bên Viettel

Johnny Depp

Xe hơi
Em có đăng ký chuyển mạng giữ số từ Mobi sang Viettel, mà bị gây khó dễ (họ từ chối, gọi hỏi lý do, thì báo đang xử lý, sẽ gọi lại, gần nửa tháng rồi, em liên tục gọi lên hỏi lý do, đều báo đang xử lý, sẽ gọi lại). E chuyển qua Viettek vì sóng sánh về quê khỏe, người nhà dùng Viettel cũng nhiều. Số e chuyển là số ít phát sinh cước, mà thấy kiểu này, nên giơ đang hơi bị cáu, và có ý định, chuyển hết 3 số mobi qua Viettel (bao gồm cả số hay gọi và phát sinh tiền cước hàng tháng kha khá).

Giờ chuyển qua dùng cả Vietnamobile nữa, cước Thánh Tám mua trên FPTshop, rẻ thật, data nhiều nữa. (ở HN thì ngon, về quê thì chuyển qua 2G chỉ nghe gọi được)
E cũng bị Mobi gây khó dễ, phải mất tầm 1 tháng mới cho chuyển cụ ak. Cứ kiên trì mãi cũng đc :D :D :D

Slimz

Xe buýt
Số đẹp vt có giá hơn :D

Đào Phúc

Xe máy
Mạng Viettel có gì nổi trội nhất mà các mạng mobi, vina đều chuyển mạng giữ số sang bên Viettel ah các cccmn ơi.

E đang dùng gói vinaxtra của Vina và cũng dùng cả gói MobiQ của Mobi thì thấy y chang như gói tomato của Viettel, tức là cứ trong 60 ngày phát sinh 1 cuộc gọi thì được gia hạn sim thêm 60 ngày nữa, cước phút cũng same same nhau, sóng cũng không đến nỗi tệ, thì sao cần phải chuyển sang Viettel nhiều thế ah cccm
Chỗ em ko phải vùng núi. Nhưng cứ vào phòng ngủ là vian mất sóng. Thêm nữa lên vùng núi cụ sẽ thấy sự khac nhau giữa vian và viettel

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vì danh bạ toàn người dùng viettel

huutrinh6688

Xe điện
Hồi 2012 em dùng điện thoại 2 sim. Đi ngang tới bản Xà Hồ (Trạm Tấu - Yên Bái) là sóng Mobi nhảy sang Vina. Đi vô chút nữa là SOS còn sim Viettel thì lên tận đỉnh Tà Xùa vẫn có 3G load Gmaps ầm ầm luôn.

vandatAT

Xe container
Cũng đều 1 phường mèo mả gà đồng như nhau thôi.
Giờ bọn viettel đói, suốt ngày nhân viên gọi tư vấn đổi gói cước nhiều $ hơn.
Mà gói đang dùng cả ngàn 500 phút/ tháng, em gọi được chắc hơn 100 phút cả tháng. Thế mà vẫn tư vấn đổi. Vãi cả Viettel

Ferragamo

Xe đạp
Em đang phát cáu với thằng Vit-tẹo đây. Giờ nó ko cho thanh toán cước qua các ngân hàng khác mà phải qua Mb, Viettel Pay, My Viettel mà em thì vừa hủy toàn bộ thẻ Mb, Vt pay thì vào toàn lỗi đăng nhập. Bọn này cứ thái độ bo bế, ép tất cả nằm trong hệ sinh thái của mình mặc dù chất lượng lởm thì sẽ oẳng sớm thôi.
Cụ ơi, đây không phải là không cho đâu. Ngân hàng khác vẫn thang toán được bình thường. Em đang dùng Vietinbank vẫn bắn ầm ầm. Chắc cụ dang dùng trả sau của Viettel, đây là vấn đề bảo mật thông tin, ko cho các ngân hàng khác hiển thị được cước đang cần đóng của KH thôi cụ.

Còn cái ViettelPay của cụ, cụ báo ViettelPay để họ fix lại là được thôi mà.

tratida

Xe container
Em đang phát cáu với thằng Vit-tẹo đây. Giờ nó ko cho thanh toán cước qua các ngân hàng khác mà phải qua Mb, Viettel Pay, My Viettel mà em thì vừa hủy toàn bộ thẻ Mb, Vt pay thì vào toàn lỗi đăng nhập. Bọn này cứ thái độ bo bế, ép tất cả nằm trong hệ sinh thái của mình mặc dù chất lượng lởm thì sẽ oẳng sớm thôi.
nó chả mong các ngân hàng khác kết nối mà ko được chứ cụ tưởng à? cụ mắng thế ko đúng trọng tâm rồi. Giống ngày xưa Viettel mong mở từng luồng với ông VNPT ấy chứ

vinhkhang-arc

Xe buýt
e ở cạnh tòa viettel nó phá sóng cho lúc nào cũng 1 vạch

son234

Xe máy
Cũng đều 1 phường mèo mả gà đồng như nhau thôi.
Giờ bọn viettel đói, suốt ngày nhân viên gọi tư vấn đổi gói cước nhiều $ hơn.
Mà gói đang dùng cả ngàn 500 phút/ tháng, em gọi được chắc hơn 100 phút cả tháng. Thế mà vẫn tư vấn đổi. Vãi cả Viettel
thì chức năng của tư vấn thì họ vẫn phải tư vấn, bác thích thì đổi, k thì thôi, ai bắt bác phải dùng đâu

