[Funland] Mạng Xã hội Lotus

Trạng thái
Thớt đang đóng

maixuanhuong

Xe tăng
Thấy chưa có khỉ gì, chỉ toàn thuê người nổi tiếng PR khắp các nơi. Nay thấy anh ********* TTTT cũng lên bảo Steve Jobs VN này nọ, chắc là MXH sao đỏ chống lưng, lại suốt ngày nhắc vụ kiểm duyệt thông tin, thôi em xin kiếu.

Chẳng thà hữu xạ tư nhiên hương chứ kiểu này là không hứng thú. Nội dung đủ hay đủ hấp dẫn thì người dùng tự động vào. Chống mắt lên coi đốt tiền có qua khỏi năm sau không.
Cụ bộ TTTT chắc nhầm người, Steve Jobs liên quan đếch gì đến MXH, MXH phải là Mack chứ?

Vongai

Xe buýt
Cụ bộ TTTT chắc nhầm người, Steve Jobs liên quan đếch gì đến MXH, MXH phải là Mack chứ?
Theo em, ý anh ấy khác, kiểu: "Việt Nam có nhiều người tài, người sáng tạo như Steve Jobs" - làm được nhiều việc chứ ko phải chỉ riêng mạng xã hội cụ ạ.
Cái mạng xã hội này nó phức tạp phết:
- Cần có các pot, nhóm, hội, chuyên ngành với nội dung phong phú để thu hút người dùng,
- Cần có các công cụ, phương tiện để người dùng dễ dàng thể hiện bản thân, chia sẻ với người thân bạn bè,..

Hy vọng từ thành công, từ cái tiên phong của mạng này sẽ xuất hiện thêm nhiều Job, Mac, Gate,.. was born in Vietnam

P/s: Nhg cảm quan ban đầu của em thì chưa được tốt lắm

ca_voi

Xe lăn
Các cụ có ai tham gia vào mạng Lotus này chưa?

Nghe tin Việt Nam có mạng này, em tải về từ hôm 9/9/2019, đăng nhập thử mấy lần nhưng toàn ra 1 màn hình đếm ngược, và hôm qua em thử lại thì mới đăng nhập được vào mạng.

Trải nghiệm có vẻ hạn chế vô cùng, không có tin gì mới.
Gần như chưa có bạn bè, hay hội nhóm nào hay ho để tham gia, đọc tin - cái này chắc phải chờ.

Nhưng khó chịu nhất là trang của em hay bị thằng khỉ nào tên Marugoto - viết bài quảng cáo tiếng Nhật về du lịch, món ăn, em Block nó mấy lần mà vẫn không được.

Chắc rằng mạng xã hội sẽ nâng cấp, cải thiện dần, nhưng trải nghiệm ban đầu hơi kém, đặc biệt những tác vụ đơn giản mà xử lý không được sẽ làm người dùng khó chịu và khó thu hút được họ sử dụng.

Hy vọng sẽ có những cải tiến kịp thời!!!
=)) đợi khi nào nó thực sự nổi tiếng thì mới dùng nhá

The Collector

Xe tải
Em thấy chán FB rồi, nhưng vẫn phải đợi xem em Lotus thế nào mới dùng :)

Jimy Lê

Xe máy
thôi thi lập tkhoan cho vui. biêt đâu sau fb bị VN cấm , còn quay ra dùng =))

Buileduytoan

Xe tải
Em
Thấy chưa có khỉ gì, chỉ toàn thuê người nổi tiếng PR khắp các nơi. Nay thấy anh ********* TTTT cũng lên bảo Steve Jobs VN này nọ, chắc là MXH sao đỏ chống lưng, lại suốt ngày nhắc vụ kiểm duyệt thông tin, thôi em xin kiếu.

Chẳng thà hữu xạ tư nhiên hương chứ kiểu này là không hứng thú. Nội dung đủ hay đủ hấp dẫn thì người dùng tự động vào. Chống mắt lên coi đốt tiền có qua khỏi năm sau không.
Em cũng mở thớt này rồi. Điều em không thích là sự khởi đầu như kiểu có chống lưng. Mác hàng Việt nhưng tên lại nghe Tây Tây. Em là em vẫn ưng anh Mác zu kơ bớt hơn.

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chán FB rồi, nhưng vẫn phải đợi xem em Lotus thế nào mới dùng :)
Dân trí VN thấp
muốn thu hút thì chỉ còn cách: tạo mấy thằng khá bảnh, và mấy con hở vú hở mông là đông ngay
nhưng như thế khác gì web xxx

Chưa phải lúc :) hoặc VN ko cần mxh

khonglaaica

Xe điện
Em mới tạo, thấy Ngọc Trinh cũng mới tham gia ;)

one day

Xe buýt
em cũng mong lotus phát triển tạo môi trường cho các bạn trẻ Việt hoạt động, xong về hết bên đó, để facebook đỡ rác ạ

duongbinh07

Xe điện
Chắc cái này ít tin trái chiều và fake news hơn. Đỡ tốn thời gian anh em

Vongai

Xe buýt

kklong12

Xe tải
Em cứ xá tranh cho nó lành

X Trail 2009

Xe buýt
Cái anh MXH lotus này thông minh quá các cụ ạ, em chưa đăng ký mà nhập email thì dc báo là tài khoản này có rồi, thế là dùng email đó để đăng nhập, nhập đại cái passwords ai dè đăng nhập được luôn. Tới giờ vẫn chả hiểu chuyện gì đã xảy ra.
Thằng khỉ nào cũng đăng ký email cháu làm tài khoản...cháu kệ xem sao.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Cháu sáng nay cũng muốn ủng hộ phát mà nó bảo cháu 'không tồn tại", thế này thì kéo đồng bào vào sao nổi:D
mời cụ ấn vào đăng ký ạ, cụ nhập sdt email ngay ngoài là đăng nhập, mà đã có nick del đâu mà đăng nhập ?

stephanie

Xe tải
em dùng thử roài! nói chung là nẫu! tổng hợp của FB và Ins! thay cách gọi tên kiểu như Follow thành Fan, like, comment thành Token! share thành loan tin....
chát thử vài câu thì ko tài nào gửi đc file đính kèm, ko voice hay video call đc.
Nói chung là chưa có ji đáng để em bỏ FB với Ins

Trạng thái
Thớt đang đóng