Mang xe vào hãng bảo dưỡng xót quá.

CongChuaNho

Xe đạp
thật ra thay thế phụ tùng thì hãng nào cũng lấy trên chợ giời để thay cho khách thôi.Ko có đồ chinh hãng lắm đâu

quan_service

Xe buýt
thật ra thay thế phụ tùng thì hãng nào cũng lấy trên chợ giời để thay cho khách thôi.Ko có đồ chinh hãng lắm đâu
Cũng 1 số thôi chứ ko phải tất tần tật đâu ạ, một số phụ tùng bắt buộc phải đặt hàng, nhiều cụ cứ nói là đồ trung quốc, nhưng e xin nhấn mạnh là đồ TQ cũng rất nhiều loại đấy ạ, xịn cũng có mà thường cũng có, hãng hay các công ty lớn thường hợp tác với các kênh phân phối phụ tùng riêng của mình, vì còn phải bảo hành và đảm bảo uy tín nữa

dungphp

Xe điện
Úi tưởng rì, bác sang mấy thánh mer C kìa, toàn chê toy cẩm liíao k mua mer C,
Mer á, đi 2 năm vào bảo dưỡng thay mấy cái dầu vớ vẩn cũng hết cơm mẹ nấu 3-40 củ rồi , toy tạch đi 8 năm vào háng hết 24 củ mà các cụ đã kêu, chán
Đúng. Em có mấy đời Mer, vào hãng cứ xoàng xoàng 5 củ cao thì 60 củ, đi cố thì sợ vào muộn nó tốn gấp đôi, dần dần đi Mer thấy phúc tạp, mât thời gian phết

starchoice

Xe hơi
Em có con bồ camry LE 2008 đi lâu lâu không cho em ý đi khám bệnh, mấy hôm trước nghe tiếng lộc cộc ở gầm, em tiện cho em ý vào hãng khám, tiện bảo dưỡng em ý luôn, bác sĩ kê đơn bảo dưỡng cấp lớn , sau mấy ngày cả sơn em ý mất gần 24 củ. nghĩ mà xót quá ~X(
Vào hãng thì phần lớn là thay thế, không sửa chữa.
Cái này là do hướng dẫn sửa chữa của hãng họ quy định thế. Các đại lý không dám làm trái đâu.
Ra gara ngoài thì họ mới có thời gian + kinh nghiệm để sửa chữa, mổ xẻ. Chi phí nhẹ nhàng hơn rất nhiều.
Ví dụ như hộp số tự động, nó mà bị làm sao thì các hãng chỉ thay thế mới, vì làm quái gì có hướng dẫn sửa chữa.
Vào tay mấy bác thợ ngoài ở VN thì muỗi, hộp số 10 cấp cũng chiến được hết.

kienttnbpc

Xe hơi
Bảo dưỡng khiếp quá. Đổ xăng chắc em đi đc gần 1 năm 8-}