Phanluat12

Đi bộ
e ở cạnh tòa viettel nó phá sóng cho lúc nào cũng 1 vạch
Lần đầu nghe, nhiều thuê bao ở khu vực cùng bị thì bác có thể phản ánh người ta hỗ trợ cho đó, còn thật sự ở các nơi mạng VT vẫn là ngon hơn thật

thaomoc

Xe tăng
Viettel được hưởng hạ tầng liên lạc của quân đội (gần như miễn phí) nên sóng mạnh phủ khắp lãnh thổi/lãnh hải (riêng ở các đô thị lớn thì không nổi trội)...Ngoài ra, hiện Viettel có lợi thế (ít nhất về markering) về tiên phong lĩnh vực 5G ===> thu hút KH hơn chăng?! :-?
Sai nhé

santavn

Xe tải
Các gói cước vt đều đắt hơn.

ngoclan ht

Xe tải
E đi nghỉ ở Hoà Bình cách đây ít hôm, ở đường Tây Tiến; đã hỏi chỗ nghỉ có wifi không để 2 đứa nhà e học online. Nhà nghỉ khẳng định có, nào ngờ đến kiểm tra thì trong phòng wifi k đến dc; phải ra mãi mấy nhà trong khu, chắc gần cục phát mới có. Ra đấy wifi thì bập bõm, k có điều hoà; thế là e cho về phòng nghỉ bật điều hoà, phát hotpot Vinaphone máy e (máy vợ e Viettel k có 3,4G gì luôn). 2 đứa nhà e học cùng lúc qua Zôm, 2 tiếng, mà xem lại hết có hơn 3G. Máy vợ e Viettel k có sóng 3, 4G luôn, toàn phải dùng qua hotpot máy e :D
Các cụ Viettel k tin lên đấy mà kiểm tra còn các cụ khác k tin thì cũng lên đấy kiểm tra.
E vẫn thấy Vinaphone là số 1
phòng kín quá cũng ảnh hưởng đến chất lượng mạng mà bác, khi ra ngoài thì sóng vt mới khỏe được , em có sim vina vào phòng kín cũng bị thế

88Fun

Xe buýt
Em có cái sim vina 4g của vnedu tặng để vào mạng, tài khoản 0đ và chưa từng nghe gọi bất kì cuộc nào mà lắp sim vào máy là ngày đều đều 5-7 tn quảng cáo. Cứ chặn số này thì chúng nó dùng số khác nhắn như thế này đây.
Em nhắn từ chối quảng cáo theo tin nhắn thì chúng nó lại đổi đầu số khác. Đây là đầu số của nhà mạng chứ ko nói mấy cái số sim rác nhé, ức chế vô cùng luôn.
Còn viettel thì chỉ có vài đầu số quảng cáo, và khi nhắn từ chối thì mấy đầu số kia cũng ngừng gửi tin rác luôn, ko có cái trò cố đấm ăn xôi như vina.
Phần dịch vụ cskh thì mạng nào cũng có người kêu, như là thái độ lồi lõm, tự kích hoạt dịch vụ giá trị gia tăng (đặc biệt là miss call và nhạc chờ), trừ cước vô lý, dung túng cho tn rác, tn lừa đảo....mạng nào cũng có. Tuy nhiên em thấy viettel cskh khá tốt, phản ánh là ghi nhận và khắc phục, vài hôm sau có người gọi lại hỏi tình hình.
Xét về cước thì giờ giá cước viettel nhỉnh hơn mấy mạng kia chút, nhưng cước nghe gọi giờ ko quan trọng bằng cước 3-4g nữa, mà 3-4g vt ổn định hơn vina, mobi. Vt lại có rất nhiều gói cước 3-4g với mức giá, lợi ích khác nhau để lựa chọn.
Internet của viettel cũng ổn định và đỡ bị chặn web ngớ ngẩn hơn vnpt. Nhà em chỗ cũ dùng vt ngon lành, chuyển sang chỗ mới chưa có cáp quang vt nên phải dùng tạm vnpt mà điên ruột, bị chặn rất nhiều web và app nước ngoài, vào twich.tv xem stream game thôi cũng phải dùng vpn. Chả biết chúng nó chặn twich vì lí do gì. Trong khi vt vô tư, kể cả vào voa học tiếng Anh còn vào được.
Năm nay cụ còn dùng Vnedu ko a. Tính năng và phí ntn vậy cụ

nvidia7150

Xe tải
Dùng viettel nhiều vì ngày xưa thời sinh viên e thấy sim viettel rẻ mà hay ra mấy gói cho sinh viên nên nhiều người dùng từ hồi í. Giờ e dùng sim viettel để nghe. Còn gọi thì e là con sim vina gọi và 4g miễn phí của cụ xuân hiếu of nhà mình là ngon luôn, có 800k 1 năm mà dùng tĩ tã :D